GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากให้เป็นคดีตัวอย่างเรื่องการแฮคของ ทีมงานเข้ามาคุยด่วนคับ

ลูกชิ้นปิ้ง #

• i cant control my feeling, but i hate how my feeling can control me (:
  • Hero Member
  • คุณมีเงิน แล้วคุณมีค่าไหม ?
สิ่งที่อยากได้ ไม่ใช่ของ รู้แต่แรกแล้วว่าไม่ได้คืนแน่ๆ -___-' ก็เลยไม่ได้อะไรกับเรื่องนี้
ถึงยังไงทางทีมงานก็ไม่ช่วยอะไรอยู่ละ จริงป้ะ ?

ส่วนเรื่องดำเนินคดี เรามีวิธีของเราแล้วกัน
จะไม่ขอพูดถึงในส่วนของรายละเอียด

ส่วนเรื่องการให้ไอดีอะไรนั้น เราก็แค่สงสัยเจ้าตัวก็แค่นั้น
แต่ยังไม่ได้คอนเฟิร์มว่าเป็นเค้าจริงๆ คนอื่นจะคิดยังไงเราไม่รู้หรอกนะ
เราค่อนข้างจะสนิทกันพอสมควรอยู่ ยังไม่อยากเชื่อเท่าไรว่าเป็นเค้า
แต่แค่สงสัย เพราะมันบังเอิญไปหรือเปล่า พอมีเรื่องกันก็โดนเลย ?
เมื่อก่อนทะเลาะกันยังไง ก็ยังเชื่อใจตลอด ตอนนี้หรอ ? เหอะๆ

คุณเป็นคนทำลายมันเองไม่ใช่หรอ ?

XxAlcohoLxX

• Jr. Member
  • **
  • 191
พวกออกมาดิ้นนี่ยังไงหว่า เห็นเพื่อนเชี้ยต้องเชี้ยตามเพื่อน แล้วกล่าวหาว่าออกมาลุม คือไร เพื่อนมุงมาด่าคนอื่นก่อนไหม
มุงแยกแยะก่อนนะจะพิมว่าอะไร ไม่ใช่เห็นเป็นเพือน กูเข้าข้างไว้ก่อน ตรรกะส้นตีนนี่พอเถอะ เอาความจิงมาพูดก่อนนะหนูๆ
ทีมงานนี่ก็ตลกจิงๆรุ้ว่ามีโจร แต่ยังอ้างเรื่องกฎต่างๆนาๆ เพื่อเข้าข้างโจร นี่มันยังไงคับ คุณต้องการเก็บไอนี่ไว้ในเกมส์ของคุณต่อ
มันเป็นอะไรกับพวกคุณคับ เส้นเหรอ คอยแฮคของ ทำลายของในเกมส์ ทำบัคต่างๆนาๆ ก็เกิดจากมันทั้งนั้น หรือพวกคุณแกล้งไม่รับรุ้
เด็กน้อยอายุ17-18 ตอนนี้มันยังขนาดนี้ โตขึ้นไม่ต้องคิดคับ อนาคตไม่โดนตีน ก็ โจรหลอกแดกของชาวบ้านต่อไป

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
พวกออกมาดิ้นนี่ยังไงหว่า เห็นเพื่อนเชี้ยต้องเชี้ยตามเพื่อน แล้วกล่าวหาว่าออกมาลุม คือไร เพื่อนมุงมาด่าคนอื่นก่อนไหม
มุงแยกแยะก่อนนะจะพิมว่าอะไร ไม่ใช่เห็นเป็นเพือน กูเข้าข้างไว้ก่อน ตรรกะส้นตีนนี่พอเถอะ เอาความจิงมาพูดก่อนนะหนูๆ
ทีมงานนี่ก็ตลกจิงๆรุ้ว่ามีโจร แต่ยังอ้างเรื่องกฎต่างๆนาๆ เพื่อเข้าข้างโจร นี่มันยังไงคับ คุณต้องการเก็บไอนี่ไว้ในเกมส์ของคุณต่อ
มันเป็นอะไรกับพวกคุณคับ เส้นเหรอ คอยแฮคของ ทำลายของในเกมส์ ทำบัคต่างๆนาๆ ก็เกิดจากมันทั้งนั้น หรือพวกคุณแกล้งไม่รับรุ้
เด็กน้อยอายุ17-18 ตอนนี้มันยังขนาดนี้ โตขึ้นไม่ต้องคิดคับ อนาคตไม่โดนตีน ก็ โจรหลอกแดกของชาวบ้านต่อไป

