GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คนทรง โหดเกินไป หรือไม่? (โหวตความเห็นส่วนตัว+เสนอ = รับฟังก็ดีนะ)

โพลล์

คนทรงจัดเป็นอาชีพที่โหดเกินไปหรือไม่

โหด
127 (56.2%)
ไม่โหด
99 (43.8%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 226

Techies

• Full Member
  • Don't run! We're your friend! ♥
ถ้าคุณสู้คนทรงไม่ได้มีอยู่
1.พัฒนาตัวเองสะสิ g#024
2.ไปเล่นคนทรง g#008
3.สู้ไม่ได้ก็ไม่ต้องไปยุ่งกับเขา g#041
4.ไปเล่นเกมอื่น g#031
5.ไปทำอะไรที่สร้างสรรค์กว่่าเล่นเกมดิ g#004

poul

• Newbie
  • *
เเต่ก็สงสารเผ่านะมีอาชีพไม่มาก เเต่ละอาชีพก็สกิลๆกากๆทั้งนั้น อย่างผู้สื่อวิญญาณไม่มีคนเล่นเลยเพราะมันเวลยากไง เอาไปคิดด้วยนะค่ะว่า เผ่ามนุดไปเปรียบขนาดไหน

ค น เ ก่ า ใ น วั น ว า น ™™

• Jr. Member
  • **
  • คนเก่าแก่ ™
ในมุมมองส่วนตัวว่า ทำไมคนทรงต้องเก่ง เด่นในตอนเริ่มแรก

1.เป็นอาชัพที่หลายคนรอ (เก็บดอง) มานาน
2.ผู้เล่นปัจจุบันส่วนใหญ่มีอุปกรณ์ของ+อาวุธครบกับอาชีพตนเองแล้ว และเน้นเก็บระดับ (จิตอาชีพ) มากกว่า อีกทั้งผู้เล่นที่เล่นมานานระดับหนึ่งจะรู้แนวทางการหาเงินในเกมได้มากขึ้น ดังนั้นการเติมเงินผู้เล่นเก่าจึงเป็นไปได้น้อย คนทรงจึงเป็นอาชีพที่ดึงดูดผู้เล่นใหม่ให้มาเล่น เพื่อดึงรายได้จากการเติมเงินของผู้เล่นใหม่ๆได้มากกว่าผู้เล่นเก่าหลายเท่าตัว เพื่อให้เทพเท่าผู้เล่นเก่า (หลังจากนั้นจะค่อยปรับความสามารถคนทรงลง รวมถึงจะมีอาชีพใหม่ๆและผู้เล่นรุ่นใหม่ต่อไป)

เหมือนเกมออนไลน์อีกหลายเกมที่ให้โอกาสผู้เล่นใหม่ได้ของ+อุปกรณ์ชั้นสูงทันที ทั้งที่ผู้เล่นรุ่นเก่าต้องใช้ความสามารถหามาอย่างยากลำบาก   เพราะคนมาใหม่ย่อมมีอัตราการเติมเงินเข้าระบบได้สูงกว่าคนเก่าๆ เท่านั้นเอง...

Vyse..z

ส่วนตัวก็ไม่ได้เล่นนะครับคนทรง
แต่ดูคนที่เขาเล่นกันโหดอยู่ ซับได้ ดาเมจได้ เวลได้ด้วยตัวเอง ครบเครื่องครับ
แต่ดูๆแล้วก็ไม่ได้ขนาดจะโกงอะไร แบบนี้ก็ดีแล้วครับ ให้เผ่ามันสามารถช่วยตัวเองได้บ้าง
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

『。 ∩e௰Ji ゚』

• **
ตอนเวลโหดเบย ชอบมาก สบายๆเลย แต่ตอนลงแบทอาชีพอื่นก็สู้ได้จ้า ไม่ได้โกงไรมาก

__Lucit__

• Newbie
  • *
ของเผ่าให้มันโหดมั้งเหอะ  g#040 ดูดิเเต่ละอาชีพ มี จ้าว กะ คนทรง พอไปวัดไปวาได้แยะ

AVICII

• Club House & Dubstep
  • Newbie
  • *
  • So wake me up when it's all over
ผมเล่นจุ 6 จิต ครบ  ผมว่าก็ไม่โหดน่ะ เท่าไหร่น่ะ เเพ้ทางหลายอาชีพอยู่ ลองเล่นดูจะรู้

อาชีพน้องใหม่เปิดใจหน่อย
ตอนจ้าวสังเวียนมาแรกๆก็หาว่าโกงนู้นนี้นั่น
เห่อไปเรื่อย #038

Neko_OwO

• แมวดุ้นสุดจะเคะยั่ว !
  • **
ได้แค่เวลครับ  แบทตอนนี้ยังมีอาชีพอื่นสุ้ได้เยอะแยะเลย ชนะสายเรนเพราะเลือดน้อยมากกว่า

Sima-Yi

ผมจะบอกให้น่ะครับ คนทรงมีวิธีแก้ทางน่ะ เอาง้ายเอาง้าย ๆ เบอร์ระเบิดพลังเข้าไปตบซิติดคริตาย เดี๋ยวมันก็วุ้นเองคนทรงอะ ass จ.6 จิตครบ มีดไร้สิ้นสุด +มีดไฟ ซิ แล้วใส่แรร์ 95 ใสแหวนไฟ ไม่ตายให้มันรู้ไปครับ แล้วก็เซ็นสายปืนก็ยิง ๆ ไปซิขอโหดปืนน่ะต้องโหดจริง ๆ วอล๊อก็ใบ้ซิถ้าใบ้ได้ คนทรงทำอะไรไม่ได้แล้ว แล้วก็สาปหินสับสนซิ คนทรงทำอะไรได้ วิสาจใช่ว่าจะฆ่าไม่ได้น่ะ ฆ่าได้เหมือนกัน ทรณีซิ แล้วต้องมีแรร์ 95 จ.6ด้วย กับไม้กายหมอกก็ชวยได้ กันstun มันป้องกันหมาโดดกันติดstun  วิสาจกันเวทย์เยอะจะตายแถมมีโล่่เสริมความแข็งแกร่งอีกด้วย พระก็สายฆ่าคนได้น่ะถ้าเล่นเป็นส่วนใหญ่ผมจะเจอพระชุดเขียวฆ่าเพราะมันติดคริสกิลเวทย์แรงซะด้วยผมโดนมาละเงิบและ กันเวทย์เยอะมาก พอ ๆกับวิสาจ ถ้าเล่นเป็น ๆ คนทรงอะบางจะตาย ดีแต่ร้างแปลงเท่านั้นแหละไม่มีร่างแหละก็เหมือน ๆ เราแหละไม่มีอะไรมาก ผมขอแชข้อมูลเพียงเท่านี้

Sima-Yi

ก่อนจะว่าอาชีพไหนโกง เคยลองจริงๆหรือยังครับ ผมลองของระดับ top ตีกับอาชีพอื่นๆ มันก็ไม่เหนจะโกงอะไร

นายตอบได้ดีมากอันนี้ผมเห็นด้วย

Drak_Knight

• **
โทดนะครับ พาลาผม กันหลังเวท+104 จุ6 จิต 14 โดนคนทรงไม่จุล้มใน 5วิสบายๆ  woon_555 woon_555