GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อาสา -Never_Lose- SV.สวรรค์ ใช้อำนาจเกินหน้าที่มากไปหรือป่าวคะ ?

• Porpangz •

• everlasting*
  • Jr. Member
  • **
  • ❀ .,แมงคาบูโต:ไsเดoร์ตัวต่oไป`

เป็นภาพที่คุยกับอาสาจิมค่ะ ตัดมาแค่เฉพาะส่วนที่คุย เพราะจริงๆ เซฟหลายภาพมาก มันติดข้อความช่องตี้ กะกิล
เลยตัดมาแค่นี้  .. คงไม่มีใครว่านะ ว่าตัดมาแค่นี้ สร้างสถานการณ์อะไรรึป่าว .. จริงไม่จริงอาสาจิมก็รู้ดีใช่มะ
แต่ก็ งงๆ นะ ตอนแรกก็บอกใบ้วอลอคเพราะไม่หยุดพิมพ์ พอวอลอคบิ๊กกันฝากข้อความอาสาอีกคนที่จัดกิจอยู่
ก็มาบอกว่า ใบ้ผิดคน เหอ ๆ ชีวิตมันตลกจังนะคะ แล้วไอที่เถียงเรื่องฟลัดข้อความเนี่ย บิ๊กกันไม่ได้ฟลัดค่ะ
เพียงแต่พิมพ์ข้อความในเนื้อหาเดียวกัน ข้อความไม่ได้ซ้ำ จะเอามาเทียบกับตัวเองที่คุณยกมามันไม่ได้ เข้าใจ๊
.. สุดท้ายอยู่ๆก็ใบ้ตัวเองตามภาพ ทำเพื่อไรอ่าาา ?
อยู่ๆก็ใบ้ตัวเองเฉยเลยอ้าา เกิดไรขึ้นหร๊ออออ  g#009 g#009
Try to live every day as if it was the final day of my extraordinary, ordinary life.

• **
  • ❀ .,แมงคาบูโต:ไsเดoร์ตัวต่oไป`
ลองมาอ่านแบบวิเคราะห์ดูแล้วกันครับ มองแบบเป็นกลางนะ 1. วอ -biggun- ผิด เพราะไปสาบชาวบ้าน  2. เทร อาสาจิม ผิดเพราะไปใบ้กับส่งคุก(ถือว่าใช้อำนาจโดยมิชอบ) สาเหตุมาจากการแย่งมอน ในแมพ ซึงมี 2 ตี้ ตี้ของ -biggun- เป็นตี้ดูด(มีอาสาอีกท่าน) ส่วน ตี้ของ อาสาจิมเป็นตี้เดิน สาเหตุง่ายๆที่ วอไปแกล้ง เพราะ มอนได้น้อย เปอได้น้อย เนื่องจาก ตี้เดิน คนเดินเยอะกว่า แล้วถามจากความรู้สึกส่วนตัวเลย วอน่ะผิดก่อนเต็มๆในทางสังคมออนไล์ แม้จะไม่ผิดกฎของเกมร์ก็เถอะ เพราะไปแกล้งคนอื่น ถ้าสมมุติทีมงานปรับไม่ให้มีสกิลสาปท้ังหลายให้ผู้เล่น นอกเวลาวอ แล้วก็คงแปลงมอนไปไล่ฆ่าชาวบ้านเอาแทน  หลังจากนั้น อาสาจิมก็ทำความผิดในฐานะอาสาโดยการส่งคุก และใบ้ (ใช้อำนาจโดยมิชอบ) จะด้วยเหตุผลใดๆก็แล้วแต่ อาสาจิมก็ผิดจริงๆ สรุปง่ายๆผิดทั้งคู่นั่นแหล่ะ
[/color][/size]

g#016 g#016 g#016 g#016 g#016 g#016

ขอแย้งนิดนึงค่ะ เข้าใจผิดนะคะตรงที่บอกอีกตี้มีคนเดินตีมอนเยอะกว่าเนี่ย ไม่ใช่แล้ว
เพราะอีกตี้มันก็มีคนวิ่งคนเดียว หลังจากจัดการกับตัววิ่ง ไอตัวดูดก็เลยเดือดร้อน
Try to live every day as if it was the final day of my extraordinary, ordinary life.

