GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ: จากการรายงานบั๊กของผู้เล่น เรื่อง บั๊กสวมใส่โล่ได้ เมื่อใส่อาวุธ 2 มือ

บุคคลทั่วไป · 97 · 25213

вιiz

• Jr. Member
  • **
  • Adam Levine ♥

-:-YouDa-:-

• Newbie
  • *
คนแจ้งบัคก่อนไม่ได้ คนแจ้งวันนี้ได้
อย่างงี้เรียกว่าไลหว่า ?? g#025 g#025 g#025 g#025 g#025 g#025 g#025 g#025 g#025
อ่อลืมไปทีมงานคงมีสิทจะอ่านอันไหน ไม่อ่านอันไหน
แล้วจะให้ของกระทู้ไหน ไม่ให้อันไหนก้อได้นี่หว่า ลืมไปๆ g#034 g#034 g#034 g#034 g#034
ลายเซ็นมีขนาดใหญ่เกินไป

เกมกากกกกกกกกก

• **
  • งง
ขอเชิญท่านเปเป้ และค้างคาวไฟมา แถด้วยนะครับ ถ้าค้างคาวไฟแถไม่ออก ให้ท่านเปเป้นักแถแถเลยครับ

J_K

• Newbie
  • *
คนแจ้งบัคก่อนไม่ได้ คนแจ้งวันนี้ได้
อย่างงี้เรียกว่าไลหว่า ?? g#025 g#025 g#025 g#025 g#025 g#025 g#025 g#025 g#025
อ่อลืมไปทีมงานคงมีสิทจะอ่านอันไหน ไม่อ่านอันไหน
แล้วจะให้ของกระทู้ไหน ไม่ให้อันไหนก้อได้นี่หว่า ลืมไปๆ g#034 g#034 g#034 g#034 g#034
ง่ายๆไห้รางวัลหมวกบัคตามปกติก้อไม่มีใครว่าละ กำกึ้ดบ่มี g#035

เกมกากกกกกกกกก

• **
  • งง
ทีมงานทำอะไรไม่คิดผลที่ตามมาเลยนะครับ ผมเล่นทหารสายปืน เจอเบอดาบใหญ่ใส่โล่อีก ผมจะเอาไรไปสู้ครับ ถ้าทหารใส่ปืนละใส่โล่ได้ผมพอจะสุ้ได้บ้างนี้ไม่มีทางสุ้เลย

Mouser

• Newbie
  • *
2มาตราฐานชิป ประกาศใครแจ้งบัคจะให้หมวกบัค คนก่อนแจ้งโดนแบน คนนี้แจ้งได้เส้นเทพv2 ปัญญาอ่อนมากจีเอ็ม

3eCausez

• Full Member
หึหึ  เส้นเสิ้นอะไร กี่ครั้งละหาว่าคนนี้เส้นบ้าง คนนั้นเส้นบ้าง ถามจริงมีหลักฐานอะไรเเน่ัชัดหรอครับ ที่บอกได้ว่าเป็นเส้นจีอะ มีเเต่คํากล่าวลอยๆ ไม่มีนํ้าหนัก ไร้สาระสิ้นดี  g#030

ĈŸß€®ĿËă◕‿ •

• **
  • Vip Member
อยากให้คนที่บอกแจ้งก่อน เอาหลักฐานการแจ้งมาโชว์กันหน่อยครับ จะด้รู้ไปเลย ผมก็อยากเห็นเหมือนก่อน ไม่ได้เข้าข้างใครนะ

เอามาให้กันดูเลยครับ ผมก็อยากจะดู g#017 g#017 g#017 g#017

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

• Full Member
จากการรายงานบั๊กของผู้เล่น  เรื่อง บั๊กสวมใส่โล่ได้ เมื่อใส่อาวุธ 2 มือ เช่น ดาบใหญ่ ขวานใหญ่ ไม้เท้า ลูกแก้ว ทางทีมงานได้ตรวจสอบแล้วพบว่าเป็นจริงตามที่ผู้เล่นแจ้งเข้ามา ซึ่งทำให้เกิดความเหลื่อมล้ำกันระหว่างอาชีพ ทางทีมงานได้ทำการประชุมกันและมีมติว่าจะให้สามารถใช้บั๊กในส่วนนี้ได้อย่างเสรี จนกว่าจะแก้ไขเรียบร้อย ซึ่งคาดว่าไม่เกิน วันที่ 30/5/2555 นี้

สำหรับ ผู้เล่นที่ไม่สามารถทำบั๊กได้ ทางทีมงานจะบอกวิธีการทำให้เกิดบั๊กเพื่อสร้างความสมดุลกันระหว่างผู้เล่นในสงครามชิงปราสาท

ขั้นตอนมีดังนี้
1. สวมใส่อาวุธที่ต้องการ
2. กดร่ายทักษะทำการงานต่างๆ
3. ระหว่างที่ตัวละครร่ายทักษะอยู่ให้กดสวมใส่โล่ทันที

ทั้งนี้ทางทีมงานต้องขอขอบคุณผู้เล่น muanglnw เป็นอย่างมากที่ส่งเรื่องเข้ามาผ่านช่องทาง http://support.gameindy.com/ ทางทีมงานจึงขอมอบ " กล่องเด็กเส้นขั้นเทพ V.2 " จำนวน 1 กล่อง ให้เป็นรางวัลในการแจ้งบั๊กร้ายแรงครั้งนี้

ด้วยความเคารพ

ทีมงานเกมอินดี้

เพิ่มหน้าไม้ด้วยแระกันค่ะ 
ทีหลังก่อนประกาศแนะนำให้ทดสอบทุกอาวุธแล้วค่อยประกาศนะค่ะ  g#020

ปล.บั๊คเยอะเอาโล่จริงๆเกมส์นี้  g#015
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

<aDminRAMA> SilverBorn

• **
  • เกมมาสเตอร์แถสตอเบอllxa@อสุรา.คอม

pungponkung

• บุคคลทั่วไป
 ในกรณ๊นี้การแจ้งบัคเข้ามานั้น ทางทีมงานจะให้รางวัลแก่ผู้ที่แจ้งเข้ามาทาง แจ้งปัญหาท่านแรก 

ซึ่งถ้าหาก แจ้งในบอร์ดนั้น ทางทีมงานจะไม่สามารถนำไปเป็นหลักฐาน ตรวจสอบถึงเจ้าของ Id ตัวละครได้ ค่ะ