GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ต้องการความสมดุล สงครามชิงปราสาท

black

• Jr. Member
  • **
เนื่องจากสงครามชิงปราสาทนั้น ในการครองปราสาทมีแต่กิลใหญ่ๆครอง กิลเล็กๆไม่มีโอกาสในการครองบ้านเรยครับ กิลใหญ่เขาช่วยกันกับบ้าน ช่วยกันครองหวังแต่ผลประโยชน์ตัวเอง คนเล่นใหม่ๆก้ออยากจะเล่นเกมส์ให้สนุกบ้างครับ ใครใหญ่รวมกันก้อครองได้ทั้ง 4 บ้านครับ กิลเล็กๆเล่นเกมส์ไม่มีความสนุกเรยครับ เล่นแล้วไม่รุจะเล่นเพื่ออะไร บ้านก้อไม่มี เวลไปวันๆไม่รุจะเวลเพื่ออะไรยังไงก้อสู้เขาไม่ได้ครับ ช่วยพิจารณาด้วยครับ  ปล. จากคนหัดเล่นใหม่   woon_hurt

vin3

• Newbie
  • *
กิลเล็กๆไม่มีโอกาศครองเมืองเลย ปรับแบบเดิมเลยครับ จี คนนอกกิลพัน ยิงกันไม่ได้ ในสงครามชิงปราสาทนะครับ

vin3

• Newbie
  • *
ถ้ากิลวุ้น กับ กิลฟรี ไม่ลงวอละ รับลองครับ สงครามชิงปราสาท จบไม่ต้องวอกันเลย เพราะมีแค่กิลพันพวกเดียวกันเท่านั้นที่ปกครอง ถ้าอยากให้มีคนวอเยอะๆและสนุกเหมือนสมัย4-5ปี ก็ปรับแบบเดิมครับ คนนอกกิลพันยิงกันไม่ได้ครับ woon_angry woon_angry woon_no

black

• **
กิลสร้างใหม่ไม่มีทางได้ครองหรอกครับ นอกจากจะไปอยู่กับกิลเก่งๆ woon_cry

Everlasting love

• **
เห็นด้วยมาก น่าจะทำแบบเดิม ต่างกิลไม่สามารถตีกันได้เว้นแต่กิลผู้ครองปราสาทกับพันกิลครอง แล้วแก้การตีธงแบบเดิมน่าจะเข้าท่า  g#027 g#027 g#027

- OneM | Az -

• Newbie
  • *
woon_huh แบบเก่ามันเปนยังไงน๊าา มาไม่ทัน
น่าสนใจๆ woon_yes

# g#046 พัฒนาให้ดีขึ้นไม่ใช่แย่ลง #038 g#004 g#037 .

Slipknot

• Full Member
กิลที่เขาไหญ่ๆๆตอนนี้    ลองย้อนกลับไปดู สมัยก่อนป่าวว่า  เขาเป้นไง ไหญ่ ตั้งแต่ต้นป่าว

.. แค่นนี้แหละ ครับ    กิลไหญ่ กว่าจะสร้างรากฐาน  สร้างชื่อเสียง  สร้าง กำลังคน กำลังทรัพไช้เวลา เป้นปีๆไม่ไช่ 2วัน   g#031 g#031

-IlI_TimeThai_IlI-

• **
ถ้าแบบเก่าดีจริง เขาจะปรับมาเป็นแบบนี้ทำไม ???

nutlovely

• **
  • บุรุษผู้ยึดมั่นในความเกรียน
คงไม่แฟร์เท่าไหร่สำหรับสมาคมที่สร้างมานาน กว่าจะรวบรวมคนได้ กว่าจะวางระบบทุกอย่าง
สมัยก่อนสงครามชิงปราสาทเป็นแบบที่เจ้าของกระทู้เสนอ และไม่มีความสนุกเลย เหมือนกับไปรุมเจ้าบ้านอย่างเดียว
และผลของกิจกรรมคือ ผลัดมือกันตีธงไปเรื่อยๆ
ผู้ที่ได้ครอบครองคนสุดท้ายได้ไป (เหมือนสุ่มตีธง)  ทำไมเจ้าของกระทู้ไม่สร้างสมาคมตัวเองและรวบรวมสมาคมเล็กๆ หลายๆ สมาคมล่ะครับ
ระบบปัจจุบันเปิดช่องให้อยู่แล้ว

nutlovely

• **
  • บุรุษผู้ยึดมั่นในความเกรียน
เนื่องจากสงครามชิงปราสาทนั้น ในการครองปราสาทมีแต่กิลใหญ่ๆครอง กิลเล็กๆไม่มีโอกาสในการครองบ้านเรยครับ กิลใหญ่เขาช่วยกันกับบ้าน ช่วยกันครองหวังแต่ผลประโยชน์ตัวเอง คนเล่นใหม่ๆก้ออยากจะเล่นเกมส์ให้สนุกบ้างครับ ใครใหญ่รวมกันก้อครองได้ทั้ง 4 บ้านครับ กิลเล็กๆเล่นเกมส์ไม่มีความสนุกเรยครับ เล่นแล้วไม่รุจะเล่นเพื่ออะไร บ้านก้อไม่มี เวลไปวันๆไม่รุจะเวลเพื่ออะไรยังไงก้อสู้เขาไม่ได้ครับ ช่วยพิจารณาด้วยครับ  ปล. จากคนหัดเล่นใหม่   woon_hurt

