GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จีเอ็มช่วยปรับธนูตู้99 ทีเถอะทนไม่ไหวแล้ว

ZoDiC คนเดิม

• Full Member
ผมดูๆ แล้ว เหมือน คนที่เล่นซาป นูตู้ มันจะเป็นชนะทุกอาชีพเลยเนอะ เหมือนมันเทพมาก
แต่พอดูคนแนนแบทเทิล แล้ว ไม่มีซาปตัวไหนซักตัวที่ได้ ที่ 1 เลย
ขนาด KOA ไม่มีซาปตัวไหน ติดอันดับกะเค้าเลย

อาชีพที่ซาปนูตู้ ฆ่าไม่ได้ก็มี อย่าง วอ สะท้อนทีซาปก็ตายตั้งแต่ วายุดอกแรกแล้ว
ถึงงจะกดสายฟ้ายิงเวท แต่ผลการสะท้อนคิดก่อนจะแปลงกายภาพเป็นเวทเสียอีก
เพราะงั้น ซาปต่ายก่อนแน่นอน เพราะไม่มีซาปตัวไหน ทำเลือดให้ถึง 100 เคได้หรอก

ผมเป็นอีก 1 คนที่เล่นซาปนูตู้ ไม่ได้ เอาไว้ลงแบท หรือฆ่าคนหรอกนะ แค่เอาไว้ลงดันจิต และ ลงดันเกราะ ก็แค่นั้น
เพราะมันไม่ได้ชนะทุก อาชีพไง ละ ลองมาเล่นดู แล้วจะรู้ ว่าซาปมันไม่ได้เทพเลย โดนเฉพาะนูตู้+ศรวายุ
มีชาปทำเลือดได้100k+แล้วนะถึงจะมีไม่เยอะมากก็เถอะ

ถึงนะ 100k เกินด้วยซ้ำ

แล้วมีซาปเลือด 100 เคตัวไหน ยิงวอ แล้วไม่สะท้อนไหม ละครับ
ประเด็นคือ จขกท. บ่นว่าศรวายุ + นูตู้ มันเทพเกิน ทำให้ซาปเทพมากในขณะนี้
แต่เท่าที่ดู ไม่เห็นมีซาปตัวไหน ได้ ที่ 1 KOA เลยสักตัว
ขนาด คนที่แน่ๆ อย่างซาป เทพประจำพีเค อย่าง ซูส
ผมยังไม่เห็ย ได้ที่ 1 KOR เลยสักคน

แล้ว ผม อยากถาม จขกท. กลับหน่อย ว่า ใส่นูตู้ 99 แล้วกดศรวายุ มันเป็นอมตะ หรอ ครับ
ถ้ามันเป็นแบบนั้น ผมจะได้ แจ้งบัค

ธนูตู้โหดไปจริงๆครับ เรื่องชาปเทพมากผมไม่ได้พูดสักคำนะครับ รบกวนอ่านใหม่ให้ดีๆ ผมแค่บอกว่า "มันโหดเกินไป" ครับ ขนาดผมยังไม่ยกเอาประเด็นเรื่องกับดักเถาวัลย์ เกราะดันไฟ ซี3ล๊อกเป้า กับ การกระโดดแทบไม่มีดีเลมาพูดนะครับ คุณกลัวโดนปรับขนาดนั้นเลยเหรอครับ เรื่องที่คุณบอกว่าใส่นูตู้แล้วกดศรวายุมันเป็นอมตะไหม มันก็คนละเรื่องครับ ของแบบนี้มันอยู่ที่สเตปและความสามารถของคนเล่น การแข่ง KOA ก็เคยมีชาปได้ที่สองครับ เกือบได้ที่1ด้วยซ้ำครับ รอบชิงชนะไป6รอบ แต่โดนแซงแพ้ไป ลองกลับไปดูครับ เดือนตุลาคมปีทื่แล้ว
ทั้งนี้ทั้งนั้น กระทู้นี้ขอคุยกันด้วยเหตุผลนะครับ ผมไม่ได้มาชวนใครทะเลาะ คุณไม่เห็นด้วยก็เรื่องของคุณและรบกวนให้ความเห็นแบบให้เกียรตืผู้เล่นท่านอื่นที่มาเสนอด้วย สิ่งที่ผมเห็นและเจออยู่ตอนนี้คือ ธนูตู้99โหดกว่าทุกแรร์ที่ทำออกมาครับเมื่ือเอามาใช้กับสกิลของชาปชุตเตอร์

