GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เล่าเรื่องชีวิตผมเอง(?)

MIRey

• Newbie
  • *
แบบว่า..ตอนแรกก็ลังเลว่าจะตั้งบอร์ดไหนดี(แบบว่า..อยากเล่า)แต่เห็นคำอธิบายบอร์ดนี้ผมก็เข้ามาเลย แม้จะยังลังเลนิดๆ ฮา (ถ้าตัดแต่งนิยายออกไปมันก็.. 'เล่าเรื่อง เชิญจ้า' งืม.. นั่นล่ะนะ..)

เริ่มมาจาก..ผมซื้อเสื้อคลุมนักเวทย์ทำลายล้างมาครับ เดิมๆในราคา 1m ร้านอยู่ที่ไซตรงตลาดแถวฉากหลังรูปเรือ ชื่อร้าน -.- ส่วนชื่อคนขายนั้น (เอ่อ.. ช่างเขาเถอะ) (แต่ถ้าอยากรู้จริงๆก็มาดูได้ที่ไซนะครัช เห็นเขาขายมา 2 วันละ)

บอกตามตรงไม่เคยสนใจเซ็ตวิมาก่อนเลยถ้าคนทรงใช้มันไม่ได้.. แต่เห็นแล้วมันปิ๊งมากก็เลยชอบอ่ะครัช.. คุณสมบัติ ถ้าไม่นับลด HP MAX 10% ก็ถือว่าดี(โคตร).. เห็นแล้วนึกอยากเล่นวิขึ้นมาเลยจริงๆ

เนื่องจากมันเดิมๆใช่ไหมครับ ผมก็เลยคิดจะตีบวก แต่ไม่มีดีเบียม ตังก็หมดเลยไปหยิบในคลังมาก่อน.. ซึ่งมีดีเบียมพลังชีวิตอยู่ 11 ก้อนครับ เลยหยิบมาหมดนั่นล่ะ แล้วก็กลับมาที่แคมรี่ (ชื่อของตาแก่ที่นั่งทุบอาวุธที่มีอยู่ทุกเมืองแต่ดันมีชื่อต่างกัน..)

ในใจยังเสียดายเงิน 1m อยู่ครับ เลยไม่ได้สนใจการตีบวกเท่าไหร่ เรียกได้ว่าตามองแต่ใจลอย(?) แต่ก็คิดได้ว่าเงินหายแต่หาใหม่ได้ ใช้เงินซื้อของที่ทำให้เราแข็งแกร่งขึ้นดีกว่าเสียไปฟรีๆ..

ดังสำนวนที่ว่าเข้าป่าอย่าถามหาเสือล่ะครับ *พราก* +3 สำเร็จผ่านพ้นไปด้วยดี แต่พอเริ่มอารมณ์ดีด้วยความคิดดังกล่าว.. +4 แตกครับ ยิ้มอยู่งี้ยิ้มค้างเลย เหมือนกำลังขึ้นสวรรค์แล้วถูกฉุดลงนรกยังไงอย่างนั้น

ตอนนั้นคิดอย่างเดียวคืออยากเลิกเล่นครับ หาเงินใหม่ได้อะไรไม่สนมันละ  g#015

แต่ผมก็พยายามฮึดสู้ครับ เนื่องจากว่าเพิ่งกลับมาเล่นได้แค่สองวัน.. หลังจากเลิกเล่นไปหลายปี

และแล้วฟ้าก็เป็นใจครับ ผมเห็นคนเดินผ่านหน้าไปเลยตั้งใจจะเดินไปรังแกวุ้นแก้เครียด..

เฮ้ย! ดูสิผมเจออะไร วอลเคนัสครับวอลเคนัส!! (ถึงเจอหน้ากันหลายครั้งแต่มันคือตัวอะไรผมก็ไม่รู้เหมือนกัน.. แต่ถ้ามอนส์มันแตกต่างจากเพื่อนในแมพผมคิดว่าเป็นมินิสุ่มแมพเกิดหมดนั่นล่ะ)

ดังนั้นผมก็เลยเตรียมตัวให้พร้อม

และ..

ตีแมร่งเลย!!

3 วิเสร็จ

ของที่ได้ฮัฟ -3- เขี้ยวมังกรกับกล่องวัตถุดิบปริศนา กล่องวัตถุดิบปริศนาทำอะไรได้ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน ที่รู้ๆคือเขี้ยวมังกรต้องขายทิ้งที่ทิ้งกี้..

