GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทำไมความสามารถของแรร์เทร ถึงดีกว่าอาชีพอื่น !! [ดราม่าเล็กน้อย]

☜❤☞ElecTroYTT☜❤☞

• Fuck You!!
  • Full Member
  • Maybe
น่าจะเป้นเพราะ เทรต่ำต้อยมานานและวันหนึ่ง มีผู้ใจถึงจะกอบกู้ชื่อเสียงของเทรขึ้นมา ให้เทพพอที่จะสยบทุกวิชาของแต่ละอาชีพได้!!!!

การ์ตูนเรื่องไรน้า ลืม

~๐ Ryan ๐~

ถามสักนิดนะ  ว่าเอาอะไรเป็นตัวเปรียบเทียบรึ แบทหรือป่าว
เพราะถ้าจะเรียกร้องเพราะเรื่องตีกันแล้วแพ้ในแบทก็คงปรับกันไม่จบหรอก
ยอมรับว่าของเทรเซอบางชิ้นมันดีจริงๆ แต่ของอาชีพอื่นบางอย่างก็ดีไม่แพ้กัน เช่นเทรเซอเจอกับวิซาดกดสกิลจากไม้หมอกงี้
ลองมองให้กว้างๆคับ กระทู้ไร้สาระมันจะได้ลดๆลงบ้าง เทรเทพเกิน พระเทพเกิน เบอโกงเกินไป วอลอคกากสุดๆอะไรงี้
จะครบทุกอาชีพละครับ ถ้าจะปรับก็คงต้องรื้อตั้งแต่สกิลคาเดทโน่นเลย โกยแนบอะไรงี้  g#014

__SilverBron

• Jr. Member
  • **
  • อ.2 [อนุบาล2] กำลังจะขึ้น 3 แล้ว ><
ถามสักนิดนะ  ว่าเอาอะไรเป็นตัวเปรียบเทียบรึ แบทหรือป่าว
เพราะถ้าจะเรียกร้องเพราะเรื่องตีกันแล้วแพ้ในแบทก็คงปรับกันไม่จบหรอก
ยอมรับว่าของเทรเซอบางชิ้นมันดีจริงๆ แต่ของอาชีพอื่นบางอย่างก็ดีไม่แพ้กัน เช่นเทรเซอเจอกับวิซาดกดสกิลจากไม้หมอกงี้
ลองมองให้กว้างๆคับ กระทู้ไร้สาระมันจะได้ลดๆลงบ้าง เทรเทพเกิน พระเทพเกิน เบอโกงเกินไป วอลอคกากสุดๆอะไรงี้
จะครบทุกอาชีพละครับ ถ้าจะปรับก็คงต้องรื้อตั้งแต่สกิลคาเดทโน่นเลย โกยแนบอะไรงี้  g#014

อ่าหะ ผมเข้าใจ

แต่ผมติดใจตรงปืน 99 แค่อันเดียว ที่ว่าโกงจริงๆ เ้พิ่มต่อเนื่อง 100 มันโกงที่สุดแล้ว เพิ่มแม่น อะไรปืนอื่นไม่เคยท้วง

อันอื่นไม่เท่าไร แต่ดูจากของเทรก็เอาทั้งหมดมาลง
10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)
กุญแจเงินดอกละ 50,000 บิลล่า กุญทอง 1 ดอก = 250,000 บิลล่า ราคาโครตจะเหมาะสม
ปีที่แล้วมีขาย ปีนี้ทำไมถึงไม่มี ?
บิลล่าทั้งเซิร์ฟจะเอาเปรียบกันได้ัยังไง?
คำตอบคือ : เง

Zelda

• **
เรื่อง ปืน99 มันก็แค่อาวุธที่ช่วยลบ ทำให้เทรสายปืนน่าเล่นมากยิ่งขึ้น
แต่ความสามารถโดยรวมของมันก็ไม่ได้ดีเด่ ไปกว่าสายหน้าไม้เลยด้วยครับ
ถ้าคุณลองได้เล่นจริงๆ
จะรู้ว่ายังไงหน้าไม้ก็ยังโหดที่สุดของเทร เพราะปืนยังต้องอาศัย"ดวง"ในการแกว่งให้ได้สูงๆ
ที่เหนือกว่าสายหน้าไม้
ก็แค่ สกิลโจมตีมันแรงกว่า ก็เท่านั้น
ส่วนปืน94 เพิ่มแม่น500 ถามหน่อยเหอะ แม่นเพิ่มเป็นพันๆ แต่ถ้า ยังต้องวัดดวง แกว่งต่ำ แกว่งสูง วัดดวง โป๊ะ
แม่นที่เพิ่มมามันจะช่วยอะไร