จริง ๆ วิธีจัดการมีความในส่วนของเรื่อง "กฏหมาย" แต่ในส่วนของกฏของเกมเราได้ ปิดการรับแจ้ง ไปแล้วครับ ซึ่งทางทีมงานพร้อมที่จะให้ข้อมูลทุกอย่างได้แต่เพียงต้องให้เจ้าหน้าที่มาประสานงานกับทางเราครับ ซึ่งกรณี ดังกล่าวส่วนตัวผมไม่ทราบว่าเหตุการจริง ๆ เป็นอย่างไร เพราะ ฉ นั้นต้องมีการตรวจสอบครับ แต่จะต้องเป็นไปตามขั้นตอน ส่วนเรื่องข้อมูลทางเรามี Back up ไว้อยู่แล้วครับ ซึ่งไม่มีการสูญหายแน่นอนครับ ส่วนปัญหาที่เข้าข้างโจรทางเราก็ไม่ได้สนับสนุนครับ ซึ่งในเชิงระบบของเราก็ "แข็งแรง" ครับ(เพราะในส่วนนี้เราได้มีการทดสอบกับตัวละคร Hack จร้า) จากข้อมูลที่ผมมี 80 % เป็นการไว้ใจให้ไอเทม และ pass ไปครับ ซึ่งการป้องกันของเราทางทีมงานขอยืนยันว่าได้ช่วยสุดความสามารถแล้ว อทิเช่น ระบบรหัสผ่านพิเศษ, ระบบ log การแลกเปลี่ยน(เมื่อใส่รหัสผ่านพิเศษเล่น), ระบบ log ตัวละครหลัก(เมื่อใส่รหัสผ่านพิเศษเล่น) และอื่น ๆ อีกมากมายครับ

หมายเหตุ : อีก 20 % ที่เหลือ คือตีบวก โยนของลงทิงกี้ ขายของผิด ขายไอดี หรือขายตัวละคร แต่แจ้งมาว่าโดน Hack เป็นต้นครับ

เราเก๋าอ่ะนาย

• **
คือตอนนี้ ตัวละครที่ผมเล่นอยุ่เซิฟสวรรค์โดนแฮคของไปเป็นจำนวนหนึ่งซึ่งราคาก็หลายหมื่นบาทรวมๆกันทุกชิ้น
ผมต้องการเอาผิดกับคนทำอย่างจิงจัง ผมสามารถทำได้ทางไหนบ้าง ตอนนี้ได้มีการดำเนินแจ้งความไปบ้างแล้ว
ทีมงานพอจะแนะนำให้วิธีทีสามารถตรวจสอบเอาคนผิดมารับโทษได้จิงๆ วิธีไหนได้อีกบ้างทีจะจับคนทำได้ไวและรววดเร็ว
ขอคำตอบอย่างเป็นทางการเรยคับ คำแนะนำหรืออะไรก็ได้ เพื่อทางเจ้าหน้าทีตำรวจจะได้ผสานกับทางบริษัทเกมส์
เพื่อจะเป็นคดีตัวอย่าง เพราะคนที่ทำ มันทำมานานมากแล้ว และสร้างความเสียหายหลายครั้ง

เบื้องต้นทางทีมงานได้ดำเนินการปิดการแจ้ง แฮคไป แล้วครับ

แต่หากมีความประสงค์จะแจ้งความสามารถแจ้งมา Support.gameindy.com เพื่อขอดูการแลกเปลี่ยนตัวละครแบบเบื้องต้นได้ครับ (ส่วนแบบระเอียดทางเราจะดำเนินการประสานงานกับเจ้าหน้าทื่ตำรวจที่รับเรื่องไว้ ซึ่งทางเจ้าหน้าที่จะมาที่บริษัท)

