GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มีด 99 จุติ 6 ไม่ต่างอะไรกับมีด 66 ธรรมดาเลย จริงหรือไม่

ก่อนจะปรับมีด 99 จุติ 6 ราคา 400-600 เอม เพราะ ว่า มันเพิ่มแม่น 999  แถมยังมีดาเมจที่2 ที่สามารถทะลุเกราะได้
แต่ตอนนี้ เอา แม่น 999 ออก ไม่ว่าหรอกนะ ยังมี ดาเมจที่ 2 ไม่ทะลุเกราะ แถมทอนดาเมจ 40%  ปกติแอส ไม่พึ่ง มีด 99 ก็ตีพาลาไม่เข้าอยู่แล้ว ปรับแบบนี้ เก้งทุกคนครับท่าน ต่อให้มันตี ข้างละ 10 ครั้งก็เหอะครับ แอสกาก มาก ไม่สมกับเป็น แอสเลย แอสแซนซิน ที่แปลว่านักฆ่า ตอนนี้ กลายเป็นบ้วย ประจำเกม แทนซาปไปแล้วครับท่าน

คนเลิกกันเป็นบรือ ขายกำไลเงินนอกกันกระจาย ให้มันได้แบบนี้สิครับ อสุรา จบแน่ครับ ผม ขอตั้งชื่อแพทนี้ว่า แพทอวสานอสุรา นะครับ
 woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye

ไม่ทะลุเกราะความหมายคือไรครับ

แต่ก่อนแทพที่แล้ว มีด 99 สามารถโจมตีทะลุ เกราะ ทะลุบัพโล่02 ทะลุ บัพโล่พสุธา ทะลุแม้กระทั่ง สกิวต้านโป๊ะของพาลา ครับ  แทพที่แล้ว หลังจากปรับแบบนี้ ไปดูราคามีด 99 จุติ6 สิครับ ในตลาดมันเหลือเท่าไหร่ คนทะยอยขายของแอสทิ้งกันกระจาย หันไปเล่น วิ พาลา กันหมด ครับ  ผมคนหนึ่งที่มีมีด 99 ถึงจะยศไม่ถึงจักรพรรด แต่ก็ จุ 6 ซื้อมา ราคา 350 เอม ตอนนี้ เหลือ 150 เอม ขายก็ไม่มีใครซื้อ คิดดูเอาครับ มันกากมากแค่ไหน  woon_hurt woon_hurt woon_hurt

แต่ก่อนแทพที่แล้ว มีด 99 สามารถโจมตีทะลุ เกราะ ทะลุบัพโล่02 ทะลุ บัพโล่พสุธา ทะลุแม้กระทั่ง สกิวต้านโป๊ะของพาลา ครับ  แทพที่แล้ว หลังจากปรับแบบนี้ ไปดูราคามีด 99 จุติ6 สิครับ ในตลาดมันเหลือเท่าไหร่ คนทะยอยขายของแอสทิ้งกันกระจาย หันไปเล่น วิ พาลา กันหมด ครับ  ผมคนหนึ่งที่มีมีด 99 ถึงจะยศไม่ถึงจักรพรรด แต่ก็ จุ 6 ซื้อมา ราคา 350 เอม ตอนนี้ เหลือ 150 เอม ขายก็ไม่มีใครซื้อ คิดดูเอาครับ มันกากมากแค่ไหน  woon_hurt woon_hurt woon_hurt
เซิร์ฟไหนครับไม่ถึง150m ถ้าใต้มาขายผมก็ได้ ทะลุเกราะมันไม่ทะลุแค่02นะ ก็สมควรแล้ว แรร์99แก้ทางแรร์99

เซิร์ฟไหนครับไม่ถึง150m ถ้าใต้มาขายผมก็ได้ ทะลุเกราะมันไม่ทะลุแค่02นะ ก็สมควรแล้ว แรร์99แก้ทางแรร์99

