GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ช่วยรวมให้เป็นเซิฟเดียวทีเถอะ สวรรค์ร้างแล้ว

-GonG-

• Jr. Member
  • **
อยากรู้เหตุผลที่ทำไมไม่อยากให้รวม ? เพียงเเค่คิดว่าไม่อยากรวมแล้วไม่เห็นด้วยแค่นั้นเหรอ คนเล่นเกมส์ออนไลน์มันก็ต้องเล่นกับคนเยอะๆถึงจะใช่ ถ้าไม่ชอบรวมก็หาเกมส์ออฟไลน์เล่นเถอะ เหมือนท่านจะมากันผิดทางละ
เพียงเพราะมันไม่ใช่ทางออก มันคือการเเก้ปัญหาที่ปลายเหตุ สมมุติถ้ารวมทุกเชิฟเวอร์มาเป็นหนึ่ง แล้ววันนึงคนน้อยอีกจะไปรวมกับใคร ไปรวมกับเกมส์400ไหม  woon_555 woon_555  (เอาจริงๆผมก็อยากรวมนะ อยากมาหลายปีล่ะจะได้ขายของให้คนเชิฟอื่นที่ยังเล่นอยู่ แต่ถ้าเราอยากให้เกมส์มันอยู่ไปได้นานจริงๆ การรวมเชิฟไม่ใช่สิ่งที่ถูกต้อง )

นี่แหละครับทางออก รวมกันก็เพื่อให้อยุ่รอดต่อไป ถ้าไม่รวมก็เป็นป่าช้าอยู่แบบนี้ แล้วใครมันยังอยากจะเล่นเหรอ ? ถ้ารวมแล้ว คนหายอีกก็ช่วยอะไรไม่ได้แล้วล่ะ คิดซะว่าคนทำเกมส์อะพัฒนาบ้างใหม เห็นปรับเหี้ยลงๆขึ้นทุกวัน อันไหนดีเอาออก อันไหนกระจอกเอาเข้า จะเอาอะไรกันนักหนา เกมส์ลักษณะนี้มันก็ต้องเล่นกันเยอะๆอยู่แล้ว ที่เป็นอยุ่ตอนนี้คือร้าง เช้าๆนี่แทบไม่มีคนออน รักความสงบก็หาเกมส์ออฟไลน์เล่นเถอะ ไม่ก็ปิดเซิฟซะจะได้สงบเหมือนที่ต้องการ รวมแล้วข้อดีก็เยอะ ทีมงานก็ไม่ต้องตระเวนไปดูเเลเซิฟอื่น คนตั้งร้านขายก็มีโอกาสขายได้ คนชอบแบทวอ ก็ได้มีอะไรทำ คนชอบเวลก็ปิดพีเคเวลไป คือ มันไม่ดีตรงไหนเหรอ ???

~๐ Ryan ๐~

• Full Member
ถ้าคิดแค่ว่าคนไม่อยากตีก็ปิดpk คนอยากตีก็เปิด pk ลองคิดดูใหม่ว่าถ้ามันทำง่ายอย่างงั้นมันจะแยกเซิฟมาทำไมตั้งแต่แรก
ที่แยกมาเพราะเค้าต้องการความแตกต่างของทั้ง2เซิฟนี้อยู่แล้ว ผมหมายถึงโปรแกรมของทั้ง2เซิฟมันอาจจะมีข้อแตกต่างกันอยู่ ทีนี้ถ้าเอามารวมกันจะเกิดอะไรขึ้นมั่ง เดาว่าบัคอีกมากมายก็คงเพิ่มเข้ามาอีก ไม่ใช่ไม่อยากให้รวมนะ แต่มองถึงข้อเสียที่อาจจะเกิดจากการรวมมากกว่าครับ

-GonG-

• **
เปิดปิดพีเคมันทำได้ตั้งแต่ผมหมอยยังไม่ขึ้นเลยครับ

ยืนยังซอย

• Newbie
  • *
+1 ครับ รวมให้เป็นเซิฟเดียวไปเลย ตั้งชื่อใหม่เป็น โลกาวินาส  woon_love

aekkaratza

• Newbie
  • *
สวรรค์นี่ร่วมเถอะครับ คนที่ไม่ร่วมนี่จะเล่นกับผีเหรอครับ มันจะไม่มีคนอยู่แล้ว
เข้าเกมส์มานี่ วันหยุดแท้ๆ ออนรวมกันถึง30คนหรือป่าวไม่รุ้

19885e

• Newbie
  • *
อ้างว่า ถ้ามันทำง่ายอย่างงั้นมันจะแยกเซิฟมาทำไมตั้งแต่แรก  ก็ดูในเกมส์ด้วยนะว่าคนเหลือกีคน คนออนเยอะหมือนแต่ก่อนไหม
มันไม่มีผลไรกับคนบางคนอยุ่แล้วปะ วันๆก็ไม่เห็นจะทำไรนอกจากนั่งเฉยๆไปวันๆ แต่คนส่วนใหญ่เขาชอบแบท ชอบวอ อยากหาของมาขาย
แบทเหลือแต่ยุง วอก็วอกันแค่2กิล กิลละตี้นึงไม่รุ้จะถึงป่าว  ตลาดนี้นับคนได้เลยถึง10คนป่าวก็ไม่รู้ ถ้าไม่รวมก็ลองคิดมาดูนะว่าจะทำยังไง
จะปล่อยให้สวรรค์ร้างแบบนี้ มันหมดสนุกแล้วล่ะ g#025 g#025 g#025