หมายเหตุ : แต่หากเป็นกรณีที่มีการให้รหัสไป และมีการตรวจสอบว่าให้รหัสไปทางเราจะไม่ดำเนินการใด ๆ ให้เลยครับ เพราะถือเป็นการยินยอมที่จะให้รหัสผ่านไปครับ

แล้วปิดไมล่ะนาย  เราถามง่ายๆอ่ะนะ (ตอบได้ ไม๊เอ่ย)

ปล.แต่ยังไงก็แล้วแต่ ไม่ควรให้รหัสกันจะดีกว่า (น้องนุ่งล่ะตัวดี อิสัส)
คนใกล้ตัว  คนใกล้ตัวของคนใกล้ตัว  ก็ไม่ปลอดภัยทั้งนั้นแหละ
และคนที่เล่นร้าน ล้างคุกกี้ก็น่าพอช่วยได้ในระดับนึง

mumumumu

• Newbie
  • *
กุแนะนำ จีเอ็มเกมส์นี้มันก็อ้างไปตามเรื่องแหละ กุว่าหาที่อยู่ละตามไปยิงหัวแม่มเลยดีกว่า ไอเจ

บัญชีของคุณถูกระงับการใช้งาน

• Full Member
  • อย่ามาไทย
ติ่งไอคางคกฟรังเยอะจังวะ เลี้ยงด้วยไรวะ อยากรู้จริงๆ  g#009 ออกมาตรรกะเยอะเลย
---------------------------

ไม่แปลกหลอกที่เขาจะตั้งข้อสงสัยว่าเป็นคนนั้นคนนี้ บางคนรู้สึกตัวบ้างนะเออ ออกหน้ามาปกป้องสะ อ่านแล้วขำ

เท่าที่เห็น จขกท ไม่ได้พูดถึงในส่วนที่ต้องการของคืนเลยนะ แค่เขาต้องการรู้ว่าคนผิดคือใครและเขาก็มีสิทธิที่จะรู้ด้วย ส่วนเรื่องดำเนินคดีก็นอกเหนือที่จะคอมเม้นต์ปล่อยให้เขาทำกันเองไม่ต้องเอากฏนู้นนี่มาอ้างหลอก ถ้าจะจัดการหรือทีมงานให้ความร่วมมือก็สามารถดำเนินการได้

แต่ถ้าให้ไอดีไปผมว่าก็สมควรที่จะโดนแฮคนะ ไม่มีเหตุผลอื่นเลย สิ่งที่ทำได้คือขอเทรนแค่นั้น ส่วนเรื่องตำรวจอะไรงี้ ใจจริงก็อยากให้มีการดำเนินคดีนะแต่ติ่งไอคางคกฟรังออกมาดิ้น ทำสะกูคิดว่าไอคนที่เขาสงสัยกันอยู่นี่มันแฮคเอาของไปจริงๆสะอีก ฮาอยู่นะครับ

ปล. ผ่านมาแล้วคอมเม้นต์ตามสภาพเฉยๆ ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียแค่รุ้อยู่อย่างนึง ถ้านึกถึงเรื่องแฮกนี่คนชื่อฟรังดังที่สุด  #038 #038 #038 #038

บ่นไร ไอ้เกย์พกควยปลอม  g#037

XxAlcohoLxX

• **
  • 191

จริง ๆ วิธีจัดการมีความในส่วนของเรื่อง "กฏหมาย" แต่ในส่วนของกฏของเกมเราได้ ปิดการรับแจ้ง ไปแล้วครับ ซึ่งทางทีมงานพร้อมที่จะให้ข้อมูลทุกอย่างได้แต่เพียงต้องให้เจ้าหน้าที่มาประสานงานกับทางเราครับ ซึ่งกรณี ดังกล่าวส่วนตัวผมไม่ทราบว่าเหตุการจริง ๆ เป็นอย่างไร เพราะ ฉ นั้นต้องมีการตรวจสอบครับ แต่จะต้องเป็นไปตามขั้นตอน ส่วนเรื่องข้อมูลทางเรามี Back up ไว้อยู่แล้วครับ ซึ่งไม่มีการสูญหายแน่นอนครับ ส่วนปัญหาที่เข้าข้างโจรทางเราก็ไม่ได้สนับสนุนครับ ซึ่งในเชิงระบบของเราก็ "แข็งแรง" ครับ(เพราะในส่วนนี้เราได้มีการทดสอบกับตัวละคร Hack จร้า) จากข้อมูลที่ผมมี 80 % เป็นการไว้ใจให้ไอเทม และ pass ไปครับ ซึ่งการป้องกันของเราทางทีมงานขอยืนยันว่าได้ช่วยสุดความสามารถแล้ว อทิเช่น ระบบรหัสผ่านพิเศษ, ระบบ log การแลกเปลี่ยน(เมื่อใส่รหัสผ่านพิเศษเล่น), ระบบ log ตัวละครหลัก(เมื่อใส่รหัสผ่านพิเศษเล่น) และอื่น ๆ อีกมากมายครับ

