GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

วอนจีเอ็ม เควสเปลี่ยนอาชีพ

-asura-

• Newbie
  • *
ตามหาข้อครับ เนื่องจาก กลับมามีเควสเปลี่ยนอาชีพ ทำให้ขัดข้องหลายอย่างครับ จะเวลก็เวลต่อเนื่องไม่ได้ ต้องมาชะงักทำเควสเปลี่ยนอาชีพเพื่อนเดินตีมอนที่เวลสูงกว่า  สมมุตว่ากดยาค้างไว้ ก็ได้เสียทิ้งครับ  ถ้าจะเดินเวลต่อของไม่เทพพอก็ลำบากที่คาเดทจะไปตี มอนเวล60+
   ประเด็นสำคัญเรื่องนี้ ผมมาเจอแบบนี้แล้วไปเดินเขาวงกต  ผมเลิกเล่นทันทีครับ คุณพัฒนาเกมให้ผู้เล่นกลับมาเล่น แต่ในส่วนนี้ไม่น่าปรับเลย หรือต้องการ ให้คนเติมเงินมากขึ้นจะได้จ่ายๆ 3000โซล ละไป ก็คิดได้ดีนะครับ แต่ผมเล่น5ตัวผมมาเดินทำไม่ไหวหรอกครับ 
   ลาก่อน อสุรา  ใครมีเกมอื่นดีๆๆมันๆ  แนะนำหน่อยครับ อิอิ

Techies

• Full Member
  • Don't run! We're your friend! ♥
ไครให้คุณเล่น5ตัวละครับ เเล้วให้คาเดทไปตีมอนเวล60+เพื่ออะไรครับ  g#015

ZoDiC คนเดิม

เครดิต : กิลฟรีดอม อดีตที่ผมเคยอยู่สมัยเล่นสวรรค์ ครับ

เด็กใหม่นะแจ๊ะ

• Newbie
  • *
ตามหาข้อครับ เนื่องจาก กลับมามีเควสเปลี่ยนอาชีพ ทำให้ขัดข้องหลายอย่างครับ จะเวลก็เวลต่อเนื่องไม่ได้ ต้องมาชะงักทำเควสเปลี่ยนอาชีพเพื่อนเดินตีมอนที่เวลสูงกว่า  สมมุตว่ากดยาค้างไว้ ก็ได้เสียทิ้งครับ  ถ้าจะเดินเวลต่อของไม่เทพพอก็ลำบากที่คาเดทจะไปตี มอนเวล60+
   ประเด็นสำคัญเรื่องนี้ ผมมาเจอแบบนี้แล้วไปเดินเขาวงกต  ผมเลิกเล่นทันทีครับ คุณพัฒนาเกมให้ผู้เล่นกลับมาเล่น แต่ในส่วนนี้ไม่น่าปรับเลย หรือต้องการ ให้คนเติมเงินมากขึ้นจะได้จ่ายๆ 3000โซล ละไป ก็คิดได้ดีนะครับ แต่ผมเล่น5ตัวผมมาเดินทำไม่ไหวหรอกครับ 
   ลาก่อน อสุรา  ใครมีเกมอื่นดีๆๆมันๆ  แนะนำหน่อยครับ อิอิ

อันนี้เห็นด้วยนะ เซิฟหลักพัฒนาไปถึงไหนแล้ว อยู่ๆเอาทำเควสเปลี่ยนอาชีพกลับมาซะงั้น ถ้าจะมีก็เอาใส่วันวานไป ทำแบบนี้บ่งบอกได้ถึงการพัฒนาของเกมส์ได้ดีจริงๆ

ZoDiC คนเดิม

ก่อนหน้านี้มี พวกมาบ่น ว่าอะไรก็ง่ายไปหมด สะดวกสบายไปหมด เปลี่ยนอาชีพง่ายจัง

พอเขาปรับแล้ว ก็มีอีกพวกมาบ่น ยากจัง ไม่พัฒนา ทำไม่ได้

g#014 g#014 g#014 g#014

jib001

• Jr. Member
  • **
    • นิยายของกระผมครับ
ก็มันคือเซิฟวุ้นวันวานไม่ใช่เรอะ ?

คอนเซปท์ของมันคือ ย้อนกลับไปหาอะไรเก่าๆ

เควสเปลี่ยนอาชีพก็ถือเป็น 1 ในนั้น

ถ้ารู้สึกว่ามันลำบาก ก็กลับไปเล่นเซิร์ฟเดิมเถอะ
เมื่อ 1 คนโง่ มาเจอ 1 คนเหงา เรื่องราวทั้งหมดจึงเริ่มต้นขึ้น
Undefined Love...รัก...ไร้คำจำกัดความ
<<Click

9169

• Jr. Member
  • **
ลองทำเรื่องยากให้เป็นง่ายสิครับ ทำไม่ไหวก็หาคนช่วยละกัน g#032

._M_.

• Newbie
  • *
ก็มันคือเซิฟวุ้นวันวานไม่ใช่เรอะ ?

คอนเซปท์ของมันคือ ย้อนกลับไปหาอะไรเก่าๆ

เควสเปลี่ยนอาชีพก็ถือเป็น 1 ในนั้น

ถ้ารู้สึกว่ามันลำบาก ก็กลับไปเล่นเซิร์ฟเดิมเถอะ

แหม่ แสดงว่าไม่ได้อ่านอะไรเลยใช่ไหมครับ

นักรบ อสุรา

• ไม่เลิกแต่ยังไม่เล่น
  • Newbie
  • *
มันก้ไม่ได้ลำบากไรนี้ครับ เมือก่อนก็ทำกันได้