GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : รายการอัพเดทปรับปรุงทักษะ 2017 (อัพเดท2017/11/01)

A+

• Personal ID 🔐
  • Jr. Member
  • **
มนุษย์โหดขึ้นเยอะเลย ส่วนเผ่าอสุรา คงดิ้นตายกันละนะแพทนี้ เผ่ามนุษย์ได้เกิดสักที หลังจากที่โดนกดหัวมาหลายต่อหลายแพท ขอบคุญสำหรับการปรับให้มันพอสู้กันได้ในเรื่องความสามารถของสกิวนะ ฮ่า ๆ ๆ ฮา
ก็หันไปเล่นเผ่ามนุษย์ มีตัวมนุษย์ ปั้นไว้ เดจาเยอะๆอยู่จะไปกลัวอะไร แหวนก็มี ของก็มี woon_5555 woon_5555 woon_5555

ก็นั่นนะสิ เล่นเผ่าจนเบื่อละอยากเล่นมนุษย์บ้าง  woon_huh woon_sunny

LOL2

• Newbie
  • *
ปรับของแร จากบอสอาข้อเสียออกบ้างก็ดีนะจี ของเเรได้คุ้มกกับที่ดรอป จุติหน่อย

black

• **
อาวุธของอาชีพ ขุนศึก หลากหลายเกิน ทั้ง คมแฝก ขวานเล็ก ดาบเล็ก หอก พิจารณาด้วย

ยืนยังซอย

• Newbie
  • *
อาวุธของอาชีพ ขุนศึก หลากหลายเกิน ทั้ง คมแฝก ขวานเล็ก ดาบเล็ก หอก พิจารณาด้วย

จริง ลำพังสลับอาวุธกดใช้สกิลประจำอาวุธก็เหลือแดกละ  g#040

เหอๆ

• **
  • ชีวิตยังไม่สิ้นก็ต้องดิ้นกันไป............
ปรับของแร จากบอสอาข้อเสียออกบ้างก็ดีนะจี ของเเรได้คุ้มกกับที่ดรอป จุติหน่อย
แรปัจจุบัน ถูกกลบด้วย แรทอง แรไอเทมตู้ หมวกบอส ไอเทมจากบอสเหมือนขยะ

Moviecrysis02

• Newbie
  • *
อยากเสนอให้ปรับสกิล c2 ของอาชีพพยากรณ์หน่อยครับ สกิล "คำพยากรณ์แห่ง...ฯลฯ"

รูปแบบ : สาป 1 เป้าหมายและศัตรูของเรารอบๆเป้าหมาย
ต้องการ : MP 38 หน่วย
ระยะ : 16 ช่อง
ระยะร่าย : 0.5 วินาที
ความสามารถ : ลดความเร็วของเป้าหมายและศัตรูของเราในรัศมี 4x4 ช่องของเป้าหมายเป็นระยะเวลา 10 วินาที(ใช้ความต้านทานช้าลดเวลาติดสถานะ) ระยะเวลาจะลดเหลือ 1/5 ถ้าเป้าหมายเป็นบอสหรือมินิบอส หากไม่มีบัฟจิตวิญญาณแห่งไฟผลของทักษะจะเหลือครึ่งเดียว
ระดับ 1 : ลดความเร็ว 20%
ระดับ 2 : ลดความเร็ว 40%
ระดับ 3 : ลดความเร็ว 60%
ระดับ 4 : ลดความเร็ว 80%
ระดับ 5 : ลดความเร็ว 100%
ระยะหลังใช้ 2 วินาที

ดังตัวอย่างข้างต้นนี้
รูปแบบสกิลมันลดเป็น % ใช่ไหมครับ
อยากเสนอให้ช่วยปรับเปลี่ยนรูปแบบผล effect
ต่าง ๆ ของสกิลคำพยากรณ์ที่ลดเป็น %
ให้เป็นหน่วยย่อยได้ไหมครับ

คือ.. แบบนี้มันมากไป
มีความเร็วเดิน 100 หน่วยมันก็ลด 100 หน่วย
มีความเร็วในการเดิน 300 หน่วยมันก็ลดหมดเลย
ขนาดมอไซต์ร่าง 4 ยังเดินไม่ออกเลยครับ

แบบนี้โกงไปครับ
ไหนจะสาปลดต้านทานอีก
ไหนจะสาปลดโป๊ะเชะอีก
ไหนจะสาปลดพลังโจมตีอีก
ไหนจะสาปลดพลังป้องกันอีก
 #มอไซต์ร่าง 4 กว่าจะทำมาได้
ไม่ใช่ราคาบาทสองบาทนะครับ

มาเจอพยากรณ์สาปใส่แบบไม่ต้องมีของเลย
แบบนี้มันเกินไปครับ คนไม่เติม/แต่ชนะคนเติมนี่เพลียครับ

ไม่ต้องมาบอกด้วยนะครับว่า.. ทำไมไม่หาทางแก้
หาแล้วครับทั้งอ้อมกอดทั้งมอไซต์4
เอาไม่อยู่ครับ เดินไม่ออกจริง ๆ

