GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อาชีพ Champion ใส่สัตว์เลี้ยงอะไรดีสุดครับ สับสนมาก :(

atomvampire

• Newbie
  • *
อาชีพ Champion ใส่สัตว์เลี้ยงอะไรดีสุดครับ สับสนมาก ระหว่าง แพนด้า/ร๊อคเอลฟ์เขียว/มิโนทอเขียว 3 ตัวนี้อันไหน ที่ Champion ควรใส่มากที่สุดครับ
ไหนๆจ่ะเลี้ยงแล้วจ่ะได้เลี้ยงถูกตัว วานผู้เชี่ยวชาญตอบหน่อยน่ะครับขอบคุณมากครับ g#006

pungponkung

• บุคคลทั่วไป
ถ้าสามตัวนี้ ขอแนะนำ มิโนทรอ เขียวค่ะ

แต่ถ้าหากจะเล่นแชมยาวๆ แนะนำ กระต่ายแท้ดีกว่าแน่นนอน คุ้มค่ากับการลงทุน  g#004 g#004

จอมโจรไวท์แคท

• Jr. Member
  • **
 เอลล์เขียวเลยค่ะ แล้วค่อยมาเปลี่ยนร่างแทนมีสกิลฮิลหรือจะเอากระต่ายแท้ก็ดีนะค่าพลังสูงดี

atomvampire

• Newbie
  • *
ถ้าสามตัวนี้ ขอแนะนำ มิโนทรอ เขียวค่ะ

แต่ถ้าหากจะเล่นแชมยาวๆ แนะนำ กระต่ายแท้ดีกว่าแน่นนอน คุ้มค่ากับการลงทุน  g#004 g#004

แงะ แล้วกระต่ายแท้ เราสามารถหาได้ที่ไหนหรอครับ ขอทราบข้อมูลนิดนึง ครับ g#001

atomvampire

• Newbie
  • *
แล้วกระต่ายนี้ Rebirth ได้กี่ทีครับหลังจากเราได้ซื้อไข่มันมาใส่แล้ว แล้วจ่ะมี สกิล ฮิล หรือป่าว ครับ ผู้รู้ช้วยตอบให้หายสงสัยหน่อยครับ  g#037

atomvampire

• Newbie
  • *
แพนด้าแท้ไปก่อนก็ได้ ถ้าไม่มีงบ

คือตอนนี้กำลังจ่ะซื้อครับงบมีแล้ว  แต่อยากรู้ว่ามันต่างกันมากครับ คุ้มกับการลงทุนหรือป่าวไรงี้อ่ะครับ woon_huh

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
หากมั่นใจอยากจัดเต็ม ผมขอแนะนำ กระต่ายแท้ครับ   g#031 g#024 g#031
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

atomvampire

• Newbie
  • *
หากมั่นใจอยากจัดเต็ม ผมขอแนะนำ กระต่ายแท้ครับ   g#031 g#024 g#031

แล้วกระต่ายนี้ Rebirth ได้กี่ทีครับหลังจากเราได้ซื้อไข่มันมาใส่แล้ว แล้วจ่ะมี สกิล ฮิล หรือป่าว ครับ ผู้รู้ช้วยตอบให้หายสงสัยหน่อยครับ  woon_sad2 woon_huh

pungponkung

atomvampire

• Newbie
  • *
มีฮิล และสามารถรีได้เท่านี้เรามียา จะกดรีงับ

อ้อทราบครับ แต่ว่า เช่น เอลฟ์เขียวจับมาแล้วมัน รี ได้2ครั้งฟรีๆ แล้วกระต่ายแท้ซื้อมาแล้ว จ่ะต้องใช้ยาหรือมีให้รีฟรีๆแบบเอลฟ์เขียวไหมครับ?

ขอโทษที่ถามเยอะครับแต่ผมอยากหมั้นใจจริงๆจ่ะพาเพื่อนในกิลใส่ด้วยแหละ  g#008

จอมโจรไวท์แคท

• Jr. Member
  • **
ค่ะ ใข่กระต่ายมาจะมี ฮีล แต่ไม่มี รีเบิทค่ะนอกจากจะซื้อ เอลล์เขียวตามทิรู้ค่ะเอลล์เขียวดีสุดแล้วค่ะ แล้วหาเจดเปลียนเอา

atomvampire

• Newbie
  • *
ตกลงเอลฟ์ดีกว่ากระต่ายน่ะผมจ่ะได้ไม่ซื้อ อิอิ ขอบคุณมากมาย ครับ g#031

NewType

• Newbie
  • *
เปลี่ยนทำไม มันก็มีแพนด้าแท้ให้อยู่แล้ว มีฮิลด้วย
แล้วหาเจดกระต่าย เจดมิโนมาครอบ

pungponkung

แต่อย่างไรกระต่ายแท้ก็ดีกว่า  เนื่องจากต่อไปนี้

อัตราการเจริญต่อ Lv
เอลเขียวอยู่ที่  0.7
กระต่ายทองอยู่ที่ 1.0

ต่างกัน 0.3 แล้ว ต่อ Lv

แล้วเวลารี
เอลเขียว รี 3 ครั้ง status จะเท่ากับ กระต่ายที่รีเพียง 2 ครั้งเท่านั้น

ข้อดีของเอลเขียวคือ
มีรีฟรีให้ 1 - 2 ต่อตัว
ข้อเสีย
ถ้าเลี้ยงไปนานๆ ความสามารถของสัตว์เวลาเมิจจะไม่เท่ากับกระต่ายทอง

ข้อดีของกระต่ายทอง
1. ความสามารถของ status ตรงกับสายของ แชม
2. มีความเวลาเจริญเติบโตดีกว่า
ข้อเสีย
1. ไม่มี Life ที่ให้รีฟรีต้อง กดใช้ยารีเอา

วิเคราะห็ให้ครบแล้วค่ะ ตัดสินใจเอาเลย