GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอเชิญชวนชาวอสุรา มาช่วยกันชุบชีวิตให้เกมอสุรากันเถอะ!!

IM มาจ้า

• Jr. Member
  • **
นี่เลยทางลัด ไห้ผู้เล่นใหม่สร้างอาชีพจุ6จิต14หรือเผ่าจุ6จิต8มาได้1ไอดี1ตัวละคร..เพื่อเป็นกำลังใจแล้วที่เหลือทำเอง g#037 g#037 g#037

ブラック_ ×

• Everything is done.
  • **
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่รวมปัญหา เป็นกระทู้ทางออกให้จีได้ลองคิดแล้วแท้ๆ แต่จีไม่คิดจะสนใจเหลียวมองแม้แต่นิด g#019 ปากบอกจะทำให้ดี สุดท้ายเหลวแหลก เกมเขาทำมาดีอยู่แล้วแต่ทำมันพังหมด นี่ใจนึงอยากจะเลิกหลายครั้งแล้วแต่เห็นเกมนี้มันนาน ยังมีเพื่อนเล่นเป็นเพื่อน มันรู้สึกผูกพันธ์ก้ทนเล่นต่อ  g#028

sugar_beta

• Newbie
  • *
อ่า นี่ติดงาน ไม่ได้เข้าเกมนานพอสมควรเลย ไม่รู้เลยว่าเกิดไรขึ้นบ้าง ฮาาา  แต่ที่เข้าไปล่าสุดก็ตอนเปลี่ยนยาเก็บของ รู้สึกไม่โอเคมากเลยค่ะ ให้กลับไปเป็นแบบเดิมจะดีกว่านะคะ ไม่งั้นก็ปรับให้ผอบเก็บได้ดีกว่านี้ เพราะบางทีมันก็เก็บของได้ไม่ครบ  อ้อ เกราะเวทย์ของวิน่ะค่ะ เดี๋ยวนี้ไม่ได้ใช่สกิลที่กดใช้แล้วอยู่ตลอดจนตัวละครตายแล้วหรอคะ? เดินๆเวลไป โดนมอนตบถี่ๆก็แตก ต้องกดใหม่... โคตรไม่ชินเลย ฮะๆ ที่ขัดใจหนักๆก็มีแค่สองข้อล่ะค่ะ ในส่วนอื่นๆยกให้ผู้เล่นที่เล่นบ่อยๆแจงไปแล้วกัน เพราะห่างเกมไปนานพอสมควร จะเลิกก็หลายครั้งแล้วอ่ะจริงๆ แต่แบบ เล่นเกมนี้มาตั้งแต่เปิดตัว ตั้งแต่ยังใช้ชื่อว่าโปรเจ็กค์วัน เราเล่นเกมนี้กับที่บ้านเลยรู้สึกผูกพันธ์ นี่สิบหรือสิบเอ็ดปีแล้วป่ะ? จำไม่ได้ ฮะๆ  พยายามเข้านะคะ พยายามฟังเสียงผู้เล่นให้มากกว่านี้ แล้วทำสิ่งที่เอ่ยปากว่าจะทำให้ได้ เดี๋ยวผู้เล่นก็กลับมาเองล่ะค่ะ เราเชื่อว่าผู้เล่นมากมายยังรักเกมนี้อยู่ พยายามเข้าค่ะ  woon_yes

mstmst520

• Newbie
  • *
อยากให้ตัวเกมกลับมาเหมือนเดิมเอาระบบบอกวาปและระบบบอกชื่อมอนในของออกไปปคนที่เล่นใหม่จะได้รู้สึกตื่นเต้นผมเป็นอีกคนหนึ่งที่รักอสุรามากเล่นมาหลายปีแต่ก่อนป.5-6กเล่นตอนนั้นกากสุ้ใครไม่ได้เลยแต่มันมีเสน่ห์อย่างหนึ่งทัาให้ผมเล่นมานานเพราะมันรู้สึกสนุกมากเหมือนได้ผจญภัยในโลกกว้าง g#002 แต่ตอนนี้ผสมกันมั่วไปหมดแทบไม่เหลือเค้าเดิมเลยแทบจะไม่รุ้สึกสนุกตื่นเต้นเหมือนเดิม ปลอยากให้อสุรากลับมาเป็นเหมือนเดิมครับแต่ก็คงไอเทมอะไรอะไรไว้แบบปัจจุบันก้ได้ครับ