ไหนจะโดนสกิลจากนิมิตรแห่งอสุราอีก
คูลดาวน์ก็ไว ร่ายก็ไว มานาก็ใช้นิดเดียว
แถมคนยืนอยู่ข้างก็ก็โดยสาปอีก
นี่มัน วอลอค+วิซาร์ด ชัด ๆ
ทั้งสาปทั้งเวทย์ธาตุ  Over power ชิบหายเลยครับ
#เผ่าจะโกงไปไหนครับ
#เพลียครับ

พิมให้ผู้พัฒนาคิดสักนิดสักหน่อยครับ
จะปรับเปลี่ยนยังไงก็ตามแต่ของผู้พัฒนาเลย
แต่อยากให้ช่วยเปลี่ยนหน่อยเถอะครับ
#ด้วยความรักเเละกรุณาขอบคุณครับ

อ้อ!! ขอต่อท้ายอีกนิดนึงครับ
เรื่อง "สกิลสัตว์อัญเชิญของวอลอค"
โดนสกิล "คำพยากรณ์แห่งไฟของพยากรณ์" ไป
สัตว์อัญเชิญเดินไม่ออกเลยครับ
คือ... มันยืนอยู่นิ่ง ๆ เลย
สั่งควบคุมสัตว์อัญเชิญก็ไม่ขยับเลย

แย่มากครับแบบนี้
อยากให้ผู้พัฒนาช่วยปรับเพิ่มความเร็วในการเดิน
ให้สัตว์อัญเชิญของวอลอคได้ไหมครับ
หมามันกัดแรงก็จริงอยู่ครับ
แต่ถ้ามันกัดไม่ได้มันก็แค่หมากาก ๆ ตัวนึงครับ
#ฝากไว้แค่นี้
#เดี๋ยวมีอะไรเพิ่มเติมอีกผมจะมาเสนอต่อนะครับ
  ปั้นพยากรณ์เลยพ่อ
ไม่เอาครับเกลียดเผ่าเข้ากระดูกดำ จะว่าอคติก็ได้ครับ เเต่เกลียดจึงไม่เล่น. เพราะแม่งโกง

♥nut♥

• Newbie
  • *
จีครับ การปรับกายทิพย์ของพระปรับไปเพื่ออะไรครับ เหลือแค่10วิไปทำไรได้ครับ ตอนนี้เวลาช่วยคนเล่นใหม่ไปจุติพอถึงเวลาตีบอสต้องเอาพระไปช่วยกายทิพย์ก่อนเข้าดันไปตีบอสกับพวกจตุกร สมิง เปรต ถ้าปรับเหลือแค่10วิก็เหมือนเอาออกไปแล้วนะครับ เพราะพอเข้าไปก๊คงเหลือสัก5วิ จะทำไรได้บ้าง เพราะถ้าไม่กายเข้าไปเคยปล่อยเข้าไปเองเป็นเวลานานมากกว่าคนเล่นใหม่จะตบบอสตายได้บางคนเป็นชั่วโมงจนท้อ ปรับอะไรสมควรนึกถึงคนเล่นใหม่ด้วยนะครับ อย่างอื่นก็พอได้อยู่แต่กายทิพย์ ไม่สมควรปรับนะครับ คนเล่นใหม่ก็ท้อคนช่วยก็เหนื่อย เพราะรอช่วยนานมากกว่าจะจบเควส การปรับเปลี่ยนอะไรไปก็ควรนึกถึงคนใหม่ๆบ้างครับ ผมเล่นมานานก็สงสารคนใหม่อยากจะช่วยแต่แบบนี้ก็ช่วยไม่ไหวนะครับ พวกที่เก่งแล้วเทพแล้วมีหรือไม่มีกายทิพย์ไม่ใช่ปัญหาหรอกครับ แต่คนใหม่ๆจะท้อจนเลิกไปอีก เรื่องของอาหารก็ปรับจนพระฟุไม่ค่อยจะทันอยู่แล้วยังมาปรับกายทิพยือีก เฮ้อสงสารคนใหม่ๆจริงๆ

cracw

• **
จีครับ การปรับกายทิพย์ของพระปรับไปเพื่ออะไรครับ เหลือแค่10วิไปทำไรได้ครับ ตอนนี้เวลาช่วยคนเล่นใหม่ไปจุติพอถึงเวลาตีบอสต้องเอาพระไปช่วยกายทิพย์ก่อนเข้าดันไปตีบอสกับพวกจตุกร สมิง เปรต ถ้าปรับเหลือแค่10วิก็เหมือนเอาออกไปแล้วนะครับ เพราะพอเข้าไปก๊คงเหลือสัก5วิ จะทำไรได้บ้าง เพราะถ้าไม่กายเข้าไปเคยปล่อยเข้าไปเองเป็นเวลานานมากกว่าคนเล่นใหม่จะตบบอสตายได้บางคนเป็นชั่วโมงจนท้อ ปรับอะไรสมควรนึกถึงคนเล่นใหม่ด้วยนะครับ อย่างอื่นก็พอได้อยู่แต่กายทิพย์ ไม่สมควรปรับนะครับ คนเล่นใหม่ก็ท้อคนช่วยก็เหนื่อย เพราะรอช่วยนานมากกว่าจะจบเควส การปรับเปลี่ยนอะไรไปก็ควรนึกถึงคนใหม่ๆบ้างครับ ผมเล่นมานานก็สงสารคนใหม่อยากจะช่วยแต่แบบนี้ก็ช่วยไม่ไหวนะครับ พวกที่เก่งแล้วเทพแล้วมีหรือไม่มีกายทิพย์ไม่ใช่ปัญหาหรอกครับ แต่คนใหม่ๆจะท้อจนเลิกไปอีก เรื่องของอาหารก็ปรับจนพระฟุไม่ค่อยจะทันอยู่แล้วยังมาปรับกายทิพยือีก เฮ้อสงสารคนใหม่ๆจริงๆ

