GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ออน3-4จอ..ออนตัวหลักจอไหนดีถึงจะไม่แลค

IiI__Eye__IiI

• Newbie
  • *
             ใครมีความรู้เรื่องการออนเล่นเกมหลายจอบ้างคับ...โดยเฉพาะเกมอสุรา....
      ปกติผมออนเล่น4จอได้ทุกวันไม่มีปัญหา...แต่ปัญหาที่อยากรู้ก้อคือเวลาที่มีวอ..เป็นที่รู้ๆกันคือแลคมาก
        ผมก้อเลยอยากรู้ว่าออนไอดีแต่ละจอ..ทำไมบางตัวแลค..แต่บางตัวไม่แลค....
              ใครมีความรู้ ช่วยบอกทีนะคับ ว่าเอาตัวหลักออนเล่นจอไหนดี ที่มีโอกาศแลคน้อยที่สุดน่ะคับ
                            ขอบคุณมาก 8) 8) 8)

l3ody-Knight

• Full Member
  • *~ Ca$p€r ~*
ธรรมดาอะคับตอนวอคนเยอะมาก ๆ
ถ้าไห้ดีก็ อยู่ที่ที่คนน้อยๆคับ  ;D

ผมรู้คุณก็เกรียน

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
รู้สึกเหมือนว่า
ถ้าสมมติว่าเราปรับให้คอมอยู่ในโหมดDirectX9.0 จอแรกจะเป็นแบบแสงไม่จ้าบาดตา พอจอต่อๆมามันจะเริ่มเป็นแบบจ้าผิดหูผิดตา
หรือก็คงเหมือนโหมดจำลองโดยซอฟต์แวร์ เหมือนจอแรกมันจะแลคสุดนะ
แต่อาจจะเป็นที่คอมเราคนเดียวก็ได้

ปล. มีคนบอกว่า ถ้าปรับโหมดเป็นแบบจำลองโดยซอฟต์แวร์มันจะแลคน้อยลง(มันจ้าตั้งแต่จอแรกเลย)แต่เราปรับแล้วมันไม่ต่าง แต่มันคงขึ้นกับความเทพของคอมแต่ละตัวด้วยแหละ

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

(´Д`)ノ oOo.o.O <ซูริ>

• Jr. Member
  • **
  • *~Ca$p€r~*,, if it wasn’t for you :)
ของเราจอแรกนะ ;D
แต่บางทีมันจะมีจังหวะที่ จอแรกจะแลค แล้วจอสองจะเร็ว(เหมือนจอแรก)แทน-_-'
เอาเป้นว่าจอแรกเร็วสุดละกันจ้า

Do you understand, who I am?
Do you wanna know?

I'm a goddess on my knees ;b

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>

_N_II

• Jr. Member
  • **
  • *~Ca$p€r~*
ก๊ ปิด เอฟเฟค เอฟเฟคแสง ปิดให้หมด ทุกอย่างที่เกี่ยวกับกราฟฟิค แร้วก๊เลือกจอที่คิดว่า เอฟเฟคเกิดขึ้นน้อยที่สุด