GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

การงานช่างประกอบอาวุธเวทย์

Asura Dragon

• Jr. Member
  • **
ในวิกิไม่มีรายละเอียดเลยครับ
ค้นจากบอร์ดเก่าก็เจอ แต่ไม่สมบูรณ์

ที่รับเควสที่ไหนครับ ค้นเจอมา 3 ที่
เอเวอรี่ที่ไชด์ หรือ คนขายคฑาที่ค่ายนักเวทย์ หรือ อาจารย์เงินที่ฟรอนเทียร์  g#034

ของทำเควส ยังเป็นเมนเด็ก 3 สี อย่างละ 50 ชิ้นหรือเปล่าครับ

จะทำหน้าไม้สลายเวทย์นะครับ เห็นขายกันแพงจัง  g#010

ขอบคุณครับ

ทีที้

• Full Member
woon_byeถ้าจำไม่ผิด  รับเควสที่  คนทำอาวุทเวท  ค่ายนักเวท อะครับ  ส่วนเมนเดรกก็3สี  สีละ 25 ตัวนะครับ(ปรับแล้ว) g#021

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
ปรับเหลือ25แล้วเหรอ ตอนทำตั้ง30แน่ะตกยากเป็นบ้าเลย woon_angry woon_angry

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

• **
ขอบคุณมากครับ  g#008   

จะได้มีอะไรทำตอนแล็คๆ กระตุกๆ บ้าง  #038

@-crucify- ทำได้ขั้นไหนแล้วครับ

ทีที้

ปรับเหลือ25แล้วเหรอ ตอนทำตั้ง30แน่ะตกยากเป็นบ้าเลย woon_angry woon_angry

แค่รับเควสอะจิ๊บๆ   ตอนอัฟระดับดิ    สุดๆๆ  ตอนนี้ ระดับ6เป็นชาติ และ

• **
สงสัยนิดนึงครับว่า

1. ถ้าได้ขั้น 6 แล้ว เราต้องทำเฉพาะขั้น 6 เพื่อให้ได้ขั้น 7 หรือเราสามารถทำขั้น 4 บ้าง 5 บ้าง 6 บ้าง ก็อัพเป็น 7 ได้ครับ

2. ลองทำแมพปิ้งดู ทำใมขั้น 3 มันแปลกๆ ทำไม้เท้าหัวกบกับหน้าไม้นายพราน แต่่ใช้ด้ามคธากับคันธนู  g#025

3. ที่ดองอยู่ขั้น 6 นี้เพราะไม่มีเวลาทำหรือมันขึ้นยากครับ

ทีที้

สงสัยนิดนึงครับว่า

1. ถ้าได้ขั้น 6 แล้ว เราต้องทำเฉพาะขั้น 6 เพื่อให้ได้ขั้น 7 หรือเราสามารถทำขั้น 4 บ้าง 5 บ้าง 6 บ้าง ก็อัพเป็น 7 ได้ครับ

2. ลองทำแมพปิ้งดู ทำใมขั้น 3 มันแปลกๆ ทำไม้เท้าหัวกบกับหน้าไม้นายพราน แต่่ใช้ด้ามคธากับคันธนู  g#025

3. ที่ดองอยู่ขั้น 6 นี้เพราะไม่มีเวลาทำหรือมันขึ้นยากครับ

ตอบ1    ถ้าจำไม่ผิด   ห่างไม่เกิน4ระดับจะได้ต่าประสบการณ์ครับ เกินนั้นไม่ได้  สรุปที่ถามมา ก็คือได้ครับ
     2    อันนี้ ทีมงานใจดีไม่ให้เรา ไปทำ ด้ามไม้เท้ากะ หน้าไม้ อะ  หุหุ
     3  ที่ไม่ทำระดับเพิ่มเพราะ  ช่วงนี้ มีไรให้ทหลายอย่างครับ (ไกล้จะจุหลายตัวจัด)อีกอย่าง ระดับยิ่งสูง ส่วนผสมยิ่งเยอะครับ ต้องวางแผนดีๆเลยว่าจะเน้นทำอะไร ไปที่ระดับไหน เพราะการงานนี้เกี่ยวข้องกับการงานอื่นเยอะมากๆ 

• **
เข้าใจละครับ .... ขอบคุณมากครับ g#008

ใช่ครับต้องวางแผนดีๆ
ที่กะไว้คราวๆ คงต้องใช้อย่างน้อย 5 ตัวละคร กับอีก 8 การงาน
และยังสามารถทำการงานตีเกราะไปพร้อมๆกันได้ด้วย ...   

ถ้าจะใช้เวลานานพอดู กว่าจะได้หน้าไม้ซักอัน ไม่ g#026