GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สรุปเคสนี้ทีมงานอสุราผิด ผู้เล่นไม่ผิด ผู้เล่นเป็นฝ่ายชนะ ทีมงานอสุราก็เป็นฝ่ายพ่ายแพ้อย่างไม่มีชิ้น

Before

• Newbie
  • *
ผิดแล้วยืดอกยอมรับผิด แล้วแก้ไขสิ่งผิดให้เป็นถูก แบบนี้ขอชมเชย

แต่ถ้าผิด แล้วไม่รู้จักปรับปรุงตัว แบบนี้ต้องตักเตือนและตำหนิ

แต่ถ้าผิดแล้ว เตือนแล้ว ตำหนิแล้ว ยังแถไปอีก อันนี้ก็ตัวใครตัวมัน

หวังว่าทีมงานนำข้อคิดนี้ และหวังเป็นอย่างยิ่งให้ทีมงานเป็นแบบที่ 1 น๊าจ้ะ

Ninenoiiz_.

• Full Member
ผิดแล้วยืดอกยอมรับผิด แล้วแก้ไขสิ่งผิดให้เป็นถูก แบบนี้ขอชมเชย

แต่ถ้าผิด แล้วไม่รู้จักปรับปรุงตัว แบบนี้ต้องตักเตือนและตำหนิ

แต่ถ้าผิดแล้ว เตือนแล้ว ตำหนิแล้ว ยังแถไปอีก อันนี้ก็ตัวใครตัวมัน

หวังว่าทีมงานนำข้อคิดนี้ และหวังเป็นอย่างยิ่งให้ทีมงานเป็นแบบที่ 1 น๊าจ้ะ

ทำเป็นตอบอย่างดีสุดท้ายก็ชอบลอบกันคนอื่น
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19533.0

อิน่าร๊ากก แถเก่งจังนะ อิไฟอิเป๋ <ขอทานจำกัด>

• Jr. Member
  • **
  • เปลี่ยนชื่อหนี ทำไปได้
ผมว่าผมไม่เก่งคณิตนะครับ แต่ผมว่าตามคนแจ้งน่าจะถูกสุดนะครับ เพราะคนไม่เก่งคณิตอย่างผมยังรู้เรื่องว่า  1-10 ครึ่งต่อครึ่ง ไปครึ่งไหนปัดไปต้นปลายของตรงนั้น

"หากลูกค้าเห็นแล้ว ไม่พอใจกับราคา ก็ไม่ต้องซื้อ

หากลูกค้าเห็นแล้ว พอใจและคิดว่าสินค้าเหมาะสมกับราคา  ก็ค่อยซื้อ"

ผมว่ามันเป็นประโยคที่เข้ากับคนโฆษณาเวอร์ๆ เห็นแก่ตัวสะมากกว่า

2.3 เอาตามหลักภาษาเลขก็คือ 2.3 ตามความเข้าใจคือ 2.3   M = million ใช่ป่ะวะ พิมพ์ถูกไหม = 2.3 ล้าน เสือกไป 2.38

ตามความเข้าใจอีกทีคือ มึงบอกกูว่า 2,300,000 บิลล่า เข้าไปเจอมึงขาย 2,380,000 เกินมาตั้ง 80,000 บิลล่า

มึงเอาหลักการเลขมาอ้างหักค่านู้นนี้ กูก็เอาหลักภาษามาอ้าง ความเข้าใจของกู

ที่บอกแค่ 80,000 บิลล่าหรืออะไรก็ตามแต่ "แค่นี้โดนหรอ" ไรเงี้ย แค่ไหนมันก็คือผิดคำพูด

ส่วนไอ้"-G-Dragon-" ที่ตั้งกระทู้ร้องสิทธิปัญญาอ่อน มึงเรียนหรือดูหนังมากไปป่ะ เดียวกฎหมาย เดียวทฤษฎี ห่าเหวไรนักหนา

มึงหลอกเขาตั้ง 80,000 ถ้าคิดเป็นเงินบาท 80,000 = เงินเดือนบริษัททั่วๆไป พนักงานทั่วๆไป หรือ พวกอาจารย์ = 3-4 เดือนเลยนะ

