GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สงครามชิงปราสาทกับการที่สายเวทย์โกยได้ มันเกี่ยวกันตรงไหนครับ?

3eCausez

• Full Member
พวกที่บอกว่า สายเวทย์โกยไม่ได้สมดุลเเล้ว ประมาณ 80% ไม่เคยลองเล่นสายเวทย์ จึงไม่รู้หรอกว่าสายเวทย์หากไม่มีสกิลโกยเเน่บเเล้ว มันอืดอาดขนาดไหน ถ้าจะปรับโกยก้ต้องเเก้สกิลวิใหม่ ให้ไม่มีระยะร่าย + เพิ่มระยะโจมตีของวิด้วย จะได้เท่าเทียมกัน

nightjusmin

ยกเลิกสกิลโกยแน่บในกิลวอร์ แล้ว เปิดการใช้งาน ไอเทม ยาเพิ่มกล้ามเนื้อขา ในกิลวอร์ได้ดีกว่านะครับ ผมว่าแบบนี้แฟร์ดีครับ Win Win ทั้งสองฝ่าย  g#031
I think so. แฟร์ดี ยอดขายโซลยาขาจะได้พุ่งกระฉูดด้วย ลูกค้าได้รับความสเมอภาคกัน บริษัทิได้ตังค์เยอะขึ้น  g#031 g#031 g#031
ท่าน อคติกับบริษัท มากไปรึเปล่าครับ ยากล้ามเนื้อขามันไม่ได้แพงอะไรมากมายเลยนะครับ  g#014
ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าใครอคติกันแน่  woon_huh เพราะตอนผมพิมพ์ผมไม่ได้คิดอะไรอคติกับบริษัทิเลย แค่แซวเล่น  g#009 ประเด็นคือถ้าจะปรับให้ใช้สกิลโกยแน๊บไม่ได้ ก็ให้กดยาขาในสงครามได้ทั้งสายกายสายเวทย์ จะได้เท่าเที่ยมกัน ก็แค่นั้น  woon_o_o

Ohm

• Jr. Member
  • **
ยกเลิกสกิลโกยแน่บในกิลวอร์ แล้ว เปิดการใช้งาน ไอเทม ยาเพิ่มกล้ามเนื้อขา ในกิลวอร์ได้ดีกว่านะครับ ผมว่าแบบนี้แฟร์ดีครับ Win Win ทั้งสองฝ่าย  g#031
I think so. แฟร์ดี ยอดขายโซลยาขาจะได้พุ่งกระฉูดด้วย ลูกค้าได้รับความสเมอภาคกัน บริษัทิได้ตังค์เยอะขึ้น  g#031 g#031 g#031
ท่าน อคติกับบริษัท มากไปรึเปล่าครับ ยากล้ามเนื้อขามันไม่ได้แพงอะไรมากมายเลยนะครับ  g#014
ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าใครอคติกันแน่  woon_huh เพราะตอนผมพิมพ์ผมไม่ได้คิดอะไรอคติกับบริษัทิเลย แค่แซวเล่น  g#009 ประเด็นคือถ้าจะปรับให้ใช้สกิลโกยแน๊บไม่ได้ ก็ให้กดยาขาในสงครามได้ทั้งสายกายสายเวทย์ จะได้เท่าเที่ยมกัน ก็แค่นั้น  woon_o_o
มันก็แฟร์ดีแล้วนี่ครับ ยากล้ามในขา ผมเห็นขายในเกมกันไม่แพงครับ 40-60 k คนที่ไม่เติมตังก็สามารถซื้อได้  g#031

Ohm

• **
มันก็แฟร์ดีแล้วนี่ครับ ยากล้ามเนื้อขา ผมเห็นขายในเกมกันไม่แพงครับ 40-60 k คนที่ไม่เติมตังก็สามารถซื้อได้  g#031
แก้ไขนิดหน่อย

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
วิโกย ได้แต่ไม่มีกันกายภาพ สนปะ

เกราะเวท แหวนปราช ไม่ทอนดาเมทกายภาพ

น่าสนแฮะๆๆๆๆ

_-I-JaMes-_.PK

• **
  • So Bad
พวกที่บอกว่า สายเวทย์โกยไม่ได้สมดุลเเล้ว ประมาณ 80% ไม่เคยลองเล่นสายเวทย์ จึงไม่รู้หรอกว่าสายเวทย์หากไม่มีสกิลโกยเเน่บเเล้ว มันอืดอาดขนาดไหน ถ้าจะปรับโกยก้ต้องเเก้สกิลวิใหม่ ให้ไม่มีระยะร่าย + เพิ่มระยะโจมตีของวิด้วย จะได้เท่าเทียมกัน
เกินไปคับ สายอื่นก็โกยไม่ได้ๆ อย่าดราม่าเกินจริง ลองก่อนคับ  woon_555