ZoDiC คนเดิม

• Full Member
อยากให้ตัวเกมกลับมาเหมือนเดิมเอาระบบบอกวาปและระบบบอกชื่อมอนในของออกไปปคนที่เล่นใหม่จะได้รู้สึกตื่นเต้นผมเป็นอีกคนหนึ่งที่รักอสุรามากเล่นมาหลายปีแต่ก่อนป.5-6กเล่นตอนนั้นกากสุ้ใครไม่ได้เลยแต่มันมีเสน่ห์อย่างหนึ่งทัาให้ผมเล่นมานานเพราะมันรู้สึกสนุกมากเหมือนได้ผจญภัยในโลกกว้าง g#002 แต่ตอนนี้ผสมกันมั่วไปหมดแทบไม่เหลือเค้าเดิมเลยแทบจะไม่รุ้สึกสนุกตื่นเต้นเหมือนเดิม ปลอยากให้อสุรากลับมาเป็นเหมือนเดิมครับแต่ก็คงไอเทมอะไรอะไรไว้แบบปัจจุบันก้ได้ครับ

ก่อนจะแก้ตรงนั้น ผมว่า ทำให้จอไม่เบี้ยวก่อน ไหนจะยาเก็บของ อีก ตั้งแต่ปรับยาเก็บของ คนหายไปเกือบหมด

해주창

• **
ถ้าไม่คิดจะฟังความเห็นผู้เล่นก็จงอยู่ในกะลาต่อไปจ้าจีเอ็ม แร๊คนาร๊อคจะเปิดแล้วคงไม่นานนี้หละ  #038
เชิญทำโมบายต่อไปนะ ถ้าว่างก็โมบายก็... ทำเกมออฟไลน์อสุรามาให้เล่นด้วยละ (เอ๊ะตอนนี้มันก็เหมือนเกมออฟไลน์มาทุกทีแล้วนะ)
ไม่ต้องหวังชุบชีวิตเกมแล้วละ บลัยยยยยยยย

H

• Full Member
จีอาสา พัฒนาบ้านไก่จ๊วบหน่อยร้างไม่มีคนเข้าแล้ว กิจกรรมเมื่อก่อนเข้ากันจนหลุด - แลค ยังจำได้สมัยนั่งรอกิจกรรมศึกซอเรี่ยน ปกป้องเซาร์เทิร์นฟอร์ท รอเอาหมวกเจ้ากิจสุดเท่ ราคาเกือบ 10M เหลือแค่หลักแสนเองมั้ง..

ปล2. เลิกเล่นตอนช่วงของทองออกแค่ปืนเซนพอดี เอามาขายปุ๊บ ปืนดรากูนอฟ หรือปืนเก่าๆ โล๊ะทิ้งกันแทบไม่ทัน โคตรเสียสมดุลบอกเลย g#035

kittyy

• Newbie
  • *
วอกิลนี่ชอไห้ปรับไห้มันกว่านี้ไม่น่ามาจำกัดพื้นที่ใฃ้สกิลส่วนป้อมห้ามโดดนี่ไม่น่ามีถ้าเก่งจริงก้อต้องกันไห้ได้ปะแล้วก้อผมว่าสกิลอาวุธของเเต่ละอาชีพน่าจะปรับให้โหดเท่าๆกันจะได้หลากหลายในการเล่นเช่นพวก เทรเเส้ เทรปืน เเล้วก้อพวก เบลดสายคอมโบมันน่าจะหลากหลายขึ้นทางที่ดีผมว่าทำอาชีพใหม่มาบ้างไม่ใช่ทำเเต่สัตว์ขี่มาขายถ้าจะทำเเต่สัตว์ขี่ขายผมก้อว่าขายได้ไม่นานหรอกก้อเกมน่าเบื่อปรับเกมบ้างก้อดีคับเเล้วก้อไอเทมอาวุธที่ไม่ค่อยเหนโหดๆ เช่น พวกปืนสั้น เเส้ พวกนี้หาๆมาใส่ให้มันโหดๆเหมือนสายอื่นๆบ้างคนจะได้เล่นหลายๆสายไปหน้าไม้นี่เยอะไปละผมว่าหาความหลากหลายมาใส่ดีกว่าจะได้มีคนเล่นเยอะๆ ขอบคุณครับ

endoresu

• Newbie
  • *
แรกๆ เริ่มเล่นอสุราเมื่อ 4-5 ปี ก่อนก็โอนะ มาเรื่อยๆ ปรับอะไรหนักหนาไม่รุ้ มึนหัว ไม่เล่นซะเลย อ่ะครับ

น้องลัก

• Newbie
  • *
อยากเห็นหน้า g#046คนที่คิดเปลี่ยนยาเก็บของครับ รู้อยู่ว่าผอบมันโง่ ยังใช้ให้มันเก็บของอีก