GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

หน้าไม้สองหัวหรือหน้าไม้เงียบอันไหนแรงกว่ากัน ?

-aott-

• Jr. Member
  • **
หน้าไม้สองหัว (79) พลังโจมตี : 379-616
หน้าไม้แห่งความเงียบ (89) พลังโจมตี : 427-694

สมมุติว่ายศเสนาธิการคลั่งเท่ากัน หน้าไม้อันไหนมีแรงมากกว่ากัน
(บอกแบบมีผอบหรือไม่มีผอบก็ได้นะครับ)

ผมจะได้ตัดสินใจซื้อได้ถูก

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
  • Full Member
ถ้าแจ่มจริง ๆ ต้องยกให้หน้าไม้สองหัว เพราะสกิลยิงกระจุยนี่ล่ะ ถึงทำให้มันแจ่ม เพราะเขาจะใช้ในการตีบอสหรือใช้เวลาวอกัน เพราะมันต่อเนื่อง2ครั้ง มันจึงแจ่มจริง
ส่วนหน้าไม้เงียบ มันทำให้คู่ต่อสู้เป็นใบ้มัน ถ้าแนะนำก็คงต้องให้ลงแบทในส่วนนี้ ยิงแล้วใบ้ๆ
g#009
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

-OatbasterZ-

• **
ถ้าแจ่มจริง ๆ ต้องยกให้หน้าไม้สองหัว เพราะสกิลยิงกระจุยนี่ล่ะ ถึงทำให้มันแจ่ม เพราะเขาจะใช้ในการตีบอสหรือใช้เวลาวอกัน เพราะมันต่อเนื่อง2ครั้ง มันจึงแจ่มจริง
ส่วนหน้าไม้เงียบ มันทำให้คู่ต่อสู้เป็นใบ้มัน ถ้าแนะนำก็คงต้องให้ลงแบทในส่วนนี้ ยิงแล้วใบ้ๆ
g#009

อัตราโดนใบ้ 7% อย่าหวังเลยจะติดง่าย ๆ  g#004

-Radio__ ●ω●

• ไม่ได้แคร์นะ อยากด่าด่าไป
  • **
  • Line : golp.a
g#009

อัตราโดนใบ้ 7% อย่าหวังเลยจะติดง่าย ๆ  g#004
แต่เท่าที่ใช้ ก็ ติดบ่อยอยู่นะ  woon_5555 woon_5555

ปล.เลิกเล่นเทรละ  woon_5555 มันเต็มเซิฟแล้ว อิอิ
ไม่ได้อยากดราม่า แต่ว่าไม่ไหวจริงๆ !!

oatcha

g#009

แต่เท่าที่ใช้ ก็ ติดบ่อยอยู่นะ  woon_5555 woon_5555

ปล.เลิกเล่นเทรละ  woon_5555 มันเต็มเซิฟแล้ว อิอิ
   แน่ใจรึว่ามันเต็มเซิร์ฟ  woon_555 woon_555 ทุกคนที่เล่นยังต้องปั้นพระกันทุกคนเลย  g#004 g#004

-Radio__ ●ω●

• ไม่ได้แคร์นะ อยากด่าด่าไป
  • **
  • Line : golp.a
g#009

แน่ใจรึว่ามันเต็มเซิร์ฟ  woon_555 woon_555 ทุกคนที่เล่นยังต้องปั้นพระกันทุกคนเลย  g#004 g#004
โอเค ไม่เต็มก็ไม่เต็ม แต่อย่างน้อยๆเวลายกพวกตีกันหน้าวาปน่ะ มีเทร ไม่ต่ำกว่าห้าคน บางที่เกือบสิบด้วยซ้ำ  woon_5555 woon_5555 woon_5555
ไม่ได้อยากดราม่า แต่ว่าไม่ไหวจริงๆ !!