มีคนเคยบอกว่า"เท่าไหร่ก็คือเงิน" มันไม่จำเป็นหรอกว่าจะเท่าไหร่ แต่คือมึงก็แถเหมือนทีมงานอะ เกิดมาไม่เคยตั้งชื่อร้านไม่ตรงราคาอะ มันเสียอารมณ์ มันลดตัวเองเหมือนพวกขอทาน ไม่มีเงินแดก ต้องคอยแหกตาชาวบ้าน

ส่วนไอ้ควาย"Before" ที่เห็นเป็นนิวบี เหมือนจะมาช่วย จขกท. โดยเฉพาะ แต่กูก็เห็นจนชินละ ช่างหัวพ่อแม่แม่งตายห่าไป ตัวปั้มจะสนใจอะไร

ไอ้ทีมงานหน้าโง่ก็ไหลตามแม่งไป สมองมึงน่าจะโตกว่าใครนะเห็นชอบโชวแก่กันนิ มึงไปบอกเขา แดกข้าว มันเอาหญ้าให้แดก แม่งก็ไม่ตรงกับสิ่งที่บอกไปละ

ปล. กูมาโชวโง่ + โชวฉลาดสมองอันน้อยนิด
ปล.2 กูสมัครไอดีใหม่แปบ หยาบนิดหน่อยเดียวก็โดนแบนละ หมั่นไส้
สัปดาห์หน้านะครับผู้เล่น >> เดือนหน้าครับ >> ปีหน้าครับ >> ชาติหน้าเลยดีไหมครับ

90% ของพวกพร่ำเพ้อเรื่องชีวิตจริง คือ พวกคนขี้แพ้ต้องพาออกนอกโลก g#037
ณ ที่นี้คือที่ไหน แยกแยะด้วย สร้างอายุตัวเองให้เยอะๆละกัน นับวันตายรอไปด้วย...

☜❤☞ElecTroYTT☜❤☞

• Fuck You!!
  • Maybe

อิแถกากกกกกกกกก

• Newbie
  • *
มาโชกากครับ

งั้นกูก็ตั้ง  ขาย ใบประกัน2.5m แต่ราคาจริง 3mก็ได้สิว้ะ  ก็กรุปัดขึ้นอ่าาาา

woon_5555

ปัดมั่งดิ

ดาบเก๊ 100k ปัดจาก k เป็น m  woon_555
10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 และตัวอังษรในลายเซ็นห้ามเกินขนาด 18-20 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)
/4/139221.229062

Aria On The Planets

• IA - Vocaloid
  • อยากมองเห็นความในใจของคน ♪ ก็อยากจะค้นเพื่อหาคำตอบ ♪
ผมตั้งร้านขายปัง 1k ในร้านขาย 1400 บิลล่า ผมไม่ผิดนะ ชะละล่า  g#037
1k = 1000 , 1400 = หลักสองไม่ถึงเลข 5 ห้ามปัดขึ้น g#040 อย่าเถียงๆ
หากพยายามหาหนทางที่ไม่มีการทรยศหักหลัง
ฉันคงหลงทางไปหาความตายเสียก่อน

Before

• Newbie
  • *

ทำเป็นตอบอย่างดีสุดท้ายก็ชอบลอบกันคนอื่น
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19533.0

อันไหนคือลอบกัดอ่ะ ก็มันประกาศขายเงินโอน

ก็เลยมาตั้งกระทู้แล้วก็ถามว่ารับเงินโอนแบบนี้ผิดมั้ย

ไม่ผิดก็ไม่ได้ว่า ผิดก็ว่ากันไปตามกฏ เราผิดตรงไหน??

ลอบกัดตรงไหน ??? 

