GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เพิ่มคุณค่าของการจุติตัวละครและระดับการตีบวก

samunpai1

• Full Member
คนได้ประโยชน์ก็อยากได้ประโยชน์ คนเสียประโยชน์ก็ไม่อยากเสียประโยชน์ เป็นธรรมดาของคน แต่เกมส์จะอยู่หรือจะไปนั่นก็อีกเรื่องนึง  g#032 g#032 g#032

~๐ Ryan ๐~

woon_555
แหม่ ทำไมชอบไล่ผู้เล่นใหม่ๆจังเลยครับ ไม่เห็นด้วยมากๆกับระบบนี้

ถ้าอยากไล่ผู้เล่นใหม่ๆก็เชิญเลยครับ ผู้เล่นเก่าๆเหลือเยอะจังเลยนิ

ก่อนจะเป็นผู้เล่นเก่า มีใครไม่เคยเป็นผู้เล่นใหม่บ้างครับนายบอกเราหน่อยดิ  คิดเข้าข้างตัวเองนะนายน่ะ g#023

แล้วผุ้เล่นเก่าเมื่อก่อนมันมีระบบนี้ไหม ????

เมื่อก่อนไม่มี แต่เราก็มาโดนระบบนี้พร้อมกันใช่ไหม แล้วนายจะบ่นหาหอกกันทำไม ไอเทมสมัยนี้หาง่ายกว่าสมัยก่อนตั้งเยอะแรร์ก็ดรอปบอสได้ โปรเติมเงินโซลก็ได้เงินเยอะกว่าทั้งลดทั้งแถมกระจายกว่าพวกที่เค้าเล่นกันอยู่ก่อน

ก่อนเป็นผู้เล่นเก่า เค้าก็เป็นผู้เล่นใหม่กันทุกคนแหละครับ ฟันธง  g#014
อันนี้ก็ถูกต้องครับ มะก่อนผมเวลจุครั้งแรก เวล98ไป99 เวลตั้งแต่ตี2ถึงบ่าย4 ไม่มี*150 ไม่มียา200 300 มีแต่ยา*จากสุดคุ้มนั่นแหละ (ไม่มีออกตี้ ไม่มีนั่งดูด เพราะคิวเวลยาวมาก มาม่าตลอดวันนั้น)   เดี๋ยวนี้ ทั้งยา ทั้งแช *จากเซิฟอีก ระบบมันก็พัฒนาไปเรื่อยแหละ มีผู้เล่นเก่าเค้าบ่นไหมหละว่าต้องปรับให้เวลยากเหมือนเมื่อก่อน ได้บ้างเสียบ้างปนๆกันไปจะไรกันนักหนา

シュミ

• Jr. Member
  • **
  • « Fury Priest »
ถ้าทำแบบนี้จิงๆ คงจะไม่เหมาะกับผู้เล่นหน้าไหม่แน่นอน เพราะผู้เล่นหน้าไหม่ยังไม่จุติ ตี+ของไม่เก่ง เสียเปรียบเต็มๆ

อยากไห้เป็นแบบว่า ถ้าจะเพิ่มความสามารถจากการจุติและตี+น่าจะเอาเป็นแบบนี้น้ะ จุติแล้วจะเพิ่มความสามารถหลักของสายอาชีพที่เล่น รอบละ 5% เช่นเบอพลังโจมตี-พลังชีวิตโดดเด่นเป็นหลัก จุติ6 เพิ่มพลังโจมตี 30% hp max 30% วิพลังโจมตีและป้องกันเวทย์เป็นหลัก จุติ6 เพิ่มพลังโจมตีเวทย์30% ป้องกันเวทย์ 30% ไรงี้ ส่วนผลที่เพิ่มจากการตี+ ก็เอาทักษะเทพพิทักษ์แห่งอาพรมาใส่ความสามารถ เช่น บัฟกุลี เพิ่มค่าสถานะทุกอย่าง 1% บัฟคหบดี เพิ่มค่าสถานะทุกอย่าง 2% บลาๆๆ~ เอาน้อยๆอย่าไห้เวอร์ไป เพราะเด๋วมันจะเป็นการสนับสนุนพวกเทพทรู -0-

แล้วก็ผู้เล่นไหม่(ที่เปิดไอดีไหม่ หรือเข้าเล่นครั้งแรกในเซิฟต่างๆ) ที่เข้ามาเล่นไม่เกิน 7 วัน จะได้รับ บัฟเพิ่มค่าประสบการณ์ 200% และบัฟเพิ่มความสามารถทุกอย่าง 10% และจะต่อเวลา อีกเรื่อยๆทุกครั้งที่เติมเงิน แต่เมื่อจุติบัฟนี้จะหายไปทันที ถ้าแบบนี้น่าจะโอเคน้ะ มาเล่นแล้วก็เติมตลอด เพราะไม่อยากไห้บัฟหายไป -0- ได้ทั้งผู้เล่นไหม่ ได้ทั้งการค้าเลยๆ โดนใจจีเลยดิ้

fUpHYtyZz

• **
  • ...
ถ้าทำแบบนี้จิงๆ คงจะไม่เหมาะกับผู้เล่นหน้าไหม่แน่นอน เพราะผู้เล่นหน้าไหม่ยังไม่จุติ ตี+ของไม่เก่ง เสียเปรียบเต็มๆ