หมายเหตุ : อีก 20 % ที่เหลือ คือตีบวก โยนของลงทิงกี้ ขายของผิด ขายไอดี หรือขายตัวละคร แต่แจ้งมาว่าโดน Hack เป็นต้นครับ
ขอบคุณคับ คุณตอบได้ดีทีเดียว ขอชี้แจ้งนะคับ ผมตั้งกระทุ้นี้ขึ้นไม่ได้ต้องการของคืน ผมต้องการตัวคนทำผิด เรื่องของผมไม่สนใจคับ                                  ถ้ายังเล่นต่อเดวผมคงหาเองได้ แต่ของทีผมลงทุนไปมันก็มาจากการเติมเงินเข้าระบบของเกมส์ มันก็เอาเงินจิงๆแลกเปลี่ยนเป็นทรัพย์สิน ผมต้องการตัวคนทำมากกว่าของทีเสียไปคับ

XxAlcohoLxX

• **
  • 191
ติ่งไอคางคกฟรังเยอะจังวะ เลี้ยงด้วยไรวะ อยากรู้จริงๆ  g#009 ออกมาตรรกะเยอะเลย
---------------------------

ไม่แปลกหลอกที่เขาจะตั้งข้อสงสัยว่าเป็นคนนั้นคนนี้ บางคนรู้สึกตัวบ้างนะเออ ออกหน้ามาปกป้องสะ อ่านแล้วขำ

เท่าที่เห็น จขกท ไม่ได้พูดถึงในส่วนที่ต้องการของคืนเลยนะ แค่เขาต้องการรู้ว่าคนผิดคือใครและเขาก็มีสิทธิที่จะรู้ด้วย ส่วนเรื่องดำเนินคดีก็นอกเหนือที่จะคอมเม้นต์ปล่อยให้เขาทำกันเองไม่ต้องเอากฏนู้นนี่มาอ้างหลอก ถ้าจะจัดการหรือทีมงานให้ความร่วมมือก็สามารถดำเนินการได้

แต่ถ้าให้ไอดีไปผมว่าก็สมควรที่จะโดนแฮคนะ ไม่มีเหตุผลอื่นเลย สิ่งที่ทำได้คือขอเทรนแค่นั้น ส่วนเรื่องตำรวจอะไรงี้ ใจจริงก็อยากให้มีการดำเนินคดีนะแต่ติ่งไอคางคกฟรังออกมาดิ้น ทำสะกูคิดว่าไอคนที่เขาสงสัยกันอยู่นี่มันแฮคเอาของไปจริงๆสะอีก ฮาอยู่นะครับ

ปล. ผ่านมาแล้วคอมเม้นต์ตามสภาพเฉยๆ ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียแค่รุ้อยู่อย่างนึง ถ้านึกถึงเรื่องแฮกนี่คนชื่อฟรังดังที่สุด  #038 #038 #038 #038
ถุกเรยคับ มีตรงไหนทีผมอยากได้ของคืน ผมต้องการเอาตัวคนทำมาลงโทษมีแค่นั้นคับ*-*

• อย่ามาไทย
มโนไม่เลิก สงสัยดู IP ไม่เป็น
วันข้างหน้าคงบอกกูเล่นบอร์ดไอฟรัง
ปีหน้าคงบอกกูเล่นบอร์ดจีเอ็มวอลุ่ม