woon_o_o woon_o_o น่าจะปรับให้คนเข้าไปช่วยได้นาา ลองไปจุแบบใหม่เองทีนึงนี่ ...ไปไม่เป็นนั่งตีบอสอยู่ร่วมสอง ชม จนสุดท้ายยอมแพ้กดไม่เอากล่องกะด้ายยย

ADox

• Administrator
  • Full Member

woon_o_o woon_o_o น่าจะปรับให้คนเข้าไปช่วยได้นาา ลองไปจุแบบใหม่เองทีนึงนี่ ...ไปไม่เป็นนั่งตีบอสอยู่ร่วมสอง ชม จนสุดท้ายยอมแพ้กดไม่เอากล่องกะด้ายยย
เป็นไปได้ครับว่าอาจจะปรับให้คนเข้าไปช่วยได้

A+

• Personal ID 🔐
  • **
เอาจริง ๆ ไม่อยากให้เจ้าสังเวียนใช้โล่เลย ทันขัดกับความคิดผมมากเลย ใช้สนับกับโล่ 555 เปรี่ยนเป็น สนับคู่ ได้ใหมครับ

ยืนยังซอย

• Newbie
  • *
ปรับสมดุลเลือดระหว่างเผ่าอสุรากับเผ่ามนุษย์ด้วยครับ มันขัดแย้งกันจริงๆ เพราะเผ่าอสุราจะได้เปรียบเรื่องเลิอด ในกิลวอวันเสาร์ 1-1รุ่นเล็ก ควรปรับเลือดลงมาหน่อยเหอะ สมัยนี้วันธรรมดาขุน ทรง ยังทำเลือดทะลุ300k สบาย จ้าว200k+ สื่อ100k+ส่วนวอวันเสาร์ผู้สื่อได้เปรียบเพราะสกิลดันไปลดhp โดยตรง รัตติกาลทีเผ่ามนุษย์ตายเป็นเบือ มันก็หมดสนุก ถ้ายังเห็นว่าสมดุลเรื่องเลือดอยู่ก็แยกเผ่าวอ แบทกันไปเลยเถอะครับ

LOL2

• Newbie
  • *
ปรับสมดุลเลือดระหว่างเผ่าอสุรากับเผ่ามนุษย์ด้วยครับ มันขัดแย้งกันจริงๆ เพราะเผ่าอสุราจะได้เปรียบเรื่องเลิอด ในกิลวอวันเสาร์ 1-1รุ่นเล็ก ควรปรับเลือดลงมาหน่อยเหอะ สมัยนี้วันธรรมดาขุน ทรง ยังทำเลือดทะลุ300k สบาย จ้าว200k+ สื่อ100k+ส่วนวอวันเสาร์ผู้สื่อได้เปรียบเพราะสกิลดันไปลดhp โดยตรง รัตติกาลทีเผ่ามนุษย์ตายเป็นเบือ มันก็หมดสนุก ถ้ายังเห็นว่าสมดุลเรื่องเลือดอยู่ก็แยกเผ่าวอ แบทกันไปเลยเถอะครับ

เห็นด้วยกับกระทู้นี้ เผ่าเลือดจะ เยอะไปไหน  สกิลก็ห่างชั้นกันเเล้ว เลือดนี้ไปกันใหญ่ +ไหนจะแหวนอีก ของตู้นี่มาทุกอาทิตย์ แหวนเมื่อไหร่จะมา   
 ปรับแล้วปรับให้สุดไปเลย ได้รู้กันไป  555 
[/size][/color]

Wildman

• Hidden Master
เอาจริง ๆ ไม่อยากให้เจ้าสังเวียนใช้โล่เลย ทันขัดกับความคิดผมมากเลย ใช้สนับกับโล่ 555 เปรี่ยนเป็น สนับคู่ ได้ใหมครับ
ผมก้เคยเสนอไปนะ ผมว่ามันก็ดีนะ นักมวยไม่ควรใช้โล่ได้

ZoDiC คนเดิม

ไหนๆก้ไหนๆ นักล่าโลหิต กับ เกราะมังกรคลั่ง ทำให้มันกันสะท้อน ได้ไหม
รู้สึกว่า การสะท้อน มันจะอยู่ จุดสูสุดของ ห่วงโซ่ ดาเมจแล้วนะไม่มีอะไรแก้ทางได้เลย