อยากไห้เป็นแบบว่า ถ้าจะเพิ่มความสามารถจากการจุติและตี+น่าจะเอาเป็นแบบนี้น้ะ จุติแล้วจะเพิ่มความสามารถหลักของสายอาชีพที่เล่น รอบละ 5% เช่นเบอพลังโจมตี-พลังชีวิตโดดเด่นเป็นหลัก จุติ6 เพิ่มพลังโจมตี 30% hp max 30% วิพลังโจมตีและป้องกันเวทย์เป็นหลัก จุติ6 เพิ่มพลังโจมตีเวทย์30% ป้องกันเวทย์ 30% ไรงี้ ส่วนผลที่เพิ่มจากการตี+ ก็เอาทักษะเทพพิทักษ์แห่งอาพรมาใส่ความสามารถ เช่น บัฟกุลี เพิ่มค่าสถานะทุกอย่าง 1% บัฟคหบดี เพิ่มค่าสถานะทุกอย่าง 2% บลาๆๆ~ เอาน้อยๆอย่าไห้เวอร์ไป เพราะเด๋วมันจะเป็นการสนับสนุนพวกเทพทรู -0-

แล้วก็ผู้เล่นไหม่(ที่เปิดไอดีไหม่ หรือเข้าเล่นครั้งแรกในเซิฟต่างๆ) ที่เข้ามาเล่นไม่เกิน 7 วัน จะได้รับ บัฟเพิ่มค่าประสบการณ์ 200% และบัฟเพิ่มความสามารถทุกอย่าง 10% และจะต่อเวลา อีกเรื่อยๆทุกครั้งที่เติมเงิน แต่เมื่อจุติบัฟนี้จะหายไปทันที ถ้าแบบนี้น่าจะโอเคน้ะ มาเล่นแล้วก็เติมตลอด เพราะไม่อยากไห้บัฟหายไป -0- ได้ทั้งผู้เล่นไหม่ ได้ทั้งการค้าเลยๆ โดนใจจีเลยดิ้

Like g#031 g#031 g#031

woon_555
แหม่ ทำไมชอบไล่ผู้เล่นใหม่ๆจังเลยครับ ไม่เห็นด้วยมากๆกับระบบนี้

ถ้าอยากไล่ผู้เล่นใหม่ๆก็เชิญเลยครับ ผู้เล่นเก่าๆเหลือเยอะจังเลยนิ

ก่อนจะเป็นผู้เล่นเก่า มีใครไม่เคยเป็นผู้เล่นใหม่บ้างครับนายบอกเราหน่อยดิ  คิดเข้าข้างตัวเองนะนายน่ะ g#023

แล้วผุ้เล่นเก่าเมื่อก่อนมันมีระบบนี้ไหม ????

เมื่อก่อนไม่มี แต่เราก็มาโดนระบบนี้พร้อมกันใช่ไหม แล้วนายจะบ่นหาหอกกันทำไม ไอเทมสมัยนี้หาง่ายกว่าสมัยก่อนตั้งเยอะแรร์ก็ดรอปบอสได้ โปรเติมเงินโซลก็ได้เงินเยอะกว่าทั้งลดทั้งแถมกระจายกว่าพวกที่เค้าเล่นกันอยู่ก่อน

ก่อนเป็นผู้เล่นเก่า เค้าก็เป็นผู้เล่นใหม่กันทุกคนแหละครับ ฟันธง  g#014
อันนี้ก็ถูกต้องครับ มะก่อนผมเวลจุครั้งแรก เวล98ไป99 เวลตั้งแต่ตี2ถึงบ่าย4 ไม่มี*150 ไม่มียา200 300 มีแต่ยา*จากสุดคุ้มนั่นแหละ (ไม่มีออกตี้ ไม่มีนั่งดูด เพราะคิวเวลยาวมาก มาม่าตลอดวันนั้น)   เดี๋ยวนี้ ทั้งยา ทั้งแช *จากเซิฟอีก ระบบมันก็พัฒนาไปเรื่อยแหละ มีผู้เล่นเก่าเค้าบ่นไหมหละว่าต้องปรับให้เวลยากเหมือนเมื่อก่อน ได้บ้างเสียบ้างปนๆกันไปจะไรกันนักหนา

