GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สอบถามเรื่อง เกราะชาร์ป95ครับ

ผู้เฝ้ามอง

• Newbie
  • *
คือผมมี เกราะเทพอัสนี   ตอนนี้จุ6อยู่  แต่พอใส่ ปรากฏว่า ใช้ทักษะ เทพอัสนีสถิต แล้ว เกราะหลุด(1-2นาทีเอง)  ติดอัมพาท ทั้งๆที่ จุติเกราะ6รอบแล้ว

เลยอยากรู้วิธีแก้ หรือ  หมดปัญญาแล้วกับอาชีพนี้ครับ   แค่ใส่เกราะกะวุ่นวายมากมาย  ทั้งกินเอมพี ทั้ง ติดสถานะ  ต่างๆ  ไหนจะต้อง เอาไปจุติที่ยากแสนยาก ทำไมเป็นเกราะที่เงื่อนไขการใช้ สุดๆของความวุ้นวาย ครับ

╭∩╮ʕ●ᴥ●ʔ╭∩╮

• เศกเล่นบอร์ดน้ะเเจ้ะ =D
  • Jr. Member
  • **
  • ลง Taunt เเล้วค่อยยิง
ถ้าจุติ6เเล้วไม่มีโอกาสที่ตนเองจะติดอัมพาตินะครับ ถ้าจะให้ผมเดา คาดว่าคงเป่นเพราะ mp หมดหรือไม่ก้ ตัวละครที่ใส่เกราะจุไม่ถึง6รอบครับ