เรื่องแส้ ผมว่ามันก็คิดว่ามันเหมาะแล้ว เพราะ
สายแส้ ไม่มีสกิลอะไรไปสู้ ชาวบ้านเค้าอยู่แล้ว
เพิ่มความสามารถ โดย ค่าสเตตัสเลย มันก็จะบู๊ ได้ดีขึ้น

ไปปรับแร์กากๆ อันอื่นใหมันดีขึ้นกว่าดีไหม g#025

Furious

• **
แรร์เทรอันนี้น่ะมาตรฐาน

แต่อันอื่น คุณภาพมันต่ำกว่ามาตรฐานต่างหาก

ไอเทมในอุดมคติ ที่ไม่ได้เอามาทดลองใช้จริงๆน่ะ

มันเลยแลดูของเทรเมพเกินกว่าชิ้นอื่นๆ

woon_555 woon_555 woon_555

lookgolf

• **
แรร์เทรอันนี้น่ะมาตรฐาน

แต่อันอื่น คุณภาพมันต่ำกว่ามาตรฐานต่างหาก

ไอเทมในอุดมคติ ที่ไม่ได้เอามาทดลองใช้จริงๆน่ะ

มันเลยแลดูของเทรเมพเกินกว่าชิ้นอื่นๆ

woon_555 woon_555 woon_555

เห็นด้วยครับ  สกิลที่ตั้งมาอาจดูดี
พอใช้จริงอาจไม่ได้ดีในด้านการใช้งานจริงๆก็เป็นได้
ต้องอลงใช้งานจริงดู

แต่ธนูแรร์ยังดูไม่แรร์ 555

AsunAllI3araTz

ตอนนี้เทร โหดจริง ครับหน้าไม้ เเรน์ไม่ได้ เเพงมากนะผม ว่า 100 กว่าเอม เอง แถมc3ก็ น่าเกลียดอะ หยุดยิง เดินวาปออกมาใหม่  g#003 เกรียนเเบบ ไม่ตายได้ ฝึก c3  g#031

♥ น้องเอ :)'

• Sr. Member
ปืนำม่เท่าไหร่หรอกครับ หน้าไม้อิอะไรที่ยิงที 3 ดอก อะผมว่าอันนี้นักกว่าปืนหลายเท่าอีกอย่าง.. เทรปืนมันยิงช้า+ระยะยิงระดับกลางด้วย

mameet

• Newbie
  • *
เมื่อ 4-5 ปีก่อน  อาชีพเทร เป็นอาชีพที่ ทีมงานบอกว่าเป็นอาชีพ สำหรับหาของ หาเงิน  เปิดกล่อง หาสมบัติ  และที่สำคัญคือ ไม่ต้องเทพก็ได้
ซึ่งโดยหลักการแล้ว ถูกต้องละัครับ ถึงไม่เก่ง แต่มันหาของหาเงินมาให้เรา ถึือว่าสมดุลแล้วครับ  แต่้.............

ในปัจจุบัน  ใครจุ 6 แล้ว มากกว่า 80% ต้องหันมาเล่นเทร  บางเซิฟเวอร์  เจอแต่เทร อาชีพอื่นแทบไม่มี เช่น วอล๊อค
ทำไมหรือครับ  เพราะมันมากมายความสามารถ 
เช่น หาของ หาตัง  มีเพียงอาชีพเดียวที่ำทำได้
ความสามารถของอาวุธ  ไม่ว่าจะเป็นหน้าไม้  ซึ่งบอกกันตรง ๆ เลยว่า เทพกว่าสายยิงไกล  อย่างธนูซะอีก
ความสามารถ โป๊ะเช๊ะ  เกาะก็เพิ่มโป๊ะ   อาวุธยังเพิ่มโป๊ะอีก  สกิลก็ยังมีเพิ่มโป๊ะอีก  เทพกันไปใหญ่  แอสเห็นยังต้องร้องไห้เลย
ความสามารถ ของ สกิลซี 3 ที่ทำให้ในบรรดาเซิฟ พีเค ทั้งหลายต้องหันมาเทรกัน  หยุดเวลา...  เฮ้อ...เทพ
มาวันนี้  ความสามารถของปืน ที่เทรสามารถใส่ได้อาชีพเดียว 
เห็นแล้วต้องบอก  ทีมงานมุ่งเน้นสร้าง อาชีพนี้มาเพื่ออะไรกันครับ
เพื่อหาของหาเงิน  หรือเอาไว้สังหาร  ทุกวันนี้อาชีพเทรมีครบทุกอย่างแล้วครับและที่สำคัญคือ ความสามารถมันเกินอาชีพอื่นมากมายครับ 
ผมบอกเลยว่าการจะฆ่าเทร 1-1 นั่นยากครับ
แต่เทร สามารถฆ่าคนอื่น ได้ง่ายดายมากครับ

อยากให้ทีมงานหาความสมดุลของแต่ละอาชีพด้วยครับ ไม่งั้นจะสายเกินแก้ครับ
สักวันคนจะแห่ไปเล่นเทรกันทั้งเซิฟนะครับ  ขอบคุณครับ

♥ น้องเอ :)'

เมื่อ 4-5 ปีก่อน  อาชีพเทร เป็นอาชีพที่ ทีมงานบอกว่าเป็นอาชีพ สำหรับหาของ หาเงิน  เปิดกล่อง หาสมบัติ  และที่สำคัญคือ ไม่ต้องเทพก็ได้
ซึ่งโดยหลักการแล้ว ถูกต้องละัครับ ถึงไม่เก่ง แต่มันหาของหาเงินมาให้เรา ถึือว่าสมดุลแล้วครับ  แต่้.............

