GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

พระโกงเกินไป เห็นด้วยหรือไม่

.KA.-S.K.-

• เหตุผลมาก่อน
  • Jr. Member
  • **
จขกท ไร้สาระมากเลย พระเทพคุณก็เล่นพระสิ

พระจะเทพได้C3 ต้องสูง ของต้องดี จุต้องเยอะครับ คิดหน่อนะก่อนตั้งกระทู้ เท่าที่ดูมาไม่มีคนเห็นด้วยกับคุณสักคน

ทีมงานมาตอบคุณยังไม่ล๊อคกระทู้ ยอมรับความจริงเถอะครับ ว่ามัน ไม่สามารถปรับได้หรอกครับ แพ้แบทแล้วโวยวายไร้สาระครับ woon_no

.P a t c h a :)

• Full Member
ถ้าเหล่าพระมาอ่าน โดยเฉพาะพระเกียนๆบางคนที่ชอบเอาเปรียบ
ภูมใจมากป่ะคับ แบทชนะคนอื่นทั้งๆที่รุ้ว่าอาชีพตัวเองโกง ผมว่าอย่าสบายใจให้มากนะคับ
ถ้าโดนปรับผมจะเหยียบหัวคุนซ้ำ (ผมหมายถึงบางคน ไม่อยากเอ่ยชื่อ)
ปกติก็มาอ่านนะแต่ไม่อยากพูดอะไรมาก พอดีมาสะดุดบางประโยค
ถ้าโดนปรับคุณจะเหยียบหัวฉันซ้ำหรือยังไง พูดมาตรงๆดีกว่า ไม่จำเป็นต้องให้ยุ่งยากเดา
งั้นก็ขอถามหน่อยก็แล้วกันว่า คุณคิดว่าตัวคุณอยู่สูงพอที่จะเหยียบหัวคนอื่นหรอคะเนี่ย ตลกหรือเปล่า
ฉันว่าคุณน่าจะระวังตัวไว้ อาจโดนคนอื่นเหยียบเอามากกว่ามั้งคะ ระวังสีข้างถลอกด้วยล่ะ เหมือนจะแถได้เรื่อยๆ
ผมนึกว่าคุนจะโง่ เอาเปรียบคนอื่น ผมว่าคุนต่ำกว่าผมเยอะ
ไม่ต้องแย้งไร้สาระ ผมรำคาน

คุณมากกว่ามั้งที่โง่ ต่ำกว่าคนอื่นเขา คิดอะไรก็ไร้สาระ
แถจนถลอกปอกเปิกแล้วก็ยังไม่ยอมรับฟังคนอื่น

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

bigbosszxz

• Newbie
  • *
ผมอยากจะบอกเลยน่ะว่า มันดีอยู่แล้วคับดีตั้งแต่แรกๆเลย แต่ไม่รุทำไมว่าจีไปฟังเด็กอมมือที่ร้องจีเอมว่าปรับโน่นนี้นั้นที่จนมันไม่ใช่สมดุลของเกมแล้ว บอกตรงๆครับวามันดีอยู่แล้วจริงๆ หรือเป็นเพราะคุณอ่อนเองหรือเปล่า เพราะถ้าเก่งจริงๆก็ชนะได้ครับพระกายอ่ะมีของดีๆหน่อยก็ล่มพระได้แล้วน่ะ จะบอกให้

•Eternal wanderer•

• เก่งคุง หล่อ เฟี้ยว ครบสูตร ~
ถึงจขกท.

ท้าอยากชนะ ก้ ไปจุบ ไปปล่ำ กับ คนทีเราแพ้คนนันสะ เพราะแถได้ตลอด ไป....กับ คนทีเราแพ้ในแบทสะ
เพราะดูจาก นิสัย คงจะสามารถ แถได้เรื่อยๆๆๆเมื่อพวก Animal =.=
 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030
ท้าเรายังแพ้แบทอีกนะจ้ะ กราบเท้า คนทีฆ่าเธอเลย  woon_555 woon_555 woon_555 woon_555
แรงไปขออภัย.......