อย่าโชว์โง่ ไม่เท่ #ทุเรด ไปดุ๊กดิ๊กไกลๆควยพี่เลยน้อง ไม่ชอบเกย์

ขรรม เท่าที่กูจำได้กูเลิกเกมกระจอกนี้ไปนานละหลายปีละ ซึ่งคงไม่ต้องอธิบายมาก มโนอัลลัยมันก็เรื่องของมึ๊งงง ปล่อยโชว์โง่ไป ขรรมกว่า  g#004

• อย่ามาไทย
รู้สึกจะอยากรู้เรื่องส่วนตัวกูจังเลยนะจ๊ะ

ในเมื่อเกย์อยากรู้ กูก็คงต้องบอก อย่าเอาไปอวดใครว่าเป็นคู่เกย์มึงนะ กูเสียหาย

- อ้างว่าเลิกเล่นเกมอีก
# รับไม่ได้กับคำตอบแล้วจะมโนตั้งแต่ต้นทำไมจะนู๋เกย์ จะเลิกหรือจะเล่น ตอบไปมันก็ต้องเป็นคำอ้างอยู่แล้ว จะพิมพ์พล่ามซ้ำๆทำไม   g#004

- จริงสินะพอถึงเวลามึงก็โผล่มาถูกจังหวะ เด๋วสักพักคงจะบอกกูว่าเผลอเข้ามาอ่านบอร์ดไรประมาณนี้
# สังคมออนไลน์ไม่ได้มีแค่เกม แนะนำมึงออกจาก"กะลา" เขาส่งแชทมาตาม facebook,garena จ๊ะ ส่งลิ้งให้กูมาดูเกย์ดิ้น  g#004

-ปล. เจษตนามึงมาทำหลายกระทู้เขากูรุ้ดีบิดเบียนทำให้อีกเรื่องกลายเป็นอีกเรื่องถ้ามึงคิดถึงตีนกูมาตั้งกระทู้จัดกันกูสักพักไหม กูว่างนะ ไม่ต้องมาแว้งกัดกูเพื่อเปลื่ยนประเด็น ส่วนเรื่อง IP หนะหรอมึงจะเนียนไปไหน นี่กูฮาจริงๆนะ เด่วหาว่าโกหก 5555555555555555555
# อันนี้คือการแถไปเรื่อย ดูประโยคอาจจะเยอะ จริงๆแล้ว "สาระ" มีอยู่ 0.5% บอกไปตั้งแต่ข้อแรกแล้ว "รับไม่ได้กับคำตอบก็อย่าถามหรืออย่ามโนแต่แรก"
ไม่ต้องไปถามหรือไปเสือกใครเลย เพราะเขาลดตัวมาตอบเกย์โง่ๆอย่างมึงแล้วรับไม่ได้ ต้องดิ้น ต้องร้อง  g#018
(แล้วมึงจะฮาหรืออารมณ์อะไรอยู่ ไม่ได้ถามจ๊ะ โชว์ไทยให้โลกรู้หรืออะไร ต้องคอยรายงานสถานการณ์อารมณ์ตัวเอง #ไม่ใช่ผัวมึงนะ ไม่ต้องบอก //คือเห็นมึงย้ำอารมณ์มึงเหลิอเกินเลยแนะนำให้นะ)

- เรื่องไร้สาระกูจะตอบแค่โพสนี้ โพสที่เหลือใส่มาเลยนะ กูอ่านนะแต่เลือกที่จะอยู่เฉยๆ มันตลกครัช
# รู้ตัวก็ดีแล้ว หาสาระใส่บ้าง ดูความเห็นแรกแรกของกูคุยเรื่องความเกย์กับควยปลอมมึงอยู่ แต่เสือกไปยกบุคคลที่ 3 ที่ 4 มา ไม่ได้เกี่ยวกับกูเล๊ย ... หรือเกี่ยวกับมึง ... เกี่ยวตูดนะ

สอนให้ว่าให้เลิกโชว์โง่ ไม่จำไม่ทำตาม ไม่เป็นไรจ๊ะ สังคมนี้ควายเยอะ อย่าได้แคร์

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
ตกลงให้รหัสไปเองป่าวหนิ  woon_huh ถ้าใช่ ทีมงานไม่ทำไรให้หรอก (ทั้งลงโทษและคืนของ) เพราะคุณไว้ใจเค้าเอง

