GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จากในผู้เล่นยุก Project One

vongola primo

• Newbie
  • *
ขอเกริ่นเรื่องด้วยคำว่า  เป็นที่น่าเสียใจมากครับที่ผมกลับมาเล่นในวันนี้แล้วรู้สึกหดหู่กับเกมที่ตัวเองเคยและชื่นชอบมากๆในสมัยยังเด็ก
  woon_cry
 - ประการแรก ที่ผมได้พบเจอคือการลดลงของผู้เล่นอย่างน่าใจหายครับ  เมื่อช่วงที่กลับมาเล่นในปี 2555 เกมยังพอจะมีคนเล่นอยู่มากพอสมควรทั้งหาของง่ายและสังคมที่ยังมีการประกาศขายของรับของเป็นจำนวนมาก  แต่ในปัจจุบันนี้ผมได้กลับมาเล่นแล้วกลับกลายเป็นคนละเรื่องกันไปเลยครับ  คนเล่นในเกมลดน้อยลงเป็นจำนวนมากครับโดยที่พวกเราและคาดว่าทางทีมงานนั้นรับรู้กันเป็นอย่างดีครับ
woon_hurt

- ประการที่สอง คือการปรับและเปลี่ยนไปของระบบ  ไม่ใช่เรื่องไม่ดีครับการเปลี่ยนแปลงนับเป็นสิ่งที่ดีแตกหาก ณ ที่นี้มันมากเกินไปจนทำให้ในบางครั้งเกิดความไม่พอในระบบใหม่ๆหรือการปรับสกิลใหม่ๆนั่นเองตัวอย่างเช่น  สกิลเกราะเวทย์ในที่นี้คือการปรับให้หายไปเมื่อโดนโจมตีในระดับหนึ่งในขณะที่เมื่อก่อนนั้นจะไม่มีการหายไปของเกราะเวทย์อย่าในปัจจุบัน  น้ำยาหนูขี้เกียจเก็บของเป็นการปรับเปลี่ยนให้ผอบหรือที่หลายๆคนเรียกสัตว์เลี้ยงแสนรักมาเก็บของให้แทนในขณะที่เมื่อก่อนของจะถูกดูดเข้าตัวเมื่อมอนเตอร์ตายโดยมีเป้าหมายมีที่ตัวของเพลย์เยอร์คนนั้น   และอีกตัวอย่างมีผลกระทบมากในผู้เล่นระดับสูงที่ได้มีเซตพื้นฐานใส่คาดว่าทางทีมงานคงทราบกันดีอยู่แล้วถึงเรื่องนี้เพราะปรับเปลี่ยนเองนี่เป็นอีกหนึ่งในความไม่พอใจในการปรับเปลี่ยนและยังมีอีกมากมายที่กระผมไม่สามารถนำมาบอกกล่าวได้ ณ กระทู้นี้เนื่องจากตัวของผมเองไม่ได้สัมผัสมาสักเท่าไหร่เพราะพึ่งกลับมาเล่น
   woon_no
 - ประการที่สามมาคือบอร์ดพูดคุย  เรื่องเล่าอสุรา  หากใส่ใจเพิ่มอีกสักหน่อยทีมงานจะรู้ถึงปัญหาต่างๆของผู้เล่นเป็นอย่างดี  เพียงทางทีมงานสละเวลามาตอบกระทู้ของผู้เล่นไม่ว่าจะไร้สาระเพียงใดก็จะมาตอบ จะเป็นการสร้างสัมพันธ์อันดีแก่ผู้เล่นและทีมงาน แต่ในที่นี้ผมได้เจอคือเข้ามาอ่านกระทู้ของหลายๆท่านเป็นสัปดาห์ๆบางกระทู้เป็นหลายสัปดาห์ทางทีมงานไม่ได้เข้ามาตอบหรือไขข้อข้องในของผู้เล่นเลยแม้แต่น้อยนี่จึงเป็นอีกจุดที่ทำให้ผู้เล่นเบื่อหน่ายและคิดว่าไม่ได้รับการใส่ใจจากผู้พัฒนาอย่างจริงจัง
  woon_sad2
 - ประการที่สี่ คือ การที่ตอนนี้ตัวเกมจากเมื่อก่อนไม่ใช่ Pay To Win แต่ในปัจจุบันนี้เกมกลับกลานเป็นรูปแบบกึ่งๆ Pay To Win ไปแล้วจากที่เห็นคือของตู้ที่ระดับพลังสกิลและความสามารถนั้นเรียกได้ว่าอภิมหาโกง  และการที่จะให้ได้มาซึ่งอุปกรณ์ตู้นั้นผู้เล่นจะต้องเติมเงินละสุ่มของภายในตู้ซึ่งแตกต่างจากในสมัยที่ผมเล่นมาในตอนแรกของเงินโซลนั้นมีเพียงแฟชันที่ใส่แล้วสวยงามไม่ใช่เพิ่มค่าพลังในระดับที่หลายๆคนบ่นว่ามันโกงแบบนี้
 woon_angry

กระทู้นี้ทั้งหมดเพื่อเล่าสิ่งที่เห็นและได้รับฟังมาเป็นความคิดเห็นของผมเพียงผู้เดียวหากขาดตกบกพร่องหรือคำใดไม่เหมาะสมร้ายแรงก็ต้องขอกราบขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย 
ปล.ผมรักเกมนี้และเสียดายเกมนี้มากถ้ามันต้องปิดตัวลงด้วยเหตุผลแบบเดียวกับเกมอื่นๆที่เคยมีมา  เหตุที่ผมนับตัวเองเป็นผู้เล่นเก่าเนื่องจากผมเล่นเกมนี้ตั้งแต่ผมอยู่ ป.5 จนตอนนี้ผมขึ้นมหาวิทยาลัยปี 3 แล้ว และตั้งแต่ตอนเริ่มเล่นคือเกมนั้นพึ่งเปิดได้ไม่กี่เดือน  หากใครไม่เห็นด้วยสามารถตำหนิติติงได้ครับ และต้องขออภัยด้วยหากทำให้ใครไม่พอใจ    woon_yes

Anti

• Newbie
  • *
เห็นด้วยครับ กลับมาเล่นนึกว่าโหลดผิดเกมครับ  g#028

JJ1B

• Newbie
  • *
เหมือนตัวเกมส์จะสนับสนุนการจ่ายเพื่อชนะแบบอ้อมๆด้วย..

su10000

• Newbie
  • *
เสียใจและเสียดายมากๆเหมือนกันครับ + ตอนนี้เริ่มเสียความรู้สึกกับทีมงานชุดนี้มากๆเลย  woon_bye woon_bye woon_bye