GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จีเอ็มอ่านด้วยนะ ถ้าเป็นไปได้..

white_monkey

• Newbie
  • *
รู้จักเกมนี้ตอนป.4  ย้ำนะป.4   โคตรหนุกอ่ะช่วงนั้น ถอยหลังไปน่าจะปีราวๆ ปี50-51
คาเดทมีดาวเหลืองๆบนหัวด้วย น่ารักจาด555555

ก็แค่เด็กประถมจะเอาเงินจากไหนมาเติมเกมส์ ให้เทพๆ เท่ๆเหมือนผู้เล่นคนอื่น  ก็หนีไม่พ้นการเติมเอาเด็กเส้นมาขาย จากเงินค่าขนมไปโรงเรียน
นั่นคือปัญหาแรกของเรา ในวัยนั้น ซึ่งโอเค เรายอมรับที่จะเติมไม่ได้ว่าระบบเกมส์ว่าดูดตังผู้เล่น

พอเล่นมาสักพักจนถึงช่วงจุ6 แม่งตัน ไม่รุ้จะทำไรต่อ มายืนออนไปวันๆ  ไม่นานนักจีเอ็มได้ จุดประกายความคิด จุติอาชีพ14 ....
โอเคกูเลิก 5555555   ไม่ใช่อะไรหรอก คือเรายังเรียนมัธยมอยู่ ซึ่งเห็นว่าเกรดสำคัญการการนั่งเล่นเกมนี้ เลยหยุดเล่นไปสักพัก เพื่อทำเกรด เข้าเรียน ม.4

พอกลับมา ระบบก็เริ่มเปลี่ยนไปเรื่อยๆ คล้ายว่า ระบบเกมส์เริ่มซัพพอตผู้เล่นที่เติมเงิน มากจน ผู้ที่ไม่เติม หรือ เติมไม่มาก ตามไม่ทัน(ที่พูดได้เพราะ เราเติมสนับสนุนเกมส์เพียงเด็กเส้น ซึ่งมันตามผู้เล่นที่เติมหยอดตู้ไม่ทันจริงๆ ห่างชั้นเกินไป)

จนรู้สึกว่า กูก็ยังเรียนมัธยมอยู่เลย ใกล้เข้ามหาลัยแล้ว เอาเงินจะมาเติมเกม ไปสมัครสอบ เรียนพิเศษ ดีกว่า

แล้ววันนี้เข้ามหาลัยได้ มีที่เรียน เรียนมาปีกว่าแล้ว  แล้วมาเจอกับUI แบบนี้ ไม่รู้จะบอกกับจีเอ็มยังไงดี ถึงความรู้สึก555555

ไม่ว่าอะไรพวกนายก็พัฒนาเกมส์ต่อไป   แต่เราว่ามันถึงจุดที่เรากับอสุราไปด้วยกันไม่ได้ล้ะ

บ๊ายบายยย 555555555555 woon_bye woon_bye woon_cry woon_cry

A+

• Personal ID 🔐
  • Jr. Member
  • **
เอาเข้าจริงตอนจิตแห่งอาชีพเข้ามาเซิร์ฟคณ 300 เป็นเดือนๆ จากกิจอะไรซักอย่างมั้งจำมิค่อยได้  เล่นแป้บเดียวก็เวล99ละ  แต่ก็มีหลายคนขี้เกียจเวล แต่สุดท้ายก็ต้องเวล แล้วดันมาเก็บช่วงหลังๆ ก็เลยเวลยาก. สนุกดีนะช่วงนั้น แมพไม่พอเวลอะ นั่งต่อคิวกันไป แล้วก็ยกพวกมาตีกัน สุดท้ายก็ไม่ได้เวล ตอนนี้นะเหรอ ประกาศหาคนไปเวลเล่นยังไม่มีคนไปเลย ฮ่า ๆ ความสนุกหายไปหมดละ พูดได้แค่คำๆนี้ ลาก่อนนะ อสุรา ออนไลน์