Mobil'z

• **
สาเหตุเกิดจากการแย่งแมพกันเวลที่โขน โดยมีตี้ของ -biggun- อยู่ก่อน แล้วต่อมาตี้เวลของอาสาจิมก็มาเวลที่แมพเดียวกัน
จึงเกิดการแย่งมอนสเตอร์ ต่อมาด้วยการกลั่นแกล้ง โดยการที่ -biggun-(วอลอค) สาปสกิลใส่วิของตี้อาสาจิม จึงเกิดเรื่องทะเลาะ

.. หลังจากนั้น อาสาจิมก็ส่ง -biggun- เข้าคุก 5 นาที โดยไม่มีการตักเตือนอะไร ส่วนอีกพวกที่หยาบก็ไม่มีการสั่งใบ้ ..
(ครั้งแรกไม่มีภาพหลักฐานค่ะ)

พอ -biggun- ออกจากคุกมาแล้ว ก็กลับไปที่แมพโขน ถามอาสาจิมถึงสาเหตุที่ส่งคุก ทั้งๆที่ -biggun- ไม่ได้หยาบ (ไม่ได้เซฟภาพที่พิมพ์มาค่ะ)
แต่อยู่ๆ อาสาจิมก็สั่งใบ้ และให้เหตุผลว่า "วอพูดมากครับ เลยจับใบ้" << มันใช่เรื่องหรอ
คนหยาบคุณก็ไม่ใบ้ แต่คุณมาใบ้คนที่ไม่ได้หยาบโดยพลการแบบนี้ได้ยังไง .. หลังจากใบ้ เค้าก็ส่งคุกอีก 5 นาที

ทำแบบนี้มันใช้สกิลอาสาเพื่อพวกพ้อง เพียงเพราะตัวเองอยากเวล เลยต้องใช้สกิลอาสามาจัดการเลยหรอ ?
แทนที่จะตักเตือนไกล่เกลี่ย แต่คุณไม่ทำเลยซักอย่าง แถมมาท้า "เชิญจับผมลงบอร์ดเลยนะครับ ข้อหาผิดกฏจีเอ็มอาสา"
ขอบเขต รู้จักมั้ย ยังไม่ทันได้เป็นจริงๆ ยังทะนงตนแบบนี้ มันไม่เข้าท่าเลยบอกตรง ๆ

g#030 g#030

ไม่ผิดกฎเกม อาสา -Never_Lose- ทำเกินไปจริงๆนะเนี่ย woon_no
อ่า ผมจะบอกความจริงอะไร ให้นะครับ
สาเหตุที่ใบ้เพราะ 1 เถียง ไม่ยอมฟังเหตุผลของผู้อื่น ผมบอกใ้ห้หยุด เเล้ว พูดก็ก็ยังไม่หยุด เเล้วอีกอย่างผมเตื่อนเป็น10ครั้งเเล้วด้วย
2. สาเหตุที่จับติดคุก  ผมจับไปเเค่5นาที เพื่อ? เพื่อ ย้ายตี้ไปเเมพอื่น

เออคือว่าเป๊นจีอาสามสิทธิ์ให้ผู้เล่นที่กำลังเวลหรือทำอะไรในขณะที่เวลอยู่ไปคุกโดยไม่ได้ทำผิดกฎได้ด้วยหรอ
การเถียงไม่ใช้การฟลัดไม่มีคำหยาบ
การส่งคุกเพื่อไปเวลแมทอื่นอันนี้ไม่ใช้เหตุผลที่จะเอาความผิดมั่ง
กฎมีข้อห้ามของตัวมันอยู่แล้ว
แต่มาใช้หน้าที่ในทางที่ผิดแบบนี้คุณคิดว่าคุณควรเปงจีเอมอาสาหรอ
ใช้ผิดหน้าที่รึเปล่า
คนทำผิดมีเยอะแยะไม่ใบ้ไม่ส่งคุก
คุณมีน่าที่ต้องทำควรกระทำไม่ใช้มายุ่งกับคนเวลนะครับ
ท่านจีอาศา

