GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เจาะลึกสเต็ปเทพ"ABT"สายไฟเตอร์

ทีมงาน Asura

• Jr. Member
  • **
เจาะลึกสเต็ปเทพ"ABT"สายไฟเตอร์

มาแล้วครับเพื่อนๆกับบทสัมภาษณ์และเจาะลึกสายอาชีพต่างๆวันนี้ผมขอเริ่มที่สายโจมตีระยะใกล้ก่อนนะครับ ซึ่งก็คือสายอาชีพไฟเตอร์นั้นเอง จะเหมือนหรือแตกต่างกับที่เพื่อนๆคิดหรือไหมอย่างไรไปติดตามกันได้เลยครับ

1.พาลาดิน

อาชีพนี้ไม่ได้มีเพียงความสวยและเท่ของชุดเกราะเท่านั้น จากการสอบถาม คุณScaNHoY___ทำให้ผมได้ทราบว่า ในสนามต่อสู้พาลาดินไม่เป็นรองอาชีพใดแน่นอนไม่ว่าจะเป็นการโจมตีด้วยทักษะทัณฑ์แห่งเทพที่จะทำให้ฝ่ายตรงข้ามติดสถาน มึน ตาบอด แข็ง ลุกไหม้ หรือชา อย่างใดอย่างหนึ่งแล้ว จากนั้นตามด้วยทักษะศาสตราเทพฝ่าเวหาท่าเด็ดแห่ง C3 ที่หลายๆอาชีพทราบความร้ายกาจเป็นอย่างดี และหากฝ่ายตรงข้ามยังไม่สิ้นชีพคุณScaNHoY___เค้าก็บอกผมอีกว่าให้จบคอมโบแห่งความตายด้วยทักษะตวัดหอกทำลายล้าง เป็นไงครับครบสูตรเลยทีเดียว ส่วนหากอยู่ในทีมปาร์ตี้ ผู้เล่นเค้าบอกผมว่า เค้าคิดว่าอาชีพพาลาดินเหมาะที่จะอยู่กองกลางครับ โดยยกตำแหน่งกองหน้าทะลวงฟันให้กับเบอร์เซิร์กเกอร์เค้าไป เพราะทักษะศาสตราเทพฝ่าเวหานั้นสามารถส่งตัวละครพาลาดินไปอยู่แถวหน้าได้ทุกเมื่ออยู่แล้วครับ ถ้าอยากออกไปสดนะครับ นอกจากนี้ยังมีทักษะบัฟอีกหลายทักษะเช่นกันครับที่มีในอาชีพพาลาดิน ทำให้อาชีพพาลาดินเป็นอาชีพหนึ่งที่มีสายการเล่นที่หลากหลายเช่นกันครับ

2.เบลดมาสเตอร์

คงต้องยกฉายานักดาบมากลีลาให้กับอาชีพนี้เลยครับ เพื่อนๆท่านไหนที่ได้สัมผัสสายอาชีพนี้มาแล้วคงจะทราบดีว่า ท่วงท่าทักษะดาบของ เบลดมาสเตอร์นั้นมากมายจริงครับ แต่เรียกให้ถูกคงเป็นท่วงท่าสังหารมากกว่านะครับ เพราะหากฝ่ายตรงข้ามมัวแต่เพลินกับท่วงท่าเหล่านั้นไม่เกิน5วินาทีแน่นอนครับต้องลงไปนอนนับหญ้าที่พื้นไม่ว่าจะเป็นสายดาบใหญ่ที่โจมตีดุดันหนักหน่วง หรือสายดาบคู่ที่รวดเร็วแม่นยำ ล้วนแล้วแต่ส่งเสริมให้เบลดมาสเตอร์เป็นอาชีพหนึ่งที่ในสนามต่อสู้ฝ่ายตรงข้ามจะไม่สนใจเค้าก็ไม่ได้ และจากการได้สัมภาษณ์คุณ-ll-ICU-ll-มาทำให้ผมได้ทราบว่า แม้จุดด้อยข้อเดียวของเบลดมาสเตอร์จะเป็นเรื่องปริมาณเลือดที่อาจจะมีน้อยเมื่อเทียบกับอาชีพอื่นของสายไฟเตอร์ แต่ด้วยคอมโบทักษะต่างๆของเบลดมาสเตอร์นั้น หากเพื่อนๆกดทักษะได้ถูกต้องถูกเวลาแล้วละก็ ฝ่ายตรงข้ามย่อมไม่อาจรอดพ้นคมดาบของเราไปได้ครับ ทักษะเด่นๆของเบลดมาสเตอร์ที่
คุณ-ll-ICU-ll-กระซิบบอกผมมาสำหรับใช้ในการดับลมหายใจของฝ่ายตรงข้ามก็คือ ดาบคู่ผ่ามิติ ตามด้วยทักษะผ่าสามพิภพแค่ชื่อก็ไม่รู้จะโหดไปไหนแล้วใช่ไหมครับ สำหรับตำแหน่งในทีมของเบลดมาสเตอร์นั้น
คุณ-ll-ICU-ll-บอกผมมาว่าเหมาะจะยืนหลังครับ รอจังหวะทีมฝ่ายตรงข้ามเผลอหรือกำลังรวน เบลดมาสเตอร์ก็จะทำหน้าที่เพชฌฆาตตามดับลมหายใจอย่างรวดเร็ว