แบบว่าหล่ออะBy Keng Design By Keaw

Furious

• **
เนี่ยแหละน๊า เขาว่าบัวโคนตม ไม่ว่าจะฉุดจะรั้งด้วยข้อมูลใดๆก็ยังคิดเช่นเดิม

g#020 g#020 g#020

แวะมาด่าแล้วก็จากไป

Vt_Valentine

• **
จุ5ไป6 เล่นพระเลยครับ

ไม่มีคำพูดไรดีไปกว่านี้อีกแล้วจริงๆ  g#040

หยาดน้ำค้าง

• Newbie
  • *
จขกท. คนนี้เหมือนโรคจิตนะคะ โดนด่า 30+ หน้ายังหน้าหนาให้คนรุมด่าได้อีก และจากที่แต่ละกระทู้ที่ จขกท. ตอบมา เหมือนพยายามปลุกให้คนมาตอบกระทู้นี้เรื่อยๆ ดูจากเจตนา แล้วเหมือนจะไม่เกี่ยวกับพระยังไงไม่รู้ แต่ทำตัวเหมือนอยากดังอะไรทำนองนั้น แต่ละกระทู้ที่พูดมา แลออกความเห็นแบบงี่เง่าๆ ไร้สาระ เหมือนจะให้ทุกคนเล่นตามเกมของคุณอ่ะค่ะ  อยากทราบเจตนาที่แท้จริงอ่าค่ะว่าคุณต้องการอะไรกันแน่ ทำไมถึงทำแบบนี้ เก็บกดอะไรมาจากไหนรึป่าวคะ  จำไว้นะคะ
"วาจาส่อภาษา กริยาส่อสกุล"
คุณทำตัวแบบไหน พ่อ แม่ พี่ น้อง คุณ คงไม่ต่างอะไรกันมากนัก  ไม่อยากจะเอ่ยค่ะ ^^""

lookgolf

• **
ถ้าเหล่าพระมาอ่าน โดยเฉพาะพระเกียนๆบางคนที่ชอบเอาเปรียบ
ภูมใจมากป่ะคับ แบทชนะคนอื่นทั้งๆที่รุ้ว่าอาชีพตัวเองโกง ผมว่าอย่าสบายใจให้มากนะคับ
ถ้าโดนปรับผมจะเหยียบหัวคุนซ้ำ (ผมหมายถึงบางคน ไม่อยากเอ่ยชื่อ)
ปกติก็มาอ่านนะแต่ไม่อยากพูดอะไรมาก พอดีมาสะดุดบางประโยค
ถ้าโดนปรับคุณจะเหยียบหัวฉันซ้ำหรือยังไง พูดมาตรงๆดีกว่า ไม่จำเป็นต้องให้ยุ่งยากเดา
งั้นก็ขอถามหน่อยก็แล้วกันว่า คุณคิดว่าตัวคุณอยู่สูงพอที่จะเหยียบหัวคนอื่นหรอคะเนี่ย ตลกหรือเปล่า
ฉันว่าคุณน่าจะระวังตัวไว้ อาจโดนคนอื่นเหยียบเอามากกว่ามั้งคะ ระวังสีข้างถลอกด้วยล่ะ เหมือนจะแถได้เรื่อยๆ
ผมนึกว่าคุนจะโง่ เอาเปรียบคนอื่น ผมว่าคุนต่ำกว่าผมเยอะ
ไม่ต้องแย้งไร้สาระ ผมรำคาน

ทำไมสมองกับฝีมือ ไม่ดี เหมือนปาก มั่งนะ (เอ๊ะ !! ต้องมือสิ ที่เอาไว้พิมพ์)

อย่าให้เจอนะ ไม่รู้ตัวไหนด้วย เผลอลงแบทไปยิง สงสัย ชาร์ปโดนปรับอีก หาว่ายิงไม่ใช้สกิลทีเดียวตาย ^^

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
อิจฉาเค้าก็บอกมาเห๊อะ อ่านมาหลายหน้า จับประเด็นได้อย่างเดียวคือ อิจฉา
ตอนแรกอ้างสกิล พอมาหลังๆ อ้างของสวมใส่ ไม่รู้จะอ้างทำไม
ไอที่พล่ามอ้างมานั่น วิมันก็ใช้ได้หมดทุกอย่าง ขาดแต่ว่าคงไม่มีให้ใช้เหมือนเค้า

วิจุ 5 สเตตัสอย่างดีก็ int dex vit 99 ที่เหลือลง luk
เลือดขั้นต่ำก็ประมาณ 6-7 พันได้แระ ไหนจะของป้องกันเวทอีก
ของที่ใส่นี่อะไรครับ ไม้่เท้าฝึกหัดกับเสื้อเชิ้ตหมวกแก๊บเหรอครับ
ยศอุปนี่ออฟอะไรล่ะ ว่องป่ะครับ เห็นอ้างโน่นอ้างนี่จังเลย

จีเอ็มเสกของให้ บ้าไปแล้ว คนเค้ามีเงินครับ ซื้อของมาใช้เองได้
แถมสมองเค้าดี ฉลาดที่จะใช้ของให้เหมาะสม ไม่ใช่มีเงินแล้วโง่โชว์พาวอย่างเดียว

ไม่รู้จะสรรหาวลี หรือคำอะไรที่ไหนมาเปรียบเทียบแล้วเนี่ย
แถวบ้านท่วมหนักเหรอครับ หอบน้ำมาซะเยอะเชียว
เถียงไปเรื่อย เนื้อหาไม่มี เห็นแต่ขี้ลอยมากับน้ำ เฮ้อ...