ตอนนั้นผมรู้สึกเหมือนมีใครบอกว่าอย่าเพิ่งเลิกเล่นเลยนะ.. ครับผม~ ไม่เลิกแน่คร้าบ~ ตอบกลับมันตรงนี้ล่ะ ฮ่ะๆ

ปล.เนื่องจากว่ามันเป็นการเล่าเรื่องชีวิต(ชื่อกระทู้ก็บอกอยู่)อาจมีอัพเดทเรื่อยๆ ฮ่ะๆ ~

ปลล.กลัวโดนบอกว่าผิดบอร์ดจังแฮะ

ปลลล.คนนี้ล่ะครับที่ผมไปซื้อมา จะโดนฟ้องไหมเนี่ย 55

^^ ผมเกลียดสัตย์ ^^

MIRey

• Newbie
  • *
ผิดบอร์ดจ้า..   ตัวโตๆ
(แบบว่า..หวงเม้นแรก จินตนาการไปแล้ว เลยคิดว่าถ้าเม้นแรกแล้วโดนบอกแบบนี้ขอบอกเองซะจะดีกว่า)

วอท?

• เพลีย
  • Full Member
  • มีปัญหาปะ ?
เรานึกถึงตอนที่เรามาเล่นเกมใหม่ๆเลย

ปล.เราขายคลุมแค่500kเอง ทำไมไม่ดึงร้านเราาาาา

ไงจ๊ะนกแปดหัว ไปนกไกลค่ะๆ

0.Tommy.0

• Jr. Member
  • **
  • ถึงผมจะตายก้ไม่เปนไรเพราะก่อนตายผมยืนยิ้มยุ่weed

MIRey

• Newbie
  • *
มีหลายเรื่องหน่อยนะฮะ ทั้งไอเทมที่ดรอป มินิบอส กิจกรรม สถานที่ ปาร์ตี้ หรือแค่เซฟคำที่พิมพ์ไว้เฉยๆก็ยังมี.. ขอยอมรับตรงนี้ว่าลืมแยกฮะ g#019 อันที่จริงก็แยกเรื่องที่ไร้สาระออกไปเกือบหมดแล้วแต่ยังเหลือเรื่องที่ไม่เกี่ยวกับที่จะนำเสนอในจำนวนมากอยู่ดี.. เอาเป็นว่าเชิญรับชม

มีหลายตัวละครหน่อยเน้อ แบบว่าเล่นหลายตัวสลับกันไป.. ผู้ที่เกลียดแค้นเคืองโกรธตัวละครนั้นก็อย่ามาโทษฉันใย.. หลายคำที่พิมพ์อาจจะชวนงงก็ขอโทษด้วยนะครับ แบบว่าตามันเริ่มเบลอ สมองเริ่มหยุดทำงานแล้ว
ปล.ไม่ได้อธิบายนะครับ แบบว่ารูปเยอะไป ตอนตั้งกระทู้ไม่กี่รูปก็ปาเข้าไปชั่วโมงนึงแล้ว เกรงว่าถ้าอธิบายตามแต่ละภาพๆมันจะหลายชั่วโมงเกินไป.. ตอนนี้เองก็ถึงเวลาตีสองกว่าๆจะตีสามแล้ว ผมคงหลับคาคอมซะก่อนถ้าทำแบบนั้นจริงๆ

MIRey

• Newbie
  • *
เรานึกถึงตอนที่เรามาเล่นเกมใหม่ๆเลย

ปล.เราขายคลุมแค่500kเอง ทำไมไม่ดึงร้านเราาาาา

ผมซื้อหลังเที่ยงคืนไปแค่ชั่วโมงเดียวนะครับ ตอนนั้นเห็นขายแค่ร้านเดียว ถ้าผมเลือกซื้อของในราคาที่ถูกกว่าได้ผมก็อยากซื้อล่ะฮะ งูลลลล
ตอนนี้ยังนึกโทษตัวเองอยู่เลยที่ใจร้อนเกินไป ถ้ารออีกซักหกชั่วโมงผมคงได้มันมาในราคา 500k  g#029
แต่หลังจากนั้นไม่กี่วันผมก็ได้มาในราคา 300k เอามาใส่เดิมๆไม่กล้าตีบวกอีกต่อไป.. OTL
คิดถึงเรื่องนั้นแล้วยิ่งทำให้ผมดราม่าขึ้นไปอีก แทนที่จะได้เสียเงินแค่ 700k กลับต้องเสียไปตั้ง 1.3m
แต่ก็ถือเป็นบทเรียนแล้วกันครับ วันหลังจะได้ไม่รีบอีกทั้งที่มีเวลาเหลือเฟือ -x- วัยรุ่นใจร้อนก็งี้ ฮ่าๆ
ปล.ยังเหลืออยู่ไหมครับ ว่าจะซื้อมาสำรองกันบวกแตกอีกอัน..

`๛îtàçhï ←

• Full Member
  • ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย