GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถามเรื่องของส่วมใส่ เซนจูเรีย

-:-เซ็ง-:-

• Newbie
  • *
เซนใส่โล่อะไรดีครับ

มีโล่เทพหายนะ
โล่แรร์99 02
โล่พิทักษ์ลูซิส
โล่บิว

อยากทราบว่าโล่ไหนใส่เซนดีกว่ากัน
และระหว่าง ตระกรุด กับ รางเหล็กไหล ใส่ให้เซน อันไหนคุ้มกว่ากัน

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  ทหารด๋อยๆของผมใส่โล่บิว กะ ลูซิส ร่วมกับตะกรุด  ยังไงทหารก็เสร็จเวท เอาหนึบๆกายกันสายโป๊ะไว้ก่อนสำหรับผม ตะกรุดช่วยทอนได้ โล่บิวติดมึนให้หน่อย ลูซิสยังโอกาสกัน 100% ตั้ง 5% กันได้บ่อยเหมือนกันน๊ะ เก๊งๆเลย โอกาสยกสูงกว่าโล่บิวอีก  woon_5555

X-it 18+

• Jr. Member
  • **
ทหารบี่   ถ้าเลือดเกิน9kใส่ ตะกุดเลย  ถ้าเลือดน้อยๆกะเอากัน

โล่ บิวดีไหม ดีคับยกสตัน ถ้าเสกะ26 1/4 ไม่ยกกะเหงา

โล่ 02 กันไม่เยอะแต่ บวกกันเวท   ไม่เหมาะกะเซนเท่าไร พาลาใส่นี้แนวไปเลย

โล่พิทัก ดีไหม ดีนะคับ แต่ลดดาเมจ   ผมใส่ โล่นี้ กะเซตคอมาโด  มันอะแทงพอไหว   แต่ไม่ใส่นี้กะตีเบาคับ

โล่เทพหายนะ กะดีคับ บวกเลือด  แต่กันมันไม่ค่อยเยอะ   

ผมว่าโล่ที่กล่าวมาก   ใส่โล่ราชันดีกว่า   กัน96+15 มั้ง  โอกาสยก 45 เสกะ 51   มันจะเหนียวกว่าคับ