GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คือสงสัยนะกรณีแบบนี้คือ?

M2aCl

• Newbie
  • *

untitled

• Sr. Member
ตอนแรกก็พิมพ์ดีๆนะแต่พอมาเยอะทีก็ทนไม่ไหวเหมือนกันนะครับแหม

วอท?

• เพลีย
  • Full Member
  • มีปัญหาปะ ?
ในทวิตเตอปากดีในเฟสนี่พอรู้ตัวว่าจะโดนถ่ายรูปไปทำตัวเป็นนางเอกเสแสร้งจิงนะมึงวันๆคงนั่งเย็ดแต่การ์ตูนลองเจอควยแบบจิงๆบ้างมะ

ด่าใครหรอค่ะ มีคนร้อนตัว

ไงจ๊ะนกแปดหัว ไปนกไกลค่ะๆ

งืม

• ฮี่ฮี่
  • กินปลาบ้างได้ฉลาด
ขอโทษใครคะ ไหนละคะ มาสิคะ ใครอยากได้รับคำขอโทษ พอดีไม่ใช่เซเลปเฟสบุ้ค โพสเห่าปากดีในเฟสอะค่ะ
ใครต้องการคำขอโทษคะ มาเลยค่ะ
แล้วช่วยบอกคุณคนนี้ด้วยนะคะ

พวกต่ำ ? วัดจากอะไรเหรอคะ คำพูดเหรอคะ การกระทำใครต่ำกว่าน่าจะรุ้นะคะ
ทำมาพูดดีเพลียค่ะ มาด่าเลยดีกว่าค่ะ ถ้าจะโพสเฟสแบบนี้ นึกว่าจะแน่ ที่แท้เด็กติ่ง
ใส่แว่นอีก
ดำอีก -_,-

ขอเซนเซอเฟสนะคะ เดวมีคนเข้าไปดูจะตะลึงหนังหน้าของคนมีการศึกษาค่ะ
 คุคุคุคุ

carcoiatto

• Newbie
  • *
ขอโทษนะคะ ไม่ได้มีเจตนามาทับถมอะไรอย่างนั้นนะคะ
จะไม่พูดเรื่องลิขสิทธิ์นะคะถ้าเข้าใจกันแล้วว่าลอกแบบไหนผิด แบบไหนถูก

แต่ที่มีคนไปตักเตือนและเป็นจริงเป็นจังทั้งๆที่เป็นการประกวดเล็กๆเพราะไม่อยากให้มีคนทำตามรึเปล่าคะ
คือไม่อยากให้มองเรื่องนี้เป็นเรื่องเล็กค่ะ คนไทยค่อนข้างเซนซิทีฟกันเรื่องนี้ เพราะแม้แต่ในเวทีประกวดใหญ่ๆก็มีลอกกันให้เห็น

จากที่เราอ่านก็มีคนไปเตือนแล้วแต่ทางเพื่อนของคุณเองก็ไม่ยอมรับแต่ทีแรกป่ะคะก็เลยกลายเป็นเรื่องใหญ่โตไป 
จึงไม่แปลกที่คนจะแห่กันมาทับถมพูดจาเสียหายค่ะ บางคนจากที่ไม่เคยสนใจเรื่องพวกนี้ ยังมาขอร่วมวงกับเขาด้วย
อย่างเช่นอันนี้ที่มีการเคลียร์กันทีหลัง คือลองอ่านดีๆแล้วเพื่อนของคุณค่อนข้างพูดไปในทางที่ออกประเด็นและไม่ยอมรับนะคะ
ไม่เกี่ยวกับที่ใช้คำพูดหยาบคายเลยค่ะ

ไม่ได้ประจานค่ะ แค่ยกมาเป็นตัวอย่างให้เห็นเฉยๆ

สะเด้ย.

• Jr. Member
  • **
ที่เราเข้ามาพูด เพราะเห็นว่าทุกคนในนี้ยังไม่เห็นถึงปัญหาด้านลิขสิทธิ์และเพิกเฉยกับมันค่ะ
และหากเพื่อนคุณออกมาขอโทษไม่ใช่เกรียนคีย์บอร์ดและเสียดสีในเรื่องอื่นที่ไม่ได้เกี่ยวกับเนื้อเรื่องข้างต้น (อย่างที่ฉันเห็นในเฟซบุ๊ก)
ดิฉันก็คิดว่าการที่ใช้วลี 'คนล้มอย่าข้าม' นี่มันไม่ได้ผลกับเพื่อนของคุณมั้งคะ? นี่ยังไม่ยอมรับว่าตัวเองล้มเลย

ถ้าไม่ทำตัวโทรลล์แบบนั้นคิดว่าจะมีใครอยากซ้ำเติมไหมคะ ถ้าขอโทษมันจะมีเรื่องแบบนี้ไหมคะ?
ทำไมต้องขอโทดมึง กุไม่เข้าใจ มันภาพมึงหรอ มึงต้องการอารายจากสังคมม อิติ่ง ขอโทดมึงแล้วได้เหี้ยอัลไลขึ้นมาาา
มึงแฉเพราะความสะใจ แต่มึงรุ้มั้ย ปันยาอ่อนมากกกก เรื่องเท่าคริสตอริสมดอะ มึงยังเอามาเปนประเดนแฉให้ใหญ่โต
ทำสันดารกะหรี่ อัพลงทวีต นินทาลับหลัง อัพเหี้ยไรของมึง จะเหยียบให้จมดินเลย ดูกาตุนมากไปมั้ยสัดดด
มึงบอกเปนเอกลัก พอใจที่มีอยู่ เอกลักของมึงคือขี้ฟ้องใช่ม้ายยยย เพื่อนมึงมีใครคบมึงบ้างมั้ยเนี่ย

สะเด้ย.