อ่านให้เขาใจและ เกต ด้วยครับ อย่ามาอคติ ผมมาแนะแนวทางชนะซาป ไม่ได้มาร้องกลัวปรับ
ปรับก็ปรัยสิครับ ผมไม่ได้เป็นคนเดียวที่เล่นซาปลงดันจิต และ ลงดันไฟซะหน่อย

ปรับซาปผมหันไปเล่นเทร หรือ เบอก็ได้ มีของซะอย่าง

กรุณา อ่านให้เข้าใจ

ถ้าผมจะมาค้านพวกคุณ ผม ด่ามาตั้งแต่เม้นแรกแล้ว รับรอง ดราม่ากว่านี้อีก นี่ผมใจเย็นลงเยอะแล้ว เพราะฉะนั้น อย่ามา จุดให้ให้มันลาม ครับ

ตัวสีแดงๆ อ่านให้เข้าใจ เมื่อเข้าใจก็ไปหาดูเอาว่า แนวทางชนะมันจะเป็นไปในทางไหน ผมแค่มาเตือนสติ พวกคุณ ว่า

ซาปใส่นูตู้ + ศรวายุ ไม่ได้อมตะ

อน่าคำนี้ให้ออก หรือต้องให้ผม สะกดแปลไทย เป็นไทย อีกรอบ

เสนอ ง่ายๆ ถ้าปัญหามันมาก นัก ก็ เอานูตู้ออกไปเลย แล้ว ชดเชยมาด้วยแหวนธาตุ หรืออะไร ดีละที่ทำให้คนที่ หยอดนูตู้มา พอใจ
เอะ หรือ เอาลกหน่วงออกไปเลย เพราะปัญหาที่แท้จริงคือ ลดหน่วงนี่แหละ
ต่อ ให้ปรับให้มันเป็น พับ 10 วินาที ก็มีคนมาร้องอยู่ดีว่ายิงรัว เพราะ 10 วินาที ซาป รัวยิง คนกากๆ ตายเพียบ เลยละ

สักพักก็จะมีคนมาร้องอีกตามเคย ว่า เอายังไงกับนูตู้ดี เอายังไง กับศรวายุดี

มีทางเดียวที่จะ ทำให้ คนเหล่านี้เงียบได้ ไม่ร้อง ก็คือ เอาออกไปเลย

คนอย่างผมไม่ชอบอะไรที่ซับซ้อน ปัญหาเยอะคือตัดออก ไม่จำเป็นต้องมา คาราคาซังให้วุ่นวายหลายรอบ เสียเวลาทำมาหากิน

นี่คือแนวทางการเสอแนะของผม

ซ่งติง

• Newbie
  • *
เอานูตู้ออก ชดเชยด้วยแหวนธาตุ  woon_shock

ถ้าจีเอ็มบ้าจี้ทำตามจริงๆผมก็อยากเสนอให้เอาขวานตู้/ไม้เท้าตู้/ดาบเล็กตู้/ค้อนตู้/กระบี่ตุ้ ออกเหมือนกันครับผม แล้วชดเชยด้วยแหวนธาตุ ซึ่งคงเป็นเรื่องที่น่ายินดีเช่นกันครับ

"ต่อ ให้ปรับให้มันเป็น พับ 10 วินาที ก็มีคนมาร้องอยู่ดีว่ายิงรัว เพราะ 10 วินาที ซาป รัวยิง คนกากๆ ตายเพียบ เลยละ"
ลองให้ปรับก่อนก็ดีนะครับ อย่าเพิ่งมโนจินตนาการเองเออเอง อะไรมันจะเกิดมันก็เป็นเรื่องของอนาคต คุณแน่ใจได้อย่างไรว่าหลังจากปรับจะมีคนมาร้องครับ คิดเอาง่ายๆนะครับ กระทู้ในบอร์ดในตอนนี้มีสักกี่เรื่องกันเชียวครับที่เป็นประเด็นถกเถียงกันอยู่ คิดเอาได้นะครับ ผมพูดไว้เท่านี้

