GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถามคนที่เล่นกีต้าร์เป็นคร้าบ

premking

• Newbie
  • *
อยากถามว่า มีเพลงไรที่เล่นง่ายๆมั่งอะครับ แบบคอร์ดไม่ยากน่ะครับ ผมจะเอาไปฝึก ขอบคุณคร้าบ  g#004

T0Nz

• Full Member
ชูวับ ๆ ชูวับ ๆ ชูวับ ๆ โว้ว โวว โวว โ่ว่ววว  woon_555

น่าจะง่ายสุดละนะ  เห็นคนที่เพิ่งเล่นมักจะฝึกเพลงนี้กันก่อน

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
มีเพลงโบราณแหละคับ รุ่นผมส่วนใหญ่ก็จำกันไม่ได้แล้วมั้ง
ยิ่งสมัยนี้คงไม่เคยฟังกัน สมัยผมหัดเล่นใหม่ๆ ผมถือว่าเพลงนี้เป็นเพลงครูสำหรับผมเลย
คอร์ดง่าย ใช้คอร์ดชุด C เป็นเพลงช้า เนื้อหาดีด้วย

เพลง : ไม่อยากได้ยิน
ศิลปิน : Crocodile Junior

คำว่ารักคำนั้น ให้ฉันทนอยู่
อยากให้รู้ตัวฉัน รักเธอทั้งใจ
หากตัวเธอจะทิ้ง อย่าแกล้งทำเสียดาย
อย่าห่วงใย ว่าฉันนั้นต้องทุกข์ทน

ตัวเราอ่านใจก็รู้ เดาดูจากในสายตา
เธอเองรักใครไม่อยากได้ยิน

*แค่บอกไม่รักก็เกือบตาย อย่าได้พูดมันออกมา
หยุดทำร้ายฉันดีกว่า เธออย่าทำเป็นแสนดี
รู้ว่าเธอหลอกเรา กับเขาเกินผูกพัน
...ไม่เคยคิดรักกัน...โว...

อย่ามาทำว่ารักทำเห็นใจอยู่
เธอก็รู้เธอนั้น มีเขาเต็มหัวใจ
แต่สิ่งหนึ่งอย่าซ้ำ ให้ฉันต้องเสียใจ
เก็บเอาไว้คำนั้น ฉันไม่ขอฟัง

**เพียงเธอบอกเธอไม่รัก
ใจเราอ่อนแอแทบตาย
เธอเองรักใคร ไม่อยากได้ยิน

(*)(**.*) [/color][/size][/b]
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

อ้วกกกก '

• Full Member
  • gengzenz •
สาวเชียงใหม่
คอร์ด C มั้ง เห็นเพื่อนเริ่มเล่นมันเล่นเพลงนี้มันบอกว่าง่าย
 g#035

( ゚ Д゚)

• Newbie
  • *
........ .........  ...... ....  ........:  ..... ...  ........ .........  ........ .........  ... .  ....... .....  ......... ...  ... ...  ....... .....  .... .......
kachasoft.com/wahkor/code.php

ḾxOŧaкū-z

• Newbie
  • *
  • ไม่ปากดีก่อน เพราะฉะนั้นอย่ามาเห่าใส่ ด้วยความหวังดี =)
ให้เพื่อนผมฝึก มันเล่นเพลง Sexy อะคับ
ดูเธอออกจะ Sexy ยามที่..
เมื่อยามเธอส่ายเอว ส่ายเอว ~~

Akemi Homura น่ารักอ้ะ !! =3=

♫13ANK♫

• Jr. Member
  • **
Canon Rock ครับ  woon_555 woon_555 woon_555

ล้อเล่นหนะ ส่วนใหญ่ที่เริ่มเล่น ก็มี Sexy ชูวับ อ้ออีกเเพลง เด็กเบญจมา (อันนี้ออกเกรียนๆ)555+

แล้วก็เพลงตลาดๆทั้งหลายแหล่ เพราะคอร์ดมันเล่นไม่กี่คอร์ดแล้วก็วนๆซ้ำไปซ้ำมา

lhamjit

• Newbie
  • *
เริ่มเล่นก็ปั่น Canon Rock โหดไปไหม 5+

ถ้างั้นไม่ต้องฝึกและ ไปเข้ามหิดลดุริยางเลยดีกว่า 5+

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
ตอนผมเริ่มเล่นก็ ทำได้เพียง ชูวับๆ เด็กเบ็ญจมา ละกะโทนแหละครับ  g#040

suppanut111

• Newbie
  • *
แสงสุดท้ายก็ง่าย สักวันฉันจะดีพอ โทน เธอที่รัก

Xx_한국조말_xX

• Jr. Member
  • **
  • ไอโคตรหื่นมหากาล