ผมก็รู้นะครับว่าทำผิด   แต่ในมันเป็นสิทธิ ที่ทุกคนมีสิทคิด  มีสิททำ

ประเด็นของการตั้งกระทู้นี้คือ ว่าที่จีเอ็มอาสาใช้อำนาจ เกินไปรึปล่าว

ไม่ได้ว่าใครถูกใครผิด

' นายมันบ้า

Mobil'z

• **
ลองมาอ่านแบบวิเคราะห์ดูแล้วกันครับ มองแบบเป็นกลางนะ 1. วอ -biggun- ผิด เพราะไปสาบชาวบ้าน  2. เทร อาสาจิม ผิดเพราะไปใบ้กับส่งคุก(ถือว่าใช้อำนาจโดยมิชอบ) สาเหตุมาจากการแย่งมอน ในแมพ ซึงมี 2 ตี้ ตี้ของ -biggun- เป็นตี้ดูด(มีอาสาอีกท่าน) ส่วน ตี้ของ อาสาจิมเป็นตี้เดิน สาเหตุง่ายๆที่ วอไปแกล้ง เพราะ มอนได้น้อย เปอได้น้อย เนื่องจาก ตี้เดิน คนเดินเยอะกว่า แล้วถามจากความรู้สึกส่วนตัวเลย วอน่ะผิดก่อนเต็มๆในทางสังคมออนไล์ แม้จะไม่ผิดกฎของเกมร์ก็เถอะ เพราะไปแกล้งคนอื่น ถ้าสมมุติทีมงานปรับไม่ให้มีสกิลสาปท้ังหลายให้ผู้เล่น นอกเวลาวอ แล้วก็คงแปลงมอนไปไล่ฆ่าชาวบ้านเอาแทน  หลังจากนั้น อาสาจิมก็ทำความผิดในฐานะอาสาโดยการส่งคุก และใบ้ (ใช้อำนาจโดยมิชอบ) จะด้วยเหตุผลใดๆก็แล้วแต่ อาสาจิมก็ผิดจริงๆ สรุปง่ายๆผิดทั้งคู่นั่นแหล่ะ
[/color][/size]

g#016 g#016 g#016 g#016 g#016 g#016

ขอแย้งนิดนึงค่ะ เข้าใจผิดนะคะตรงที่บอกอีกตี้มีคนเดินตีมอนเยอะกว่าเนี่ย ไม่ใช่แล้ว
เพราะอีกตี้มันก็มีคนวิ่งคนเดียว หลังจากจัดการกับตัววิ่ง ไอตัวดูดก็เลยเดือดร้อน

แรปบน อ้างผิด  woon_hurt woon_hurt

' นายมันบ้า

-♦image♦-

• **
  • ♥ไม่เน้นเม้น..แค่มาเก็บข้อมูล♥
นี่ถ้าจีคนนี้อยู่ PK. แล้วโดนผู้เล่นค่า(โดนแน่ๆล่ะ เพราะ เซิฟนี้ ชอบล่า จี จะตาย ไม่รู้เพราะไร ยิ่งมีกิจ ไล่ค่าจีนี่ คน แห่มากันตรึม) เพราะแย่งแมพ เหมือนกับเหตุการณ์อย่างนี้ มันไม่ใช้อำนาจที่มี จับฝ่ายตรงข้ามเข้าคุกหมดเรอะ
รึเก็บกด มาจาก ตอนปกติ ไม่มีใครสนใจ พอมีอำนาจหน่อย ก็ใช้มันซะเพื่อจะบอกให้คนอื่นรู้ว่า "กรูอยู่เหนือพวกเมิง เมิงอย่ามาแหยมกะกรู" ผมว่า ไม่ต้องรอโหวตหรอก อายเค้าเปล่าๆ ออกซะ(ว่าแต่จีอาสา นี่ขอลาออกเองได้ม่ะนิ)....หรือไม่ก็ ถ้าว่างจัด ไปนั่งที่ไซร์จับคน ฟลัดดีกว่ามั้ง หลักฐานน่าจะชัดกว่านี้...
....อย่าหลงระเริงกับอำนาจที่เรามี จนถึงกับลืมหน้าที่แท้จริงของเรา......
**ถ้ายังไม่เข้าใจตรงนี้ ก็ยุติตัวเองเถอะ**