เอานูตู้ออก ชดเชยด้วยแหวนธาตุ  woon_shock

ถ้าจีเอ็มบ้าจี้ทำตามจริงๆผมก็อยากเสนอให้เอาขวานตู้/ไม้เท้าตู้/ดาบเล็กตู้/ค้อนตู้/กระบี่ตุ้ ออกเหมือนกันครับผม แล้วชดเชยด้วยแหวนธาตุ ซึ่งคงเป็นเรื่องที่น่ายินดีเช่นกันครับ

"ต่อ ให้ปรับให้มันเป็น พับ 10 วินาที ก็มีคนมาร้องอยู่ดีว่ายิงรัว เพราะ 10 วินาที ซาป รัวยิง คนกากๆ ตายเพียบ เลยละ"
ลองให้ปรับก่อนก็ดีนะครับ อย่าเพิ่งมโนจินตนาการเองเออเอง อะไรมันจะเกิดมันก็เป็นเรื่องของอนาคต คุณแน่ใจได้อย่างไรว่าหลังจากปรับจะมีคนมาร้องครับ คิดเอาง่ายๆนะครับ กระทู้ในบอร์ดในตอนนี้มีสักกี่เรื่องกันเชียวครับที่เป็นประเด็นถกเถียงกันอยู่ คิดเอาได้นะครับ ผมพูดไว้เท่านี้

ก็ลองดูครับ ปรับไปเลย ส่วนมากนูตู้ ผมมีไว้ ยิงมอนดันจิตอยู่แล้ว ไม่ถึง 3 วิ มอนก็ตายแล้ว ยิ่งเป็นมอน สายเรน ด้วยแล้ว ยิ่งสบาย ส่วนสายกายภาพ ผม อาศัย นู99 พิชิต ยิงลอกเป้าเอา
แล้วแต่สเต็ปคนใช้

ที่พูด ไม่ได้มโนจิต แต่ผมมีนูตู้ ผมใช้ประจำผมรู้ดีว่ามันยิงกี่วิ เลือดเท่าไหร่ถึงจะตาย
ไม่เหมือนคนที่ไม่มีนูตู้ แล้วมาร้องปรับนูตู้หรอกนะครับ

และที่พูดมา แรร์ตู้ ทั้งหมดนั้น ถามหน่อยมีครอบครองทั้งหมดหรือยัง ถึงได้มาร้อง
ไม่ใช่คุณหรอครับที่มโนจินตนาการไปเอง อะ
ทั้งที่ยังไม่เคยเล่นซาปนูตู้ด้วยซ้ำ แต่ร้องปรับซาปนูตู้

ไปอ่านคอมเม้นแรกของผมให้เข้าใจ ผมเสนอแนวทางเอาชนะซาปนูตู้ให้ กลับหาว่าผม กลัวโดนปรับ
ไอ้คำว่า กลัวโดนปรับนี่ มันเป็นมุกเก่าครับ เอามาใช้แบบนี้หลายคนแล้ว

ผมเสนอไปนี่ ไม่เข้าในสมองบ้างเลยสินะครับ

เฮ้อ ไก่ได้พลอย จริงๆ

ซ่งติง

• Newbie
  • *
ผมพิมพ์อะไรไปก็คงไม่เข้าหัวสมองคุณเหมือนกันครับ จะบอกให้นะครับ แรร์ตู้ทุกชิ้นที่ทำมาลงผมเคยมีเกือบทุกอย่างครับ ยกเว้นปืนตู้ชิ้นเดียวเพราะผมไม่ชอบเล่นทหาร ผมรู้ว่าอะไรดีอะไรกากครับ เซิฟนรกก็เคยมีให้ทดสอบครับได้ลองมาหมดแล้ว ทุกอาชีพเลย ทั้งแหวนทั้งธนู ในเมื่อพี่เห็นด้วยกับผมว่าให้"ปรับไปเลย" ก็ช่วยกันเอาข้อได้เปรียบของความโกงธนูตู้ที่มีผลกับสกิลมาตีแผ่ให้จีเอ็มได้เห็นนะครับ ช่วยกันครับ ขอบร๊ะลานุภาพของเทพบอร์ดของพี่เป็นอีกเสียงนะครับผม ขอบคุณครับ

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer

แรร์ทองตอนนี้กี่ชิ้น รู้มั๊ย

แหวนธาตุมีทั้ง  7 วง ดินน้ำลมไฟ-วอย  ทุกอย่างตกลงอย่างมหาสารเลยนะ

Clp. Pnp.

