GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

หวังลึกๆว่าเกมอสุราPC จะดีขึ้นแต่..

PPPPPPPP

• Newbie
  • *
 woon_cry woon_cry woon_cry  บอกได้เลยเสียดายเกมอสุรา ณ ตอนเวลานี้น่ะ รวมทั้งของที่มีด้วยกว่าจะหาได้ กว่าจะมีในวันนี้ก็คือ รักเกมนี้น่ะ เล่นแก้เครียด เบื่อๆ ก็มาออนเล่นบลาๆไปเริ่มเสียความรู้สึกตั้งแต่ เซตพื้นฐานน่ะ แต่เราก็ยังรับได้อยู่ พอมา UI ตัวเราก็พยายามจะเรียนรู้น่ะเพราะชอบน่ะเกมแนวนี้ ไม่ว่างก็ออนทิ้งได้ แต่พอนานๆเริ่มเสียความรู้สึกลงเรื่อยๆ จากการปรับอะไรมากมายทั้งๆที่เราพยายามเรียนรู้มัน พอออนไปเดินตลาดเหมือนป่าช้า ทั้งเชิฟ PK หรือสวรรค์ มีไม่เกิน 20 คนรวมคนขายของ..ตัวเราหรา แทบจะไม่ออนเลยช่วงนี้เดินไปดูความเปลี่ยนแปลงว่าเป็นอย่างไง ของที่มีก็ไม่ได้ทำไรกะมัน..และหวังลึกๆเกมจะดีขึ้น แต่พอมาอ่านแพทฯวันนี้ละ...เซงกว่าเดิม สงสารตัวเองที่คาดหวังว่ามันจะดีขึ้น ไม่เข้าใจGM ชุดนี้เลยจริงๆ เคยมาเดินตลาดหรือมาดูจอทั้งวันไหม..คนเล่นกันเยอะไหมทำไมไม่เปรียบเทียบกับเมื่อก่อน ต่างกันราวฟ้ากะเหว..เออพวกโลกสวยด่ามา.ด่ากลับน่ะ ความรู้สึกเราล้วนๆอยากระบาย woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry g#030 g#030 g#030 g#030 g

หวานเย็น♫

• Newbie
  • *
เราคนนึงตั้งแต่ปรับ UIใหม่ก็ไม่ค่อยได้ออนเลย ใจยังอยากเล่นเกมส์นี้อยู่แต่ถ้าไม่ได้แบบเดิมคงจำใจต้องเลิก
คนที่เล่นUIใหม่ได้ก็ดีใจด้วยแต่เราไม่ไหวจะทนจริงๆ เงิน+ของที่มีก็เสียดายทำไงได้  woon_cry ขอบคุณทีมงานที่ทำเกมส์ดีๆมาให้เรารักได้ขนาดนี้
เราจะไม่มีวันลืมเกมส์ดีๆแบบนี้เลย
ถ้ายังไม่ปรับเป็นแบบเดิมคงต้องลาก่อนนะ  อสุรา   woon_bye woon_sad1 woon_hurt

-GonG-

• Jr. Member
  • **
หมดความสนุกละครับเพราะความคิดมักง่ายของคนไม่กี่คน คนเล่นพีซีเขาก็เลือกที่จะเล่นให้มันสนุก มีUI สะดวก ง่าย และคุ้นเคยปะ แต่มาปรับยัดเอาความเป็นโมบายมาใส่ซะงั้น ถามหน่อย มีคัยต้องการเหรอ เข้าใจว่าเป็นเกมส์ของพวกคุณ แต่คนเล่นส่วนมากผูกพันกับเกมส์นี้มานานกว่าทีมงานหลายๆชุดซะอีก มาโดนทำงี้ทั้งเจ็บทั้งเสียใจ เสียดายเงิน เสียเวลา

yazakazukii

• Newbie
  • *
ผมเลิกไปตั้งแต่ช่วงโกงกันหนักๆน่ะครับ
คนรู้จักผมโดนคนโกงโดยใช้ชื่อตัวละครดังที่อยู่กิลด์เดียวกันซิบหา บอกขอยืมหูเอลฟ์ (ตั้งชื่อเหมือนกัน มีจุดตามท้าย) แต่บอกไม่สะดวกไปรับเองเพราะตั้งร้านอยู่
ให้ส่งให้ตัวคาเดทตัวนึง ก็....เรียบร้อยครับ ดีว่าไม่โดนหนักกว่านั้นเพราะเมือนเอะใจอะไรสักอย่าง.(นานพอดู จำไม่ค่อยได้)

ประเด็นคือผมแจ้งเรื่องไปยังจีเอ็ม ได้รับคำตอบจากไม่สวยว่า "การเดลกันเป็นความสมัครใจของผู้เล่นค่ะ"

ห๊ะ!!!

