GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรื่องการงานเดือนนี้

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
รอดูอยู่หวังว่าเดือนนี้จะได้เห็นการปรับปรุงเรื่องการงานนะครับ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องส่วนผสมที่ต้องไช้เยอะ ร่ายช้า ไม่เท่ากัน เปอเซนการเสียที่เยอะซะเหลือเกินจะทำอะไรได้

คุณบอกเองนะว่าประมาณเดือนสิงหาคม(อุ้ยลืมไปเค้ามะได้บอกปีมาอาจเป็นปีหน้าก็เป็นได้)

..TEERAK..

• Full Member
เรื่องนี้มีผลกับรายได้ของบริษัทน้อย อาจต้องรอนานหน่อยเป็นธรรมดา woon_555 woon_555

DoMakajanG

• ตบหัวทิ้ม
เรื่องนี้มีผลกับรายได้ของบริษัทน้อย อาจต้องรอนานหน่อยเป็นธรรมดา woon_555 woon_555

g#011 g#011 g#011 woon_cry woon_cry

jib001

• Jr. Member
  • **
    • นิยายของกระผมครับ
ผมก็รออันนี้อันเดียวนี่ล่ะ
เมื่อ 1 คนโง่ มาเจอ 1 คนเหงา เรื่องราวทั้งหมดจึงเริ่มต้นขึ้น
Undefined Love...รัก...ไร้คำจำกัดความ
<<Click

~๐ Ryan ๐~

ยังไงรอเค้าทำซี3ก่อนนะ เดี๋ยวพาลไปเลื่อนซี3อีก  g#004

DoMakajanG

• ตบหัวทิ้ม

13owlinG

• **
การงานกับตลาดกลางเนี่ย ปัญหาสำหรับเกมนี้จริงๆ ทำไม ทีมพัฒนาไม่ลองไปแวะเวียน ทีมพัฒนาฝั่ง 400 บ้างหละค่ะ

ทำไมการงานเค้าถึงรุ่ง ทำไมตลาดรวมเค้าถึงมี สรุปมันค่ายเดียวกันปะเนี่ยค่ะ เริ่มงงแล้วอะค่ะ

อย่ามาบอกระตัวระบบมันต่างกัน แต่หลักๆแล้ว มันใช้หลักการเดียวกันได้ไม่ใช่หรอค่ะ  G#007

DoMakajanG

• ตบหัวทิ้ม
การงานกับตลาดกลางเนี่ย ปัญหาสำหรับเกมนี้จริงๆ ทำไม ทีมพัฒนาไม่ลองไปแวะเวียน ทีมพัฒนาฝั่ง 400 บ้างหละค่ะ

ทำไมการงานเค้าถึงรุ่ง ทำไมตลาดรวมเค้าถึงมี สรุปมันค่ายเดียวกันปะเนี่ยค่ะ เริ่มงงแล้วอะค่ะ

อย่ามาบอกระตัวระบบมันต่างกัน แต่หลักๆแล้ว มันใช้หลักการเดียวกันได้ไม่ใช่หรอค่ะ  G#007
บางเรื่องทีมงานชอบเอาหูไปนาเอาตาไปไร่ ไม่เข้าใจเหมือนกัน เห่อ เหนื่อย woon_hurt woon_hurt

Hot_Get

• ♫ ~ d►_◄b

อย่าพูดงั้นสิครับ เมื่อก่อนอสุราก็รุ่งนะครับรุ่งมาก ๆ ผมเล่นเมือ 4 ปีก่อนตอนโฆษณางดเหล้า ตอนผมเริ่มเล่นนี้แถววุ้นยังมีคนตั้งตี้เวลกันอยู่เลยเวลง่ายมาก ๆ
ปล. พูดงั้นไปเล่น 400 เถอะ อสุรายุบแล้วจะพูดไม่ออก g#023

13owlinG

• **

อย่าพูดงั้นสิครับ เมื่อก่อนอสุราก็รุ่งนะครับรุ่งมาก ๆ ผมเล่นเมือ 4 ปีก่อนตอนโฆษณางดเหล้า ตอนผมเริ่มเล่นนี้แถววุ้นยังมีคนตั้งตี้เวลกันอยู่เลยเวลง่ายมาก ๆ
ปล. พูดงั้นไปเล่น 400 เถอะ อสุรายุบแล้วจะพูดไม่ออก g#023

มันคนละแนวกันหนิค่ะ อย่าเหมารวม ใช่ตรรกะหน่อยค่ะ

เพราะ เกมทั้ง 2 เกมที่กล่าวมามันอยู่ค่ายเดียวกัน เป็นเหมือนเกมพี่เกมน้อง  แต่ไหง เกมน้องกับมีระบบที่ เกมพี่ไม่มี

ซึ่งเกมพี่ผู้เล่นทุกคนที่เข้ามาอ่านบอร์ด ก็เป็นที่รู้ดีว่า ทีมงานจะพัฒนาอะไร ตลาดกลาง การงาน และอื่นๆอีกมากมาย

แต่ทำไมกลับไปทำอะไรที่มันไม่เป็นที่ต้องการของคนเล่นเท่าไหร

400 เกมเพิ่งเปิดมาไม่นาน แต่กลับมีระบบที่ดีทีเดียว

ปล.แยกแยะให้ถูกด้วยนะค่ะ  g#004

DoMakajanG

• ตบหัวทิ้ม

DoMakajanG

• ตบหัวทิ้ม
อัพเดทล่าสุดมันยังไม่มีเรื่องการงานเหมือนเดิม ปลายเดือนสิงหาคมละเนี้ย  g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030

Hot_Get

• ♫ ~ d►_◄b

มันคนละแนวกันหนิค่ะ อย่าเหมารวม ใช่ตรรกะหน่อยค่ะ

เพราะ เกมทั้ง 2 เกมที่กล่าวมามันอยู่ค่ายเดียวกัน เป็นเหมือนเกมพี่เกมน้อง  แต่ไหง เกมน้องกับมีระบบที่ เกมพี่ไม่มี

ซึ่งเกมพี่ผู้เล่นทุกคนที่เข้ามาอ่านบอร์ด ก็เป็นที่รู้ดีว่า ทีมงานจะพัฒนาอะไร ตลาดกลาง การงาน และอื่นๆอีกมากมาย

แต่ทำไมกลับไปทำอะไรที่มันไม่เป็นที่ต้องการของคนเล่นเท่าไหร

400 เกมเพิ่งเปิดมาไม่นาน แต่กลับมีระบบที่ดีทีเดียว

ปล.แยกแยะให้ถูกด้วยนะค่ะ  g#004
เพิ่งเปิดมันก็ต้องรุ่งเป็นธรรมดาเหมือนอสุราเมื่อก่อนที่ผมบอกไงครับ อสุราเปิดมาแล้วประมาณเกือบ ๆ 6 ปีรึเปล่าจำไม่ได้ ผู้เล่นก็ต้องลดถอยเป็นธรรมดา หรือจะรอ 400 อีก 6 ปีข้างหน้า อสุราก็อายุครบ 11 ปีกว่าแล้วล่ะครับเอามาเทียบกันไม่ได้หรอกครับเรื่องผู้เล่นน่ะ  g#017

Slipknot

แปลก น่ะ  GM  ต อบกะทู้อืนใน  ขนะ เดียวกัน ไม่ตอบ กะทู้นี้

ทั้งที่ พึ่กะทู่นี้อยุ่ บนสุด  สงไส ไม่เห็น   g#037 g#037 g#037