GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

<Update!> รายการอัพเดทล่วงหน้าที่คาดว่าจะมีผลกับเพื่อนๆ และเพื่อนๆ ควรรู้

อิบ้าาา

• UNsmile.❦
  • Jr. Member
  • **
แล้วถ้า  เอาเบอ มาให้ทหานเตรียมความพร้อมในเมือง  แล้วออกนอกเมืองไปเกรียนต่อแบบนี้ได้ไหมครับ  เพราะทหานอยู่ในเมืองต่อให้เปิดพีเค ก็ไม่เป็นรอยู่แล้ว  เบอเกรียนอาจเสียเวลานิดๆจากที่ยืนรอบัฟได้ตรงๆอาจต้องมี พักเข้าไปเอาบัฟในเมืองค่อยมาเกรียนต่อก็ได้

อ้างจากคุณ ทีที้  นะคะ
ถ้าเป็นแบบนี้ ยังไงมันก็ระเบิดได้ตลอดอยุ่ดี แค่เสียเวลาวาบอ่ะ
จีแก้ตรงจุดเปล่าเอ่ย ?

อุ้ย

• **
แล้วถ้า  เอาเบอ มาให้ทหานเตรียมความพร้อมในเมือง  แล้วออกนอกเมืองไปเกรียนต่อแบบนี้ได้ไหมครับ  เพราะทหานอยู่ในเมืองต่อให้เปิดพีเค ก็ไม่เป็นรอยู่แล้ว  เบอเกรียนอาจเสียเวลานิดๆจากที่ยืนรอบัฟได้ตรงๆอาจต้องมี พักเข้าไปเอาบัฟในเมืองค่อยมาเกรียนต่อก็ได้

ถ้าเป็นแบบนี้ ยังไงมันก็ระเบิดได้ตลอดอยุ่ดี แค่เสียเวลาวาบอ่ะ

เรื่องสกิลที่ก่อปัญหาในการเล่นนั้น ทางทีมงานกำลังรวบร่วมข้อมูลอยู่ครับ
ซึ่งจะมีการประชุมปรับปรุงสกิลที่มีปัญหาเร็วๆนี้ครับ
ถ้ามีผลในการปรับอย่างไร ก็จะมาแจ้งให้ทราบแบบกระทู้นี้ครับ

อาจารย์ ยุ่น

• **

คนละประเด็นกันครับ แม้ว่ามีแผนจะปรับสกิลบางสกิล แต่ผมจะไม่คุยในกระทู้นี้  g#019

Maid

• **
ปรับส้น....อะไรครับเนี่ย^^

คิดได้ไง แน่ใจนะว่าใช้สมองคิดไมไ่ด้ใช้อย่างอื่น จากเป็น10หน้าเมื่อวานไม่ได้ทำให้คุณสำเหนียกขึ้นเลยหรอ

ว่าการที่คุณปรับแบบนั้นมันเกิดผลกระทบอะไรกับผู้เล่น

แล้วที่คุณปรับอย่างนี้ คุณคิดจะทำอะไร จุดประสงค์ของคุณคืออะไรครับ ลดเกรียนหรอ บ้าเปล่า?

จุดประสงค์ก็ไม่บอก งี่เง่าอ่ะ คิดหน่อยดิครับ การจะปรับอะไรใหญ่ๆช่วยคิด แล้วขอความคิดเห็นจากคนเล่นหน่อย คนเ่ล่นอ่ะลูกค้าคุณนะครับ

เข้าใจคำว่าสนองความต้องการของลูกค้ามั้ย? คุณจะปรับอะไรคิดถึงลูกค้า ขนาดที่คุณประกาศจะปรับตอนแรกยังมีคนด่าซะขนาดนั้น คุณยังจะดันทุรังปรับอีกหรอครับ

ช่วยใช้สมองคิดหน่อยเหอะจริงๆ

_xlXlx_

• Full Member
เน้นเป็นสกิลได้ไหม อย่างเช่น เตรียมความพร้อมของทหาร หรือ กายทิพของพระ ถึงจะเปิดพีเค

ถ้าปรับแบบนี้จะลดปัญหาการดร่าม่าลงไปหน่อยนึง (หน่อยนึง)

#038 #038 #038 #038 #038

.P a t c h a :)

• Full Member
เน้นเป็นสกิลได้ไหม อย่างเช่น เตรียมความพร้อมของทหาร หรือ กายทิพของพระ ถึงจะเปิดพีเค

ถ้าปรับแบบนี้จะลดปัญหาการดร่าม่าลงไปหน่อยนึง (หน่อยนึง)

นั่นสิ  g#017 g#017 g#017

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

Maid

• **

นั่นสิ  g#017 g#017 g#017

เห็นด้วยอ่ะ หงุดหงิด อยู่ๆมาเหมาเอาภาพรวม เหมือนพวกอาจารย์ที่ชอบด่าเด็กเป็นห้องๆ ไม่แหกตาดูเด็กในห้องมั่งว่าคนดีๆเค้าก็มี เค้าเกี่ยวกะไอพวกเลวๆมั้ย

อาจารย์ ยุ่น

• **

คิดได้ไง แน่ใจนะว่าใช้สมองคิดไมไ่ด้ใช้อย่างอื่น จากเป็น10หน้าเมื่อวานไม่ได้ทำให้คุณสำเหนียกขึ้นเลยหรอ

ว่าการที่คุณปรับแบบนั้นมันเกิดผลกระทบอะไรกับผู้เล่น

แล้วที่คุณปรับอย่างนี้ คุณคิดจะทำอะไร จุดประสงค์ของคุณคืออะไรครับ ลดเกรียนหรอ บ้าเปล่า?