♥ เฟสกลุ่มอสุราวันวาน จ้า เข้ามาพูดคุย หาปาร์ตี้ แนะนำเควสกันได้ที่นี่น๊า ♥
https://web.facebook.com/groups/665615490207833/

3eCausez

เกินไปคับ สายอื่นก็โกยไม่ได้ๆ อย่าดราม่าเกินจริง ลองก่อนคับ  woon_555
งั้นคุณลองมาเล่นสายเวทย์ดูครับ เเล้วสุ้กับสายกายภาพเเบบไม่กดโกย ดูเเค่นั้นละ เดวก็รุ้เอง

nightjusmin

เบอระเบิด วิ่งไวที่สุดอยู่แล้ว
สายเรนเจอร์ทั้ง 3 อาชีพ ที่สามารถรับเควสมีดติดพิษได้ วิ่งไวเท่าเบอ [หลายคนน่าจะรุ้จุดนี้ว่าทำได้]
มีที่ไหนเบอระเบิดคลั่ง แต่วิ่งไปสับเทร แอส ชาป ไม่ทัน - -
4 อาชีพ นี้วิ่งในวอได้ไวมาก แบบว่าวิโกยยังตามไม่ติดฝุ่น
จีมันเข้าใจปรับไปได้ยังไงโกยไมไ่ด้
งั้นเอาเป็นว่าถ้าโกยไมไ่ด้ ขอร่ายเวทไม่มีหลอดละกัน[แบบหอกวารี]
 ปวดหัวกะการทำงานของทีมงานเกมส์นี้
-เบอระเบิดวิ่งเร็วใช่ แต่ก็แค่ 30 วิ และนั่นก็เป็นสกิลคลาส 3 เฉพาะของเบอ
-สายเรนรับเควสมีดติดพิษ วิ่งเร็ว(ถ้าผมจำไม่ผิดมีแพตก่อนหน้านี้ไม่นานจีแก้ไขไปแล้วไม่ใช่หรอ) ถ้ายังไม่แก้ ก็ให้จีแกไม่ให้รับเควสได้
-ถ้าแก้แล้วก็สับทันสบาย
-พอจีปรับแก้บั๊ครับมีดต้องสาปแล้ว ทุกอาชีพก็จะวิ่งตามทันกันพอๆกัน เว้นเบอไวกว่าเพื่อนชัดหน่อยเพราะซีสาม 30 วิปกติ
-จีปรับให้โกยไม่ได้ก็เท่าเทียมกันทุกสายแล้วนี่
-ถ้าโกยไม่ได้ร่ายเวทย์ไม่มีหลอด งั้นเบอระเบิด 24 ชม. พาลาเหินฟ้า 24 ชม. เทรตายแล้วหยุดๆไม่มีดีเลย์ ก็เสอมภาคกันดีเนาะ  g#008
-ปวดหัวกับทีมงานเกมส์นี้หลายเรื่อง แต่เรื่องนี้ไม่ปวดหัว
g#032 g#032 g#032

Vyse..z

วิโกย ได้แต่ไม่มีกันกายภาพ สนปะ

เกราะเวท แหวนปราช ไม่ทอนดาเมทกายภาพ

ปกติกันกายภาพขณะโกยมันก็ 0+0 อยู่แล้ว
แต่ไม่ทอนดาเมจมันก็เว่อร์ไป (เด่ววิก็โยนแหวนปราชลงทิงกี้ซะนิ)  g#015
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

