GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อสุรา+boomzและเกมส์อื่นๆ

noiizmax

• Jr. Member
  • **
บทที่1 โลกแห่งอสุรา

ณ โลกแห่งอสุรา.......... เห้ยลืมแนะนำตัวละคร

_EartZ  พี่เอิธ อาชีพพาลาดิน
ins_imos แม๊ก(ผม) อาชีพเครลิคนัน
l_ii_max (อีกตัวของผม) อาชีพ เทรฮันเตอร์
arm_narut_Inw พี่อาม อาชีพ เทรฮันเตอ์
Lux พี่แนน อาชีพเทรชฮฺันเตอร์
Inw_O_o_Inw พี่อาม(คนเดิม) อาชีพเครลิค
I-I_Sakurakoji_Sakure_I-I (ไม่ทราบชื่อ) อาชีพวิท

แค่นี้ก่อนครับยังหาคนได้ไม่มาก ท่าชื่อผิดขอโทษนะครับ

บทที่1 โลกแห่งอสุรา (ผมใช้ชื่อนะครับตอนนี้ขี้เกียจพิมพ์)
พี่เอิธ:ไงแม๊ก เลเวลไรละ
ผม:สวัสดีครับพี่เอิธ เวล85 แล้วครับ
พี่อาม:พี่เอิธขอซองบรรจุหมุดเหล็กหน่อย 5อัน
พี่เอิธ:เคๆ
พี่อาม2(เครลิค):เอิธๆไปตีรานีป่ะ
ทุกคน:ไป!!
พี่อาม2(เครลิค) ใช้สกิลบทเพลงสรรเสริญเทวะ
พี่เอิธ ใช้สกิล เวทผลึก ผมใช้สกิลกายทิพให้พี่เอิธ พี่เอิธใช้เกราะคุ้มกาย+เกราะแห่งสัจจะธรรมให้ตัวเอง
ผมใช้สกิลอ้อมกอดแห่งลูซิส ฟูเวท/กายให้พี่เอิธ ผมใช้สกิล อาภรแห่งลูซิส+ศาตราแห่งลู ซิส
พี่เอิธใช้ศาตราเทพฝ่าเวลาใส่ราชินีแห่งป่าไม้  ราชินีแห่งป่าไม้เหลือ HP 98/100%
พี่อามใช้หน้าไม้+หมุดเหล็กยิง5ดอก ติดโป๊ะเช๊ะ 9ดอก ราชินีแห่งป่าไม้เหลือ HP96/100%
ผมใช้ลูกศรเวทใส่ราชินีแห่งป่าไม้ ติดโป๊ะ 3ดอก ราชินีแห่งป่าไม้เหลือHP95/100% ราชินีแห่งป้าไม้ไล่โจมตีทุกคน
ผม Hp50/100% พี่เอิท เหลือHP 90/100% พี่อาม HP85/100% ผมใช้ฟื้นฟูพลังหมู่2ครั้ง
ทุกคนHP 100/100% พี่อามใช้หอกกางเขนศักสิต แทงทะลวงเกราะ ทันแห่งเทพ ตวัดหอกรอบตัว ตวัดหอกทำลายล้าง
ผมใช้ลูกศรเวท ลำแสงศักสิต 2ครั้ง พี่อามยิงหมุดไป50ดอก ติดโป๊ะ10ดอก ราชินีอห่งป่าไม้เหลือ HP 89/100%(ตีโหดแฮะ)
ผมใช้กายทิพให้พี่เอิธ พี่เอิธสดกับราชินีแห่งป่าไม้ พี่อามใช้สกิลดูถูกใส่ราชินีแห่งป่าไม้ที่กำลังสดกับพี่เอิธ ผมใช้ค้อนสู้ยิบตาลุม
ทุกคนหนีไปในวงวุ้นอสุราพร้อมกัน ราชินีแห่งป้าไม้เหลือ HP85/100% พี่อาม2(เครลิค) ใช้บทเพลงสรรเสริญเทวะและโอนถ่ายพลังเวทหมู่ (ไม่ทราบชื่อ) พี่อาม พี่เอิธผม ใช้สกิลใส่ราชินีแห่งป่าไม้ ราชินีแห่งป่าไม้ใช้สักเคราห์แสง ทุกคนเลือดเหลือ 30/100%
ผมเหลือ10/100%(บอบบางจัง) พี่อาม2(เครลิค) กับผม ใช้ฟื้นฟูพลังหมู่จนทุกหคนเต็ม
ราชินีแห่งป่าไม้เหลือเหลือ79/100%( woon_shock woon_shock woon_shock) ทุกคนใช้สกิลตีราชินีแห่งป่าไม้(ได้รับบัฟทุกคนแล้ว) ผม2(เทรช) กับพี่อามใช้ดูถุกใส่ราชินีแห่งป่าไม้และคอยชมคนอื่น พี่อาม2(เครลิค)ฟิ้นฟูพลังหมู่ ผ่านไป30นาที(เวลาโดยรวม) ผมใช้ฟื้นฟูพลังหมู่จนเต็มกันทั้งทีม ราชินีแห่งป่าไม้เหลือHP 60/100%
ผม:ทุกคนเก่งจัง*-*
พี่อาม:5555
พี่เอิธ:ไปกันเหอะเดะมันคืนสภาพ
ทุกคน:ลุย!!
ทุกคนได้บัฟ อ้อมกอด สาส์แห่งชัยชนะ บทเพลงสรร ทุกคนและไปตีรานีแห่งป่าไม้ ทุกคนเกราะเรียกคุ้มกายของพี่เอิธแตก
ราชินีแห่งป่าไม้เหลือ HP57/100%พี่อาม ใช้ดูถูกใส่ราชินีแห่งป่าไม้และศรอัสนีบาติสร้างความมึน ไม่ทราบชื่อ ใช้สัมผัสแห่งเทอร่า
ผม2(เทรช)ใช้ชมเชยกับพี่เอิธและทุกคน ทุกคนใช้c3รวมกันตีราชินีแห่งป่าไม้แล้วกลับไปพัก ใช้ฟื้นฟูลพังหมู่จนเต็ม
ราชินีแห่งป่าไม้ Hp47/100% (จากผลของธรณีพิโรธเพื่อลดเกราะ) ทุกคนลุยต่อ คราวนี้ผม ตาย พี่อามตาย ไม่ทราบชื่อเกือบตาย
พี่เอิธโชคดีหนีเข้าวุ้นอสุราได้ก่อน หลังจากชุบชีวิตได้ใีกำลังเสริมจากแดนเหนือแอสกาส(บ้าหรอ)uu_UoE_uu ใช้ประตูแห่งลูซิสพาเราวาร์ปมาตีราชินีแห่งป่าไม้ ผ่านไป45นาที ราชินีแห่งป่าไม้HP 27 เพราะโดนเกราะแตก c3 สาสน์แห่งชัยยชนะ ธรณีพิโรธลดเกราะโดนความลึกลับแห่งกาลเวลาระดับ10ของพี่อาม จากนั้นมีกำลังเสริมจากแทงซัวรี่(บ้าหรอวะ-*-) inwwwหรือ ผม(3) เซนจูเรี่ยนสุดยอดทหารเทพแห่งการรักษา(กากจริงๆ)  มาช่วยสด ทีนี้ทุกคนร่วมแรงร่วมใจจนตายเกือบหมด!! (เหลือพี่อามคนเดวเพื่อเรียกทุกคน)
ราชินีแห่งป่าไม่ ม่ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยHP2/100% ทุกคนร่วมใจสู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ราชินีแห่งป่าไม้:อุ้ย ตาย ว้าย กริ๊สสสสสสสสสสสสสสสสสสส อ้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก!!
แรร์ตกสนั่นเพราะของแรร์รานีทุกอันตก (การ์ูตูนนิ) เย้ๆ - - ตัวละครทั้งหมดยังไม่จริงนะครับแต่ผมนำมาแต่ง