โอเค ครับ ผมเข้าใจแระ งั้นผมเลิกเล่นครับ ขายเงินนอก ตัวจิต14 จุ6 มีด 99 1 เล่ม 3000 บาท สนใจ PM มาเลย

chawa6769

• Newbie
  • *
ก่อนจะปรับมีด 99 จุติ 6 ราคา 400-600 เอม เพราะ ว่า มันเพิ่มแม่น 999  แถมยังมีดาเมจที่2 ที่สามารถทะลุเกราะได้
แต่ตอนนี้ เอา แม่น 999 ออก ไม่ว่าหรอกนะ ยังมี ดาเมจที่ 2 ไม่ทะลุเกราะ แถมทอนดาเมจ 40%  ปกติแอส ไม่พึ่ง มีด 99 ก็ตีพาลาไม่เข้าอยู่แล้ว ปรับแบบนี้ เก้งทุกคนครับท่าน ต่อให้มันตี ข้างละ 10 ครั้งก็เหอะครับ แอสกาก มาก ไม่สมกับเป็น แอสเลย แอสแซนซิน ที่แปลว่านักฆ่า ตอนนี้ กลายเป็นบ้วย ประจำเกม แทนซาปไปแล้วครับท่าน

คนเลิกกันเป็นบรือ ขายกำไลเงินนอกกันกระจาย ให้มันได้แบบนี้สิครับ อสุรา จบแน่ครับ ผม ขอตั้งชื่อแพทนี้ว่า แพทอวสานอสุรา นะครับ
 woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye

เห็นด้วยคับ

เอิ่มไม่ได้บอกว่าให้เลิกนะครับ พื้นฐานตัวละคร จิตครบ หลบต่ำๆ 400 แอสจิตครบหน้ากากมอง ทำแม่นได้ 800+ สบายๆอยู่แล้ว มีด99 โจมตี02ไม่ทะลุ ก็ไม่ใช่ ขนาดผมใส่02 ยังโดนแอสแหวนไฟตีตายบ่อยๆ แทบจะ 8/10เลยด้วยซ้ำ มันไม่ได้กากอะไรขนาดนั้น ไว้ลองเข้าเซิร์ฟหลักละลองเองดีกว่าครับ

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
  • Full Member
ปรับก็ดีน่ะผมว่า เพราะมันจะเว่อเกินไป มีดอะไร แมร่งตีเข้าหมดทุกอย่าง
และอีกสักพักก้จะมีผู้รู้(ดี)  มาตอบว่า ก็เพราะมันมีด99 ก็สมควรแล้ว (จำได้เคยมีคนตอบมาแบบนี้เด่วไป คุ้ย ก่อน)

ปกป้อง ชอบปกปิด

• Newbie
  • *
  • ข่อยบ่ ย่าน
มิงเมานำ้กระท่อมเปล่า? พุดถึงเเหวนไฟเองเเท้ๆๆ เเอสทุกตัวต่อไปก็ต้องทำเเหวนทุกตัวเหรอ ? woon_huh woon_huh woon_huh

เอิ่มไม่ได้บอกว่าให้เลิกนะครับ พื้นฐานตัวละคร จิตครบ หลบต่ำๆ 400 แอสจิตครบหน้ากากมอง ทำแม่นได้ 800+ สบายๆอยู่แล้ว มีด99 โจมตี02ไม่ทะลุ ก็ไม่ใช่ ขนาดผมใส่02 ยังโดนแอสแหวนไฟตีตายบ่อยๆ แทบจะ 8/10เลยด้วยซ้ำ มันไม่ได้กากอะไรขนาดนั้น ไว้ลองเข้าเซิร์ฟหลักละลองเองดีกว่าครับ

biphone1

• Newbie
  • *
ผมเองก็ แฟนคลับ แอสตัวจริง
ไร้สิ้น 2 ข้าง +15 กับ +16
ของฟิวอัตราโปะ ทั้งตัว +15+16 

