GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

งานลาดตระเวน คิดตังยังไง

-crucify-

• Full Member
  • หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
เวลารับงานลาดตระเวน ได้เงินมากหรือน้อยขึ้นกับอะไรคะ
เวลของเราหรือจำนวนครั้งที่เคยรับมา แบบว่าเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ แล้วมีปัจจัยไหนอีกมั้ยคะ

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

♀ ♥ ปๅย<>อินเลิฟ ♥ ♀

• me_love_io@hotmail.com
เวลารับงานลาดตระเวน ได้เงินมากหรือน้อยขึ้นกับอะไรคะ
เวลของเราหรือจำนวนครั้งที่เคยรับมา แบบว่าเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ แล้วมีปัจจัยไหนอีกมั้ยคะ

ได้น้อยมากๆๆๆๆทำไว้งั้นและ1วันได้10000กว่าเหรอ100000กว่าๆนี้และจำไม่ได้อิอิ

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
มันสุ่มหรือว่ายังไงคะ เวลเกี่ยวมั้ย แล้วรับย่อบๆมันจะได้เพิ่มขึ้นมั้ย

ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"

ทำเยอะ ยิ่งได้เยอะครับ แรกๆ ได้นิดหน่อย พอหลังๆ เมื่อรับงานหลายๆที เงินจะเยอะขึ้นไปเรื่อยๆและ จะได้ของ รางวัลด้วยนะ  g#019

กบ

• Jr. Member
  • **
 g#001 เควส  งานลาดตระเวน  ทำได้เฉพาะ อาชีพเซนจูเรี่ยนครับ  และต้องมีเลเวล 50ขึ้นไป ถึงจะรับงานได้   

โดยรับงานได้ที่เมือง เดธวัลเล่ย์   ที่  เจ้าหน้าที่คลังแสง พีตต้า     

และต้องมีชั่วโมงออนไลน์ ครบ1วันจริงๆ ถึงจะได้รับ เงินค่าแรง ลาดตระเวนครับ  g#018

ส่วนเงินค่าแรง นั้น วันแรก จะได้ประมาณ 51000 บิลล่าครับ  g#016  g#016

และเมื่อทำงานลาดตระเวน ครบ 7วัน  จะได้รับ ปืนไรเฟิลจู่โจม เป็นรางวัล

และเมื่อทำงานครบ 30วัน จะได้ ปืนไรเฟิลดัดแปลง เป็นรางวัล ครับ g#017

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ยิ่งเวลเยอะยิ่งได้ตังเยอะ woon_555
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

♥♥♥♥§↑lverBr๏n-L♥\/e-Kate♥♥♥♥

• Newbie
  • *
  • กาก จน ไร้ฝีมือ [รู้เยอะกว่าบางคน ไม่ชอบอวดความรู้]
ต้องเวลเยอะนะครับ

ส่วนตัวตั้งร้านผม เวล 50 ลาด30วัน ก็ได้ทีละ 50,000 กว่า ตลอด 30 วัน

มันขึ้นอยู่กับเลเวล และ ระยะเวลาทำงาน
ยิ่งวันเพิ่มขึ้นเงินก็ยิ่งขึ้น
ไม่เหมาะสม

ทีที้

ทำเยอะ ยิ่งได้เยอะครับ แรกๆ ได้นิดหน่อย พอหลังๆ เมื่อรับงานหลายๆที เงินจะเยอะขึ้นไปเรื่อยๆและ จะได้ของ รางวัลด้วยนะ  g#019

ยิ่งเวลสูง  เงินรางวัลยิ่งมากขึ้นครับ   ลาดตะเวนมาครบ 85วัน เงินยังเท่าเดิมเป๊ะ

g#001 เควส  งานลาดตระเวน  ทำได้เฉพาะ อาชีพเซนจูเรี่ยนครับ  และต้องมีเลเวล 50ขึ้นไป ถึงจะรับงานได้   

โดยรับงานได้ที่เมือง เดธวัลเล่ย์   ที่  เจ้าหน้าที่คลังแสง พีตต้า     

และต้องมีชั่วโมงออนไลน์ ครบ1วันจริงๆ ถึงจะได้รับ เงินค่าแรง ลาดตระเวนครับ  g#018

ส่วนเงินค่าแรง นั้น วันแรก จะได้ประมาณ 51000 บิลล่าครับ  g#016  g#016

และเมื่อทำงานลาดตระเวน ครบ 7วัน  จะได้รับ ปืนไรเฟิลจู่โจม เป็นรางวัล

และเมื่อทำงานครบ 30วัน จะได้ ปืนไรเฟิลดัดแปลง เป็นรางวัล ครับ g#017

วันที่31  ถึงจะได้ ปืนครับ   ตอนครบ30  ไม่ได้ปืน ตกใจเหมือนกัน  หุหุ

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ตังจากการลาดตระเวนมันคิดจากเลเวล พอครบเวลาที่กำหนดตังมันจะเด้งใส่ตัวให้เลย รู้สึกเวล 60 ประมาณ 60k นี่แหละ
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

-crucify-

แปลว่าต้อง2อย่างสินะ
คือมีซิบคนมาถามว่า เขาลาดตระเวนมาซักพักได้ประมาณ200เค แล้วมันไม่เพิ่มอีกเลย สงสัยเพราะเขาไม่ได้ไปเวลแน่เลย- -

ทีที้

แปลว่าต้อง2อย่างสินะ
คือมีซิบคนมาถามว่า เขาลาดตระเวนมาซักพักได้ประมาณ200เค แล้วมันไม่เพิ่มอีกเลย สงสัยเพราะเขาไม่ได้ไปเวลแน่เลย- -

2อย่างคือ   อะไรหว่า

200K นี้ต้องเวล 95+ นะครับ เพราตัวละครผม92ได้ 135K มั่ง (ราวๆนี้)   ต่อให้ลาดตะเวนจนวันมากกว่านี้ เงินก็ไม่มากขึ้นถ้าเวลไม่อัฟ

-crucify-

2อย่างคือ ทั้งเวลเยอะ และลาดตระเวน หลายครั้งอะค่ะ

ทีที้

2อย่างคือ ทั้งเวลเยอะ และลาดตระเวน หลายครั้งอะค่ะ

ลาดตะเวน กี่ครั้งก้ได้เงินเท่าเดิมครับ(ถ้าไม่อัฟเวล)      นอกจากครบ7,31วันจะได้ปืน     

-crucify-

ลาดตะเวน กี่ครั้งก้ได้เงินเท่าเดิมครับ(ถ้าไม่อัฟเวล)      นอกจากครบ7,31วันจะได้ปืน     

อย่างงี้นี่เอง ขอบคุณมากค่ะ