GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ABT SEASON 1 (กติกาและคุณสมบัติ) Update

I3lade.O.T.O.P.

• Jr. Member
  • **
  • ผู้ชายอบอุ่น

แล้วหมดเขตหรือปิดรับสมัครวันไหน? เริ่มแข่งเมื่อไหร่? ของรางวัลสำหรับผู้เข้าร่วมกิจกรรมทุกคนจะได้รับ มีอะไรบ้าง? ขอรายละเอียดหน่อยครับ

oh_RaymonDD

• Full Member

แล้วหมดเขตหรือปิดรับสมัครวันไหน? เริ่มแข่งเมื่อไหร่? ของรางวัลสำหรับผู้เข้าร่วมกิจกรรมทุกคนจะได้รับ มีอะไรบ้าง? ขอรายละเอียดหน่อยครับ
ตามพี่คนนี้เลยคับ อิอิ

X-Burner

woon_yes เห็นด้วย เรื่องยา ส่วนหนึ่งครับ  ซึ่งอาจจะมีการปรับ

*** สำคัญกว่านั้นผมว่าฝีมือครับ ผมกลับมานั่งดูคลิป การแข่งรอบที่แล้ว ก็เห็นได้ชัดว่า ฝีมือนั้นสำคัญอย่างมากมาย เพื่อนลืมเรื่องที่ว่า ติด มึน แล้วปั้มยาไม่ได้ไปหรือเปล่าครับ .... ผมมองว่าเป็นทางหนึ่งครับที่ มีผลแพ้ชนะให้เห็นได้ง่ายๆเลย ต่อให้ ผู้เล่นท่านนั้นพกยามามากเท่าไหร่ แต่ถ้ากดใช้ไม่ได้ ก็ไร้ประโยชน์ ครับ

*** อ้อ เรื่องรางวัล ผมและทีมงานท่านอื่นๆกำลังคิด และ จะเสนอพี่ๆอยู่ครับ

ที่ 1 มีหมวกให้แน่นอน เท่านั้นไม่พอ จะมี ไอเทมจิปาถะ อื่นๆให้อีก.. เดี้ยวรอ ดูประกาศอีกครั้งนะครับ  woon_yes

ก็ว่ากันไป เบื่อจะพูดละ  g#017

.

I3lade.O.T.O.P.

• Jr. Member
  • **
  • ผู้ชายอบอุ่น
ห้ามพกยา เอาป่าว ตีกัน จบไวดี ขี้เกียจรอ

ปิศาจ

woon_yes เห็นด้วย เรื่องยา ส่วนหนึ่งครับ  ซึ่งอาจจะมีการปรับ

*** สำคัญกว่านั้นผมว่าฝีมือครับ ผมกลับมานั่งดูคลิป การแข่งรอบที่แล้ว ก็เห็นได้ชัดว่า ฝีมือนั้นสำคัญอย่างมากมาย เพื่อนลืมเรื่องที่ว่า ติด มึน แล้วปั้มยาไม่ได้ไปหรือเปล่าครับ .... ผมมองว่าเป็นทางหนึ่งครับที่ มีผลแพ้ชนะให้เห็นได้ง่ายๆเลย ต่อให้ ผู้เล่นท่านนั้นพกยามามากเท่าไหร่ แต่ถ้ากดใช้ไม่ได้ ก็ไร้ประโยชน์ ครับ

*** อ้อ เรื่องรางวัล ผมและทีมงานท่านอื่นๆกำลังคิด และ จะเสนอพี่ๆอยู่ครับ

ที่ 1 มีหมวกให้แน่นอน เท่านั้นไม่พอ จะมี ไอเทมจิปาถะ อื่นๆให้อีก.. เดี้ยวรอ ดูประกาศอีกครั้งนะครับ  woon_yes

ไม่ได้ลืมครับ  แต่ที่ลืมผมว่า คือ GM นั่นแหละ  GM ลืมอะไรหรือเปล่า  ยาครอบจักรวาล รู้จักมิ  ที่เขาขายกันในตลาดละ 5 หมืนอะในดาวดึงส์  ตอนนี้หมดแล้วเดือนก่อนเห็นขายอยู่