ในปัจจุบัน  ใครจุ 6 แล้ว มากกว่า 80% ต้องหันมาเล่นเทร  บางเซิฟเวอร์  เจอแต่เทร อาชีพอื่นแทบไม่มี เช่น วอล๊อค
ทำไมหรือครับ  เพราะมันมากมายความสามารถ 
เช่น หาของ หาตัง  มีเพียงอาชีพเดียวที่ำทำได้
ความสามารถของอาวุธ  ไม่ว่าจะเป็นหน้าไม้  ซึ่งบอกกันตรง ๆ เลยว่า เทพกว่าสายยิงไกล  อย่างธนูซะอีก
ความสามารถ โป๊ะเช๊ะ  เกาะก็เพิ่มโป๊ะ   อาวุธยังเพิ่มโป๊ะอีก  สกิลก็ยังมีเพิ่มโป๊ะอีก  เทพกันไปใหญ่  แอสเห็นยังต้องร้องไห้เลย
ความสามารถ ของ สกิลซี 3 ที่ทำให้ในบรรดาเซิฟ พีเค ทั้งหลายต้องหันมาเทรกัน  หยุดเวลา...  เฮ้อ...เทพ
มาวันนี้  ความสามารถของปืน ที่เทรสามารถใส่ได้อาชีพเดียว 
เห็นแล้วต้องบอก  ทีมงานมุ่งเน้นสร้าง อาชีพนี้มาเพื่ออะไรกันครับ
เพื่อหาของหาเงิน  หรือเอาไว้สังหาร  ทุกวันนี้อาชีพเทรมีครบทุกอย่างแล้วครับและที่สำคัญคือ ความสามารถมันเกินอาชีพอื่นมากมายครับ 
ผมบอกเลยว่าการจะฆ่าเทร 1-1 นั่นยากครับ
แต่เทร สามารถฆ่าคนอื่น ได้ง่ายดายมากครับ

อยากให้ทีมงานหาความสมดุลของแต่ละอาชีพด้วยครับ ไม่งั้นจะสายเกินแก้ครับ
สักวันคนจะแห่ไปเล่นเทรกันทั้งเซิฟนะครับ  ขอบคุณครับ

สังหาร บอสไงครับ g#009   แต่ผมก็เห็นด้วยกับความคิดเห้นของคุณนะเทรก้าวน่าพัฒนาจนความสามารถเหนือกว่าอาชีพวิซาร์ดที่แต่ก่อนเป็นอาชีพที่มีความสามารถในการสังหารมากที่สุดเป้นอาชีพที่ทุกคนอยากจะลองเล่นและมีคนรเล่นมากมายแต่เด๋วนี้มีแต่แทรวิเด็วนี้ไม่ค่อยจะเห้นเลย

Zelda

• **
จี ชอบการ์ตูน สายหลักของโชเนนฯ ไงครับ
พระเอกที่กากๆ แล้วตอนหลังเทพ จึงเกิดขึ้น #038
ส่วนตัวก็คิดว่ามันเก่งจริงๆนั่นแหละ ทั้งการยิงโป๊ะ สองชีวิต ตัวๆ ยากจะเอาลง
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น
ผมก็คิดว่าปืน99 มันมาตราฐานแล้ว

ถ้าจะปรับ นู้น นี่ นั่น ก็อย่างที่ ทีมงานว่า
รอให้ลงให้หมด แล้ว ค่อยมาปรับอันไหนไม่เหมาะทีเดียว
มันจะได้ไม่ต้องปรับอันนี้ อันเดียว เดี๋ยวไม่ถูกใจ ก็ปรับ แล้ว อันอื่นจะได้ลงเมื่อไร woon_yes

nightjusmin

พิมพ์ยาวไปก็เท่านั้น เหนื่อยเปล่าๆ ทีมงานมันไม่ฟังหรอก ก็เห็นๆกันอยู่ ถ้ามันฟังมันก็คงไม่มีอาชีพครบเครื่องแบบนี้หรอก ทั้งวิ ทั้งเทร แต่ตอนนี้เทรครบกว่าวิ เพราะวิเด่นบู๊ทั้งสายกายสายเวทย์ แต่เทรเด่นทั้งบู๊ทั้งหาของควบคู่กันไปด้วย  g#014 g#014 g#014