ผมว่าพวกผู้เล่นเก่าสบาย กว่าผู้เล่นเก่าๆ ตั้งเยอะ เหมือนกันครับ ไม่รู้จะบ่นอะไรกันนักหนา บอกมาใหม่ตีบวกไม่เก่ง ไอตีบวกมันไม่ได้อยู่ที่เก่งไม่เก่ง มันอยู่ที่ว่ามีดวงหรือไม่มีดวง ต่างหากไอพวกคิดเอาแต่ได้

เอางี้เลยไหมเล่า ให้เอาตัวละคร ฝ่ายมนุษย์ ทุกอาชีพรวมสิบอาชีพ จุ 6 เวล 99 นะครับ มารวมร่างกันเป็นยอดมนุษย์ ฝ่ายชาวโลก แล้วให้มันเป็นเทพเวอร์ ๆ ไป 1 ตัวแล้วจะให้เป็นอาชีพอะไรความสามารถพิเศษตรงไหนเดี๋ยวค่อยมาออกแบบให้เวอร์กันไม่ยากหรอกคิดให้เวอร์ คิดให้กากยากกว่าเยอะ   ส่วนฝ่ายอสุราก็ให้เอาทุกอาชีพจุ 6 เวล 99 มารวมร่างกันเป็นยอดเทพฝ่ายอสุรา แล้วให้มีความสามารถพิเศษเวอร์ๆ กันไป 1 ตัว รับรองครับ ผู้เล่นใหม่และผู้เล่นเก่า ก็ต้องมาปั้นตัวละคร ขึ้นมาเวลกันตาแหกอีกคนละหลายๆ ตัว
ปาร์ตี๋จะมีเยอะขึ้น คนเข้ามาเล่นใหม่ ก็จะสามารถเวลได้ง่ายขึ้นเพราะมีปาร์ตี๋ให้ขออาศัยเวลกันเยอะขึ้น ส่วนผู้เล่นเก่าๆ ก็ต้องเวลเพื่อหาตัวละครเพิ่มมาเพื่อให้จุ 6 เวล 99 มารวมร่างกัน สรุป ทุกคนก็จะต้องเวลครับ เวลกันให้ตาแหก มันส์ดี  #038
ผู้เล่นจะได้ไม่ต้องคอยเล่นไปเบื่อก็รีอาชีพ เล่นไปเบื่อก็รีอาชีพอีก จับบังคับให้เวลเล่นกันทุกอาชีพเลยแล้วให้ตัวที่รวมร่างกันนั้นเทพเวอร์ ใครไม่เวลไม่รวมตามเพื่อนไม่ทัน ส่วนทีมงานรอขายยาคูณ ครับ วิน วิน แต่ผู้เล่น ตาแหกกันมันส์ละทีนี้   g#009

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

samunpai1

เรื่องการตีบวกการจุติผมว่ามันอยู่ที่เงินมากกว่าไม่ใช่อยู่ที่ดวง จินตนาการอะไรบางเรื่องที่มันดูเวอร์ๆบางทีก็ดูปัญญาอ่อนไปนะ คนเราบางครั้งว่าคนอื่นเอาแต่ได้แต่กลับไม่ได้มองดูตัวเอง ยิ่งพูดเหมือนจะเข้าตัวมากกว่ามั้ง  g#019 g#019 g#019

biff

• Newbie
  • *
ใช่ถูกต้อง ตีบวกของมันอยู่ที่เงิน ดวงไม่เกี่ยวรัยเลย ตัวผมไม่เคยมีดวง แต่ตัวผมมีเงิน เอาเงินซื้อ อำพัน ยศดี ยศเยี่ยม บวกอัดเข้าไป หมดเงินไป 850 M ได้ยศเทพ ทั้งตัว พี-สดุด

-Radio__ ●ω●

• ไม่ได้แคร์นะ อยากด่าด่าไป
  • **
  • Line : golp.a
ขอเวลาทำใจ กับแนวทางพัฒนาของเกมนี้ (ที่ไม่ค่อยจะสนใจความคิดผู้เล่นเท่าไร)
ใช่ซีหัวการค้าอยู่แล้วนี่ จะมีการเพิ่มค่าเกรงของเกรงขามไรนั่น สร้างแพกเกจขายของมารองรับไว้แล้ว
เริ่มเบื่อกะความหน้าเงินของทีมงานละ เข้าใจว่าทุกอย่างต้องหวังผลกำไร แต่แบบนี้ไม่ไหว เยอะขึ้นทุกวันๆ
เมื่อก่อนเล่นเกมนี้ืถึงจะเวลยาก แต่ก็สนุก ไม่มีความเหลื่อมล้ำระหว่าง คนเติมเยอะ หรือเติมน้อย หรืออาจไม่เติม มากมายเท่าไหร่
แต่ปัจจุบัน หรืออนาคตคนเล่นใหม่ ถ้าไม่เติมเงิน แทบจะมีสิทธิ์เกิด อย่าพูดไม่เติมก็เทพได้ หาเงินจุติหกรอบ ก็ 85M เข้าไปแล้ว
ไหนเงินที่จะต้องซื้อของใส่ บลาๆ ทุกวันนี้คนเล่นเก่าๆก็แทบจะไม่เหลือแล้ว ยังมาปรับไล่คนเล่นใหม่ๆอีก คิดได้ยังไง
สิ่งที่ค้างๆคามาในอดีต แก้ก่อนเถอะ ที่จะมาคิดจะปรับของใหม่น่ะ บางเรื่องพูดไว้มาปีสองปีละ ไม่เห็นทำ
ไอ้ของใหม่นี่จะปรับนู้นนี่นั่น แล้วก็ดองไว้อีกสองสามปี บางอันดองจนลืม ไปแล้วว่าเคยพูดไว้ เฮ้อ นี่แหละ เกมไทย เซงฝุดๆอ่ะ บ่องตง

