GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แผนการปรับเปลี่ยนระบบสงครามชิงปราสาท

บุคคลทั่วไป · 112 · 33680

siratee

• Newbie
  • *

3eCausez

• Full Member

ปัญหาสงครามชิงปราสาทที่มันเกิดขึ้นไม่ใช่เพราะสายเวทย์สามารถใช้สกิลโกยเเน่บได้ มันเกิดจากการรีบ้านมากกว่า ส่วนเรื่องความเท่าเทียม ของสายกายภาพเเละสายเวทย์ในวอร์นั้น สายเวทย์สามารถ โกยเเน่บในวอได้ทําให้ความคล่องตัวสูง ทีมงานลืมคิดไปรึเปล่าครับ ว่าสายกายภาพเองก็สามารถได้รับบัพบทเพลงสรรเสริญจากพระ ที่ช่วยให้เพิ่มพลังโจมตีเข้าไปอีก ในขณะที่สายเวทย์ไม่ได้อะไรเพิ่มเลย ดังนั้นผมว่ามันเท่าเทียมกันเเล้วที่สายเวทย์จะสามารถโกยเเน่บในวอร์โดยไม่ลดพลังโจมตีเวทย์ เเต่ถ้าหากทีมงานยืนยันจะปรับเเบบนี้ ผมขอเสนอละกันให้สายเวทย์ได้รับความสามารถเพิ่มจากบทเพลงสรรเสริญจากพระให้เพิ่มพลังโจมตีเหมือนที่เพิ่มให้สายกายภาพครับ มาอ่านเเล้วเอาไปคิดดูด้วยนะ ว่าปัญหาสงครามขิงปราสาท มันเกิดจากที่สายเวทย์โกยเเน่บในวอร์ได้หรอ? เเละ ความเท่าเทียมของสายภาพเเละสายเวทย์นะในวอร์ในความจริงเเล้วมันเป็นยังไง  g#031

เพื่อนๆสายเวทย์ที่ไม่เห็นด้วยกับการปรับสกิลโกยเเน่บในสงครามชิงปราสาทไปเเสดงความคิดเห็นกันได้นะครับที่กระทู้ด้านล่างนี้
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=18715.msg339820#new

ไว้หน้าใหม่ดีกว่า  g#031

•Insomnia' •

• un' :)

ปัญหาสงครามชิงปราสาทที่มันเกิดขึ้นไม่ใช่เพราะสายเวทย์สามารถใช้สกิลโกยเเน่บได้ มันเกิดจากการรีบ้านมากกว่า ส่วนเรื่องความเท่าเทียม ของสายกายภาพเเละสายเวทย์ในวอร์นั้น สายเวทย์สามารถ โกยเเน่บในวอได้ทําให้ความคล่องตัวสูง ทีมงานลืมคิดไปรึเปล่าครับ ว่าสายกายภาพเองก็สามารถได้รับบัพบทเพลงสรรเสริญจากพระ ที่ช่วยให้เพิ่มพลังโจมตีเข้าไปอีก ในขณะที่สายเวทย์ไม่ได้อะไรเพิ่มเลย ดังนั้นผมว่ามันเท่าเทียมกันเเล้วที่สายเวทย์จะสามารถโกยเเน่บในวอร์โดยไม่ลดพลังโจมตีเวทย์ เเต่ถ้าหากทีมงานยืนยันจะปรับเเบบนี้ ผมขอเสนอละกันให้สายเวทย์ได้รับความสามารถเพิ่มจากบทเพลงสรรเสริญจากพระให้เพิ่มพลังโจมตีเหมือนที่เพิ่มให้สายกายภาพครับ มาอ่านเเล้วเอาไปคิดดูด้วยนะ ว่าปัญหาสงครามขิงปราสาท มันเกิดจากที่สายเวทย์โกยเเน่บในวอร์ได้หรอ? เเละ ความเท่าเทียมของสายภาพเเละสายเวทย์นะในวอร์ในความจริงเเล้วมันเป็นยังไง  g#031

เพื่อนๆสายเวทย์ที่ไม่เห็นด้วยกับการปรับสกิลโกยเเน่บในสงครามชิงปราสาทไปเเสดงความคิดเห็นกันได้นะครับที่กระทู้ด้านล่างนี้
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=18715.msg339820#new

ตอบได้หล่อจุงเรยา   #038 #038

3eCausez

ตอบได้หล่อจุงเรยา   #038 #038
ไปเม้นในบอดเราด้วย อันอัน g#029

<aDminRAMA> SilverBorn

• Jr. Member
  • **
  • เกมมาสเตอร์แถสตอเบอllxa@อสุรา.คอม
ห่วยกว่าเดิมอีก จุดบกพร่องเยอะแท้
เลิกๆกันไป อดีตจีเอ็มแนะนำ 555

-:-YouDa-:-

• Newbie
  • *
แล้วถ้างี้วิตีเทร ยังไงก้อโดนหยุดเวลาของเทรอ่ะเส่ะๆคะ
ลายเซ็นมีขนาดใหญ่เกินไป

--GameZ"