Before

• Newbie
  • *
ผมว่าผมไม่เก่งคณิตนะครับ แต่ผมว่าตามคนแจ้งน่าจะถูกสุดนะครับ เพราะคนไม่เก่งคณิตอย่างผมยังรู้เรื่องว่า  1-10 ครึ่งต่อครึ่ง ไปครึ่งไหนปัดไปต้นปลายของตรงนั้น

"หากลูกค้าเห็นแล้ว ไม่พอใจกับราคา ก็ไม่ต้องซื้อ

หากลูกค้าเห็นแล้ว พอใจและคิดว่าสินค้าเหมาะสมกับราคา  ก็ค่อยซื้อ"

ผมว่ามันเป็นประโยคที่เข้ากับคนโฆษณาเวอร์ๆ เห็นแก่ตัวสะมากกว่า

2.3 เอาตามหลักภาษาเลขก็คือ 2.3 ตามความเข้าใจคือ 2.3   M = million ใช่ป่ะวะ พิมพ์ถูกไหม = 2.3 ล้าน เสือกไป 2.38

ตามความเข้าใจอีกทีคือ มึงบอกกูว่า 2,300,000 บิลล่า เข้าไปเจอมึงขาย 2,380,000 เกินมาตั้ง 80,000 บิลล่า

มึงเอาหลักการเลขมาอ้างหักค่านู้นนี้ กูก็เอาหลักภาษามาอ้าง ความเข้าใจของกู

ที่บอกแค่ 80,000 บิลล่าหรืออะไรก็ตามแต่ "แค่นี้โดนหรอ" ไรเงี้ย แค่ไหนมันก็คือผิดคำพูด

ส่วนไอ้"-G-Dragon-" ที่ตั้งกระทู้ร้องสิทธิปัญญาอ่อน มึงเรียนหรือดูหนังมากไปป่ะ เดียวกฎหมาย เดียวทฤษฎี ห่าเหวไรนักหนา

มึงหลอกเขาตั้ง 80,000 ถ้าคิดเป็นเงินบาท 80,000 = เงินเดือนบริษัททั่วๆไป พนักงานทั่วๆไป หรือ พวกอาจารย์ = 3-4 เดือนเลยนะ

มีคนเคยบอกว่า"เท่าไหร่ก็คือเงิน" มันไม่จำเป็นหรอกว่าจะเท่าไหร่ แต่คือมึงก็แถเหมือนทีมงานอะ เกิดมาไม่เคยตั้งชื่อร้านไม่ตรงราคาอะ มันเสียอารมณ์ มันลดตัวเองเหมือนพวกขอทาน ไม่มีเงินแดก ต้องคอยแหกตาชาวบ้าน

ส่วนไอ้ควาย"Before" ที่เห็นเป็นนิวบี เหมือนจะมาช่วย จขกท. โดยเฉพาะ แต่กูก็เห็นจนชินละ ช่างหัวพ่อแม่แม่งตายห่าไป ตัวปั้มจะสนใจอะไร

ไอ้ทีมงานหน้าโง่ก็ไหลตามแม่งไป สมองมึงน่าจะโตกว่าใครนะเห็นชอบโชวแก่กันนิ มึงไปบอกเขา แดกข้าว มันเอาหญ้าให้แดก แม่งก็ไม่ตรงกับสิ่งที่บอกไปละ

ปล. กูมาโชวโง่ + โชวฉลาดสมองอันน้อยนิด
ปล.2 กูสมัครไอดีใหม่แปบ หยาบนิดหน่อยเดียวก็โดนแบนละ หมั่นไส้

มึงนี่มันควายของแท้เลยว่ะ  g#009 g#009 g#009 g#009 g#009 g#009 g#009

ออกไปดูโลกภายนอกบ้างนะว่าเค้าประกาศโฆษณาจูงใจกันยังไง อ่อ ลืมไปเด็กนิหว่า

g#009 g#009 g#009 g#009 g#009 g#009 g#009 g#009

Ninenoiiz_.

อันไหนคือลอบกัดอ่ะ ก็มันประกาศขายเงินโอน

ก็เลยมาตั้งกระทู้แล้วก็ถามว่ารับเงินโอนแบบนี้ผิดมั้ย

ไม่ผิดก็ไม่ได้ว่า ผิดก็ว่ากันไปตามกฏ เราผิดตรงไหน??

ลอบกัดตรงไหน ??? 

