GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เจาะลึกสเต็ปเทพ"ABT"สายเรนเจอร์

ทีมงาน Asura

• Jr. Member
  • **
เจาะลึกสเต็ปเทพ"ABT"สายเรนเจอร์

มาต่อกันที่บทสัมภาษณ์และเจาะลึกสายอาชีพเรนเจอร์หรือสายที่มีความพริ้วไหวหลบหลีกเก่งแถมยังโจมตีแรงด้วยนะครับ โดยจะเหมือนหรือแตกต่างกับที่เพื่อนๆคิดหรือไหมอย่างไรต้องไปติดตามกันดูครับ

4.แอสแซสซิน
ไม่ว่าในหนังหรือในเกมอาชีพแอสแซสซิน เสมือนเป็นตัวแทนแห่งความตายที่ไร้ร่องรอยจริงๆครับ เพราะทักษะต่างของแอสแซสซินนั้นจะเพิ่มจุดเด่นด้านความเร็วหลบหลีก และการโจมตีติดโป๊ะเชะครับเหมือนที่โฆษณาตัวนึงว่าไว้ มาเร็วฆ่าเร็ว กลับเร็วเหมาะมากครับกับอาชีพแอสแซสซิน โดยคุณEuaEua123ได้บอกกับผมว่าทักษะที่เค้าใช้อยู่เป็นประจำสำหรับเวลาสู้นั้นคือ ทักษะพุ่งแทง เพราะพลังโจมตีมากถึง300%ที่ระดับ10 แถมยังมีดีเลย์หลังใช้แค่4วินาทีเท่านั้นเองครับเท่านั้นไม่พอยังมีโอกาสถึง30%ที่จะใช้ออกได้อีกครั้ง โอ้วโดนไปทีไม่ตายคราวนี้ก็ไม่รู้ไปตายคราวไหนแล้วครับ และยิ่งเจอกับสายอาชีพที่เลือดน้อยนี้มีโอกาสมากครับที่พุ่งแทงหนึ่งครั้งแล้วส่งฝ่ายตรงข้ามกลับบ้านเก่า นอกจากนี้อาชีพแอสแซสซินยังมีทักษะที่นักเวทย์ทั้งหลายโดนเข้าไปแล้วทำอะไรไม่ถูกเลยครับมันก็คือ ทักษะทำลายเวทย์ซึ่งเป็นทักษะC3 ที่โหดร้ายมากของแอสแซสซินเพราะมุ่งเน้นทำลายMPของฝ่ายตรงข้ามแบบไม่ให้เหลือเลยทีเดียว ส่วนจุดด้อยของแอสแซสซินที่คุณEuaEua123บอกมาคือทักษะระเบิดคลั่งของเบอร์เซิร์กเกอร์ครับ เพราะตัวแอสแซสซินเองก็เป็นอาชีพหนึ่งที่เลือดไม่ได้มากมายอะไร ดังนั้นเพื่อนๆที่รักอาชีพนี้พึงระวังไว้ด้วยนะครับเดี้ยวจะหาว่าหล่อไม่เตือน..อิอิ

5.ชาร์ปชูตเตอร์
อาชีพโปรดของเพื่อนๆที่รักนักธนู 1ดอก1ชิวิต คงจะเป็นนิยามให้กับสายอาชีพนี้ได้ดีที่สุดนะครับ หากในสนามต่อสู้เพื่อนๆลงไปนอนนับหญ้าโดยหาตัวคู่กรณีไม่เจอแล้วละก็สงสัยอาชีพไว้อันดับแรกเลยครับ เพราะจากการสอบถามคุณ-.PerCyJacKSon.-และอีกหลายๆท่านต่างบอกความคิดหนึ่งที่เหมือนกันคือชาร์ปชูตเตอร์ไม่จำเป็นต้องไปถึงตำแหน่งปะทะแต่ก็สามารถดับลมหายใจของฝ่ายตรงข้ามได้อย่างไม่ยากเย็นเลย ด้วยทักษะต่างๆที่มีให้กับสายอาชีพนี้และอาวุธธนูที่สามารถสังหารฝ่ายตรงข้ามได้จากระยะไกล โดยที่ฝ่ายตรงข้ามอาจจะไม่รู้ตัวด้วยซ้ำทำให้ชาร์ปชูตเตอร์เป็นอีกอาชีพหนึ่งครับที่ในทุกสนามการต่อสู้จะขาดเค้าไม่ได้เลยทีเดียว โดยคุณ-.PerCyJacKSon.-ได้บอกทักษะที่สำคัญสำหรับชาร์ปชูตเตอร์มาดังนี้ครับ ทักษะเล็งสกัดการเคลื่อนไหว ซึ่งหากเจอกับอาชีพที่เลือดน้อยแค่ยิงปกติก็สามารถสังหารได้แล้วครับ แต่หากเจออาชีพที่เกราะหนาเลือดเยอะจริงก็อาจจะจัดคอมโบ ทักษะเล็งยิงเปิดเกราะ และจัดทักษะศรกัมปนาทซึ่งมีพลังโจมตี 1000% ให้ไปยิงชุด ไม่ลงไปนอนก็ไม่รู้ว่าไงแล้วครับ และในปาร์ตี้ชาร์ปชูตเตอร์นั้นคุณ-.PerCyJacKSon.-บอกผมมาว่าเหมาะที่จะยืนแนวหลังคอยยิงเก็บไปทีละคนครับเพราะเลือดน้อยไม่เหมาะกับการเข้าชน อ้อเค้ายังบอกผมเพิ่มอีกว่าอาวุธของชาร์ปชูตเตอร์นั้นบวกออพเพิ่มความแรงของอาวุธไปเลยครับจะได้เข้ากับนิยาม “ศรเดียวปลิดชีพ”