จุดประสงค์ก็ไม่บอก งี่เง่าอ่ะ คิดหน่อยดิครับ การจะปรับอะไรใหญ่ๆช่วยคิด แล้วขอความคิดเห็นจากคนเล่นหน่อย คนเ่ล่นอ่ะลูกค้าคุณนะครับ

เข้าใจคำว่าสนองความต้องการของลูกค้ามั้ย? คุณจะปรับอะไรคิดถึงลูกค้า ขนาดที่คุณประกาศจะปรับตอนแรกยังมีคนด่าซะขนาดนั้น คุณยังจะดันทุรังปรับอีกหรอครับ

กะจะมองผ่านไป แต่บอกให้สักหน่อย เผื่อจะมองไม่เห็นจริงๆ ผมตอบไว้แล้วครับ!!

อ้างถึง
อยากทราบเหตุผลที่ปรับแบบนั้นค่ะ
คือต้องการให้เข้า Concept ของเซิร์ฟเวอร์ PK ปรับทุกเซิร์ฟ หรือว่ายังไง
ยังแอบงงอยู่ T^T

ปัญหาเกิดจาก การที่ตัวละครอื่นๆ ที่ไม่เปิด PK แต่ดันอยากจะมีส่วนร่วมกับการ PK
เช่น เตรียมความพร้อมของเซ็นจูเรียน, สกิลชุบชีวิตของพระ
ซึ่งทีมงานมองว่า สกิลเหล่านี้สามารถป่วน และสร้างความเสียหายให้กับผู้อื่นได้ โดยที่ตัวเองไม่ต้องรับความเสี่ยงใดๆ เพราะปิด PK อยู่
ดังนั้น เมื่ออยากมีส่วนร่วม ก็ควรยืนอยู่ในจุดเดียวกัน พร้อมรับความเสี่ยงเท่ากับผู้อื่นด้วยครับ

ในส่วนนี้ ผมขอเหตุผลที่ไม่อยากให้ปรับเปลี่ยนด้วยนะครับ (ถ้ามี) เผื่อผมจะมองข้ามจุดสำคัญไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2011, 15:50:38 โดย อาจารย์ ยุ่น »

Red Division

• **
  • Car Music
เราก็เบอระเบิดนี่หว่า ลืมตัวๆ ต้องประท้วงด้วยชิมิ #038 #038 #038 แต่ทำไมไม่เหนรู้สึกไรเรยแว้ แค่เปิดพีเค g#037 g#037 g#037

Maid

• **

กะจะมองผ่านไป แต่บอกให้สักหน่อย เผื่อจะมองไม่เห็นจริงๆ ผมตอบไว้แล้วครับ!!

อ้างถึง
อยากทราบเหตุผลที่ปรับแบบนั้นค่ะ
คือต้องการให้เข้า Concept ของเซิร์ฟเวอร์ PK ปรับทุกเซิร์ฟ หรือว่ายังไง
ยังแอบงงอยู่ T^T

ปัญหาเกิดจาก การที่ตัวละครอื่นๆ ที่ไม่เปิด PK แต่ดันอยากจะมีส่วนร่วมกับการ PK
เช่น เตรียมความพร้อมของเซ็นจูเรียน, สกิลชุบชีวิตของพระ
ซึ่งทีมงานมองว่า สกิลเหล่านี้สามารถป่วน และสร้างความเสียหายให้กับผู้อื่นได้ โดยที่ตัวเองไม่ต้องรับความเสี่ยงใดๆ เพราะปิด PK อยู่
ดังนั้น เมื่ออยากมีส่วนร่วม ก็ควรยืนอยู่ในจุดเดียวกัน พร้อมรับความเสี่ยงเท่ากับผู้อื่นด้วยครับ

ในส่วนนี้ ผมขอเหตุผลที่ไม่อยากให้ปรับเปลี่ยนด้วยนะครับ (ถ้ามี) เผื่อผมจะมองข้ามจุดสำคัญไป

แ้ล้วทำไมไม่ปรับที่ต้นเหตุละครับ มาปรับที่ปลายเหตุทำไม สาเหตุคืออะไรคุณก็รู้ แล้วทำไมคุณทำอย่างนี้ละครับ

Maid

• **
ไมไ่ด้ร้อนตัวที่เปิดพีเคนะ แต่นี่อะไร ถ้าทำอย่างนี้เปลี่ยนชื่อเป็นเซิร์ฟกลัวเกรียนเถอะครับ ใต้พิภพมันต้องเถื่อนๆ ก็มันใต้ดิน มันไม่ใช่สวรรค์ คอนเส็ปคืออะไร คุณยังเขียนไว้เอง

