GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อสุราออนไลน์ PC เงียบอย่างกะเชิฟใกล้ปิดตัวลงแล้ว...หรือเช่นไร

PPPPPPPP

• Newbie
  • *
    g#046 g#046 g#046 g#046 g#046 woon_shock woon_shock woon_shock ออนเกมไปทุกวันน่ะออนเดินดูคนเล่นว่าจะกลับมาเล่นเหมือนเดิมไหม..ยิ่งนานวัน ยิ่งทำให้รู้ถึงการเปลี่ยนแปลง คนเริ่มร้างและหายไปทีละนิดแม้กระทั่งตัวเราเอง มองดูอย่างน่าใจหาย เสียดายน่ะเกมอสุรา..ขนาดเสาร์-อาทิตย์ หรือวันหยุด  ตอนเช้าๆเหลือแต่ร้านขายของโซลเจ้าเก่า ที่เราคุ้นตา..แต่สิ่งอื่นนั้น ร้างว่างเปล่า เสียดายความเป็นมิตรภาพเพือนพ้องในเกมอสุรายิ่ง ถึงแม้จะเป็นสังคมที่บางทีเจอแต่พวกมโน ตอแหล ดราม่าแต่ตอนนี้ไม่มีแล้ว..คงใกล้อวสานแล้วเกมนี้..ไม่เข้าใจว่า GM ออนมาดูไหม ยิ่งนานวันยิ่งทำให้รู้เลยว่าประสิทธิภาพการทำงานของ GM ชุดนี้แย่ผลฯที่ออกมาคือ คนเลิกไปเพราะปรับแบบ กรูไม่สนกรูจะเอาแบบนี้ สุดท้ายกะเหลือแต่ เกมอสุราออนไลน์เกมที่เป็นของคนไทย คนไทยคิดคนไทยทำ..มันเป็นตำนานที่คงใกล้อวสานแล้วสิน่ะ  g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030...บอกได้คำเดียว GM ชุดนี้แย่จริงๆ แล้วเอือมระอาที่จะบ่นเพราะถึงงัย ก็คงไม่มาอ่านหรอก GM ""

penguinranger

• Newbie
  • *
ช่วงนี้ติดไอดอล เลยไม่ว่างเข้าไปเล่นครับ แต่ว่า.. ตอนนี้คนมันน้อยลงแบบฮวบๆเลยรึ? 

penguinranger

• Newbie
  • *
ช่วงนี้ติดไอดอล เลยไม่ว่างเข้าไปเล่นครับ แต่ว่า.. ตอนนี้คนมันน้อยลงแบบฮวบๆเลยรึ?

จะพิมพ์ว่า"ว่าแต่" แต่ดันพิมพ์ผิดเป็น"แต่ว่า"ซะงั้น

ป.ล.1- จำได้ว่าเคยมีฟังก์ชั่นที่สามารถแก้ไขข้อความที่เม้นไปแล้วได้นิ่ ทำไมเดี๋ยวนี้มันทำไม่ได้ละ?
ป.ล.2- ผมไม่ได้มีเจตนาที่จะปั่นกระทู้นะ แค่ต้องการแก้ไขคำ/ข้อความในส่วนที่พิมพ์ผิด แต่หาปุ่มที่จะกดเข้าไปแก้ไม่เจอ

LOL2

• Newbie
  • *

..TEERAK..

• Full Member
ลางบอกเหตุ การล่มสลายของเกมส์นี้ ในความคิดของผม (เน้นเฉพาะที่ส่งผลแรงๆนะครับ)
1. เซตจุติ มีหลายคนที่หาเงินด้วยเซตนี้ รวมถึงผมเองด้วยแหละ เซตนี้หายไป "กูจะหาเงินยังไงวะ ไม่มีเวลามานั่งเล่นยาวๆเหมือนคนอื่นนี่หว่า"
2. การงาน ทำเล่นๆขำๆ ระดับมันก็เพิ่มเอง ทำนู่นนี่ใช้เองได้ ชิลๆ โดนปรับที "โห ทำเล่นๆขำๆเสียตังเป็นร้อยเอม เยสเขร้ กูไม่ขำด้วยละ"
3. UI 2017 ฟางเส้นสุดท้าย " เฮ้ย นี่มันพีซีนะเว้ย จะให้กุเอานิ้วไปถูหน้าจอคอมรึไงวะ"
สำหรับผมก็ประมาณนี้ละ คนอื่นเป็นไง ลองแชร์ๆกันบ้างครับ ในลิสเพื่อนตอนนี้ ออนไลน์ = 0  woon_5555 woon_5555

