GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

น่าจะมี รีสกิล ของผอบ เนอะ ขายเงินโซล ก็ยังโอเค !!

Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา

• Full Member
  • จ๊ะจ๋าเจ้าขา
รับผอบแลกกะลังมัง เบงกอลกระสุนธาติ ปวดใจได้อีก

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ

PandoraRose

• Newbie
  • *
อยากให้ยาคูณมีผลกับคู่หูด้วยจัง g#043 เวลยากมากเลยคู่หูกว่าจะ61 g#002
~เราไม่นับถือเทพองค์ใด เราไม่ศรัทธาในสิ่งใด สิ่งที่เราเชื่อและศรัทธาคืออาวุธและพลังของเราเท่านั้น~

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
คือว่างี้นะน่าจะดีสุด
คือว่าสมมติผอบเราสายไหนก็สุ่มสกิลเป็นสายนั้น
เหมือนเราเป็นแคสเตอร์ก็มีสกิลแต่ของแคสเตอร์ให้อัพ
ของผอบให้สุ่มไปก็ได้ แต่สุ่มเฉพาะสายไม่ได้เหรอ woon_cry

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

อสูรเทวะ

• Jr. Member
  • **
การรีสกิลผอบ อาจทำให้ ผอบราคาตก จนมีคนประท้วง  woon_angry

ดังนั้นผมขอเสนอ ให้สามารถ สุ่มสกิลผอบ ตอนเวล 61 ได้สองครั้ง  (เคยมีกระทู้หนึ่งเขียนไว้ในบอร์ดเก่า) น่าจะแฟร์ดี คือ หากดวงไม่ดีผอบสกิลครั้งที่สอง ก็คงได้เน่าเหมือนเดิม

แต่หากทำบุญมามากหน่อย กรรมดีตามทัน อาจทำให้ ผอบเน่ากลายเป็นตัวเงินตัวทอง เอ้ย..... อย่าเข้าใจผิดนะครับ คือ สามารถทำให้เราหาเงินหาทองได้ง่ายขึ้น  woon_5555

จริงๆ เวล 41 ได้สกิลห่วย ยังไม่เป็นไร ไปหาตัวใหม่มาเวลได้ แต่ หากเวลถึง 61 แล้วได้สกิลห่วยนี้  woon_hurt เฮ้อ......

lookgolf

• **
การรีสกิลผอบ อาจทำให้ ผอบราคาตก จนมีคนประท้วง  woon_angry

ดังนั้นผมขอเสนอ ให้สามารถ สุ่มสกิลผอบ ตอนเวล 61 ได้สองครั้ง  (เคยมีกระทู้หนึ่งเขียนไว้ในบอร์ดเก่า) น่าจะแฟร์ดี คือ หากดวงไม่ดีผอบสกิลครั้งที่สอง ก็คงได้เน่าเหมือนเดิม

แต่หากทำบุญมามากหน่อย กรรมดีตามทัน อาจทำให้ ผอบเน่ากลายเป็นตัวเงินตัวทอง เอ้ย..... อย่าเข้าใจผิดนะครับ คือ สามารถทำให้เราหาเงินหาทองได้ง่ายขึ้น  woon_5555

จริงๆ เวล 41 ได้สกิลห่วย ยังไม่เป็นไร ไปหาตัวใหม่มาเวลได้ แต่ หากเวลถึง 61 แล้วได้สกิลห่วยนี้  woon_hurt เฮ้อ......

สกิลแรก มักล่อตาล่อใจ สกิลสองมักทำให้เราต้องทนเวลต่อไป สกิลสุดท้าย แทบจะปล่อยทิ้ง T T

ได้คู่หูคลาสสามมา ด้วยความดีใจไปเวล

สกิลแรก กระสุนธาติ

สกิลที่สอง โจมตีหมู่

สถานะผอบตอนนี้ ::  กำลังจะถูกขายให้ทิ้งกี้

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

เอาไว้นั่งกับเราตอนตั้งร้านรับ-ขายของก็ดีนะ  555  g#004
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

อาจารย์ ยุ่น

• **
กำลังคิดกันหัวแตกครับ ว่าจะทำยังไงให้มันรีสกิล ได้ดี  g#027
เบื้องต้นตอนนี้ หากให้รีได้จริง คงต้องรีเลเวลกลับไปด้วยครับ ซึ่งมันดูแล้วไม่เมคเซ้นส์เท่าไหร่เลย  g#036

