GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com
 เรื่องมันเริ่มจากที่ผมประกาศขาย ขุนแจ้ ใน ตลาดเซิฟ PK และ _ABG_(เต้ ไม่รู้ว่าใช่ชือจริงๆหรือปล่าว) ก็ออกมาแล้วบอกขอแลกของ โดยแลกกับผอบ โชค เชีย เลเวล 90กว่าๆ ซึงตอนนั้นเค้าก็บอกว่าอยากให้เพิ่มตัง เพราะผอบ มีตะโก้ และ สกิว เลเวล ค่อนข้างดี เค้าเลยบอกว่าจะยังไม่ตกลง แต่เค้าบอกว่าเผลอกดไปโดนปุ่ม ตกลง การแลกเปลี่ยน ทำให้ ของก็เด้งสลับกัน หลังจากนั้นเค้าก็บอกว่าจะขอ ผอบ ของเค้าคืน จึงเดลกันอีกคลั้งแต่เค้าได้เอา ขุนแจ้ ออกจากช่องแลกเปลี่ยนและตอนนั้น เค้าก็บอกว่าเอา ผอบมา แล้วเค้าจะให้ขุนแจ้คืนกับผมตอนนั้นผมรู้แล้วยังไงผมก็โดนเค้าโกง เค้าจึง แอดเพื่อน และชวนผมเข้ากิล เพื่อรับประกันว่าผมจะไม่หนี หลังจากนั้นปรมาณ 20-30นาที เค้าก็บอกว่าขอแลกคืน จากนั้นเค้าได้เอากล่องของขวัญสีฟ้ามาให้ผมและบอกว่าเค้าไม่มี เด็กเส้น เลยไม่สามารถ ห่อกล่องสีเหลืองได้ และตอนนั้นเค้าได้พูดว่าเป็นกิลนเดียวกันแล้วก็เดลเลยผมจึงไว้ใจเค้าจึงกดตกลง แต่หลังจากที่กล่องสีฟ้าเปิดออก สิ่งที่อยู่ข้างในไม่ใช่ ขุนแจ้ แต่เป็น คาถาวาป หลังจากนั้นผมยังไม่ทันได้พูดอะไรเค้าก็ลบเพื่อนปิดกระซิบไล่ออกกิล หลังจากนั้นหนึ่งวัน ผมจึงได้ขอร้องเค้าแต่เค้ากลับไม่ตอบอะไรเลย ผมอยากให้ช่วยเอาของจากเค้าให้กลับมาให้ผมหน่อย ถ้าทำได้ ผมก็ไม่อยากให้เค้าโดนแบน เพราะดูแล้วน่าจะเล่นมานาน ตัวผมชื่อ KhonKaiGai ส่วนตัวเค้าชื่อ _ABG_ ไครเจอก็ช่วยบอกทีคับ
[/url][/img]
.

ถ้าเป็นแบบนี้ต่อผมอาจจะต้องเลิกเล่นไปเลยเพราะผมหมดกำลังใจไปแล้วผมก็อยากเล่นต่อแต่มันไม่เหลือไรให้ผมเล่นอีกแล้ว  g#014 g#014 g#014
.

ZoDiC คนเดิม

• Full Member
ทีมงานเค้าไม่สนใจหรอกปัญหานี้ อะ เค้าจะบอกว่า มันเป็นการตกลง ของทั้ง 2 ฝ่าย

ถ้าเจองั้นเลิกเลยดีกว่า เลิกๆไม่ไหวกับเกมนี้แล้วมีที่แจ้งปัญหาไว้โชแต่สุดท้ายแม่งก็แค่ที่ๆไว้ระบายอารมขาว คนเล่น ชุดนี้แย่  g#040 g#040 g#040 g#040 g#046 g#046 g#046 g#046
.

calo

• Newbie
  • *
เห็นเขียนตัวแดงๆอยู่ว่า เอากล่องแลกเปลี่ยนที่ใส่ไก่แจ้ออก ถ้าแกะแล้วใส่มาได้ไง ไปแกะตอนไหน 
ถ้ามาแนวห่อฟ้าให้คิดไว้ก่อนเลยว่าโกง นอกจากเค้าจะให้เปิดก่อนซึ่งน้อยมาก แต่เราว่าเอาห่อเหลืองเหอะ แฟร์ๆทั้งคู่

Jimmy'

• Full Member
เอาน่าใจเย็นๆ โดนตอนนี้ก็ยังดีกว่าโดนตอนทีมีเยอะกว่านี้เก็บไว้เป็นบทเรียน ผมว่าทุกคนในเกมส์น่าจะเคยโดนกันมาหมดละ เเต่อาจจะเป็นรูปเเบบอื่นๆ

เอาน่าใจเย็นๆ โดนตอนนี้ก็ยังดีกว่าโดนตอนทีมีเยอะกว่านี้เก็บไว้เป็นบทเรียน ผมว่าทุกคนในเกมส์น่าจะเคยโดนกันมาหมดละ เเต่อาจจะเป็นรูปเเบบอื่นๆ
ขอบคุณคับ ตอนนี้ก็ไม่อะไรและแค่อยากให้ จีเอม เค้าช่วยจัดการให้ชื่นใจซักนิด เพราะผมดูจากที่มีคนมาโพสๆก็รู้สึกจะไม่ได้เหมือนกัน  g#014 g#014 g#014
.

ท.๘ ศปม.

• Newbie
  • *
ตอบกันจนเหนื่อย สงสารเด็กๆที่ตั้งใจเล่น หากแก้ไขที่ระบบไม่ได้ ก็ควรหาวิธีลงโทษที่ชัดเจนดีกว่ามาเพื่อจากไป

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
กติกาการแจ้ง
การแจ้ง : ใช้รูปถ่ายในเกมอสุราเท่านั้น รูปภาพต้องไม่มีการตกแต่ง ต้องแจ้งเรื่องภายใน 48 ชั่วโมง นับจากเวลาของรูปที่ถ่าย และอัพโหลดรูปภาพที่ up.gameindy.com เท่านั้น แจ้งเรื่องได้ที่ บอร์ดแจ้งเบาะแสผู้กระทำความผิด เท่านั้น
ขออนุญาตล็อกกระทู้นะครับ