GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

New! กระทู้เเนะนํา,เเนวทางการเล่น วิซาร์ดสาย คฑา+โล่ห์ For Battle by คุณมีค

3eCausez

• Full Member

ไอเท็มส่วมใส่สําหรับวิซาร์ดสาย คฑา+โล่ ระดับสูงดังนี้

เเนวทางการอัพสกิล วิซาร์ดสาย คฑา+โล่ สายที่จะเล่นได้มีประสิทธิภาพสูงที่สุด คือสาย ไฟ-ดิน เเนวทางการอัพสกิลดังนี้

3eCausez

กระทู้นี้ ตั้งขึ้นสําหรับถาม-ตอบ เกี่ยวกับวิซาร์ดสายคฑา+โล่ห์ โดยเฉพาะ  เปิดให้ทุกคนถามข้อสงสัย เกี่ยวกับ เเนวทางการอัพสกิล วิธีการเล่น ของสวมใส่ การต่อสู้ในเเบทเทิลรอยัล ผมจะมาตอบเเก้ข้อสงสัยให้นะครับ  ขอยํ้าปิดท้ายนิดว่า ผมไม่ใช่วิซาร์ด สาย คฑา+โล่ห์ ที่เก่งที่สุดของเซิฟสวรรค์ เเต่อยากให้ผู้เล่นที่มีความอยากลองเล่นในวิซาร์ดสายนี้ ได้มาพูดคุย เเลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน เปิดให้ทุกคนสอบถามได้ครับ  ถ้ามีอะไรผิดพลาดผมขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ  g#031

data

• Newbie
  • *
สายนี้จะชนะวอร์ลอคสะท้อนเวทระดับ 10 ได้ไหมครับ
แล้วสกิลจากไม้เท้า 99 ยิงใส่วอร์ลอคแล้วจะสะท้อนไหม

3eCausez

สายนี้จะชนะวอร์ลอคสะท้อนเวทระดับ 10 ได้ไหมครับ
แล้วสกิลจากไม้เท้า 99 ยิงใส่วอร์ลอคแล้วจะสะท้อนไหม
วิซาร์ด ไม่ว่าสายไม้เท้า - หรือคฑา-โล่ การจะโค่นวอลอคเกราะสะท้อน 10 ของเต็มสูบนั้น ทําได้ยากมากครับ ทางเลือกของสายนี้ ก็ีมีคือ ใส่คทา 99 (คทาสุดขั้วจอมเวทย์มนตร์) สกิลระเบิดเวทย์ไร้ปราณี ของคทา สามารถโจมตีทะลุเกราะสะท้อนของวอลอคได้ครับ ส่วนไม้เท้า 99 หากกดใช้คําสาปเเห่งหมอกใส่วอลอคจะสะท้อนเข้าหาตัวเองครับ

data

• Newbie
  • *
แล้วคฑาระหว่าง 94 กับ 99 อันไหนดีกว่ากันครับ
เห็น จขกท. ใช้คฑา 94 ไม่ได้ใช้คฑา 99
เลยสงสัยว่าทำไม หรือคฑา 94 ดีกว่าหรือเปล่าครับ ?

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

3eCausez

แล้วคฑาระหว่าง 94 กับ 99 อันไหนดีกว่ากันครับ
เห็น จขกท. ใช้คฑา 94 ไม่ได้ใช้คฑา 99
เลยสงสัยว่าทำไม หรือคฑา 94 ดีกว่าหรือเปล่าครับ ?
คฑา94 กับ 99 มีข้อดีคนละเเบบครับ คทา 94 เพิ่มพลังป้องกันเวทย์เยอะ + มีหลบไร้ลัก+ โอกาสกันเวทย์ 100%  25% ในขณะที่คทา 99 มีสกิลระเบิดเวทย์ไร้ปราณี ที่เพิ่มพลังโจมตีเวทย์ธรรมชาติ ทําให้ยิงเวทย์เเรงขึ้น ถามว่าอันไหนดีกว่า ขอตอบว่า อยู่ที่เทคนิค เเละ สเตปของผู้ใช้ครับ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน

Buzaba`

• แด๊นนนนน

3eCausez

Like คุณมีค

ปล. ผอบ-ไม่ผอบ มีผลกับสายนี้มากป่ะคะ
มีผลมากครับ สายนี้หากขาดผอบ-อาหารไปจะยิงเวทย์เบามาก จึงต้องเปิดตลอดครับ