หลายทีมเขากั๊กๆไว้หนะเรื่องยา  ในครั้งที่แล้วเป็นแค่ทดสอบ ชนะได้แค่แชร์  ทีมผมใช้ยาแค่รอบแรกแค่อยากรู้ว่ามันปั๊มได้จริงๆไหมเพราะเป็นแค่รอบทดสอบ  ทีมคู่ต่อสู้ส่วนใหญ่ก็ักักไว้เหมือนกัน  ไปเช็คในคลังเมื่อวาน หุหุ  ยังเหลืออีกเยอะนี้น่า  อิอิ    แต่ถ้าของรางวัลน่าสนใจคนคงพกกันเต็มกระเป๋าแล้วใช้กันเต็มที่  ครั้งที่แล้วที่ลองปั๊มวิยืนให้เบลดตีเฉยๆ ปั๊มไปเรื่อยๆไม่ตายถ้ายาไม่หมด 55+ 

แต่ก็เอาเถอะถ้าเห็นว่าไม่เป็นปัญหา แค่เตือนๆไว้ว่าจะกลายเป็นสงครามยา  ใครซื้อมาเยอะก็ชนะมีแต่ฝืมีอไม่มีประโยชน์   
ไม่เชื่อ GM  ลองสร้างตัวมา  ผมให้ใส่ของแรร์ยศเทพเลย แต่ห้ามป๊มยา  ผมจะใส่ของบอสธรรมดาแต่ป๊มยาเต็มที่  อยากรู้ว่า GM จะทำผมตายได้ไหม หุหุ

ถ้าปั๊มได้ ฝีมือไม่มีประโยชน์หรอกครับ อยู่ที่ใครทุนหนากว่ากัน ไม่เชื่อลองได้นะคุณนิคกี้ อิอิ
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

hipho

• Newbie
  • *
โอสถเทพดิครับ หลอดเดียวเต็มหลอด ฟิตปั๋ง

ปิศาจ

แนะนำคุณนิคกี้อีกนิดหนึ่งครับ  ลองดูที่คลิปดีๆอีกรอบ  สังเกตุที่หัวตัวละครที่คุณว่าเก่ง  จะเห็นพลังขึ้นตลอด   ทำไมพลังเขาขึ้นตลอดนะ  woon_555  เขาเก่งก็ต้องยอมรับแต่ถ้ายาไม่ถึงก็ไม่สามารถชนะได้หรอกครับ 

ฝากคำถามให้ถามตัวเองนิดหนึ่ง   "คิดว่าของรางวัลจะตกไปอยู่กับคนเก่งหรือคนที่มียาเยอะกว่า ?"  ลองคิดดูดีๆนะครับ เป้าหมาย ABT คืออะไร ? 
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
7. ระยะหลังใช้งานของทักษะ (Cooldown) ที่มากกว่า 1 นาทีระบบจะรีเซ็ตให้เป็นศูนย์เมื่อลงจุดพักขอแต่ละทีม

หมายความว่าอย่างไรหรอครับ ไม่มีดีเลของสกิลเลยหรอ หรือรี ดีเลให้พร้อมใช้ก่อนลงสนาม

ของรางวัลน่าจะเป็นพวก หมวกหรือเป็นไอเทมที่เป็นเซต มีแสงออร่าสวยงาม

ปิศาจ

7. ระยะหลังใช้งานของทักษะ (Cooldown) ที่มากกว่า 1 นาทีระบบจะรีเซ็ตให้เป็นศูนย์เมื่อลงจุดพักขอแต่ละทีม
หมายความว่าอย่างไรหรอครับ ไม่มีดีเลของสกิลเลยหรอ หรือรี ดีเลให้พร้อมใช้ก่อนลงสนาม
ของรางวัลน่าจะเป็นพวก หมวกหรือเป็นไอเทมที่เป็นเซต มีแสงออร่าสวยงาม

อันนี้ผมตอบได้เพราะผมเสนอไปเองแหละ  ในการแข่งแต่ละรอบจะแข่ง เอา 2 ใน 3 ใช่ไหม   เนื่องจากสกิลบางสกิลมีดีเลย์หลังนาน  เช่น พิทักร่าง  เมื่อแข่งครั้งที่ 1 เสร็จ  เริ่มครั้งที่ 2  จะทำให้ไม่สามารถใช้พิทักร่างได้  เพราะดีเลย์หลังยังไม่หมด

GM จึงทำระบบที่ว่า ถ้าจบครั้งหนึ่ง ถ้าดีเลย์หลังเหลือเกิน 1 นาที  จะล้างดีเลย์หลังให้  เพื่อให้สามารถใช้สกิลได้ในรอบต่อไปได้

nicky01

• บุคคลทั่วไป
อย่างนี้ดีกว่าไหมครับ ขอรายการยา หรือ อาหารที่ผู้เล่น คิดว่าเมื่อมีการใช้งานใน ลานแบทเทิล แล้วจะเกิดการเลื่อมล้ำตามที่ผู้เล่นคิดครับ

1.
2.
3.