VR_1

• **
ถ้าตามหลักความเป็นจริงแล้ว แน่นอนที่สุดหน้าไม้เงียบ แต่ถ้าหน้าไม้สองหัวกดยิงกระจุยแล้ว ดีกว่า ดาเมจที่ทำได้จะดีกว่าหน้าไม้เงียบเยอะมาก 1.ออกสองดอก 2.เพิ่มอัตตราการเกิดโป๊ะเช๊ะ ในความคิดเ้้ห็นส่วนตัว ในบรรดาหน้าไม้ ผมคิดว่าสองหัวจะโหดรองลงมาจากหน้าไม้ผู้เฝ้าประตูนรกเลย  g#031 g#031

moae

• เปิ่นตัวแม่
  • Newbie
  • *
  • ดีมา ดีกลับ ร้ายมา ร้ายกลับ
ใช้หน้าไม้เงียบอยู่เหมือนกันค่ะ ติดใบ้บ่อยนะ เงียบแรงกว่าสองหัวค่ะ (ใจจิงอยากได้ 3 หัว) TT

o0-pk-0o

ผมว่าถ้า2หัวกดกระจุยนี่
2หัวดีกว่าเงียบนะ
เพราะถ้าคำนวนแล้ว มันยิงแรงกว่าเดิม20%เลยนะ
ส่วนเงียบใช้ฆ่ากันเองนะ
แต่ถ้าเตรียมที่จะใช้ประตูนรกละก็ 2หัวมันเฉงมากๆเลยนะ g#009
ป.ล.ผมเชียร์ให้ซื้อ2หัว เพราะเสคลั่งมันอยู่ที่70-80mโหดด้วย g#031

• **
ผมได้ยินข่าวมาว่า หน้าไม้สองหัวจะถูกปรับ เลยไม่กล้าซื้อ  g#031

o0-pk-0o

ผมได้ยินข่าวมาว่า หน้าไม้สองหัวจะถูกปรับ เลยไม่กล้าซื้อ  g#031
จีเขาไม่คิดจะเข้าข้างเทรซักนิดเลยหรอ g#002
เทรคนไหนมันไปเกรียนจีละเนี่ย g#009 g#009

ExCuseMe

ถ้า

2หัวไม่กด สกิล   เงียบ ดีกว่าคับ เเต่คงจะไม่มีใครซื้อ 2 หัว มาเพื่อยิง นัดเด่วหรอกเนอะ 

ถ้าเทียบกันเเล้ว 2 หัวยิงเเรงกว่าคับ เเถม เพิ่มโอกาสโปะเชะ 5% ด้วย เเบบ สมมติ  เงียบยิง ดอกละ 7000  2หัว กดสกิล ดอกละ 5000 เเต่ 2 ดอกอะไร งี้  g#008 ก้จะเเรงกว่าน้า

..TEERAK..

คงจะเป็นเกมเดียวนี่แหละ ที่อาวุธเวล 79 ทำค่าโจมตีได้มากกว่าอาวุธเวล 89(แถมราคาซื้อขายแพงกว่าอีกต่างหาก)
ออฟ ยศ เท่ากัน ผอบตัวเดียวกัน คนยิงคนเดียวกัน 2 หัว กินขาดครับ
ไม่ต้องคิดไรให้ยุ่งยาก มันก็คือ เทร 2 คนยืนยิงนะแหละ g#023 g#023

• **
คงจะเป็นเกมเดียวนี่แหละ ที่อาวุธเวล 79 ทำค่าโจมตีได้มากกว่าอาวุธเวล 89(แถมราคาซื้อขายแพงกว่าอีกต่างหาก)
ออฟ ยศ เท่ากัน ผอบตัวเดียวกัน คนยิงคนเดียวกัน 2 หัว กินขาดครับ
ไม่ต้องคิดไรให้ยุ่งยาก มันก็คือ เทร 2 คนยืนยิงนะแหละ g#023 g#023

คำตอบนี้ ผมน่าจะเข้าใจสุดแล้ว
เดี๋ยวผมจะเก็บตังซื้อ 2 หัวครับ g#017

NATS

• Newbie
  • *
เงียบแรงกว่า... โอกาสใบ้7เปอก่จิง แต่ติดบ่อยๆอยู่คับ...

2หัวจะแรงกว่าเงียบได้คือ กดยิงกระจุย แล้วต้องโป๊ะทั้ง2ดอก... แต่โดยส่วนตัวแล้ว มันก่มีอยู่บ่อยๆที่มันโป๊ะแค่ดอกเดียว ซึ่งผมเองยังเห็นว่าถ้ามันโป๊ะดอกเดียวเนี้ย มันไม่คุ้มกับหมุดที่เสียไปอย่างรวดเร็วเอาเสียเลย...