Vyse..z

เบอระเบิด วิ่งไวที่สุดอยู่แล้ว
สายเรนเจอร์ทั้ง 3 อาชีพ ที่สามารถรับเควสมีดติดพิษได้ วิ่งไวเท่าเบอ [หลายคนน่าจะรุ้จุดนี้ว่าทำได้]
มีที่ไหนเบอระเบิดคลั่ง แต่วิ่งไปสับเทร แอส ชาป ไม่ทัน - -
4 อาชีพ นี้วิ่งในวอได้ไวมาก แบบว่าวิโกยยังตามไม่ติดฝุ่น
จีมันเข้าใจปรับไปได้ยังไงโกยไมไ่ด้
งั้นเอาเป็นว่าถ้าโกยไมไ่ด้ ขอร่ายเวทไม่มีหลอดละกัน[แบบหอกวารี]
 ปวดหัวกะการทำงานของทีมงานเกมส์นี้
-เบอระเบิดวิ่งเร็วใช่ แต่ก็แค่ 30 วิ และนั่นก็เป็นสกิลคลาส 3 เฉพาะของเบอ
-สายเรนรับเควสมีดติดพิษ วิ่งเร็ว(ถ้าผมจำไม่ผิดมีแพตก่อนหน้านี้ไม่นานจีแก้ไขไปแล้วไม่ใช่หรอ) ถ้ายังไม่แก้ ก็ให้จีแกไม่ให้รับเควสได้
-ถ้าแก้แล้วก็สับทันสบาย
-พอจีปรับแก้บั๊ครับมีดต้องสาปแล้ว ทุกอาชีพก็จะวิ่งตามทันกันพอๆกัน เว้นเบอไวกว่าเพื่อนชัดหน่อยเพราะซีสาม 30 วิปกติ
-จีปรับให้โกยไม่ได้ก็เท่าเทียมกันทุกสายแล้วนี่
-ถ้าโกยไม่ได้ร่ายเวทย์ไม่มีหลอด งั้นเบอระเบิด 24 ชม. พาลาเหินฟ้า 24 ชม. เทรตายแล้วหยุดๆไม่มีดีเลย์ ก็เสอมภาคกันดีเนาะ  g#008
-ปวดหัวกับทีมงานเกมส์นี้หลายเรื่อง แต่เรื่องนี้ไม่ปวดหัว
g#032 g#032 g#032
ครับขอโทดด้วยเรื่องมีด ไม่รุ้ว่าเขาแก้ไขไม่สามารถรับได้แล้ว _/\_

ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

nightjusmin

ที่สกิลโกยเเน่บจําเป็นสําหรับสายเวทย์ เพราะสายเวทย์มีระยะการลงสกิลที่ใกล้กับเป้าหมายมาก หากโกยเเน่บไม่ได้การจะเข้าไปร่ายถึงตัวเป้าหมายเป็นอะไรที่ยากมาก จะตายซะก่อน ดังนั้นสายเวทย์จึงจําเป้นต้องใช้โกยเเน่บในการร่ายสกิลอื่นให้ทัน ถ้าหากจะปรับโกยเเน่บ ขอระยะโจมตีของวิเพิ่มด้วยละกันนะ เเล้วสกิลขอไม่มีดีเลละกัน จะได้เท่าเทียม g#031
มีหลายคนบอกว่าคุณเล่นวิเทพ ผมก็เคยคิด แต่ตอนนี้ผมชักไม่แน่ใจแล้วว่าคุณเล่นวิจริงๆหรือเปล่า สายเวทย์มีระยะการลงสกิลที่ไกล้กับเป้าหมายอย่างงั้นหรือ งั้นผมจะยกตัวอย่างเฉพาะอาชีพวิซาร์ดอย่างเดียวก็แล้วกันนะ เพราะระยะสกิลของสายเวทย์มันก็ไล่เลี่ยใกล้เคียงกัน ตัวอย่างสกิลของวิ อาทิเช่น  พสุทธาทลายงี้ หอกวารีงี้ กรงน้ำแข็งงี้ เพลิงอัสนี้งี้  พสุทากัมปนาทงี้ อัคคี้ทำลายล้างงี้ แรงโน้มถ่วงงี้ เป็นต้น ก็เห็นกดร่ายระยะไกลทั้งนั้น ผมก็ยังไม่เห็นว่าจะมีสกิลไหนจะใช้ระยะจูบปากกับศัตรูสักสกิล ก็เห็นมีอยู่สกิลเดียวอะที่พอเข้าข่ายต้องเข้าใกล้ระยะของศัตรูมากหน่อยนึง คือ สายลมเหมันต์ / ถ้าหากจะปรับโกยแนบขอระยะโจมตีของ"วิ"เพิ่มด้วยละกัน เอทำไมคุณต้องเน้นว่าต้องปรับระยะโจมตีของวิเพิ่มด้วยเพียงอาชีพเดียวละ แล้ววอกับพระนี่ไม่ใช่สายเวทย์ใช่มั๊ย เพราะผมก็สังเกตุเวลาคุณตอบกระทู้เกี่ยวกับกระทู้จำพวกเสนอให้ปรับสายเวทยฺ์โดนเฉพาะวิเนี่ย อย่างล่าสุดวันก่อนก็เรื่องเสนอให้ปรับไม้หมอกมายากับไม้หมอกสวรรค์ คุณก็บอกคนอื่นเขาเหมือนกันว่าทำไมพวกคุณต้องเพ่งเล็งแต่วิอาชีพเดียวละ แล้วสายเวทย์อย่างพระใส่ไม้หมอกไม่ได้ใช่มั๊ย อะไรแบบนี้.....จิตวิทยาง่ายๆเลยก็เพราะคุณเล่นอาชีพวิอยู่ไง คุณเลยอคติไม่อยากให้อาชีพที่ตัวเองเล่นได้รับผลกระทบ อันนี้มันก็เป็นธรรมดาของปุถุชนทั่วไป แต่เขาปรับไม่ให้วิโกยได้เสียแต่อาชีพวิอย่างเดียวเสียเมื่อไรเล่า พระกับวอก็โดน ทุกอาชีพทุกไม่ว่าจะสายกายสายเวทย์ต่างก็โดน ดูอย่างสายกายภาพเขาไม่กดโกยไม่ได้อย่างสายเวทย์เพราะพลังโจมตีมันลดหมด เขาก็ยังเล่นกันมาได้มาไม่รู้กี่ปีต่อกี่ปี ทั้งในและนอกสงคราม(เพราะนอกสงครามทุกสายกดยาขาได้มันจึงไม่เกิดปัญหาความเหลื่อมล้ำมากเท่าไร) แต่นี่สายเวทย์โดนปรับให้กดโกยแนบไม่ได้เฉพาะในสงครามเท่านั้น ไม่ใช่กดไม่ได้ทุกทีเสียหน่อยไม่ใช่หรือ ในเมื่อสายกายเขาทนเล่นสงครามเดินช้ามาได้ตั้งนมนานหลายปี แล้วทำไมสายเวทย์จะเล่นสงครามในรูปแบบเดินช้าเหมือนกันไม่ได้ละ คุยเคยลองสัมผัสจริงๆหรือยัง ทีมงานแค่ประกาศ แต่ยังมิได้ทำการทดสอบลงจริง ยังไม่ได้เล่นจริงเลย ให้ได้ทดสอบกันจริงๆก่อนจะดีกว่ามั๊ย ถ้ามันไม่ไหวอะไรยังไงจริงๆค่อยมาเสนอให้ปรับเปลี่ยนอะไรภายหลังก็ยังไม่สายไม่ใช่หรือ(วรรคท้ายนี้ผมก็จำประโยคที่คุณเคยพร่ำบอกคนอื่นกลับมาช่วยบอกตัวคุรเองอีกทีนะครับ g#019g#031 g#031 g#031