• **
ไอสัด ปั้นนิวบี้มาทำเหี้ยไรเยอะแยะ มึงก้ใช้ของมึงเม้นตรงๆเลยสิ ไอหัวคุ เรียกร้องความสนใจหรอสัดดดดด

สะเด้ย.

• **
ไม่พอใจ pvp DNได้ไอสัด ต่อให้เลยใส่ของส้มกากๆไปหวดมึงเลยไอสัด

untitled

ตักเตือนดีๆก้มีนะแต่พวกตักเตือนแล้วเสือกด่าด้วยก้จะไม่ทน

บัญชีของคุณถูกระงับการใช้งาน

• อย่ามาไทย
ไปพูดกับผู้ดูแลเกี่ยวกับเกมสิจ๊ะ

มาพูดกับผู้เข้าร่วมกิจกรรมทำไม "เขาไม่ได้ทำผิดกติกา" จะมาดิ้นขอคำขอโทษอะไรครัช หิวหรอ ??  g#037 เขาต้องรายงานคำขอโทษให้คุณโดยตรงหรือ ??
ผู้จัดกิจกรรมนี้ต้องเตรียมพร้อมรับมือและรับผิดชอบกับเหตุการณ์แบบนี้ครับ จัดเอง ไม่ใส่กฎกติกาปกป้องเอง ถ้าอยู่ๆมาปรับให้แพ้ก็คงแย่ครับ เอาตัวรอดเห็นๆ  woon_yes

"ผมไม่ได้ปกป้องคนละเมิดลิขสิทธิ์นะ แต่ปกป้องคนที่ไม่ได้ทำผิดกติกา จากเหล่าติ่งโง่ๆ"

ติ่งมันก็แค่สิ่งมีชีวิตโง่ๆครับคลั่งการ์ตูนออกมาปกป้องเต็มที่ แต่ปัญหาคือมันยังไม่รู้ว่าอะไรคือ "ต้นเหตุ" พิทักษ์ลายเส้นต่อไปน้อง  g#023 จุดยืนและบรรทัดฐานโง่ๆก็ชอบยัดเยียดให้คนอื่นน

ปล.ผมไม่ได้เถียงเรื่องลิขสิทธิ์หำอะไรทั้งนั้น วินโดว์และซอฟแวร์ผมก็ใช้ของถูกต้อง ... แต่ทางตรงข้าม ออกมาพิทักษ์ลิขสิทธิ์ อาจจะวินโดว์เถื่อน อ่านการ์ตูนออนไลน์อย่่างผิดลิขสิทธิ์ โดยเฉพาะพวกซับไทย By Paiking อะไรเนี้ยเคยเห็นรอบนึง โปรแกรมวาดรูปการ์ตูนบางคนยังเห็นใช้แบบ Crack อยู่เล๊ย  g#004 นึกภาพไม่ออกจริงๆ ถ้าพวกของเถื่อนออกมาปกป้อง  g#030 คงน่าขำขี้แตก 5555555555555555555555

อย่าทำตัวแบบไอ้ไทยมาก : ทำตัวเป็นศูนย์กลางจักรวาล ทุกอย่างขึ้นตรงกับตนเอง ชอบยัดเยียดบรรทัดฐานโง่ๆของตนเองให้แก่คนอื่น
ปกป้องสิ่งที่คลั่งอย่างสุดขีดไม่ลืมหูลืมตา ทำลายบางสิ่งหน้าด้านๆแต่ปากบอกปกป้องยุ่งเรื่องของคนอื่นประดุจเป็นเรื่องของตนเอง นิยมของเถื่อนแต่ดัดจริตแต๊บลิขสิทธิ์ ที่จริงไอ้ไทยคำแปลมันยาวกว่านี้นะ แต่อธิบายแค่นี้คงพอ ไทยมันก็ไทยวันยันค่ำ

ไม่ต้องมาแถจิตสำนึกหำไรหรอกเห็นเต็มเฟส เห็นพวกที่โพสๆก็ยังเกรียนฝึกหัดอยู่เลย ชอบแดกน้ำลายตัวเองเล่น  g#037

งืม

• ฮี่ฮี่
พูดมาเลยดีกว่าค่ะ ว่าที่ออกมาเรียกร้องกันนี่ ต้องการอะไรเหรอคะ
ถ้าจะให้ขอโทษ ก้ต้องขอโทษแทนเพื่อนด้วยนะคะ
อ่ะ ขอโทษแล้วค่ะ ขอโทษจากใจที่นำผลงานของผู้อื่นมาโดยไม่ได้ขออณุญาติและดัดแปลงโดยไม่บอกกล่าว

