GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

วิวัฒนาการความสามารถของพระ จากอดีตสู่ปัจจุบัน ,, !!?

•Eternal wanderer•

• Full Member
  • เก่งคุง หล่อ เฟี้ยว ครบสูตร ~
สู้ๆๆ จะเป็นกำลังใจไห้พระ ทุกคนนะคับ  g#031 g#031

แบบว่าหล่ออะBy Keng Design By Keaw

tuktong010203

• Newbie
  • *
 woon_sad1พระเทพเกิน เกินยังไง? เกินเพราะแบทแพ้พระ!  woon_angry
 woon_o_oพระโดนฆ่าในแบท? พวกเกียดพระหาว่าพระเทพเกิน ดีใจสะใจ  woon_5555
แล้วเวลาเวลที่โขน หรือไปตีบอส ทำเควสจุ ทำไหมเรียกหาแต่พระอะ
ไม่มีพระตีบอสเอง ทำเควสจุองไม่เป็นหรือไง
คิดดูนะ ถ้าพระถูกปรับให้กาก ใครจิช่วยคุณเวลาเก็บเวล หรือทำเควสโหดๆละ
ถ้าพระกาก แล้วพระจิทำเควสจุยังไง เพราะกากมากๆตีบอสไม่ไหวก็ไม่ได้จุ
ถ้าเกมส์นี้ไม่มีพระ  ขอเชิญท่านที่คิดว่า  พระเทพเกินไป  ประท้วงพระ  บู้สดบอสตามสะบาย
                 g#035 g#035 g#035 g#035 g#035

maxnoiiz

• ไม่ระบุแน่ชัด
ขุดๆ ความหมายดีมาก

ผมสร้างบอทสำหรับโหสตให้แล้วนะครับ g#031 g#031 g#031

หนูอยากเหวี่ยง

• Newbie
  • *
ทำใจได้แล้วค่ะ เพราะเมื่อก่อนพระหนูก็เทพไม่แพ้ใคร ปัจจุบันจากสูงสุดต้องคืนสู่สามัญค่ะ  woon_cry

•Insomnia' •

• un' :)
ทำใจได้แล้วค่ะ เพราะเมื่อก่อนพระหนูก็เทพไม่แพ้ใคร ปัจจุบันจากสูงสุดต้องคืนสู่สามัญค่ะ  woon_cry
สู่สามัญชนหรือยาจกคนจร ?
555555

maxnoiiz

เล่นสายสาสน์ หุหุ ใช้สุริยะ+ลำแสงเทวะ ใช้ลำแสงเทวะประมาณ2ครั้ง ท่ามันจะหนีร่ายลูกศรเวทท่านมานไม่ตายกะแสงแห่งเทพครับ woon_5555 woon_5555

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------- woon_o_o woon_555 woon_5555 woon_angry woon_bye woon_cry woon_huh woon_hurt woon_love woon_no woon_sad1 woon_sad2 woon_shock woon_sunny woon_yes g#001 g#002 g#003 g#004 g#005 g#006 G#007 g#008 g#009 g#010 g#011 g#012 g#013 g#014 g#015 g#016 g#017 g#018 g#019 g#020 g#021 g#022 g#023 g#024 g#025 g#026 g#027 g#028 g#029 g#030 g#031 g#032 g#033 g#034 g#035 g#036 g#037 #038 g#039 g#040 g#041 g#043 g#046 g#043

Bad-Apple

• Jr. Member
  • **
ถ้าประกาสิดเทวะ ใช้ได้กับมอนและอื่น ได้ก็ดีสินะ ไม่ใช่ใช้ได้แค่ผีอย่างเดียว น่าจะปรับสกิลนี้ให้ใช้ได้กับทุกอย่างอะ woon_love woon_cry

maxnoiiz

โหะๆ ปัจจุบัน
พระนี่ล่ะ เทพที่สุด

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

(เืพจนอยากจะอ้วกตายคาที่เลยครับ woon_shock woon_shock woon_shock g#023 g#023 g#023)

