GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

# แชร์ !! วิธีการเล่นคน"ทรงแบบไม่จุติ"แนวทางใส่ของ(เน้น) การอัพสกิล การอัพสเตตัส

อ้วนป่ะล่ะ !! YesSure

• Newbie
  • *
-รวมแชร์ วิธีการอัพสเตตัส การใส่ของ g#025 g#033 การอัพสกิล  g#025 การเล่น รวมไปถึงการ PVP g#025 ในหัวข้อ ไม่จุติ g#035 รวมไปถึงการเก็บเลเวล g#040 ในโขน (ยอดนิยม)
 g#040 g#040 อยากให้ทุกคนมารวมแชร์ ปล่อยของ ว่าใส่ของอะไรกันบ้าง จะนำมาปรับใช้บ้าง จ้า  g#031 g#031

#เทพเท่านั้น !! g#031 g#031 woon_shock woon_shock

tng

• qianxi จงเจริญ
  • Newbie
  • *
  • ชาบู TFFamily
ของใส่ ลูกแก้วไสยเวท กากแค้น เข็มกลัดเวทมืด เซตเวททำลายล้าง หรือ นักปราช หมวกไอซ์ กาก04 โดยส่วนตัวถ้าจะเวลโขนแนะนำใส่นักปราชดีกว่า
สกิล ผู้เรียกใช้ชิกิ5 ราชันย์5 เสารักษา5 เสาคลื่น5 เสาศักดิ์สิทธิ์3 ชำนาญเสา3 ปราช1 ผู้พิทัก1 ผนึกเสาอาคม5 ชิกิหกวิถี1
สเตตัส int > dex > vit > lukหรือstr เรียงตามลำดับ เหตุผลที่ลงdex เพราะdexเพิ่มพลังโจมตีเวทด้วยครับ
ส่วนตัวผมเล่นแบบนี้ครับ ถ้าผิดพลาดก็ขอโทษไว้ก่อนนะครับ

ßặċķĜяớunÐ ☆ ☆ îÑÐýBØý

• Newbie
  • *
มาขอบคุณล่วงหน้าครับ พอดีผมกำลังปั้นทรงคนไว้ออโต้สัก 5 ตัว อยากไได้การแนะนำอยู่พอดีครับ   

g#032 g#032 g#032 g#032 g#032

Vyse..z

• Full Member
ถ้าแบบพื้นๆ งบไม่แพงมาก

ลูกแก้วไสยเวท ออฟมหาเวท
เซตนักปราชญ์ ออฟเลือด
เสื้อคลุมจอมเวทย์พื้นฐาน(วิ90) ถ้าเล่นเน้นธาตุก็ลองหาเสื้อที่เพิ่มธาตุนั้นๆดูครับ
หมวกมหาเวทย์ ออฟเลือด
หน้ากากอสุรา 06 หน้ากากวิญญาณแค้น ออฟรอบคอบ / หน้ากากบารอง ออฟความลวง เผื่อส่วนตัวอยากเล่นหลบเวทด้วย

สเตตัส INT VIT ครับ เน้นพลังโจมตีเวท กับ เลือด

สกิล

ผู้ใช้ชิคิกามิ 2
ราชันย์แห่งภูติ 5
ชิคิกามิ 6 วิถี 1
เข้าทรงรวมร่างนักปราชญ์ 3
เข้าทรงรวมร่างร่างผู้พิทักษ์ 3
เสาอาคมรักษา 5
เสาอาคมลงทัน 5
เสาอาคมคลื่นพลังเวทย์ 5
ผนึกเสาอาคมสถิตย์ร่าง 5
ฟ้าถล่มดินทลาย 5
เสาอาคมแห่งเงา 1

ครบ 40 เหรียญพอดีครับ
เสาคลื่นพลังเวทย์ ไว้สำหรับการเก็บเลเวล และ สู้กับคนแบบวิ่งกวาดเป็นปาร์ตี้
เสาลงทัน ไว้สำหรับการ pvp แบบ 1 ต่อ 1
เสาอาคมแห่งเงา ไว้สำหรับสู้กับผู้ที่มีพลังกันเวทย์เยอะๆ หรืออยู่ในสถานะอมตะ ครับ

ผมเล่นสายนี้อยู่อาจจะไม่สอดคล้องกับผู้เล่นอื่นๆ ต้องขออภัยด้วยครับ

ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

SunDayz

• Newbie
  • *
  • Atts53/Air Medic47

เสื้อคลุมจอมเวทย์พื้นฐาน(วิ90) ถ้าเล่นเน้นธาตุก็ลองหาเสื้อที่เพิ่มธาตุนั้นๆดูครับ
หน้ากากอสุรา 06 หน้ากากวิญญาณแค้น ออฟรอบคอบ / หน้ากากบารอง ออฟความลวง เผื่อส่วนตัวอยากเล่นหลบเวทด้วย

สเตตัส INT VIT ครับ เน้นพลังโจมตีเวท กับ เลือด

สกิล

เข้าทรงรวมร่างร่างผู้พิทักษ์ 3

เสาคลื่นพลังเวทย์ ไว้สำหรับการเก็บเลเวล และ สู้กับคนแบบวิ่งกวาดเป็นปาร์ตี้
เสาลงทัน ไว้สำหรับการ pvp แบบ 1 ต่อ 1
เสาอาคมแห่งเงา ไว้สำหรับสู้กับผู้ที่มีพลังกันเวทย์เยอะๆ หรืออยู่ในสถานะอมตะ ครับ

ผมเล่นสายนี้อยู่อาจจะไม่สอดคล้องกับผู้เล่นอื่นๆ ต้องขออภัยด้วยครับ

โพสช้าไปเมื่อวานผมอัพสกิลได้มั่วมาก  woon_huh

Vyse..z

• Full Member

สกิล

โพสช้าไปเมื่อวานผมอัพสกิลได้มั่วมาก  woon_huh
ลาก่อย woon_bye
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...