-GonG-

• **
รวมก็ดีนะ คิดถึงวันเก่าๆ ตี้คิวยาวเป็นหางว่าว แบทได้ยันเช้า กิลวอก็มันส์ ขายของก็ได้ราคา เพื่อนเยอะ T T

zaizer

• Newbie
  • *
โครตเหงาเรย เพื่อนมี แต่น้อย รวมเถอะ อย่างอื่นยังไงก็ช่าง  woon_sunny woon_sunny  woon_yes woon_yes woon_yes

จีเอ็มโรโล่

• โรโล่ไงจะใครละ!!
  • Moderator
อยากจะรวมกับ PK กันจริงๆ เหรอครับ  g#020 g#020
ช่องทางแจ้งปัญหา
แชทพูดคุยกับทีมงานคลิ๊ก
แจ้งปัญหากับทีมงานคลิ๊ก

19885e

• Newbie
  • *
อยากจะรวมกับ PK กันจริงๆ เหรอครับ  g#020 g#020

จีคิดว่าคนไง ออนมายืนเฉยๆไม่มีไรทำ ของเต็มตัวจะไปใช้ประโยชน์ก็แทบไม่ได้ใช้ แบทก็ไม่มีคน วอก็นั่งตบยุง
คือคนส่วนใหญ่ไม่อยากออนมาเฉยๆเปลืองค่าไฟเล่นๆหรอก เราออนมาก็อยากสนุก มีเพื่อนคุย สังคมใหม่ๆ
ในตลาดนี้เมื่อก่อนยังมีคนบ้าง เดี๋ยวนี้หรอ 3คนยังไม่ถึงเลยมั้ง คิดแล้วเครียด น่าเบื่อมากอ่ะสวรรค์ตอนนี้

จีเอ็มโรโล่

• โรโล่ไงจะใครละ!!
  • Moderator

จีคิดว่าคนไง ออนมายืนเฉยๆไม่มีไรทำ ของเต็มตัวจะไปใช้ประโยชน์ก็แทบไม่ได้ใช้ แบทก็ไม่มีคน วอก็นั่งตบยุง
คือคนส่วนใหญ่ไม่อยากออนมาเฉยๆเปลืองค่าไฟเล่นๆหรอก เราออนมาก็อยากสนุก มีเพื่อนคุย สังคมใหม่ๆ
ในตลาดนี้เมื่อก่อนยังมีคนบ้าง เดี๋ยวนี้หรอ 3คนยังไม่ถึงเลยมั้ง คิดแล้วเครียด น่าเบื่อมากอ่ะสวรรค์ตอนนี้
ส่วนตัวผมเห็นด้วยนะครับเรื่องการรวมเซิร์ฟเวอร์ คนยิ่งเยอะเกมยิ่งสนุก
แต่ผมกังวลว่าเพื่อนๆ ที่เล่นสวรรค์เพราะมันเป็นเซิร์ฟเวอร์ no-pk จะโอเครไหม
ยังไงต้องขอคุยกับทีมเพื่อหาทางออกเรืื่องนี้ก่อนนะครับ
ช่องทางแจ้งปัญหา
แชทพูดคุยกับทีมงานคลิ๊ก
แจ้งปัญหากับทีมงานคลิ๊ก

19885e

• Newbie
  • *
บางคนที่พร่ามอยู่ได้ไม่อยากรวม เป็นส้นตีนไร นานๆทีมาออน มาออนก็ไม่เห็นทำไรนอกจากนั่งเฉยๆในตลาด คือกุออนทุกวันไง อยากเล่นเกมไง ชอบแบทชอบวอ อยากสนุก
สังเกตุดูบางคนแม่งพูดจาเก่งแต่ในบอร์ด ตอนวอก็ไม่เห็นจะวอ แบทก็ไม่เห็นจะลง ถามจริงเถอะ ชอบหรอไม่มีออนสักคนในเกม ประสาทป่ะ ตลก    woon_huh woon_huh

19885e

• Newbie
  • *

ส่วนตัวผมเห็นด้วยนะครับเรื่องการรวมเซิร์ฟเวอร์ คนยิ่งเยอะเกมยิ่งสนุก
แต่ผมกังวลว่าเพื่อนๆ ที่เล่นสวรรค์เพราะมันเป็นเซิร์ฟเวอร์ no-pk จะโอเครไหม
ยังไงต้องขอคุยกับทีมเพื่อหาทางออกเรืื่องนี้ก่อนนะครับ

ขอบคุณนะจีที่ยังมาอ่าน ฝากด้วยงับ g#002 g#003 g#005
ปล.ยังอยากเล่นอสุรา ยังอยากสนุก ช่วยด้วยจ่ะ S.O.S
#ทีมรวมเซิฟ #ทีมไม่ชอบนั่งเฉยๆ #ทีมร่างกายต้องการประทะ #ทีมจีเอมโร่โล่ค๊า

ยืนยังซอย

• Newbie
  • *
บางคนที่พร่ามอยู่ได้ไม่อยากรวม เป็นส้นตีนไร นานๆทีมาออน มาออนก็ไม่เห็นทำไรนอกจากนั่งเฉยๆในตลาด คือกุออนทุกวันไง อยากเล่นเกมไง ชอบแบทชอบวอ อยากสนุก
สังเกตุดูบางคนแม่งพูดจาเก่งแต่ในบอร์ด ตอนวอก็ไม่เห็นจะวอ แบทก็ไม่เห็นจะลง ถามจริงเถอะ ชอบหรอไม่มีออนสักคนในเกม ประสาทป่ะ ตลก    woon_huh woon_huh

+1  g#040