ลืมบอกอย่างหนึ่ง ตอนที่สมาคมผมมีสมาชิกตอนวอแค่ 1 ปาร์ตี้ ยังสามารถตีบ้านและป้องกันบ้านได้เลยครับ
ขึ้นกับเทคนิคการวางแผนมากกว่า
 สาเหตุที่มีการปรับสงครามชิงปราสาทจากระบบเก่าที่ฝ่ายรุกกันไม่ได้ และรุมเจ้าบ้านอย่างเดียว
เพราะ ทุกสมาคมแทบจะไม่ลงตีเอาบ้านเกือบตลอดกิจกรรมเลย แต่รอเล่นเกมวัดดวง ตอนใกล้หมดเวลา
แบบนี้ไม่รู้จะเล่นทำไม

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
ระบบชิงปราสาทมันออกแบบมาแบบนี้มันก็ต้องเป็นงี้แหละครับ   ทำใจเถอะ    ถ้าจะเปลี่ยนรูปแบบให้อิงโอกาสกิลย่อยมากเกินไป  กิลใหญ่จะไม่ยอมเพราะเขาเสียประโยชน์  ซึ่งก็ไม่โทษเขาหรอกถ้าจะคัดค้าน   ก็ออบแบบระบบมาเป็นแบบนี้   แล้วการเป็นกิลใหญ่ก็ต้องการกำลังพลกันบ้านที่จะถูกบุกจากกิลต่างๆ   

ส่วนที่ว่า  ทำไมไม่รวบรวมกิลเล็กๆให้เป็นกิลใหญ่     ถ้ารวมได้คงรวมกันไปนานแล้ว   คนเล่นเขาจะเลือกอะไรระหว่าง  มาเล่นแล้วขอเข้ากิลใหญ่เลย    กับไปรวมตัวกันเองที่ไม่รู้จะได้คนมากน้อยเพียงไหน  นานเพียงใด   แล้วมันจะมีมั้ยคน      เมื่อก่อนคนกิลใหญ่ออกมาตั้งกิลเล็กเป็นกิลพัน   มันก็คนเดิมๆ  คนเก่าๆ   ตอนนี้มันไม่มีคน    อยากพิสูจน์ก็ลองออกมาตั้งกิลดูตอนนี้แล้วหาคนใหม่มารวมให้ใหญ่ได้ดู   

ถ้าผมเข้ามาเล่น  ผมเล่นจริงจัง  ผมเติม  ผมขยัน  ผมเทพ  ผมก็ไม่ไปอยู่กิลเล็กๆหรอกครับ   ผมขออยู่กิลใหญ่ไม่ดีกว่าเหรอ   แล้วผมเติมผมเทพ   กิลใหญ่จะไม่รับผมเชียวหรือ

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
รูปแบบสงครามชิงเมืองแบบนี้ออกแบบมาให้ใช้คนมาก   เมื่อใช้คนมากจำนวนคนในกิลก็เยอะตาม    แต่สภาพเกมส์มันซบเซามันก็เลยออกมาแบบนี้     ลองหั่นให้กิลนึงเริ่มที่ 30 คน  สุดที่  50  คน   มันจะกระจายมากกว่านี้    แต่ถ้าจำนวนคนในกิลมีได้น้อยลง  รูปแบบสงครามชิงเมืองแบบนี้จะใช้ไม่ได้  เพราะจะกันบ้านไม่ได้นาน 

9169

• **
แบบปัจจุบันนี้ละดีครับ มันทำให้รู้ว่าความสามัคคีของคนในเกมนั้นมีจริง เพราะกิลเล็กมารวมกันช่วยกันตีกิลใหญ่ๆแล้วได้บ้านมันสนุกครับ ถึงแม้ว่าจะมาจากต่างกิลกันถึง3-10กิล มันแสดงให้เห็นถึงความสามัคคีครับ. รวมกันเราอยู่แยกหมู่เราก็อด. woon_bye

mankura

• Newbie
  • *
ไม่มีปัญญาตีบ้านเค้าให้เเตกละมาโวยในบอร์ดขี้เเพ้ชวนตีนี่หว่า #038 #038

กิลเล็กก็ตีแตกได้นะครับ อยู่ที่ความสามารถของผู้เล่นแต่ละคนมากกว่า ผมบุก3คน สามารถตีบ้านแคสเปอ ฟรีด้อม แตกได้สบายๆ รวมถึงกิลใหญ่ๆที่ครองบ้านเซิร์ฟสวรร
ถูกแล้วครับ คุณเล่นใหม่ จะให้มาเทียบกับผู้เล่นเก่าได้ไง ถ้าอยากได้ผลประโยชน์ก็ไปเข้ากิลใหญ่สิครับ