"ผู้แข็งแกร่งเท่านั้นที่อยู่รอด"

MiiNiiE

• Newbie
  • *
สำหรับคุณแล้วอาจคิดว่าการปรับแบบนี้เปฺนทางเลือกที่ดีพอและพอดีแต่สำหรับใครหลายๆคนทั้งที่ออกมาตั้งกระทู้ละไม่แสดงตัวออกมานั้นเกิดทั้งผลกระทบและความไม่ค่อยพึงพอใจกับการปรับครั้งนี้มากๆ ในตอนที่คุณ ปรับ ให้พระไม่สามารถ ใส่ตุ้กตาต้องสาบได้ ปรับสกิลแสงจู่โจม ด้วยเหตุผลต่างๆนา ที่ยกขึ้นมาเพียงเพราะว่า จุดประสงค์ของอชีพพระคือการใช้สกิลสายสนับสนุนผู้เล่นท่านอื่น แต่ว่า ถ้าจะบอกว่าโอนเวทหมู่ ฟื้นฟุหมู่ บทเพลง ก้เป็สกิลที่สนับสนุนเหมือนกัน แล้วอีกหลายๆสกิลละคะ จะให้เรียนมาทำไม เรียนมาให้พระบัพตัวเองไปตีกับคนอื่นหรอคะ ในเมื่อคุณบอกเองว่าพระเป็นอาชีพสายสนับสนุนที่คุณปรับในเหตุผลข้างต้นเพราะว่าการใช้พระอย่างผิดวัตถุประสงค์ คือพระโหดเกินไป แต่ตอนนี้มันใช่แบบนั้นหรอ โดนตียืนฟุตัวเองเดี้ยวก้ตาย แสงเทวะหรอ โดนโจมตีก็ร่ายต่อไม่ด้ หรือให้เอาค้อนทุบคะ มีสกิลอะไรบ้างของสายค้อนหรอที่จะเอาไปโจมตีอะ งั้นสกิลต่าง ๆ ของพระที่เขียนว่าใช้เพิ่มความสามารถให้เป้าหมายก็เปลี่ยนสะเถอะคะ เปลี่ยนเป็น เพิ่มความสามารถให้ตัวเองดีมั้ยคะ จะได้เกิดความเท่าเทียมและไม่เลื่อมล้ำกัน ในทุกๆเซิร์พเพราะในเมื่อจุดเด่นของพระคือการใช้สกิลสายสนับสนุน แล้วถ้าทำแบบนั้นแล้วตนเองตกอยู่ในอันตรายฝครจะบัพละคะและพระจะเป็นสายสนับสนุนอีกหรอ งั้นเพิ่มสกิลโจมตีของพระมาเยอะๆให้เทียบกับอาชีพอื่นดีมั้ยคะ ให้มีหลากหลายทางเลือก สำหรับตัวเราคิดว่า ถ้าในเื่มื่อกลัวพระที่จะไปป่วนผู้เล่นท่านอื่นงั้นก้ปรับเป็น ไม่สามารถใช้สกิลช่วยเหลือกับคนที่อยู่นอกปารตี้ดีกว่ามั้ยคะ ซึ่งเข้าใจค่ะว่าจุดเร่ิมต้นมันอยู่ที่เบอกับเซนซึ่งพระไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องด้วยเลยแต่กลับโดนหางเล่ข์มาด้วย  ยังไงก้ขอให้ช่วยพิจรณาข้อเสนอแนะที่คิดว่าน่าจะมีเหตุและผลอยู่ไม่มากก้น้อย

ขอบคุณค่ะ

_KesuHime_

• **
  • โก๊ะวันล่ะนิด จิตแจ่มใส
ดีกว่าเดิมนิดเดียว ยังไงก็ดีกว่าแบบเดิมล่ะนะ g#014 g#014
แต่ยังไงพระก็ได้รับผลกระทบอยู่ดี
ต่อไปคนไม่มีพระก็หาบัพยากแล้วนะค่ะ คงมีน้อยคนจะยอมเสี่ยงบัพให้คนอื่น
ว่าแล้วก็สงสัย พระบัพตัวเอง เทรเชียรตัวเอง จะเปิดพีเคไหมค่ะ
อีกเรื่องใครจะจุไปตีรานีคงเสี่ยงน่าดู พระกดอ้อมไม่ได้ทันกายโดยเกรียนค่า ไม่ได้จุง่ายๆแน่

ปล ถ้าคิดว่าจะเปลี่ยนให้ได้ล่ะก็ช่วยเปิดรีฟรีด้วยนะค่ะ คงต้องมีรีรับการเปลี่ยนแปลงบ้าง
        อีกอย่างช่วยปรับพระให้สกิลมันรองรับกับการอยู่รอดที่คุณต้องการด้วยนะค่ะ
      เพราะพระปัจจุปันไม่ต้องไปช่วยใครหรอกค่ะ ช่วยตัวเองยังจะไม่ไหวเลย

สุดท้ายไม่รู้ความเป็นไปได้จะมีไหม อยากให้สามารถอพยพข้ามเซิร์ฟได้จัง