GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดตประจำวันพุธที่ 12 กันยายน 2555

TAMA

• Sr. Member
รายการอัพเดตประจำวันพุธที่ 12 กันยายน 2555

1. อาวุธแรร์
1.1 ค้อน Rare 2 lv 64
เปลี่ยนชื่อเป็น : ค้อนทุบหัวตุ่น
ทุบหัวตุ่นเป็นการละเล่นของเด็กยุคใหม่ที่จะใช้ค้อนไล่ทุบหัวตัวตุ่นตามรู
- เพิ่มพลังโจมตีเวทย์ 38 - 77
ความสามารถ : สร้างความเสียหายเพิ่มเติมต่อเป้าหมายที่เป็นธาตุดิน 10% และเป็นประเภทสัตว์อีก 15%

1.2 ลูกตุ้มผู้เฝ้ามองแห่งไฟ
อาวุธที่ทำขึ้นจากส่วนปลายของลูกตุ้มเหล็กที่ไว้ล่ามสุนัขไฟของเทพอิกนัส
- เพิ่มพลังโจมตีเวท 35 - 71
ความสามารถ : หากเป้าหมายเป็นธาตุไฟจะเพิ่มโป๊ะเชะขณะโจมตีให้ 10%"

2. รายการแก้ไข
2.1 แก้ไขทักษะพยุหดารา เมื่อ monster ล๊อกเป้าหมายพยุหดารา หากเป็น boss ไอเทมจะเข้าตัวโดยตรงเมื่อฆ่า boss ได้
หากเป็น monster ทั่วไป และผู้ใช้กดหนูขี้เกียจเก็บของ ของจะต้องเข้าตัวผู้ใช้

2.2 ปรับปรุง ทักษะพยุหดารา ให้มีความสมดุลมากขึ้น
     1. ตัวทักษะจะมีระยะหลังใช้ 5 วินาที
     2. กับดักจะโจมตีทุก ๆ 2 วินาที (ใช้อาวุธบิน 1 อัน ต่อ 1 เป้าหมาย)
     3. หากกับดักถูกโจมตีโดยเวท จะทำให้กับดักถูกทำลายทันที
     4. เปลี่ยนการคำนวณอัตราโป๊ะเชะ โดยให้คำนวณจากค่าโป๊ะเชะของตัวละครเท่านั้น

หมายเหตุ : รายละเอียดอาจมีการเปลี่ยนแปลง

ประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2012, 20:08:46 โดย จีเอ็มทามะ »

...สักวันก็ต้องเลิกไป...

• Newbie
  • *
  • "ความแตกต่างทำให้โลกนี้มีสีสัน"
เผ่าอสุรามาเมื่อไรน่ะครับ g#015
"ต่อให้รู้ว่าโลกทั้งโลกจะแตกสลา­ย  แต่รักฉันยังไม่ตายยังอยู่ตรงที่เดิม"
"อยากให้เธอรู้ว่ารักของฉันมันเป็นของเธอ  ถึงแม้ว่ารู้ ว่าวันพรุ่­งนี้เธอห่างไกล"
" แต่ใจยังเป็นของเธอ"

-_panda_-

• Full Member
           อนาคตจะมีการปรับเปลี่ยนสกิลแอส เพื่อรองรับสายปาดาวล้วนๆรึป่าวครับ  g#046

-_panda_-

แล้วสกิลตัดชีพจรของแอส มีผลกับอาวุธบินด้วยรึป่าวครับ หรือใช้ได้แค่กับมีด  g#046

0890361543

• Newbie
  • *

woon_angry  " ขายของไม่ได้คราบบบบ ดูให้ด้วย เด็งออกจากเกมตลอดเลย " woon_angry

0890361543

• Newbie
  • *

woon_angry " ตอบผมหน่อยสิครับ GM ทำไหมถึงขายของในตัวไม่ได้ครับ "  woon_angry

DarkEagle

• DarkEagle
 มันโหดดีน๊ะ ดาว+พิษ  อนาตคมีคนโวยแหงๆสายนี้ รับรองได้  woon_sunny

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ของเผ่าอสุรากากมากเลยอ่ะ เซ็งขี้ สายเวทย์ไม่มีเกราะให้ใส่ได้เลย ยังดีใส่ลูกแก้ววอได้แต่ไม่มีเกราะป้องกัน
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

CacAloz

แล้วสกิลตัดชีพจรของแอส มีผลกับอาวุธบินด้วยรึป่าวครับ หรือใช้ได้แค่กับมีด  g#046

ใช้ได้ครับ แต่จะต้องเข้าประชิดตัวเช่นเดียวกับการใช้มีด

CacAloz

อนาคตจะมีการปรับเปลี่ยนสกิลแอส เพื่อรองรับสายปาดาวล้วนๆรึป่าวครับ  g#046

อย่างว่านะครับ เป็นเรื่องของอนาคตผมยังไม่สามารถฟันธงได้ แต่เชื่อได้ว่ามีทางพัฒนาไปได้อีกไกลครับ กับสายอาชีพต่างๆ

_-I-JaMes-_.PK

• Jr. Member
  • **
  • So Bad

อย่างว่านะครับ เป็นเรื่องของอนาคตผมยังไม่สามารถฟันธงได้ แต่เชื่อได้ว่ามีทางพัฒนาไปได้อีกไกลครับ กับสายอาชีพต่างๆ
ปรับทั้งที่ ท่านไม่ปรับให้สมดุลจริงๆเลยล๊คับ พยุหดารา ดาเมจตีมอน 15เค+ แรงเวอร์ๆ

♥ เฟสกลุ่มอสุราวันวาน จ้า เข้ามาพูดคุย หาปาร์ตี้ แนะนำเควสกันได้ที่นี่น๊า ♥
https://web.facebook.com/groups/665615490207833/

peraput12345

• Jr. Member
  • **