Pat

• **
การที่จะมีการเปลี่ยนแปลงปรับปรุงมันควรจะเเจ้งล่วงหน้าและชี้แจงถึงเหตุผลที่ต้องทำเช่นนั้น
การที่อยู่ๆมาปรับแสงจู่โจมให้มีผลให้ไม่ติดมึนเหมือนการจงใจให้พระนั้นด้อยลงไปอีก
ทั้งยังก่อนหน้านั้นได้ปรับกรงน้ำแข็งให้ไม่สามารถหลบได้แล้วก็ตาม ซึ่งดูจากเจตนาเหมือนจะเป็นสิ่งที่เรียกว่า
''อคติ'' เพราะว่าเป็นการกระทำที่ไม่เปิดเผยต่อสาธารณะชนและผลของสกิวนั้นมันไม่ได้เป็นที่เดือดร้อนอะไรเลยด้วย
หรือเป็นการปรับตามสั่งของคนใดคนหนึ่งหรือเปล่า การทำงานควรจะให้เปิดเผยนะครับ ให้ทุกๆคนได้รู้ได้แย้งได้
ซึ่งผมเห็นที่ผ่านมาของพระก็อย่างที่เบสมันได้พูดไปมีแต่ปรับลงๆ ผมก็ไม่ใช่ว่าจะจ้องจับผิดนะแต่การกระทำเช่นนี้มันเป็นประเด็นนะครับ
ว่าที่ปรับเนื่องจากอะไร มีคนสั่งการหรือเปล่า หรือ มีคนโวยเกี่ยวกับผลของสกิวนี้ เปิดเผยด้วยว่ามันมีผลกระทบอะไรที่เดือดร้อน
คนที่เดือดร้อนกี่คน แล้วคนที่ไม่ได้เดือดร้อนหล่ะกี่คน ชี้เเจงให้เห็นกันทุกคนจะได้เรียกว่าโปร่งใส
เพราะตอนนี้ การทำงานมันเหมือนกันมีการยัดเงินใต้โต๊ะใครมีอำนาจก็สั่งการไปแล้วแอบปรับๆ

จำทำให้ศัทธราในเกมนี้มันลงลดไปมากนะครับ การเชื่อถือเริ่มน้อยลงกับเกมนี้นะครับ

ด้วยความเคารพโปรดกรุณา ถ้าจะมีการดำเนินการอะไรโปรดแจ้งให้สาธารณะชนได้รับรู้ด้วยเพื่อเขาจะมีข้อแย้งข้อคิดเห็น

สุดท้ายขอให้โดนด่าเยอะๆครับ กับการทำงานอย่างนี้ครับ ขอบคุณ

woon_shock woon_shock woon_shock woon_shock woon_shock woon_shock

Why?

• อั๊ยย๊ะ!
ถ้าประกาสิดเทวะ ใช้ได้กับมอนและอื่น ได้ก็ดีสินะ ไม่ใช่ใช้ได้แค่ผีอย่างเดียว น่าจะปรับสกิลนี้ให้ใช้ได้กับทุกอย่างอะ woon_love woon_cry

แหล่ม  g#008
No matter what happens
Even when discusse on me now down
I promise you
That I'll never let you go

.P a t c h a :)

g#001 g#001 g#001

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

_-I-JaMes-_.PK

• **
  • So Bad
แล้วที่ปรับตามมากับพระ โดยมีผลกระทบอย่างแรงกับ PK
คือปรับให้เปิดพีเค เมื้อมีการใช่สกิวแบบบัพหรือ ฟู
แล้วจะมีพระเพื่ออ่าไรคับ จะให้คนกดยากันหรือยังไง?
ไม่ได้มีเงินรวยมหาศาลขนาดนั้น

ที่พวกเราเล่นPK ไม่ได้อยากได้*EXP อย่างเดียวหรอกนะคับ
แต่ความมันอยู่ที่การได้ไล่ตีอรินอกเมืองแบบทีม
ปรัีบพระครั้งนี้มันตัดทอนความสนุกลงไปเยอะนะขอบอก
ด้วยความเคารพ  woon_555

♥ เฟสกลุ่มอสุราวันวาน จ้า เข้ามาพูดคุย หาปาร์ตี้ แนะนำเควสกันได้ที่นี่น๊า ♥
https://web.facebook.com/groups/665615490207833/

KOWFANg. M$

• ♥ คุณพระ คุณเทร คุณแคส