3.เบอร์เซิร์กเกอร์ 

นิยามแห่งความโหดร้ายทารุณต้องยกให้เค้าเลยครับ กับอาชีพเบอร์เซิร์กเกอร์ เพราะทักษะของเบอร์เซิร์กเกอร์นั้นล้วนแล้วแต่มุ่งสังหารฝ่ายตรงข้ามอย่างทารุณมากครับ โดยท่าสังหารที่คุณInw_TIP โปรดปรานและใช้อยู่เสมอในการต่อสู้คือ ทักษะคำราม ตามด้วยทักษะปลดทรัพย์เอ้ยไม่ใช่ ปลดอาวุธ ตามด้วยทักษะสับเต็มแรง โอ้วมาเป็นคอมโบเลยทีเดียวฝ่ายตรงข้ามไม่ลงไปนอนก็ไม่รู้ว่าไงแล้วครับและแน่นอนครับว่าด้วยปัจจัยหลายๆอย่างทำให้
คุณInw_TIPยืนยัน นั่งยันนอนยัน กับผมเลยว่าอาชีพนี้หนีไม่พ้นที่จะเป็นกองหน้าทะลวงฟันของทีมและหากในยามต่อสู้กันเป็นปาร์ตี้ยิ่งเพื่อนร่วมปาร์ตี้ช่วยกันบัฟเพิ่มความสามารถต่างๆให้ด้วยแล้วละก็ โอ้ว..เทพมรณะมาเองเลยครับโหดมากๆครับอาชีพนี้ อ้อผู้เล่นเค้ายังบอกเคล็ดลับผมมาอีกว่า ถ้าจะสู้กับอาชีพแอสแซสซินแล้วละก็ให้ใช้ขวานที่บวกออพเพิ่มแม่นยำครับ หากเป็นอาชีพอื่นก็เป็นขวานเพิ่มโชค ครบสูตรกันเลยทีเดียวกับอาชีพเบอร์เซิร์กเกอร์ครับ

เหล่านี้เป็นบทสัมภาษณ์เจาะลึกสายอาชีพไฟเตอร์ครับ
ขอขอบคุณ 
คุณScaNHoY___
                คุณ-ll-ICU-ll-
                คุณInw_TIP
ด้วยครับที่มานั่งให้ผมสัมภาษณ์ในข้อมูลของสายอาชีพไฟเตอร์ครับ ยังเหลืออีก3สายอาชีพให้เพื่อนๆได้ติดตามกันนะครับสำหรับวันนี้ลาไปก่อนสวัสดีครับ

Source: เจาะลึกสเต็ปเทพ"ABT"สายไฟเตอร์

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

DoMakajanG

• ตบหัวทิ้ม

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Full Member
  • **
 woon_shock ป๊าดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
พึงรู้นะนี่  woon_shock

~U~

• Jr. Member
  • **
ศาสตราเวหา เจอเบลด ดาบผ่าอากาศ ก็ตัดสกิลได้ละ สกิล ดาบผ่าอากาศ จำเป็นมากเพราะมันตัดสกิลได้ทุกสกิลนะในเบลดมาสเตอร์ควรเรียนทักษะนี้ไว้

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
woon_shock ป๊าดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
พึงรู้นะนี่  woon_shock

แหม ทำเป็นเนียนนะตัวเธอ woon_555
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

ศาสตราเวหา เจอเบลด ดาบผ่าอากาศ ก็ตัดสกิลได้ละ สกิล ดาบผ่าอากาศ จำเป็นมากเพราะมันตัดสกิลได้ทุกสกิลนะในเบลดมาสเตอร์ควรเรียนทักษะนี้ไว้

เซนกำลังร่ายสกิล ยิงปราณีตกด ยาครอบจักรวาล(เพิ่มต้านทุกอย่าง89%+ใส่หมวกกันมึน 20% = 109 % ) แล้วผ่า อากาศ ทำไงมันถึงหยุดอะงับ( หรือหยุด !! )

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ

เซนกำลังร่ายสกิล ยิงปราณีตกด ยาครอบจักรวาล(เพิ่มต้านทุกอย่าง89%+ใส่หมวกกันมึน 20% = 109 % ) แล้วผ่า อากาศ ทำไงมันถึงหยุดอะงับ( หรือหยุด !! )
หยุดหมดอะแหละ
ไม่รู้เหรอ ถ้าโดนดาบผ่าอากาศมันติดมึน 0.1 วิ(เหมือนมินิสตันในโดต้าอ่ะ- -)
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing