GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 3 สิงหาคม 2554

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
ทำสีตัวอักษรของหัวหน้ากิลให้เป็นสีอื่นมาด้วยเลยถ้าจะรีบเอาลง เวลาหัวกิลสั่งงานได้ชัดเจนหน่อย สีเหมือนกันบางคนไม่ได้มอง

~"•"ป๋าใหญ่_Sky"•"~

• Newbie
  • *
กฎใหม่หน้าเบือมาก g#023 g#023
เหนือฟ้ายังมีฟ้า
เหล็กไหลหรือจะสู้คนหลาย
คงกระพันหรือจะสู้คุณงามความดี
กฎหมู่หรือจะสู้กฎหมาย

X-Burner

• Full Member
ทำสีตัวอักษรของหัวหน้ากิลให้เป็นสีอื่นมาด้วยเลยถ้าจะรีบเอาลง เวลาหัวกิลสั่งงานได้ชัดเจนหน่อย สีเหมือนกันบางคนไม่ได้มอง

woon_love woon_love woon_love woon_love woon_love woon_love woon_love

.

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน
ทดสอบที่นรกยังไม่สมบูรณ์เลยนะเนี้ย

ปล.อยากทดสอบอีก
  g#004

ทีที้

คือ แบบ ว่า ระบบทดสอบ ที่นรกยัง ไม่ค่อยสมบูรณืเลย ไหนๆก็ปรับแล้ว  ทำไมรีบเอาขึ้นมาจังเลย  วอ แบบเก่ามาได้ ตั้งนาน   ปรับเปลี่ยน แผนให้เสร็จเรียบร้อยเอาขึ้นมาทีเดียว ไม่ดีกว่าหรอ

มันดีกว่าอันเก่าไง ไม่งั้นเขาไม่ตัดสินใจอัพเดทหรอก

ลองเข้าไปทดสอบมาแล้วหรือ ครับเลยรู้ว่าดีกว่า ปัญหาไม่มี บัคไม่เจอ

๐~>T♥€I>~๐KUNG←

• Newbie
  • *
ตรงที่หมายเหตุ สิ่งก่อสร้าง 1 ชิ้นเท่ากับ อิฐ 50 ก่อน
แล้วถ้าเกิด เสียบ้าน xอิฐ 50 ก้อน แสดงว่า ถ้าบ้านเราแตกเรา ต้องเสียอิฐ 2500 ก้อนใช้ไม่ครับ
แล้วแบบ อิฐมีเป็นล้านก็ไม่พอ อะดิ หน้าจะลดหรือ ปรับให้เสียอิบน้อยลง หน่อยก็ดีนะ ครับ
เพราะ อิฐมันหายาก มากนะครับ

ปล. ตามความเข้าใจของผม หากมีอะไรผิดพราด ช่วยชี้แจ้งด้วยครับ(ขอบคุณไว้นะที่นี้)

woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ตรงที่หมายเหตุ สิ่งก่อสร้าง 1 ชิ้นเท่ากับ อิฐ 50 ก่อน
แล้วถ้าเกิด เสียบ้าน xอิฐ 50 ก้อน แสดงว่า ถ้าบ้านเราแตกเรา ต้องเสียอิฐ 2500 ก้อนใช้ไม่ครับ
แล้วแบบ อิฐมีเป็นล้านก็ไม่พอ อะดิ หน้าจะลดหรือ ปรับให้เสียอิบน้อยลง หน่อยก็ดีนะ ครับ
เพราะ อิฐมันหายาก มากนะครับ

ปล. ตามความเข้าใจของผม หากมีอะไรผิดพราด ช่วยชี้แจ้งด้วยครับ(ขอบคุณไว้นะที่นี้)

woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2

สมาคมที่ครองบ้าน ถ้าบ้านแตกจะเสียอิฐเท่ากับสิ่งก่อสร้างที่ถูกทำลายไปคูณด้วย 50 คับ

เช่น สมาคมที่มาตีบ้านเรา ตีกำแพงแตกไป 2 จุด ประตูพังไป 2 บาน รวมสิ่งก่อสร้างถูกทำลายไป 4 จุด
พอบ้านเราแตก ก็จะเสียอิฐ 4 x 50 = 200 ก้อนคับ g#017
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Gheglex Phantom of eagle.