nightjusmin

ก็อย่างที่ผมกับยูสเซอร์บนเคยบอกไปอะครับ คุณอคติกับระบบใหม่นี้เกินไปรึเปล่า คุณลองเล่นก่อนจะดีกว่ามั๊ย ถ้ามันไม่ไหวจริงๆค่อยมาเสนอปรับในภายหลังก็ไม่เห็นเป็นไรนี่ครับ  g#031 g#031 g#031

nightjusmin

ปกติกันกายภาพขณะโกยมันก็ 0+0 อยู่แล้ว
แต่ไม่ทอนดาเมจมันก็เว่อร์ไป (เด่ววิก็โยนแหวนปราชลงทิงกี้ซะนิ)  g#015
ไหนๆจะทิ้งแล้วรบกวนช่วยเขวี้ยงมาทางนี้ก็ได้นะครับ แหวนอะ  #038 #038 #038

โจ้ครับ I-jaMes

• **
  • [งอนแล้วน้า]
    • https://www.facebook.com/junladit.chompoo?ref=tn_tnmn
ใครที่บอกว่าให้ลองเล่นดูก่อนผมขอท้าตอนนี้เลยให้คุณเล่นวิซาร์ด ห้ามโกยแน็บ มาเจอทหารผม ที่แบทเซิฟสวรรค์ สนใจทิ้งชื่อไว้ หรือ ซิปมาหาผม I-jaMes  ผมการันตีเลย โกยไม่ได้สู้ 10 ครั้งผมก็ชนะ 10 ครั้ง  พูดมาได้สมดุลเคยเล่นวิไม่โกยกันหรือยังเถอะ ว่ามันสู้ใครไม่ได้เลย

ผมมีทางออกให้นะถ้าให้โกยไม่ได้ก็ให้ใช้ยากล้ามขาได้ซิ เท่าเทียมดี