• **
ทำไมต้องให้ ฝ่ายบุกตีกันได้

แบบนี้ก้อนัวเนีย แลคๆๆๆ ค้างๆๆ กันระนาว
 สงครามแบบนี้ กลับไปสู่ การวอ ครั้งแรกๆ รึป่าว

stopgameindy

• บุคคลทั่วไป
อ้างถึง
5 ฝ่ายบุกจะมีอะไรช่วยในการบุกบ้าง
ตอบ : ณ แผนตอนนี้ยังไม่มีนะครับ แต่ลองเสนอมาดูกันว่าอยากให้มีตัวช่วยแบบไหน
อ้างถึง

ผมว่าให้มีกล่องสุ่มตีแบบในแบทน้่จะดีนะครับ     แล้วมีสกิลสุ่มได้มั้ยครับ เช่น  หายตัว 30 วิ, อมตะ 30 วิ นาที, ใบ้,  เพิ่มบัพทั้งหมด 1 นาที(+โจมตี+โป๊ะ+ป้องกัน+หลบ), ลดทักษะทั้งหมด 1 นาที(เช่นลดโจมตี ลดป้องกัน ลดหลบ) ,เพิ่มเลือด50% ,ลดเลือด50%,ไม่ก็เปิดกล่องแล้วตายเองเลย   เอาแบบใช้ได้ทั้งสองฝ่าย บุก รับ ใครอยากลองตีก็เสี่ยงดวงเลย  มีทั้งแบบดีและไม่ดีอย่างละครึ่ง   กล่องต้องมีพอสมควร ไม่เยอะไป ไม่มากไป

น่าสนครับจะลองเอาไปปรึกษากับโปรแกรมเมอร์ดู ^^

อิบ้าาา

• UNsmile.❦
  • **
• เงื่อนไขเกี่ยวกับการเปิดดันเจี้ยนปราสาทใหม่
- การเปิดดันเจี้ยนจะต้องใช้เงินบิลล่า และทรัพยากรณ์จำนวนนึง
- ผู้ที่สามารถเปิดแผนที่ จะต้องมียศ หัวหน้า / รองหัวหน้า / ขุนพล
- การเปิดดันเจี้ยน 1 รอบจะมีสามารถใช้งานได้ 2 ชั่วโมง
- ไม่สามารถเข้าดันกิลด์ได้ก่อนกิลด์วอร์ 2 ชั่วโมง

ข้องใจเรื่องเงื่อนไขในการเปิดดันอ่ะ
ในเมื่อตีบ้านได้มาแล้วทำไมต้องเสียเงินเสียทรัพย์ในการเปิด
ทำไมต้องต้องมีระยะเวลาในการใช้งาน เพื่อ...?
ส่วนมากที่เห็นโวยๆ กันมา เรื่องการปิดดันมากกว่านะคะ
ให้แค่เจ้าบ้าน กิลพันลงเพื่อการเป็นเจ้าบ้านที่แท้จริง ก็พอไม่ได้หรอ?

_-I-JaMes-_.PK

• **
  • So Bad
หวานปาก สำหรับเบอสาย สลับวิ่งไวอย่างเรา 55555 g#039

♥ เฟสกลุ่มอสุราวันวาน จ้า เข้ามาพูดคุย หาปาร์ตี้ แนะนำเควสกันได้ที่นี่น๊า ♥
https://web.facebook.com/groups/665615490207833/

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ

Vyse..z

จีปรับเหมือนจะดีนะ ผมไปสะดุดตรงโกยไม่ได้นี่แหละ
อย่างนี้จะไปไล่ตีชาวบ้านได้ทันหรอ  g#015
เบอระเบิดคลั่ง วิ่งอย่างกับจรวด
แอส เทร ชาป ซึ่งสามารถรับเควสมีดติดพิษ(เควสเปลี่ยนเรน)ที่วิ่งไวจนถึงขีดสุดได้ [รุ้รึป่าวว่ามันทำได้] วิ่งแข่งกับเบอสบาย
วิซาร์ดขนาดโกยยังตามไม่ทัน
สายเวท เต็มที่ก็โกย พลังป้องกันหายหมดโดนสับ ยิง สอย ร่วง
ทีสิ่งที่อยากให้ปรับ ไม่ปรับซะล่ะครับเอาที่เป็นประโยชน์ก่อน  g#014
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
นับจำนวนการตีเป็นครั้งมันก็เสี่ยงดวงอยู่ดีแต่ได้ลุ้นกันถ้วนหน้า แหละน่ะ #038

แบบนี้พวกตีเร็วได้เปลี่ยบหรือป่าว

แนะนำเพิ่มครับ ผมว่านอกจากบัพคนในกิวแล้วบ้านแต่ละหลังน่าจะมีบัพให้ธงมั่งน่ะ เช่นตีแล้วติดแช่แข็ง ตีแล้วสะท้อนกลับ ตีแล้วติดมึน (แหล่มเป็น) ถ้ามีจริงจะยืนระยะเวลาตีธงไปอีกล่ะ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ทำไมต้องให้ ฝ่ายบุกตีกันได้

แบบนี้ก้อนัวเนีย แลคๆๆๆ ค้างๆๆ กันระนาว
 สงครามแบบนี้ กลับไปสู่ การวอ ครั้งแรกๆ รึป่าว

แบบนี้กิวเล็กหมดสิทธิ์เดินไปถึงธงโดนเก็บก่อน
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