ไม่ต้องบอกหรอกนะว่าลอบกัดตรงไหนโตๆกันแล้ว อ้ะลืมไป เด็กนิหว่า  woon_5555 woon_5555

Before

• Newbie
  • *
มึงเคยเห็นมะ ประกาศขายบ้านตามโครงการหมู่บ้านต่างๆ

เค้าประกาศขาย 2.4 ล้าน เวลามึงไปซื้อขายจริงๆมันไม่ใช่ 2.4 ล้านนะไอ่เกรียน

พูดกะมึงไป กูเหมือนสีซอให้ควายฟังว่ะ เก่งต่อไปในเกมส์ละกัน

g#009 g#009 g#009 g#009 g#009 g#009

Ninenoiiz_.

มึงเคยเห็นมะ ประกาศขายบ้านตามโครงการหมู่บ้านต่างๆ

เค้าประกาศขาย 2.4 ล้าน เวลามึงไปซื้อขายจริงๆมันไม่ใช่ 2.4 ล้านนะไอ่เกรียน

พูดกะมึงไป กูเหมือนสีซอให้ควายฟังว่ะ เก่งต่อไปในเกมส์ละกัน

g#009 g#009 g#009 g#009 g#009 g#009

โง่ 2.4ล้านราคาบ้าน ที่เหลือเป็นภาษีโง่ เคยเรียนมาป่าว อ้ะลืมไป เด็กนิหว่า woon_5555 woon_5555

-G-Dragon-

• Newbie
  • *

ผมว่ามันเป็นประโยคที่เข้ากับคนโฆษณาเวอร์ๆ เห็นแก่ตัวสะมากกว่า <<<< โฆษณาในโลกนี้ทั้งหมด ก็เวอร์ๆทั้งนั้นหละครับ ใครจะไม่อยากโฆษณาให้สินค้าของตัวเองดี ถ้าโฆษณาแล้วขายไม่ได้ เค้าจะโฆษณาไปทำไมครับ?? หรือจะให้ผมยกตัวอย่าง โฆษณาล่าสุด ของ บริษัทน้ำชื่อดังยี่ห้อหนึ่ง ในเมืองไทย

ลำพังแรงแขนของคนเรา จะสามารถรับขาของนักฟุตบอลที่มีน้ำหนักตัว 60-80กิโลได้หรือครับ แล้วนักฟุตบอลวิ่ง เคลื่อนที่ไปด้วยความเร็ว จะสามารถกะจังหวะลงบนมือของคนที่คอยรับอยู่ข้างล่างได้หรอครับ และหากแขนของคนที่คอยรับน้ำหนักตัวของนักฟุตบอล รับด้วยความเร็วและความเร่ง จะเกิดแรงโมเมนตั้ม ทำให้แขนของผู้รับ ถูกกดและเหวี่ยง เสี่ยงที่จะทำให้แขนหักได้ คิดว่าจะมีใครคนไหนไหมครับ ที่จะไปรับจ้างทำให้แขนตัวเองหัก นอกเสียจากว่า โฆษณานี้ เกิดจากการใช้เทคโนโลยี่ใหม่ๆเข้าช่วย ซึ่งตามหลักความเป็นจริง หมายถึง เว่อร์!!! นั่นเอง ครับ และหากคุณเห็นว่ามันเวอร์ และเห็นแก่ตัว ทำไมคนทั่วโลกยังซื้อดื่มกันอย่างแพร่หลายหละครับ?? เค้าบังคับให้คุณซื้อไหม ?? เค้าแค่ตั้งราคาตามนี้ แล้วแต่ลูกค้าว่า จะซื้อหรือไม่ซื้อ ตามอัธยาศรัย พอใจก็ซื้อ ไม่พอใจก็ไปดื่มน้ำชนิดอื่นแทน จริงไหมครับ?? [/color][/size]

<<< มองจากภาษาที่ใช้พิมพ์ในกระทู้นี้ และอีกหลายๆกระทู้ แสดงให้เห็นเลยครับว่า สมองของคนเรียนมาเยอะ กับ สมองของคนเรียนมาน้อย มันต่างกัน!!!  g#009 g#009

untitled

• Sr. Member

โง่ 2.4ล้านราคาบ้าน ที่เหลือเป็นภาษีโง่ เคยเรียนมาป่าว อ้ะลืมไป เด็กนิหว่า woon_5555 woon_5555

เงิบ มันเขียนเหรอว่ารวมค่า vat