GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เฉลยเขาวงกดเควสเรนเจอร์

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
มานี้อาจเป็นแค่ส่วนนึงเท่านั้น เพราะผมก็ไม่รู้ว่าทางจริงๆแล้วมีทั้งหมดกี่แบบ แต่เท่าที่เจอมาก็จะเป็นแบบนี้ซะส่วนใหญ่

เริ่มแรก ผมขอบอกหลักการเดินก่อนนะ สำหรับคนไม่ชอบเฉลย อิอิ ลองหาทางเองก็หนุกดีเหมือนกัน  laugh

Credit:จากกระทู้ในบอร์ดนี้แหละครับ จำกระทู้ไม่ได้  Wink

หลัก ของมันก็คือ เดินอย่าให้ซ้ำแมพครับ เช่น พอเข้าไปแล้วอยู่ที่แมพ01 ก็เดาทางต่อเลยสมมติเลือกวาปซ้าย ถ้ามันเปลี่ยนเลขแมพแสดงว่าถูกทางครับ แต่ถ้ามันวนมาที่01เหมือนเดิมแสดงว่าวาปซ้ายผิด ก็ลองเปลี่ยนทางดูครับจนเจอทางที่ถูก ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆครับ วาปประมาณ4-5ครั้งก็เจอธงแล้ว ไม่ยากครับ
ก่อนอื่นบอกก่อนว่าทางที่บอกมานี้อาจเป็นแค่ส่วนนึงเท่านั้น เพราะผมก็ไม่รู้ว่าทางจริงๆแล้วมีทั้งหมดกี่แบบ แต่เท่าที่เจอมาก็จะเป็นแบบนี้ซะส่วนใหญ่

เริ่มแรก ผมขอบอกหลักการเดินก่อนนะ สำหรับคนไม่ชอบเฉลย อิอิ ลองหาทางเองก็หนุกดีเหมือนกัน  laugh

Credit:จากกระทู้ในบอร์ดเก่าแหละครับ

หลัก ของมันก็คือ เดินอย่าให้ซ้ำแมพครับ เช่น พอเข้าไปแล้วอยู่ที่แมพ01 ก็เดาทางต่อเลยสมมติเลือกวาปซ้าย ถ้ามันเปลี่ยนเลขแมพแสดงว่าถูกทางครับ แต่ถ้ามันวนมาที่01เหมือนเดิมแสดงว่าวาปซ้ายผิด ก็ลองเปลี่ยนทางดูครับจนเจอทางที่ถูก ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆครับ วาปประมาณ4-5ครั้งก็เจอธงแล้ว ไม่ยากครับ

ต่อไปเฉลยครับ พอวาปเข้าไปแล้วให้ดูเลขแมพก่อน แล้วมาดูเฉลยครับว่าต้องไปทางไหน เช่น เข้าไปแล้วขึ้นแมพ ranger_test01 ก็ไปดูที่เลข01 ว่าต้องเดินยังไงบ้าง 

***วิธีดูเลขแมพ เวลาวาปเข้าแมพมันจะขึ้นบอกมาตรงช่องแชทครับ ถ้าดูไม่ทันก็พิม /where ครับผม***

แบบที่1(มี2อัน)  01 -----> ขวา >>> ลง >>> ซ้าย >>> ลง    หรือ     ขวา >>> ขึ้น >>> ขวา >>> ขวา >>> ลง

แบบที่2           03 -----> ขวา >>> ขวา >>> ลง >>> ขวา

แบบที่3           04 -----> ขวา >>> ขึ้น >>> ขวา >>> ขึ้น

แบบที่4           05 -----> ขึ้น >>> ขวา >>> ลง >>> ลง

แบบที่5           06 -----> ขวา >>> ลง >>> ซ้าย >>> ซ้าย

หมดแล้วครับ ไว้ถ้าเจอแบบใหม่ๆจะมาเพิ่มให้ หรือใครมีนอกจากนี้ก็มาโพสไว้ได้ครับผม Smiley

Edit : คงไม่ได้มาเพิ่มวิธีเดินใหม่ๆแล้วครับเนื่องจากเปลี่ยนมานานจนลืมไปหมดแล้ว เอาเป็นว่าใครเจอแบบนอกเหนือจากนี้แล้วเดินไม่ผ่านก็ลองมั่วจนหมดเวลาแล้ว ค่อยเข้าใหม่จนเจอรูปแบบที่โพสไว้แล้วกันครับ   Embarrassed

เครดิต  VenomEdge