PEET

• Full Member
ซึ่งมันไม่มีตามกฎจริงๆก็เถอะ เเต่ถ้าคุณมั่วเเต่อยู่เเต่ในกรอบ  เชื่อตามกฎทุกอย่าง อันไหนไหนเป็นสิ่งที่ผิดมีอยู่ในกฎก็ไม่ทำ อันนี้ดี เเต่สิ่งที่คุณทำนี้มันผิดถึงเเม้มันจะไม่มีในกฎก็เถอะ เเต่ถ้าสงคมทุกคนทำตามเเบบคุณ จะเป็นยังไง 
ขอเเก้ข่าว วันนี้มี*160ก็จริง ผมจะเก็บเวลก็จริง เเต่สิ่งที่คุณบอกว่า ผม จะ วอล็อคเข้าคุกเพื่อจะเวล  เหอะๆคิดได้ไงครับ   ขนาดมี*300 ผมยังไม่เวลเลย
 *พวกคุณก็รู้นิว่าอสุราตอนนี้มันเป็นยังไงมันเเตกต่างจากเมื่อก่อนไหม  คนใหม่ๆ  นานๆทีที่จะเข้ามาเล่นเเบบจริงๆจังๆ  ก็เหลือคนเก่าๆ คนเก่าๆบางคนก็เลิกเล่น เพราะอะไร นี้เเหละคือปัญหา 
  ผมเข้าใจว่าตอนนี้สังคมของเราเเบ่งกันเป็นๆกลุ่มๆ ไม่ใช่เเค่ในเกมส์อย่างเดียว ตราบใดที่พวกคุณคิดเห็นเเก่ตัว  เมื่อนั้นก็จะถึงความลำบากของคุณ *
 ผมบ่นของผม ไม่ต้องมาสนใจผมก็ได้

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
กลั่นแกล้งกัน มันก็ไม่เห็นผิดอะไร ไม่ได้ไปยิงใครตายซักหน่อย  g#014

-♦image♦-

• **
  • ♥ไม่เน้นเม้น..แค่มาเก็บข้อมูล♥

งั้น เซิฟ พีเค มันก็ผิดกันหมดเลยดิครับ เพราะยิ่งกว่า สาบอีก คือค่ากันเลย นะ มีตลอดจนเป็นเรื่องปกติ ของเซิฟนี้...ยิ่งแมพโขน แต่ก่อน แย่งแมพเวลกัน ตีกัน จากแค่ปัญหาระหว่างตี้ กลายเป็นปัญหาระหว่างกิล...โอ้ย ตีกันสนุกดีออก

หมวยเล็ก ' ♥

• hungryeverytime :3
  • มึน `
เรื่องแกล้งกันเป็นเรื่องปกติ เวลาโต้เถียงกันก็เป็นสิทธิส่วนบุคคลถ้าไม่ได้หยาบหรือฟลัด
จะกวนยังไงก็ได้ อาสาแก้ปัญหาในทางที่ผิด ทำเกินไป ทั้งที่ไม่มีสิทธิ์ทำ
อาสาสั่งใบ้ ส่งคุกได้ แต่คนอื่นทำไม่ได้ ใช้อำนาจผิดจุดประสงค์