Wildman

• Hidden Master
  • Full Member
ลางบอกเหตุ การล่มสลายของเกมส์นี้ ในความคิดของผม (เน้นเฉพาะที่ส่งผลแรงๆนะครับ)
1. เซตจุติ มีหลายคนที่หาเงินด้วยเซตนี้ รวมถึงผมเองด้วยแหละ เซตนี้หายไป "กูจะหาเงินยังไงวะ ไม่มีเวลามานั่งเล่นยาวๆเหมือนคนอื่นนี่หว่า"
2. การงาน ทำเล่นๆขำๆ ระดับมันก็เพิ่มเอง ทำนู่นนี่ใช้เองได้ ชิลๆ โดนปรับที "โห ทำเล่นๆขำๆเสียตังเป็นร้อยเอม เยสเขร้ กูไม่ขำด้วยละ"
3. UI 2017 ฟางเส้นสุดท้าย " เฮ้ย นี่มันพีซีนะเว้ย จะให้กุเอานิ้วไปถูหน้าจอคอมรึไงวะ"
สำหรับผมก็ประมาณนี้ละ คนอื่นเป็นไง ลองแชร์ๆกันบ้างครับ ในลิสเพื่อนตอนนี้ ออนไลน์ = 0  woon_5555 woon_5555

แค่ ข้อแรกคนก้หายไปมากและ เพื่อนผมหายหมดเลย
  ข้อสองนี้ทำเอาผมหมดอารมณ์กันเลย เมือก่อนถ้าไม่มีไรทำก้ออนตัวทำการงาน ออนที่หลายๆจอ เจอปรับแบบนี้ ทำเอาไม่อยากออนเลย ตัวทำการงานเงินไม่พอ  ทำไปได้ไม่คุ้มเสีย จากเมือก่อนไปตามโรงถลุงแร่จะมีตัวละครเต็มไปหมด เดียวนี้นะ ร้างไปหมด
  ข้อสามนี้ทำใจ ยอมรับ เป็นอาทิตย์เลย กว่าจะออน ที่ขัดใจเลยก้ขนาดจอ ทำให้ออนหลายจอลำบาก เพราะปกติจะออนขายของ ทำการงาน แล้วก็เวลจิต เพลอแปปๆ โดนคุกซะงั้น

เฉยๆ

• Jr. Member
  • **

ของผมก้ประมาณข้อ1เลยคนับ หาเงินยังไงหว่ะ555  แต่ข้อ3นี้เด็ดสุด

jib001

• Jr. Member
  • **
    • นิยายของกระผมครับ

แค่ ข้อแรกคนก้หายไปมากและ เพื่อนผมหายหมดเลย
  ข้อสองนี้ทำเอาผมหมดอารมณ์กันเลย เมือก่อนถ้าไม่มีไรทำก้ออนตัวทำการงาน ออนที่หลายๆจอ เจอปรับแบบนี้ ทำเอาไม่อยากออนเลย ตัวทำการงานเงินไม่พอ  ทำไปได้ไม่คุ้มเสีย จากเมือก่อนไปตามโรงถลุงแร่จะมีตัวละครเต็มไปหมด เดียวนี้นะ ร้างไปหมด
  ข้อสามนี้ทำใจ ยอมรับ เป็นอาทิตย์เลย กว่าจะออน ที่ขัดใจเลยก้ขนาดจอ ทำให้ออนหลายจอลำบาก เพราะปกติจะออนขายของ ทำการงาน แล้วก็เวลจิต เพลอแปปๆ โดนคุกซะงั้น

ผมเลิกเล่นก็เพราะข้อ 2 นี่ล่ะ

สิ่งเดียวที่ทำให้ผมเล่นเกมนี้ ก็ดันมาปรับไล่ให้ผมต้องเลิกเล่น
เมื่อ 1 คนโง่ มาเจอ 1 คนเหงา เรื่องราวทั้งหมดจึงเริ่มต้นขึ้น
Undefined Love...รัก...ไร้คำจำกัดความ
<<Click