ผมพิมพ์อะไรไปก็คงไม่เข้าหัวสมองคุณเหมือนกันครับ จะบอกให้นะครับ แรร์ตู้ทุกชิ้นที่ทำมาลงผมเคยมีเกือบทุกอย่างครับ ยกเว้นปืนตู้ชิ้นเดียวเพราะผมไม่ชอบเล่นทหาร ผมรู้ว่าอะไรดีอะไรกากครับ เซิฟนรกก็เคยมีให้ทดสอบครับได้ลองมาหมดแล้ว ทุกอาชีพเลย ทั้งแหวนทั้งธนู ในเมื่อพี่เห็นด้วยกับผมว่าให้"ปรับไปเลย" ก็ช่วยกันเอาข้อได้เปรียบของความโกงธนูตู้ที่มีผลกับสกิลมาตีแผ่ให้จีเอ็มได้เห็นนะครับ ช่วยกันครับ ขอบร๊ะลานุภาพของเทพบอร์ดของพี่เป็นอีกเสียงนะครับผม ขอบคุณครับ

ที่แท้ก็ พวก จมอยู่ นรก นี่หว่า เอาเซริฟหลักสิท่าน
มีเกือบทุกชิ้น พูดมาได้ เซริฟนรก ใครๆ ก็มีได้ แหม๋ๆ เขาก้เอามาให้เบิกอยู่ช่วงนึง

เอาเซริฟหลักสิ อย่าเอานรกมายกตัวอย่างสิครับ
เอาสถานการณ์จริงมาพูดสิ อย่าเอาเซริฟที่เขารีตลอด เบิกของเทพๆ ได้มาพูด สิ

คิดอะไร อยู่ เล่นนรก แล้วมาร้องว่ามันโกง

ที่บอกว่า โกง มันโกง กับอาชีพไหนบ้าง ลอง ยกมาให้ผม ได้ชมเป็นขวัญตาหน่อย ครับ

ถ้าจะบอกว่า ข้อได้เปรียบนูตู้ มันโกง
ผมก็ว่า ข้อได้เปรียบ แรร์ทองชิ้นอื่นก้โกงอยู่เยอะเหมือนกันแหละ แหม่ๆ
พุดเหมือนตัวเอง เล่นมานาน 10 ปี ทำเป็นเสนอ ปรับนู้นปรับนี่
ผมว่าเอาเวลามาเล่นเซริฟหลักหาเงินซื้อนูตู้ให้ได้ก่อนไหมครับก่อนจะมาร้องปรับอะครับ

ถ้ามันโกง จริงๆ เขาคงปรับตั้งแต่เขาเอาลง ครั้งแรกแล้วครับ
ข้อเสียซาปมันเยอะ เขาเลยเอานูตู้มา ลบล้างข้อเสียนั้นไป
รู้ทั้งรู้ ซาปมันเปราะ เลือดน้อย ป้องกันน้อย ไม่มีพันเหมือนแอส ไม่มีกาลเหมือนเทร ไม่มี พรางเหมือนแอสเทร 

ยังจะมาเอาข้อเสียมันกลับมาอีก

แรรืทุกชิ้น ถ้าทีมงานเขาไม่พิจารณาดีๆ ก่อน เขาคงไม่เอามาลงสุ่ม 4 สุ่ม 5 หรอกมั้ง ครับ

บอกผมเทพบอร์ดๆ กีอฟคนอื่นเขามาหรอ ครับ
แหม๋ ไม่มีความคิดเป็นของตัวเองเลยนะครับ ปัยญาได้แค่ก๊อปเอาคำพูดเขามา
ได้ิยมาปากต่อปาก คำต่อคำ แล้วก็ ก๊อปเขามา

ผมว่า มึงนั่นแหละครับเทพบอร์ด สู้ในเกมไม่ได้ เลยมาร้องปรับ แบบนี้ครับ มหาเทพบอร์ด ตัวจริง

อย่าให้ต้องด่าบุพการีเลย เดี๋ยวบุพการี มึงจะอยู่ไม่สุข กู ด่ากูไม่สนหรอกนะ มึงจะลูกใคร หรือมาจากไหน
แต่กูมีสิทธิ์ มาตอบบอร์ด และด่าได้ทุกคน

