GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทีมงานช่วยผมด้วยครับ เล่นไม่ได้

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  ก่อนปิดเซิร์ฟอัพแพทผมค้างๆแลคๆเป็นบางไอดี  ลองล๊อคอินดูหลายครั้งกว่าจะเข้าได้นานมากครับ บางทีก็ค้างไปเลย  ตอนนี้ผมโหลดตัวเกมส์ลงใหม่แล้วแต่ว่า ... อัพแพทไม่ผ่านสักที อัพแพทได้ไม่กี่ตัวก็หยุดไม่ดาวน์โหลดต่อ ต้องปิดเปิดโปรแกรมหลายรอบมากเพื่อให้อัพแพทต่อ บางทีก็เปิดมาไม่อัพ ปิดเปิดบ่อยๆพอมีวิ่งบ้าง ค้างๆหยุดๆ จนตอนนี้ผมยังอัพแพทไม่หมดเลยครับ  ก่อนตัดสินใจลงเกมส์ใหม่เพราะผมออน 3 จอ มีอยู่ 1 ไอดีเจ้าปัญหามันเดินๆแล้วแลค ค้าง กระตุก แต่ไอดีอื่นที่ผมออนด้วยกันเดินลื่นๆ  เลยคิดว่าตัวเกมส์อาจจะบกพร่อง แต่ลงใหม่แล้วมาเจออาการนี้ไปไม่ถูกเลยครับ

เข้าบอร์ดมานี่ก็แสนลำบาก กว่าจะเข้ามาได้โหลดรอนาน บางช่วงพริบตาเดียว พอเปิดดูกระทู้ก็อืดบ้างไวบ้าง และเข้าไม่ได้เลยก็มี ผมเข้าบอร์ดจากลิงค์นี้ http://forum.gameindy.com/index.php บางทีรอจนไม่มีการตอบรับเลยครับ แต่ว่าผมเข้าวิกิที่ลิงค์นี้ได้ลื่นๆ ไม่มีปัญหาอะไรเลย http://wiki.asura.in.th/index.php/%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%81 ไม่มีติดขัดแต่อย่างใด

ตรวจสอบอินเตอร์เน็ตแล้วสปีดเต็มปรี่  เว็บอื่นเข้าได้ลื่นปรี้ด ไม่มีปัญหาใดๆ  ผมเพิ่งมาเป็นเมื่อเช้าตอนก่อนจะปิดอัพแพทนี่ละ เล่นมาตั้งแต่มืด เล่นมาทุกวันไม่เป็นอะไร  จนเซิร์ฟเปิดให้บริการอาการนั้นก็ไม่หาย ตอนนี้อัพแพทไม่สำเร็จ อัพไม่หมด เล่นไม่ได้ กลุ้มใจเลยครับ

หากมีการตอบสอบถามเพิ่มเติม ผมอาจจะเข้ามาตอบได้ช้านิดนึง เพราะกว่าจะเข้าได้โคตรนานเลยครับ

DarkEagle

• DarkEagle
อ่อ เล่นมาแต่ตี 4 ลื่นๆดีๆครับ มาเป็นอาการตอนประมาณ 9.30 ได้มั้งครับ ประมาณนี้ แล้วก็ยาวมานี่เลย  woon_sad2

DarkEagle

• DarkEagle
 woon_huh หายแล้ว ตั้งกระทู้เสร็จ แพทโหลดครบ วิ่งปรี๊ดๆๆไม่สะดุดเลย เข้าเล่นลื่นเหมือนเดิม ไรวะ  สุดจะงง  woon_huh

DarkEagle

• DarkEagle
 โรล  woon_huh 

ไม่ต้องตอบกระทู้ผมแล้วก็ได้ครับ ผมรู้แล้วว่ามันเป็นที่อะไร ที่ผมไม่ต้องแก้ไขอะไรและ แก้ที่ท่านอย่างเดียว เวรกรรมเราก็อุส่าห์ลงเกมส์ใหม่  นั่งงมอยู่เป็นชั่วโมง  woon_angry

Asura Dragon

• Jr. Member
  • **
วันพุธทีรอลุ้นที ว่าจะอัพแพทผ่านไหม ต้องลงเกมส์ใหม่ไหม ลงคีย์ลัดใหม่ไหม มีให้ลุ้นทุกรอบครับ  #038

DarkEagle

• DarkEagle
วันพุธทีรอลุ้นที ว่าจะอัพแพทผ่านไหม ต้องลงเกมส์ใหม่ไหม ลงคีย์ลัดใหม่ไหม มีให้ลุ้นทุกรอบครับ  #038

เราไม่ว่าหรอกครับถ้ามันจะมีการผิดพลาด ผมเองก็ทำอะไรผิดพลาดมาเหมือนกัน ขนาดงานประจำทำทุกวันยังมีผิด  แต่แหม ... ถ้ารู้ว่าต้องมีการแก้ไขอะไรอยู่น่าจะบอกกันสักหน่อย เราก็หาสาเหตุไปเถอะ เห็นว่าเปิดแล้วเล่นกันได้เราก็เล่น แต่เดี๋ยวมาโรลเดี๋ยวหลุด ไม่บอกให้ผู้เล่นเตรียมตัวเลย  ตอนนี้พบปัญหาบางประการอาจจะทำให้มีปัญหาในการเล่นบ้างสักระยะ ขอให้ผู้เล่นรับทราบและหลีกเลี่ยงการทำกิจกรรมไว้สักครู่ เมื่อแก้ไขเรียบร้อยแล้วจะประกาศบอกอีกทีค๊ะ  เอ้อ เราจะได้รับรู้และเตรียมตัวถูก คนจะเวลจะได้ยังไม่เวล ถ้าคนไปตีบวกของได้ขึ้นยศสูงๆแล้วมาโรลเค้าด่าตายยอดรักเลย 555+ woon_sunny