เอาเป็นว่า ถ้าได้ข้อสรุปที่ลงตัว จะมาบอกให้ฟังอีกทีครับ หรือถ้าใครมีข้อเสนอ ก็โพสมาได้เลย  woon_5555

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
กำลังคิดกันหัวแตกครับ ว่าจะทำยังไงให้มันรีสกิล ได้ดี  g#027
เบื้องต้นตอนนี้ หากให้รีได้จริง คงต้องรีเลเวลกลับไปด้วยครับ ซึ่งมันดูแล้วไม่เมคเซ้นส์เท่าไหร่เลย  g#036

เอาเป็นว่า ถ้าได้ข้อสรุปที่ลงตัว จะมาบอกให้ฟังอีกทีครับ หรือถ้าใครมีข้อเสนอ ก็โพสมาได้เลย  woon_5555

น่าจะทำ npc ให้ลดเลเวลและลบทักษะของคู่หูได้นะ
ค่าบริการคิดเป็นเงินโซล คู่หูที่จะใช้บริการได้ ต้องมีเลเวลตั้งแต่ 21 ขึ้นไป (เผื่อมีบัคปั๊มเวลผอบอีก)

ลดเหลือเลเวล 20 และล้างทักษะทั้งหมด สำหรับคู่หูเลเวล 21 ขึ้นไป
ลดเหลือเลเวล 40 และล้างทักษะ 2 อันสุดท้าย (เหลืออันแรกเอาไว้) สำหรับคู่หูเลเวล 41 ขึ้นไป
ลดเหลือเลเวล 60 และล้างทักษะสุดท้าย (เหลือสองอันแรกเอาไว้) สำหรับคู่หูเลเวล 61 ขึ้นไป

ตอนแรกคิดจะให้เลือกลบได้ แต่คงไม่ค่อยดี
เอาเป็นว่า ลบเป็นขั้นๆ แล้วไปเก็บเวลลุ้นเอาดีกว่า

ป.ล. ความเห็นส่วนตัว g#033
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

น่าจะทำ npc ให้ลดเลเวลและลบทักษะของคู่หูได้นะ
ค่าบริการคิดเป็นเงินโซล คู่หูที่จะใช้บริการได้ ต้องมีเลเวลตั้งแต่ 21 ขึ้นไป (เผื่อมีบัคปั๊มเวลผอบอีก)

ลดเหลือเลเวล 20 และล้างทักษะทั้งหมด สำหรับคู่หูเลเวล 21 ขึ้นไป
ลดเหลือเลเวล 40 และล้างทักษะ 2 อันสุดท้าย (เหลืออันแรกเอาไว้) สำหรับคู่หูเลเวล 41 ขึ้นไป
ลดเหลือเลเวล 60 และล้างทักษะสุดท้าย (เหลือสองอันแรกเอาไว้) สำหรับคู่หูเลเวล 61 ขึ้นไป

ตอนแรกคิดจะให้เลือกลบได้ แต่คงไม่ค่อยดี
เอาเป็นว่า ลบเป็นขั้นๆ แล้วไปเก็บเวลลุ้นเอาดีกว่า

เห็นด้วยมากมาก =-=

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

ลบทีละขั้นดีกว่าค่ะ  อย่างน้อยจะได้ไม่ต้องเวลใหม่
ยังไงทดสอบที่นรกก่อนได้นะค่ะ
แต่ต้องแจกผอบ(แจกผอบที่มีเงื่อนไขพิเศษ) กับ ยารี/NPCรีผอบเพื่อทดสอบด้วยแล้วกัน
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

_KesuHime_

• **
  • โก๊ะวันล่ะนิด จิตแจ่มใส
แลกเป็นเวล1ก็เอาค่ะ g#006 g#006
หมาไฟเราสกิลเน่ามาก มีดีแค่สดแต่ค่าอาหารมันแพงไม่คุ้มกะการใช้งานเลย ไม่จำเป็นจิงๆแทบไม่เอาออกมาใช้
แพนด้ากะอัศวินยังพอทน g#014 g#014