ถามว่าปรับแบบนี้มันจะกากแค่ไหน กากมาก

ชาป
ผมบอกได้เลยว่า ชาปชนะขาด  ชาปหลบเท่าไหร่ แม่นเท่าไหร่
แถมยังมีสกิลมองเห็นพราง แถมเสื้อทำให้ศัตรูติดอัมพาต บอกตรงๆชนะขาด
เทร
สำหรับ เทร ยังพอๆกัน แต่ถ้าเทรหลบเยอะ อัตราโปะเยอะ แอสก็ไม่เข้าเหมือนกัน
มีทั้งจะโกน หมอกควัน แล้วแอสจะตีเข้าเหลือเท่าไหร่
เบอ
แอสมันแพ้คลุม 99 อยุ่แล้ว ยิ่งทอนดาเมจมา ยิ่งไปกันใหญ่
เบลด
เบลดมันคู่ปรับอยุ่แล้ว อันนี้ เสมอๆ
พ่าลา
พาลาชนะขาด ขนาด ตอนที่ผมเล่นพาลา ไม่ทอนดาเมจ ยังตีไม่ค่อยจะตาย ใส่ฆ้อน ออฟโชค คริแถบไม่ออก
แล้วนี่ยิ่งมีทอนดาเมจ โอ๋ สบายๆ แต่พาลาแพ้วิ ผมจึงไปเล่นแอส
วอ
ถ้าไม่ใส่ไสยเวท แอสชนะๆง่ายๆอยุ่เหมือนกัน แต่บางคนก็ แก้ว 99 อัญเชิญโกเลม สายสาป อันนี้ก็แพ้อยุ่เหมือนกัน
วิ
แอส แพ้ขาดสำหรับตอนนี้ แล้วยิ่งมีทอนดาเมจ โล่02 ตะกรุด  กรงเพลิงก็จบ ยิ่งแอสเด่วนี้ใส่โมนีแต๊ก แอสแถบไม่อยุ่ในสายตาวิเลยด้วยซ้ำ
พระ
อันนี้สำหรับ ยังไม่ปรับมีดไร้สิ้นสุด แอสชนะขาด พรางตี ไร้สิ้นตี เข้าเต็มๆพุ่งทีเดียวตาย
แต่จากนี้ไป แพ้ขาดถ้าไม่มี แหวนน้ำ แสงเทพ ทวน พะมีโล่ 02 หลบเยอะอีก แอสจะไปตีเข้าเท่าไหร่
เซน
เซนชนะขาด ถ้าชำนาญการฆ่า 10 ระบบทอนดาเมจ ตะกรุด ทอนดาเมจติดตัวอีก 50% โล่ 02 01  เซนสายหลบอีกจะเข้าเท่าไหร่กัน
เซนแทงๆมั่ว ติดชำนาญฆ่า ก็ตายหมด จากที่ผมคำนวน แอสจะตี เซนเข้า เบาม๊ากๆโดยที่คุณคิดไม่ถึงแน่
เซนเลือดต่ำว่า 30% เมื่อไหร่ ติดตะกรุด 50% ระบบทอนดาเมจ 60% ทหารอดทน 50% ใส่โล่ 01 คลุม 99 แหวนไฟก็ตีเข้าไม่เกิน 2000+

อันนี้หมายถึงว่า 1-1 นะ

อันนี้พูดถึง ในกรณี ที่ของ full ทั้งหมด อันนี้เป็น ทฤษฏีเท่านั้นแต่ผมว่าน่าจะใกล้เคียงสุดจากการทดสอบจากนรก
จะเห็นได้เลยว่า แอสหลังจากปรับครั้งนี้  ไปเดินตีวุ้นเล่นได้เลย

เอาแม่น 999 ออก เอาโปะ 50% มาแทน ก็ยังดี อย่างน้อยๆ ก็ยังพอเอาไปหักลบกับ วิ พาลา เทรได้บ้าง สมกับเป็น ของ 99 จุ6 หน่อย แค่ค่าจุก็ปาไปกี่บิลแล้วพ่อคุณ แบบนี้ ใครเขาอยากจะเติมซื้อลองของมาใส่มีด 99 ละครับ ไปใส่มีด64 หรือมีด 94 ไม่ดีกว่าหรอ ครับ ไม่ต้องเปลืองลองของด้วย

_T_T_T_

• Full Member
เอาแม่น 999 ออก เอาโปะ 50% มาแทน ก็ยังดี อย่างน้อยๆ ก็ยังพอเอาไปหักลบกับ วิ พาลา เทรได้บ้าง สมกับเป็น ของ 99 จุ6 หน่อย แค่ค่าจุก็ปาไปกี่บิลแล้วพ่อคุณ แบบนี้ ใครเขาอยากจะเติมซื้อลองของมาใส่มีด 99 ละครับ ไปใส่มีด64 หรือมีด 94 ไม่ดีกว่าหรอ ครับ ไม่ต้องเปลืองลองของด้วย
+1 +2 +3 +4 +5 +6 +7 +8 +9 +0.0