แล้วเดี้ยวผมจะนำไปทำการทดสอบ ดูครับ ว่าจะ ปั้มได้ทัน กับการโจมตีหรือเปล่า

*** ขอในเคส ที่ผู้เล่น บอกว่ายืนปั้มยาอย่างเดียวนะครับ  อ้อหรือจะบอก อาชีพ ไอเทมที่สวมใส่ยศ อะไร ทั้งหมดก็ได้ครับ เดี้ยวจะ ตรวจสอบดูให้ ว่าจะปั้มยาทันจริงไหม ***

*** ถ้าพบว่าเป็นสิ่งที่ทำให้เกิดการเลื่อมล้ำจริงๆ ผมจะเป็นอีกหนึ่งเสียงอย่างแน่นอนครับที่เสนอให้มีการพิจารณาเรื่อง นี้ ***

3eCausez

1.โพชั่นฟื้นพลังกายชั้นเลิศ
2. ยาครอบจักรวาล
3. ยาผีบอก
4. ยาจากการงานปรุงยาอื่นระดับสูงๆ

ลอง เอาเบอทดสอบดูนะครับ ให้วิ สัก2ตัวยิง
ของเบอก็

หมวกเทพรัชเลือด
เเรร์เบอ95 เสเลือด
คุมจักพรรดิจักเลือด
เท้าภูติเสเลือด
สร้อยเทพอสูร
หน้ากากอสูรทองคําเสมอง

3eCausez

3. ยาผีบอก
4. ยาจากการงานปรุงยาอื่นระดับสูงๆ

ลอง เอาเบอทดสอบดูนะครับ ให้วิ สัก2ตัวยิง
ของเบอก็

ลืมนิดใส่สีชุดโดมินิเเอค ที่เพิ่มเลือดด้วยนะครับ

ปิศาจ

3. ยาผีบอก

ของเบอก็

โหย คุณ  MMMEEEKKK เอามาเปิดเผยหมดเลยเหรอ  กั๊กๆไว้บ้างก็ได้ครับ  ให้ GM ลองหาดูก่อน  เดียวเทสเตอร์งอนบอกไปหมดแบบนี้หุหุ   ผมก็กำลังปั้นเบอร์สายนี้อยู่เลย ต่างกันตรงหน้ากากกับเครื่องประดับ  สายยินหยัดด้วยนะ แล้วจิรู้ว่ามันทนทานแค่ไหน

ปล1. เหลือโอสทเทพอีกนะ  แต่อันนี้น่าจะคนมีน้อยแล้วเพราะทำเพิ่มไม่ได้อีกแล้ว
ปล2. ถ้าจะปรับปรับแค่ใน ABT หละ อย่าให้มีผลข้างนอกเดียว  จะมีคนมาโวยอีกว่าปรับให้มีผลข้างนอกแล้วการงานที่อุสาห์ทำไปจะมีประโยชน์อะไร
ปล3. พวกยาเพิ่มสถานะพวก อุ้งตีนหมีร้อนแรง  ยากครอบจักวาล  ยาผีบอกผมว่าใช้ได้ก็ไม่เป็นไรมั๊งมันเป็นบัพ  น่าจะเป็นสีสัน แต่ยาปั๊มเลือดนี้ไม่ไหวจะเคลียจริงๆ

nicky01

• บุคคลทั่วไป
งง แล้วทำไมต้องให้ วิ ยิง อ่ะครับ....

1.โอเค ตัวที่ท่านจะให้เป็นตัวยืนปั้มยา โอเค ถูกต้องเป็น เบอร์นะครับ และ ของสวมใส่ รวมทั้งยาที่จะให้ปั้ม คือตามที่แจ้ง
2.เวลา แข่ง จริงไม่จำเป็นต้องให้ วิ ยิง นิครับ อาชีพอะไรก็ได้ที่เค้ามาลง แบทเทิล รวมทั้ง เบอร์ ด้วยกัน จริง ป่ะ
3.กรณีที่จะเทส คือ กรณีที่ผู้เล่น บอกว่า ยืน อัดอาหาร ปั้มยา  ก็ไม่ตายแล้ว ชิมิ

*** จะเทสตามนี้ นะครับ ***  woon_yes ***

L-Nightiiz

• Aqualistz-..!
  • Newbie
  • *
  • K'Sant
แบทเทิลเป็นสายอาชพดีกว่าครับมันกว่ามากกก