ทุกวันนี้ออนเกมไปแทบไม่ได้ทำอะไร หน้าเมืองก็ปรับให้มันตีกันไม่ได้ซะ ลงแบทก็ไม่มีคน

ปล.ผมถามอะไรหน่อยสิ คือทุกวันนี้ของต่างๆที่จุติหกแล้ว ตีบวกยศเทพแล้วมันไม่มีคุณค่าพอใช่มั้ยถึงต้องปรับเพิ่มอ่ะ

ถ้าจะคิดแค่ระดับการจุติที่มีผล ต่อค่าความเกรงขามนี่ ผมจะไม่โวยวายเลย
ไม่ได้อยากดราม่า แต่ว่าไม่ไหวจริงๆ !!

Abe

• **
ใช่ถูกต้อง ตีบวกของมันอยู่ที่เงิน ดวงไม่เกี่ยวรัยเลย ตัวผมไม่เคยมีดวง แต่ตัวผมมีเงิน เอาเงินซื้อ อำพัน ยศดี ยศเยี่ยม บวกอัดเข้าไป หมดเงินไป 850 M ได้ยศเทพ ทั้งตัว พี-สดุด

Like 1

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ

Like 1
แล้วคิดเป็นกี่บาทอ่ะครับ กว่าจะยศเทพสักชิ้นแถมยังมีอีกหลายชิ้นให้บวก หว่างแรร์99บวกเทพ กับไม่มีปัญญาหาแรร์ใส่อาศัยดวงบวก เสื้อเชิต ด้วยเบียมกาก ๆ สัก5000ก้อน ไม่ต้องอำพันไม่ต้องไรกดบวกแมร่งแหกให้หมดกว่าจะได้เทพสักตัว 5555+ แค่นี้ก็ได้ค่าเกรงขามมาไว้ในครอบครองล่ะ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

Neko_OwO

• แมวดุ้นสุดจะเคะยั่ว !
  • **
กำลังคิดว่า แบบนี้ผู้เล่นใหม่ๆเสียเปรียบมากเลยนะ -  - ถ้ามองในมุมมองคนที่เล่นเรื่อยๆไม่มีเวลาเล่นมากมาย คงจะไม่ได้เกิดแหงๆ

biff

• Newbie
  • *
ถ้าคิดอยากเก่ง อยากโหด มัวแต่แต่นั่งเสียดายเงิน ก้อมะเก่งอะคับ ถึงนอกเกม จะไม่รวย แต่อยากได้อะรัย ก้อทุกอย่าง

Neko_OwO

• **
เสียดายเงินเพราะยังขอเงินค่าขนมพ่อแม่อยู่เลย ไว้เรียนมหาลัยพาสทามคงได้มาเล่นเกมนี้อีกครั้ง //ปลง

Neko_OwO

• **
เสียดายเงินเพราะยังขอเงินค่าขนมพ่อแม่อยู่เลย ไว้เรียนมหาลัยพาสทามคงได้มาเล่นเกมนี้อีกครั้ง //ปลง

เพิ่มอีกนิด สงสัยไม่เติมจริงเล่นไมไ่ด้สินะ กะว่าจะเล่นแบบฟรีๆตลอดชีพสักหน่อย เฮ่อ  g#014

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
       แล้วผู้เล่นใหม่ มันจะใหม่ตลอดกาลเลยรึ
 จะไม่จุติ ตีบวก กันเลยรึ
 ระบบมันนี้ มันก็ได้กันทุกคน เค้าห้ามผู้เล่นใหม่จุติรึ เค้าห้ามผู้เล่นใหม่ตีบวกรึ  woon_huh

ผมก็เคยเป็นผู้เล่นใหม่เหมือนกันน่ะ  #038

woon_sunny woon_sunny woon_sunny