6.เทรเชอร์ฮันเตอร์
ใครว่าเค้าหาแต่สมบัติ เทรเชอร์ฮันเตอร์ไม่ได้เก่งแต่เฉพาะหาสมบัติหากเพื่อนๆได้เห็นทักษะและสเต็ปการต่อสู้ของอาชีพนี้ในสนามต่อสู้จะรู้ได้เป็นอย่างดีเลยครับว่าเค้าไม่ได้เกิดมาเพื่อหาสมบัติเพียงอย่างเดียวอาชีพนี้ยังบู้ได้ และบู้ได้อย่างน่ากลัวอีกด้วย โดยคุณkafajaนั้นเล่นสายหน้าไม้ครับเพื่อจุดประสงค์ในการเกรียนเอ้ย ไว้สำหรับบู้ครับ นอกจากนี้ทักษะที่ขาดไม่ได้เลยสำหรับอาชีพนี้และเป็นเหมือนสัญลักษณ์แทนตัวไปแล้วนั้นคือ ทักษะความลึกลับแห่งกาลเวลาซึ่งเป็นทักษะC3 สุดแสบสันของเทรเชอร์ฮันเตอร์เลยทีเดียว เพราะเมื่อเทรเชอร์ฮันเตอร์คนนั้นตายทักษะดังกล่าวจะแสดงผลย้อนเวลาให้เทรเชอร์ฮันเตอร์คนนั้นฟื้นขึ้นมาจากความตายและผู้เล่นฝ่ายตรงข้ามที่อยู่ในพื้นที่รอบๆตัวเทรเชอร์ฮันเตอร์คนนั้นจะอยู่ในสภาพที่หยุดนิ่งเป็นเป้านิ่งให้ยิงเลยครับเพื่อนๆที่เจอมาแล้วคงทราบกันดีนะครับ ในทีมปาร์ตี้คุณkafajaบอกผมมาว่าโดยมากจะให้เทรวิ่งขึ้นหน้าแม้เลือดน้อยและไม่เหมาะกับการชนแต่หวังผลจากทริกของทักษะความลึกลับแห่งกาลเวลามากกว่าโดยอาจจะเป็นจุดเปลี่ยนได้เลยทีเดียวครับในเวลาที่ต่อสู้กันเป็นทีม

จบไปอีกหนึ่งสายอาชีพนะครับเป็นไงครับพอจะตัดสินใจได้หรือยังว่าจะควงแขนอาชีพไหนลงแบทเทิลดี แต่ก็อย่างเพิ่งใจร้อนนะครับ เพราะยังมีอีก 2สายอาชีพมานั่งให้สัมภาษณ์และบอกเล่าสเต็ปต่างๆของสายอาชีพเค้าให้เพื่อนๆได้ทราบกันติดตามกันต่อไปนะครับ

สุดท้ายไม่ลืมที่จะขอบคุณ
คุณEuaEua123
คุณ-.PerCyJacKSon.
คุณkafaja
ทั้ง 3ท่านที่มานั่งให้ผมสัมภาษณ์นะครับ 

Source: เจาะลึกสเต็ปเทพ"ABT"สายเรนเจอร์

•~F€€D0MS€€D~•

• Jr. Member
  • **
  • กระหรี่เบอรี่

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
จะมีคาเดทมั้ยน้า woon_555
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

.P a t c h a :)

• Full Member
แอสอ่านะ ^^

สู้ต่อไป ^^v

g#001 g#001 g#001

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
ไปแต่งนิยายดีมั้ยเนี่ยสำบัดสำนวนแหล่มจริงๆ

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
รู้หรือไม่ ระหว่างคาเดท กับเรนเจอร์ ถ้าใส่ของเทพในสายอาชีพเหมือนกัน คาเดทเก่งกว่าเรนเจอร์  woon_shock

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
รู้หรือไม่ ระหว่างคาเดท กับเรนเจอร์ ถ้าใส่ของเทพในสายอาชีพเหมือนกัน คาเดทเก่งกว่าเรนเจอร์  woon_shock
แน่นอน
คาเดทสามารถทำเลือดให้เยอะกว่าแรนได้แม้ระดับต่ำกว่า แม่นเยอะกว่าชาร์ปแม้ระดับเท่ากัน ต่อเนื่องตันได้ไม่ยากสำหรับคาเดท woon_555
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

3eCausez

ข้องใจนิดๆ ทําไมทีมงานไม่สัมภาษผู้เล่นที่เข้าเเข่งในเเต่ละอาชีพละครับ?