• ชิชิชิ
เเง้รีสเตตัสกะสกิลมาวันไหนคับจี g#002 g#002 g#002 g#002 g#002
เรียกหาอะไรนัก เติมเงินซือเองสิ 200เอง(ไอ้ที่พูดว่าเองน่ะ ตัวเองยังไม่ค่อยอยากซื้อเลย ตังก็มีนะ แต่เสียดายตัง อุตส่าห์เก็บ g#015)
ถ้ามัวแต่รอๆๆ มันก็เหมือนเดิมอ่ะแหละ แต่ถ้าเล่นใหม่ซะ มันก็เหมือนก้าวใหม่ ได้อัพสกิลใหม่ให้ถูก จะได้ไม่ต้องรี
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

MarCus_KP

วอครั้งนี้มั่วแหลกแน่เลย ทั้งบัค ทั้งอะไร บลาๆๆ - -*

♫13ANK♫

• Jr. Member
  • **
ผมก็ว่ารีบจังเลย มันไม่น่าจะเป็นเรื่องเร่งด่วนอะไรซักหน่อยเพราะมันก็ชินๆกันแบบนี้มาทุกๆกิลวอร์อยู่แล้ว

ประมาณว่า ทดสอบที่นรก คนน้อย  บัคที่หา เจอ ไม่ค่อยเจอ เพราะ ผู้ร่วมทดสอบน้อย  เลยเร่งเอาขึ้นเซิร์ฟหลัก วัดดวงไปเลย  อย่างมาก เจอบัค ก็ แก้ไขไปในตัว  โดยยอมโดนผู้เล่นด่า  นิดๆหน่อยๆไปเดี๋ยวก็ลืม   หุหุ

ระบายหน่อย

แก้ปัญหาเกรียนล้นที่เซอฟนรกทีสิจะลงไปช่วยทดสอบ 555+ (ท่าจะแก้ยาก)
ลงไปเจอแต่เกรียน ตอนออนหลายๆจอมาขอบัพแล้วไม่ได้อยู่จอนั้นก็โดนด่า ตรูผิดไหมเนี่ย
ก็เลยเบื่อที่จะลงไปเล่น ลงไปทดสอบ เพราะไงก็ไม่ใช่หน้าที่เราสักหน่อย
ทำไปก็ไม่ได้ตัง แล้วมาเจอเกรียน โดนแบบนี้บ่อยๆก็เลยไม่ทดสอบแล้ว เซงมาก

อะเข้าเรื่อง

ไอเรื่องสงครามชิงปราสาทเนี่ยไม่ต้องรีบก็ได้ทดสอบให้มันนิ่งๆก่อน
ไม่นิ่งแล้วก็เอามาลงเดี๋ยวก็ได้เพิ่มเปอเพิ่มนู่นนี่นั่นมาชดเชยอีก(แน่นอนว่าบัคเพิ่มแลคเพิ่มหลุดเพิ่ม)
ไอเรื่องที่ควรรีบๆคือความสามารถแรร์ ดองเป็นชาดแล้วยังออกมาไม่หมดสักที
แล้วก็อาการแลคหลุดโรลเวลาสงครามชิงปราสาทเนี่ยมีแทบทุกรอบ
เรื่อง C3 แอส(เงา) เทร(หยุดเวลา) เมื่อไหร่แก้
เรื่องที่เวลาออนนานๆแล้วตัวเกมกินแรมเพิ่มขึ้นนี่ก็ยังมีปัญหาอยู่นะครับแค่ไม่เยอะเท่าแต่ก่อน(ผมสงสารพวกคนที่คอมสเปคเก่า)

เดี๋ยวคิดได้เพิ่มอีกยังไงเดี๋ยวมาต่อ เหอๆปัญหาเก่าดองไว้เยอะ

bleach_lnw

• Jr. Member
  • **
  • เวร ย่อมระงับด้วยการ จองเวร!!!
ทำยังไงอิฐติดลบ แต่อยากชิงปราสาท ก็ชิงไม่ได้สิทีนี่ งง  g#043