ซ่งติง

Newbie

ขนาดไอดีบอร์ด ยัง เด็กใหม่เลย
ดูเอาเอง เพิ่งเล่นเกม มั้งเนี่ย พอแพ้ในเซริฟหลัก เลยร้องมั้ง
ก็ทำไงได้ มันไม่เหมือนเซริฟนรกนี่หว่า เบิกของได้ จะเบิก แรร์ ทองมา ทุกชิ้นยังทำได้เลย เบิก แหวนวอยมา โยนเล่นยังทำได้เลย

แต่พอมาเล่นเซริฟหลัก มันต้องหาเอง ทำเองทุกอย่าง เลยร้องไง
อีกหน่อย มันคงจะ ร้องให้มี NPC เบิกของที่เซริฟหลัก มั้ง

Oh Shit !!

• Newbie
  • *
มีสิทธิ์ไรหรอที่ไปด่าคนอื่นเขาอะ กฏบอร์ดก็มีนะอ่านมั้งเหอะ ได้ข่าวว่าอ่านบอร์ดตลอดนี่นา อุ๊บบ

มีสิทธิ์ไรหรอที่ไปด่าคนอื่นเขาอะ กฏบอร์ดก็มีนะอ่านมั้งเหอะ ได้ข่าวว่าอ่านบอร์ดตลอดนี่นา อุ๊บบ

กฏ ห่าเหว อะไร เห็น ึนอื่นด่ากันตรึมๆ ไม่เห็นจะมีอะไรเกิดขึ้นเลย โลกสวยไปไหมหนู กลับไป แดกนมแม่ มึงที่บ้านไป๊
 g#037 g#037

ไอดีดักเหี้ยครับ ..

ช่ายหรอ เด็กใหม่ หรือจะเรียกให้ถูก เด็กจมในนรก พวกมึง ก้แค่ เด็กสวะ พ่อแม่เย็ดกันวันพระ เลยคลอดลูก สวะแบบมึงมานี่ไง
ไปบอกแม่มึงนะ วันหลังอย่าเย้ดกันวันพระ มันไม่ดี ลุกมันเกิดมาแล้วมันจะมาร้องปรับนูตู้ แบบนี้

เหี้ยยิ่งกว่าอะไร วันอื่นมีให้เย้ดไม่เย้ด มาเย็ดกันวันพระ พ่อ แม่มึง นี่โคตรเหี้ยมากเลยนะ
ขนาดหมาขี้เรื้อนมันยังรู้ไม่ควรเย้ดกันวันพระ แต่พ่อแม่มึงนี่เหี้ยงยิ่งกว่าอะไร มาเย็ดกันวันพระ

แต่เดิมที พ่อมึงนี่เป็นเด็กเลียตีนกูนี่แหละ ส่วนแม่มึงอะนะ กูเห็นนั่งอยู่แถวๆวงเวียนใหญ่ เย้ดไปทั่ว
มึงก้แค่ เด็กสวะที่พ่อแม่เย็ดกันวันพระ เลยได้แค่ มาร้องปรับนูตู้

กุไม่รู้จะด่ามึงยังไงดีวะ เอาเป็นว่ากูพูดสุภาพสุดๆ แล้ววะ เด็ก พ่อแม่เย็ดกันวันพระ

g#037 g#037 g#037 g#037

กูแนะนำดีๆ ไม่ชอบ ต้องให้กูด่าพ่อแม่
มึงแค่เข้าใจในเม้นแรกของกู มึงก็น่าจะ จบ

พอกูเริ่มจับได้ว่ามึงเด็กใหม่ ติดเซริฟนรก ไม่มีปัญญาเล่นเซริฟหลัก มึงก้แถไปเรื่อย

ไอ้เด็กพ่อแม่เย็ดกันวันพระเอ้ย

กุแนะนำมึงนะ เลิกเล่นเกม ซะถ้ามึงจะโง่ยิ่งกว่าควานขนาดนั้น

กูว่านะ ทีมงาน เค้าคงพูดกันว่า ไอ้เด็กเหี้ยนี่มัน โง่เนอะ แรวทางสู้กับซาปมีเยอะแนะไม่ทำ มาตั้งบอร์ดให้กู เสียเวลาปรับ

เพราะถ้าทีมงาน เค้าไม่พูด แบบ ม้นบน เค้า เอานูตู้ออกจากเกมไป แล้ว ไอ้หนู