Zelda

• **
ระบบ ที่ทุกอาชีพมีเหมือนกันหมดก็คืด จุ6 กับ ผอบ

ถ้าคุณคิดว่า เทร โหดแล้ว

ลองตัดสองระบบข้างต้นทิ้งดู
เทร เวล99 ไม่จุ
หน้าไม้ agi99 luk99 หน้าไม้แร์99

คิดว่ามันจะโป๊ะ ได้แรงแค่ไหนกัน ?
โดนตัดพลังโจมตี ต่ำ200 สูง400
แค่นี้ก็เหลือต่ำแค่400แล้ว
โป๊ะ ความแรง agi+luk ได้60% +มาตราฐาน25% +เส100% = 185%
พลังโจมตี400*2.85 = 1140 ถอนครึ่งนึง = 570 ต่อหนึ่งโป๊ะ
หน้าไม้ ยิงสามที โป๊ะสองที =1140
มันแรงมากเลยเหรอ ? มันตายในที หรือสองทีไหม ?
สกิลละ
ศรอัสนีบาต ? ตายไหม?

ในขณะ ที่ อาชีพอื่นๆ ไม่พึ่ง สองระบบ ที่ว่า
ยังสามารถทำ One-hit-kill ได้ปกติ

สิ่งเดียวที่ทำให้ เทร ค่าชาวบ้านได้ง่ายขึ้น
ก็คือ หยุดเวลา
มันก็เท่าเทียม กับอาชีพอื่นที่มี One-hit-kill อยู่ g#014

คุณคิดว่าเทร โหด จริงหรือ ?

DarkEagle

• DarkEagle
 ธนูแรร์ 99  มีโอกาส 30% ทำตาเมจ 2 ครั้งซ้อน รวมถึงตาเมจจากการโป๊ะเชะและใช้สกิว  เช่น ยิงจุดตายเข้า 5000 อาจเข้าเป็น 5000 x 2 = 10000 หากสุ่มติดโจม 2 ครั้งใน 30%  ( อิอิ เอาไว้ยิงพวกเลืดเยอะๆ ทอนเยอะๆ 555+) จะได้ไม่น้อยหน้า หน้าไม้เทร

แต่อยากถามคนคิดความสามารถหน้าไม้ว่า  เหตุผลอะไรหน้าไม้ 99 จึงไม่ทำให้กดเป็นบัพและมีเวลาการใช้ของบัพ  เช่น กดยิงกระจุย ยิงออก 30 ดอกเป็นเวลา 20 วินาที ดีเลหลังใช้ 10 วินาที <<< ถ้าเป็นแบบนี้ มันน่าเกลียดมากเหรอครับ  ไม่เหมาะจะเป็นของเวล 99 เหรอครับ

muanglnw

• **
ระบบ ที่ทุกอาชีพมีเหมือนกันหมดก็คืด จุ6 กับ ผอบ

ถ้าคุณคิดว่า เทร โหดแล้ว

ลองตัดสองระบบข้างต้นทิ้งดู
เทร เวล99 ไม่จุ
หน้าไม้ agi99 luk99 หน้าไม้แร์99

คิดว่ามันจะโป๊ะ ได้แรงแค่ไหนกัน ?
โดนตัดพลังโจมตี ต่ำ200 สูง400
แค่นี้ก็เหลือต่ำแค่400แล้ว
โป๊ะ ความแรง agi+luk ได้60% +มาตราฐาน25% +เส100% = 185%
พลังโจมตี400*2.85 = 1140 ถอนครึ่งนึง = 570 ต่อหนึ่งโป๊ะ
หน้าไม้ ยิงสามที โป๊ะสองที =1140
มันแรงมากเลยเหรอ ? มันตายในที หรือสองทีไหม ?
สกิลละ
ศรอัสนีบาต ? ตายไหม?

ในขณะ ที่ อาชีพอื่นๆ ไม่พึ่ง สองระบบ ที่ว่า
ยังสามารถทำ One-hit-kill ได้ปกติ

สิ่งเดียวที่ทำให้ เทร ค่าชาวบ้านได้ง่ายขึ้น
ก็คือ หยุดเวลา
มันก็เท่าเทียม กับอาชีพอื่นที่มี One-hit-kill อยู่ g#014

คุณคิดว่าเทร โหด จริงหรือ ?
โฮ่ คิดหรอว่า เทรสมัยนี้จะพลังโจมตี น้อยขนาดนั้น มีทั้งผอบ ทั้งอาหาร ยิงออกมา โป๊ะดอกละ6000กว่าๆก็มีมาแล้วยิงวิร่วงใน1คลิกหนะ เคยเห็นมั้ยละ