เป็นไงคะ ขอโทษแล้วค่ะ แล้วพวกคุณจบหรือยังคะ พวกคุณคิดว่าคำขอโทษนี้สามารถช่วยอะไรตอนนี้ได้เหรอคะ
ถ้าช่วยได้ก็พร้อมจะขอโทษแทนเพื่อนอยุ่แล้วค่ะ เพราะเปนเพื่อนสนิท
เอาเป็นว่าขอโทษไปแล้วนะคะ แล้วคุณจะทำยังไงให้เรื่องที่คุณด่าเพื่อนเราจบล่ะคะ
หาวิธีแก้มาด้วยนะึคะ ที่กลุ่มบุคคลของพวกคุณกดแชร์จนเป็นเีรื่องราวใหญ่โต
นี่ก็ออกมาขอโทษแทนเพื่อนแล้วค่ะ งั้นก็ช่วยแก้ปัญหาที่เกิดอยู่นี้ด้วยนะึะ
แล้วอย่าอ้างว่าจะให้ไปขอโทษทุกคอมเม้นนะคะ มันไม่ใช่แล้วค่ะ
เพราะผิดเนื่องจากติดเรื่องลิขสิท ก็ต้องไปขอโทษเจ้าของลิขสิท
จะให้มาก้มหัวแล้วขอโทษพวกคุณที่ออกมาด่าเสียดสีมันไม่ใช่นะึคะ เข้าใจนะคะ
งั้นพวกคุณที่กดแชร์และนำไปด่าตมกลุ่มตามเพจต่างๆ เคลียปัญหาตรงนี้ด้วยค่ะ
อยากจะรู้เหมือนกันว่าขอโทษแล้ว พวกคุณจะแก้ปัญหาในสิ่งที่ทำลงไปยังไง
หรือให้ไปลบภาพนั้นทิ้งคะ พวกคุณถึงจะพอใจในสิ่งที่ออกมาเรียกร้อง

ใครที่ขี้เกลียดอ่านก็ขอสรุปเลยนะคะว่า ขอโทษแล้วค่ะ จะแก้ปัญหาที่พวกคุณก่อไว้อย่างไร
มาตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

_FireFox_

• **
  • -*-
ที่ออกมาว่าเขานี่ ถ้าให้ผมเดาน่าจะ
1. ส่งไปแล้วคิดเอง วาดสวย/ไม่สวยไม่รู้ แต่มารู้ทีหลังว่าก๊อบได้เลยอยากก๊อบมั่งเพราะคิดว่าน่าจะสวยกว่ารูปแรก
2.พวกหัวศิลโลกสวยรับไม่ได้
3.อิจฉาเลิกเล่นไปละแต่ไม่อยากให้เขาได้ นักวิจารณ์ต่างๆ
4.อริ กันมาแต่ชาติปางไหน
5.คู่แข่งที่ส่งภาพประกวดด้วยกัน
6.คนที่น่าจะวาดรูปเดียวกันแต่เขาวาดสวยกว่า
7.อื่นๆ ประมาณเขาดราม่าไม่รู้เร่องอะไรกูดราม่าด้วย

ไม่ได้ว่าใครนะแต่แค่วาดรูปเองถึงกับต้องเอามาลงบอร์ดกันขนาดนี้เลยเหรอ ได้ไม่ได้ก็คิดซะว่าส่งหนุกๆไปไม่ดีกว่าเหรอครับ- -

งืม

• ฮี่ฮี่

untitled

ที่ออกมาว่าเขานี่ ถ้าให้ผมเดาน่าจะ
1. ส่งไปแล้วคิดเอง วาดสวย/ไม่สวยไม่รู้ แต่มารู้ทีหลังว่าก๊อบได้เลยอยากก๊อบมั่งเพราะคิดว่าน่าจะสวยกว่ารูปแรก
2.พวกหัวศิลโลกสวยรับไม่ได้
3.อิจฉาเลิกเล่นไปละแต่ไม่อยากให้เขาได้ นักวิจารณ์ต่างๆ
4.อริ กันมาแต่ชาติปางไหน
5.คู่แข่งที่ส่งภาพประกวดด้วยกัน
6.คนที่น่าจะวาดรูปเดียวกันแต่เขาวาดสวยกว่า
7.อื่นๆ ประมาณเขาดราม่าไม่รู้เร่องอะไรกูดราม่าด้วย

ไม่ได้ว่าใครนะแต่แค่วาดรูปเองถึงกับต้องเอามาลงบอร์ดกันขนาดนี้เลยเหรอ ได้ไม่ได้ก็คิดซะว่าส่งหนุกๆไปไม่ดีกว่าเหรอครับ- -
ไปดูในเม้นดิมายังกับอะไรบางคนมาดีๆก้เยอะนะแต่พวกอวดรู้มาทีก้ตักเตือนแบบประชดอะ