ถ้ามาอยู่พีเคคงต้องใบ้ ต่องส่งคุกกันวันละไม่ต่ำกว่า 20 เลยละมั้ง ..
สวัสดีนะ

• **
ซึ่งมันไม่มีตามกฎจริงๆก็เถอะ เเต่ถ้าคุณมั่วเเต่อยู่เเต่ในกรอบ  เชื่อตามกฎทุกอย่าง อันไหนไหนเป็นสิ่งที่ผิดมีอยู่ในกฎก็ไม่ทำ อันนี้ดี เเต่สิ่งที่คุณทำนี้มันผิดถึงเเม้มันจะไม่มีในกฎก็เถอะ เเต่ถ้าสงคมทุกคนทำตามเเบบคุณ จะเป็นยังไง 
ขอเเก้ข่าว วันนี้มี*160ก็จริง ผมจะเก็บเวลก็จริง เเต่สิ่งที่คุณบอกว่า ผม จะ วอล็อคเข้าคุกเพื่อจะเวล  เหอะๆคิดได้ไงครับ   ขนาดมี*300 ผมยังไม่เวลเลย
 *พวกคุณก็รู้นิว่าอสุราตอนนี้มันเป็นยังไงมันเเตกต่างจากเมื่อก่อนไหม  คนใหม่ๆ  นานๆทีที่จะเข้ามาเล่นเเบบจริงๆจังๆ  ก็เหลือคนเก่าๆ คนเก่าๆบางคนก็เลิกเล่น เพราะอะไร นี้เเหละคือปัญหา 
  ผมเข้าใจว่าตอนนี้สังคมของเราเเบ่งกันเป็นๆกลุ่มๆ ไม่ใช่เเค่ในเกมส์อย่างเดียว ตราบใดที่พวกคุณคิดเห็นเเก่ตัว  เมื่อนั้นก็จะถึงความลำบากของคุณ *
 ผมบ่นของผม ไม่ต้องมาสนใจผมก็ได้

จ้า พ่อคนดี ทำมาเปรียบท่งเปรียบเทียบถึงสังคมความเป็นจริง
แล้วตัวเองหล่ะทำผิกกฏจริงมั้ย ในโลกแห่งความเป็นจริงมันก็มีกฏหมาย คนไม่ทำตามกฏหมายมันก็คือคนผิด
คิดว่าตัวเองถูก เพราะทำอะไรไม่เหมือนคนอื่น แต่ถ้าชีิวิตจริงทำแบบนอกเหนือกฏหมาย คุณก็โดนปรับโดนขังคุกโดนพิพากษาต่างๆนาๆ
คิดจะเปรียบเทียบก็อย่าเอาตัวเองเป็นที่ตั้ง มันเหมือนคำพูดที่ฆ่าตัวเองชัด ๆ จะอิงถึงเรื่องอะไร ก็ต้องให้มันรู้จริงๆบ้าง
คุณมีหน้าที่ทำตามกฏ ไม่ใช่ทำตัวเหนือกฏ มาเป็นอาสาไม่ได้เป็นพวกติสท์แตกถึงจะได้คิดนอกกรอบ