การที่ตั้งตัวละครชื่อคล้ายกันเอามาโกงของ มี Log คำพูดเรียบร้อย หลักฐานการพูดคุยมีทั้งหมด มันคือความสมัครใจของผู้เล่น?!!
คือผู้รักษากฏหมาย รักษาความสงบสุขในเกม กลับไม่สามารถแยกแยะการโกง หรือความสมัครใจได้!!!

บางครั้งก็สงสัยนะครับ GM ชุดนี้มีความแค้นอะไรกับบริษัทหรือตัวเกมรึเปล่า ดูการปรับแต่ละอย่างไม่น่าจะเหมือนคนมีการศึกษาเลย
การตลาดที่ทำแล้วเสียลูกค้า การตลาดที่ไม่สร้างคนใหม่ ไม่รักษาคนเก่า มันจะไปรอดได้ถึงไหนกัน
วุ้นวันวาน โปรโมทหนักมาก ตอนนี้เป็นไง

พูดละขึ้น เดี๋ยวยาว ไปก่อนละกัน 555+
คนเล่นต่อขอให้โชคดีครับ ว่างๆมาเล่าให้กันฟังบ้าง ผมหวังว่าคงมีสักวันที่อสุราจะมีข่าวในทางที่ดีบ้าง

^^.

• Newbie
  • *
เปิดให้โหวตก็โหวตแล้วว่าไม่เอา ยังจะยัดเยียดมาอีก ต่อไปอยากทำอะไรที่ไม่คิดถึงผู้เล่นก็คงทำได้หมด
ทีมงานคงคิดในใจสินะว่า  ผมไม่ได้ง้อให้คุณมาเล่นนี่  อืม  งั้นผมคงจะต้องเลิกจริงๆจังๆละงานนี้  ขอบคุณที่อ่่านจนจบ  g#035 g#036

ไอ๊บ๊อJ

• Newbie
  • *
อย่าคาดหวังอะไรกับทีมงานชุดนี้ หรือ เกมนี้เลยครับ มันไม่ฟังที่ผู้เล่นพูดหรอก  g#030 g#030

ไอ๊บ๊อJ

• Newbie
  • *
อ้อ ลืมอีกอย่างไปครับ ..

ที่มันให้เราๆโหวต UIใหม่กัน เพียงแค่สร้างภาพเท่านั้น ทีมงานมันคงคิดว่า "กูเปิดโหวตละนะ" ส่วนผลมันจะเป็นอย่างไรมันมันสนหรอกครับ

แต่มันคงหารู้ไม่ว่าบริษัทนั้นที่มาถึงทุกวันนี้ได้เพราะ ผู้เล่น ถ้าไม่มีผู้เล่นเกมมันจะก้าวไปได้ไกลสักแค่ไหน .. สุดท้ายเกมมันก็ต้องปิดตัวลงครับ

ช้าหรือเร็ว แค่นั้นแหล่ะ !!!!!

freedomzeed

• Newbie
  • *
งงกับการทำงานตั้งแต่เซตพื้นฐานละ ถ้าเงินเฟ้อก็หาวิธีอื่นเอาเงินออกไม่ได้หรอ  ถ้าบัคเซตก็ควรจะชดเชยให้ผู้เล่น
นี่ไม่มีอะไรให้เลย  และ UI 2017 อะไรนี่ เอาใจคนเล่นโทรศัพจะเอามาเล่นใน PC ได้ว่างั้น ส่วนมากคนเล่นโมบายไม่ค่อยมีเวลาเล่น PCหรอก
และเกมส์โทรศัพแปปเดียว เดี๋ยวมันก็ไปเล่นเกมส์อื่น  เอาใจคนเล่นเก่าๆไว้จะดีกว่ามั้ย  PC เล่นมาตั้งแต่โปรเจควัน ร่วม 10 ปี เค้ายังเล่นไม่ไปไหน
ดันจะเอาลูกค้าใหม่มากกว่า  เหยียบเรือสองแคม ระวังจะตกน้ำนะจ้ะ g#046 g#046