GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เทร มีดเขี้ยวอัคนี กับ มีดพายุ เลือกอันไหนดีครับ

ทีที้

• Full Member
เทร์ ส่วนตัว ไม่เล่นมีดที่  มีคุณสมบัติ เป็นธาตุ(ใช้นักพจภัยก็พอ) ครับ เพราะ  มีดเทร์ส่วนมาก ไม่เน้นแรงอยู่แล้ว  (ออฟก็ต้องลึกลับเพิ่มอัตราดรอบ)  อีกอย่างเวลา ล่า มินิ หรือ บอส  ลำบากครับเพราะ มินิและ บอสเป็น ธาตุ  หลายตัวครับ สลับมือถือมีดเหมือนแอสก็ไม่ได้ด้วย

ถ้าเทร์ เน้นโหดเล่น หน้าไม้ เหมาะสมกว่าครับ

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
มีดพายุ เดินไวขึ้น2 g#034
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
มีดเขี้ยว ธาตุไฟ ไปตีมอนธาตุไฟ จะเป็นไงหนอ
สงสัยมานานละ เห็นขายกันเป็นสิบๆ ล้าน
ราคาก็ไม่ยอมลง
ถ้าตีแล้วฟูเลือดให้มอน
ก็เวลดันกิล ที่เรดกับป้อมไม่ได้  ดันไฟก็เวลไม่ได้
แล้วไปวินโด ตีน้ำก็ลดแค่20 ตีลมก็ลด100 เท่าธรรมดา
ไปเวลโขนตีมืด ก็ลดเท่าธรรมดาอีก
เงินที่เสียไป คุ้มกับความสามารถทีได้มาไหมนะ
เพิ่มแค่ โจมตี 20 หน่วย - ความแรงโป๊ะเชะ 15 %
ซื้อผอบเชียร์ โชค ยังดีกว่าอีก ใช้ได้ทุกอาชีพด้วย เหอๆ

Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา

• จ๊ะจ๋าเจ้าขา
มีดเขี้ยว ธาตุไฟ ไปตีมอนธาตุไฟ จะเป็นไงหนอ
สงสัยมานานละ เห็นขายกันเป็นสิบๆ ล้าน
ราคาก็ไม่ยอมลง
ถ้าตีแล้วฟูเลือดให้มอน
ก็เวลดันกิล ที่เรดกับป้อมไม่ได้  ดันไฟก็เวลไม่ได้
แล้วไปวินโด ตีน้ำก็ลดแค่20 ตีลมก็ลด100 เท่าธรรมดา
ไปเวลโขนตีมืด ก็ลดเท่าธรรมดาอีก
เงินที่เสียไป คุ้มกับความสามารถทีได้มาไหมนะ
เพิ่มแค่ โจมตี 20 หน่วย - ความแรงโป๊ะเชะ 15 %
ซื้อผอบเชียร์ โชค ยังดีกว่าอีก ใช้ได้ทุกอาชีพด้วย เหอๆ

เห็นมีคนบอกว่า เอาเขี้ยวพยัคมือหลัก แล้วเขี้ยวอัคนีมือรองแล้วมันจะไม่นับธาติแล้วแรงขึ้น

อันนี้ยังไม่เคยลองนะคะ

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ

อสูรเทวะ

• Jr. Member
  • **
สรุปแล้ว เทรมีดนี้ ไม่มีอาวุธ ที่รุนแรงเลยเหรอ ครับ  woon_cry woon_cry

เห็นหน้าไม้ ยิงแต่ละที เทรสายมีด รู้สึกเจ็บปวดพิกล ทำไมมันแรงต่างกัน ฟ้ากับเหวหยั่งงี้  woon_angry

แล้วพวก มีดที่เป็นธาตุ พวก ตรีเพชร ธาตุลมเปล่า? กับเขี้ยวอัคนี นี้มันโจมตีเป็นธาตุและ เบากับธาตุกับมอนที่ เป็นธาตุนั้นเหรอครับ เซงเลยงิ  g#035