เจอกันบทที่2 โลกboomz  สนใจเล่นboomz
มีคู่มือครับ
สมัครไอดี http://visa.mysquare.in.th/agreement.asp
คู่มือเล่นง่ายๆ http://boomz.mysquare.in.th/info_user.asp
เข้าสู่ระบบ http://boomz.mysquare.in.th/selectserver.asp
เทคนิคการเทพ ไรไม่รุ้ http://board.mysquare.in.th/viewthread.php?tid=165494&extra=page%3D1
ด่านล่าบอส สามารถเข้าได้แต่เลเวล9
แมพ รังมด ฟาร์มไก่ยัก สร้างได้ตั้งแต่ระดับ9
อาณาจักเยลลี่น้อยกรูลู(ไม่ได้หยาบอย่าลงโทษ) สร้างได้ตั้งแต่เลเวล 15
ชนพื้นเมือง ปราสาทมืด นักรบมังกร เทศกายกรูลูสี สร้างได้ตั้งแต่ระดับ18
ระดับของแมพจะมีความยากต่างกันและแมพบอสถูกแบ่งเป็นระบบด่าน
จิ๊บ ๆ ชิวๆ แฮ่กๆ วีระบุรุษ แต่ละอย่างจะมีความยากต่างกันนะครับ อยากได้ข้อมูลเพิ่มถามมาเลย

noiizmax

• Jr. Member
  • **
ลืมบอกตอนผมกดลมไม่บอกสกิลมใช้คืนสภาพยุครับแต่ทุกคนทั้งเท่ เก่ง และมีประสบการนะครับ ^^

ไออามเลวจริงไม่ยอมแนะนำเพื่อนมันให้มั่งเยย         เดี๋ยวด่ามันแหง

Coud™

• Full Member
มะมีใครมะตอบเลยนอกจากเพื่อนของอาม เราก็เพื่อนอาม
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series

CO"

• มังกี้ ดี ลูฟี่
  • ผมกากนะ ไม่เชื่อเจอได้

Coud™

สื่อเจตนาเหมือนไม่ใช่นิยาย
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series

x-tuned6

• Newbie
  • *
ไม่มีคนครบหรอ อิอิ เราไม่เพื่อนเลยอะ - -*