•Eternal wanderer•

• เก่งคุง หล่อ เฟี้ยว ครบสูตร ~

byakuya

จ้า พ่อคนดี ทำมาเปรียบท่งเปรียบเทียบถึงสังคมความเป็นจริง
แล้วตัวเองหล่ะทำผิกกฏจริงมั้ย ในโลกแห่งความเป็นจริงมันก็มีกฏหมาย คนไม่ทำตามกฏหมายมันก็คือคนผิด
คิดว่าตัวเองถูก เพราะทำอะไรไม่เหมือนคนอื่น แต่ถ้าชีิวิตจริงทำแบบนอกเหนือกฏหมาย คุณก็โดนปรับโดนขังคุกโดนพิพากษาต่างๆนาๆ
คิดจะเปรียบเทียบก็อย่าเอาตัวเองเป็นที่ตั้ง มันเหมือนคำพูดที่ฆ่าตัวเองชัด ๆ จะอิงถึงเรื่องอะไร ก็ต้องให้มันรู้จริงๆบ้าง
คุณมีหน้าที่ทำตามกฏ ไม่ใช่ทำตัวเหนือกฏ มาเป็นอาสาไม่ได้เป็นพวกติสท์แตกถึงจะได้คิดนอกกรอบ
ผมว่า จีอาสา ทำเกินไป  แม้วอร์จะสาปคนมันผิด  แต่เป็นแบบนี้มานานละ  ไม่มีสิทธิไปส่งคุก  ไม่ได้พูดหยาบ ไม่ได้ฟลัด ไม่มีสิทธิใบ้  จะมาบอกว่า คิดนอกกรอบ  เคยอ่านเรื่อง ใบแปลงมอนไหมครับ  แปลงไปตีคนหาสมุนไพร นั่นอ่ะ รู้มะว่าใครผิด  เคยมีจีคนนึงขนาดแค่พูดตัวเหลือง ว่าถ้าแปลงมอนจะส่งคุก  แค่นี้จีอาสาคนนั้นก็โดนตำหนิ เพราะมันไม่ได้ผิดกฎเกมแต่อย่างใด  แล้วคุณเป็นใคร จะมาวางกฎของตัวเองอ่ะครับ  เรื่องนี้มีภาพหลักฐานหลายรูป ผมว่าจีเอ็มตัวจริง น่าจะเข้ามาตัดสินได้ละนะครับ  เพียงเพราะวอร์ไม่ทำตามที่คุณสั่ง ก็ลงโทษเขา ตกลงเกมหรือคอมมิวนิสต์ครับ  ไม่มีกฎแต่ลงโทษ   g#014 g#014 g#014

หรอยยย '

• อยากรู้หรอ ??

ผมว่า จีอาสา ทำเกินไป  แม้วอร์จะสาปคนมันผิด  แต่เป็นแบบนี้มานานละ  ไม่มีสิทธิไปส่งคุก  ไม่ได้พูดหยาบ ไม่ได้ฟลัด ไม่มีสิทธิใบ้  จะมาบอกว่า คิดนอกกรอบ  เคยอ่านเรื่อง ใบแปลงมอนไหมครับ  แปลงไปตีคนหาสมุนไพร นั่นอ่ะ รู้มะว่าใครผิด  เคยมีจีคนนึงขนาดแค่พูดตัวเหลือง ว่าถ้าแปลงมอนจะส่งคุก  แค่นี้จีอาสาคนนั้นก็โดนตำหนิ เพราะมันไม่ได้ผิดกฎเกมแต่อย่างใด  แล้วคุณเป็นใคร จะมาวางกฎของตัวเองอ่ะครับ  เรื่องนี้มีภาพหลักฐานหลายรูป ผมว่าจีเอ็มตัวจริง น่าจะเข้ามาตัดสินได้ละนะครับ  เพียงเพราะวอร์ไม่ทำตามที่คุณสั่ง ก็ลงโทษเขา ตกลงเกมหรือคอมมิวนิสต์ครับ  ไม่มีกฎแต่ลงโทษ   g#014 g#014 g#014
สงสัยนอกจอ ไปทะเลาะกับใครมา  g#037 มาในจอ มาลงที่วอ   #038 #038

มารศาสตรา

ส่งภาพ แจ้งไปที่หน้าปัญหา ให้ทีมงานปลดโลด มีอำนาจแต่ใช้ไม่เป็นไม่สมควรจะเป็นอาสา คำว่า อาสา คืิออะไร ไปทำความเข้าใจกับคำๆนี้ให้ดีก่อน แล้วค่อยคิดจะมาทำงานอาสา คำอ้างของอาสาท่านนี้รับฟังไม่ขึ้น ถ้าข้ออ้างของอาสาท่านนี้ทำถูก จีเอ็มที่เป็นทีมงานท่านอื่นๆ ไม่จับใบ้ จับส่งคุกกันทั้งแมพแล้วเรอะ
      ฝากถึงทีมงานด้วย เวลาจะรับสมัคร อาสา ให้สอบ จริยธรรม ด้วยถ้าผ่านแล้วยังใช้ อำนาจ โดยมิชอบ ตั้งกฎแบนถาวรไปเลย