แต่ถ้าแค่อยากรู้ว่าของมันเทรดไปไหน ลองแจ้งซัพพอร์ตดู เค้าอาจจะเอาล้อกให้

• อย่ามาไทย
ตกลงให้รหัสไปเองป่าวหนิ  woon_huh ถ้าใช่ ทีมงานไม่ทำไรให้หรอก (ทั้งลงโทษและคืนของ) เพราะคุณไว้ใจเค้าเอง

แต่ถ้าแค่อยากรู้ว่าของมันเทรดไปไหน ลองแจ้งซัพพอร์ตดู เค้าอาจจะเอาล้อกให้

"ถ้า"ให้เองแล้วไปแจ้ง ความควายก็จะติดตัวคล้ายๆแบบนี้

April.

• Newbie
  • *
กำจัดเกรียนฝึกหัด กับ ßặċķĜяớunÐ ☆ ☆ îÑÐýBØý เห็นทะเลาะกันนานละคู่นี้หายไปนานพอเจอเข้าก็เอาอีกแล้วนะ

กำจัดเกรียนฝึกหัด เราว่าเธออะใจเย็นก่อนไหมตัวเริ่มเลยเห็นบอกหลายโพสละไม่ชอบเขาแล้วยังจะไปยุ่งกับเขานี่มันอะไรกันแน่ เราไม่รู้นะว่าเขาเป็นหรือไม่เป็นแต่ในเมื่อเราไม่ได้ชอบแล้วจะไปยุ่งกับเขาทำไมเห็นเริ่มก่อนตลอดแล้วที่สำคัญน่าลำคานทั้งสองคนอะ ที่ลำคานก็ตรงด่ากันไปมานี่แหละไม่จบไม่สิ้นเถียงกันเพื่อที่อยากจะชนะไร้สาระทั้งคู่แถมหยาบคายอีกไปทะเลาะกันที่อื่นได้ไหม บางทีกระทู้สำคัญๆคนอ่านกันเยอะมันทำให้น่าเบื่อไปเลยขอเถอะคะ

• อย่ามาไทย
กำจัดเกรียนฝึกหัด กับ ßặċķĜяớunÐ ☆ ☆ îÑÐýBØý เห็นทะเลาะกันนานละคู่นี้หายไปนานพอเจอเข้าก็เอาอีกแล้วนะ

กำจัดเกรียนฝึกหัด เราว่าเธออะใจเย็นก่อนไหมตัวเริ่มเลยเห็นบอกหลายโพสละไม่ชอบเขาแล้วยังจะไปยุ่งกับเขานี่มันอะไรกันแน่ เราไม่รู้นะว่าเขาเป็นหรือไม่เป็นแต่ในเมื่อเราไม่ได้ชอบแล้วจะไปยุ่งกับเขาทำไมเห็นเริ่มก่อนตลอดแล้วที่สำคัญน่าลำคานทั้งสองคนอะ ที่ลำคานก็ตรงด่ากันไปมานี่แหละไม่จบไม่สิ้นเถียงกันเพื่อที่อยากจะชนะไร้สาระทั้งคู่แถมหยาบคายอีกไปทะเลาะกันที่อื่นได้ไหม บางทีกระทู้สำคัญๆคนอ่านกันเยอะมันทำให้น่าเบื่อไปเลยขอเถอะคะ

ผมก็ใจเย็นอยู่แล้วนะ
คุยกับคนโง่ใช้เหตุผลมากไม่ได้ครับ ต้องใช้คำด่ามันถึงจะถอย

การที่บอกว่าผมเริ่มก่อนอาจจะเป็นเรื่องเข้าใจผิด การเริ่มไม่จำเป็นต้องเป็นการด่า แต่การใช้ความเห็นโง่ๆ แบบวิบัติติดลบ ก็ถือว่าเป็นการเริ่มต้นเช่นกัน
(ซึ่งจะเห็นมันโชว์โง่ก่อน ถึงจะมีคำด่าตามมา ถ้าไม่โชว์ความโง่ ก็ไม่มีการด่า) ทางที่ดี มันควรอยู่ในซอกนิ้วตีนเล็กๆไป ไม่ต้องออกมาแรดโง่ๆ อุบาทชาติ อุบาทตัวเองเปล่าๆ