ป.ล. อย่างที่ลูกกอล์ฟว่า ชาปมันยิงทะลุป้องกันได้ แถมแรงอีกต่างหาก สงสัยจะมีคนโวยอีกแหง๋ม เหอะๆ woon_5555
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

ทีที้

สังเกดกันเปล่าคับ
พระเป็นอาชีพเดียวที่มีคลาส3หลายสกิล
ผมว่าไม่ยุติธรรกับอาชีพอื่นเลย

อย่าอ้างเรื่องนิวบี้คับ
ผมมีสิดเท่าๆคนอื่น อาจจะไม่ใช่ไอดีหลัก
แต่ผมแค่แสดงความเห็น ผมเล่นอาชีพวิซาด เซิฟเว้อสวรรค์
ผมโดนสกิลศรเวทพระสกิลเดียวตายคับ มันเว้อไปป่าวคับ
ผมจุ5รอบ ของยศอุป สกิลเดียวตาย เหอๆ
ผมจะยิงก้โกยหนีก่อนและวิ่งกลับมายิง
ผมจะทำรัยทันอ่า ผมยิงพสุทาก้ไม่ค่อยโดน เพราะ
สกิลดวงแสงเพิ่มกันเวทมากไปนะผมว่า

ผมจะไม่มาตอบคำถามใครนะคับ
แค่อยากให้ทีมงานเห็นใจอาชีพวิบ้าง
แล้วก้ปรับอาชีพให้สมดุล ไม่ใช่โกงแบบพระ
เกินไปจิงๆ

จาก แล๊ปแรกที่ตั้ง  ก็รู้อยู่แล้วครับ ว่า  จขกท. เตรียมตัวมาเกรียนในกระทู้นี้ โดยตั้ง  โดย เอา ไอดีรองมาโพส (คุณจะด่ายังไงไอดีหลัก พวกคุณก็ไม่รู้อยู่ดี)   

อีกอย่าง  ความน่าเชื่อถือของจขกท.  ก็ ไม่มีตั้งแต่แล๊ปแรกอยู่แล้ว  เพราะ  บอกจะไม่ตอบคำถาม คนที่ไม่เห็นด้วย  แต่ ในทางปฏิบัติก็ โผล่มา แถกระแส เรื่อยๆ(ไม่ให้บอร์ทตกมั่ง) แล้ว แต่ละครั้งที่โผลมา ก็สร้างกระแส(ด่า) จากผู้ อ่านท่านอื่น  ตลอด จน หลาย คนสงสัยว่าต้องการ ดังหรือเปล่า(แรกๆอาจไม่แต่หลังๆชัก เกรียนแล้วมันมั่ง เลยไม่หยุดสักที)

ปล. ผมว่าปล่อยตกไปหรือ  ล็อคสะเหอะครับกระทู้ แบบนี้ อ่านไปก็ รมณ์เสีย จะอ้างคำพูด จะอ้างข้อมูล อะไร  เขาก็คงไม่ฟัง เพราะ เลือกที่จะแถ  ไม่สนใจอะไรทั้งนั้น  เหมือนเด็กเรียกร้องความสนใจมากกว่า

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ตั้งกระทู้มาโวย โดยไม่ตอบคำถามใคร แค่นี้ก็รู้ไส้กันชัดแล้ว
แต่แค่อยากรู้ว่าจะแถอะไรต่อไป ไถไปได้ซักแค่ไหน จะไหลไปข้างหน้าหรือว่าไหลลงรู

อยากให้ทีมงานเห็นใจอาชีพวิบ้าง โอ๊ย ฮาพี่น้องเอ๊ย
สงสัยเพิ่งซื้อตัวใครมาเล่นล่ะมั้งนั่น วิซาดมันเมียหลวงทีมงานแล้วไม่รู้เรอะ
เสนอปรับเกราะเวทกันเหงือกแห้งแระก็ไม่ปรับ ชุดป้องกันออฟชั่นก็เยอะ
ไม้เท้า คฑาก็ดี ล่าสุดมีไม้เท้า 99 ออกมาแระ ไปดูกระทู้โวยวิเทพมั่งไป๊

ในขณะที่พระเนี่ย มีไอบ้าที่ไหนไม่รู้มาพล่ามๆ ให้ปรับ ก็โดนปรับ
ไอที่ไม่มีใครโวยให้ปรับ พอปรับอาชีพอื่น พระก็ดั๊น โดนปรับกับเค้าอีก
ก็มีแต่คนที่รู้จักปรับตัว สมองดี พัฒนาฝีมือ ทุนสูง หาของมาประยุกต์ใช้
จึงสามารถหาแนวทางการเล่นให้ดูเก่งขึ้นมาได้ ในขณะที่อีก 90% ของพระ มีไว้แค่บัพปาร์ตี้
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

SLEEP

• **
  • โปรเกรียนเมอร์ฝึกหัด
ผมเชื่อว่าหลายคนอารมณ์ประมาณนี้   g#037

Status:ออนได้แต่บอร์ด

Nutjamee

• **
  • ..อดีตคือความฝัน ปัจจุบันคือความจริง..
แถแล้วแถอีก แถจนไม่รู้จะแถไปไหนดี  g#014 g#014
จขกท. คงทำได้แค่นี้แหละค่ะ

แถ
...สักวาหน้าไหนใช้คำหวาน จะไม่ขอพบพานให้เสียหู
ดีแต่ปากเปล่าเคยทำให้ดู เหมือนหมาขู่แค่เห่าเปล่ากัดเอย...