GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำสัปดาห์ " 3 กันยายน 2557 "

ดาด้า

• Full Member
  • ละไว้ในฐานที่เข้าใจ
ไม้เท้า 99 จุ 6  ไม่ใช่กากธรรมดานะ  ก๊าก  กาก     เกมนี้ของที่มีในตัวเอาอะไรแน่นอนไมไ่ด้เลยซักอย่าง

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
  3.2 เปลี่ยนความสามารถเกราะเวทดังนี้

3.2.1 เมื่อกดใช้จะได้เกราะเวทที่ทอนความเสียหาย 35% เกราะจะคงอยู่จนกว่าจะดูดซับพลังโจมตีจนหมด
   3.2.2 พลังชีวิตของเกราะเวทเท่ากับ MP50% หรือ MP ที่เหลืออยู่ตอนเปิดใช้งานเกราะ
   3.2.3 มีระยะหลังใช้ 15 วินาที

น้ำโสมเข้าข้นรสผลไม้ครับ ฟื้นฟู HP 7530 ฟื้นฟู MP 100 ต่อ 2 วินาที ระยะหลังใช้ 4 วินาที
ยาผีบอก  ฟื้นฟู HP 8760 ฟื้นฟู MP 5260

และตอนนี้ การงานปรุงยา ทำง่ายมากเลย ผมทำมา 2 สัปดาห์ ได้ระดับ 16 แล้ว ลองทำดู ครับ

ระดับ1-4 ทำน้ำแครอท
ระดับ4-7 ทำสมุนไพรคัดแล้ว
ระดับ7-10 ทำสมุนไพรบดละเอียด
ระดับ10-13 ทำสมุนไพรตากแห้ง หรือน้ำส้ม น้ำกล้วยก็ได้
ระดับ13-16 ทำน้ำแอปเปิ้ล หรือน้ำมะม่วง

พอระดับ 16 ก็ ค่อยทำยาผีบอก ผมทำเล่นๆ หาของเล่นๆ วันนึงได้ยาผีบอกมา ใช้ 5000 ขวดนะครับ

ระดับ 1- 16 ใช้งบไปทั้งหมด 2.8  เอม เอง ครับ

woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye

แล้วเกี่ยวอะไรกับที่คุณอ้างอิง หรออธิบายที

3.2 เปลี่ยนความสามารถเกราะเวทดังนี้

3.2.1 เมื่อกดใช้จะได้เกราะเวทที่ทอนความเสียหาย 35% เกราะจะคงอยู่จนกว่าจะดูดซับพลังโจมตีจนหมด
   3.2.2 พลังชีวิตของเกราะเวทเท่ากับ MP50% หรือ MP ที่เหลืออยู่ตอนเปิดใช้งานเกราะ
   3.2.3 มีระยะหลังใช้ 15 วินาที

น้ำโสมเข้าข้นรสผลไม้ครับ ฟื้นฟู HP 7530 ฟื้นฟู MP 100 ต่อ 2 วินาที ระยะหลังใช้ 4 วินาที
ยาผีบอก  ฟื้นฟู HP 8760 ฟื้นฟู MP 5260

และตอนนี้ การงานปรุงยา ทำง่ายมากเลย ผมทำมา 2 สัปดาห์ ได้ระดับ 16 แล้ว ลองทำดู ครับ

ระดับ1-4 ทำน้ำแครอท
ระดับ4-7 ทำสมุนไพรคัดแล้ว
ระดับ7-10 ทำสมุนไพรบดละเอียด
ระดับ10-13 ทำสมุนไพรตากแห้ง หรือน้ำส้ม น้ำกล้วยก็ได้
ระดับ13-16 ทำน้ำแอปเปิ้ล หรือน้ำมะม่วง

พอระดับ 16 ก็ ค่อยทำยาผีบอก ผมทำเล่นๆ หาของเล่นๆ วันนึงได้ยาผีบอกมา ใช้ 5000 ขวดนะครับ

ระดับ 1- 16 ใช้งบไปทั้งหมด 2.8  เอม เอง ครับ

woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye

แล้วเกี่ยวอะไรกับที่คุณอ้างอิง หรออธิบายที

ไปลองเล่นวิ เปิดเกราะเวท กับไม่เปิดเกราะเวทดู สิครับ ผมจะยกตัวอย่างง่ายๆให้เข้าใจ

ตอนนี้ระบบ ทอนดาเมจ 40% ลงเซรฟหลักแล้วครับ เกราะเวทมันทอน 35 %  เอาไปรวม กับ 40% เป็น 75% ก็เท่ากับมันทอน ไป 75% พลังโจมตี 100% สมมติว่าโจมตีใส่ วิ ด้วยพลังโจมตี  10000 มันก็จะโดนทอนไป 75% ก็เหลือ 25% ดาเมจที่ได้ก็แค่ 2500 เอง แต่จะเสีย MP 500 เอง ถ้า MP หมดเกราะเวทก็หาย และต้องกดสกิวเกราะเวทใหม่ เพราะฉะนั้น ต้องมี MP เต็มหลอดอยู่เสมอ และ MP เต็มหลอด ยังช่วยเพิ่มพลังโจมตีเวท ของเพลิงอัสนีบาติด้วย ครับ

ผิดตรงไหนก็ขออภัย

It changed

wasana812

• Newbie
  • *
c3เปลี่ยนเป็นโจมตีเวทจะนำพลังโจมตีกายภาพกับโจมตีเวทมารวมกันหรือไม่ และจะจำกัดเฉพาะโจมตีธรรมดาแปรเป็นตีเวทใช่มั้ย แล้วตีด้วยสกิลล่ะนับด้วยหรือไม่ g#025 g#025 g#025

อย่าเอาไปรวมคับ เพราะยังไงมันก็ทอน40%ทุกอาชีพ

ก็ทุกอาชีพไงครับ แค่อยากบอกว่า เกราะเวทมันเพิ่มความถึกให้วิก็เท่านั้น

It changed

c3เปลี่ยนเป็นโจมตีเวทจะนำพลังโจมตีกายภาพกับโจมตีเวทมารวมกันหรือไม่ และจะจำกัดเฉพาะโจมตีธรรมดาแปรเป็นตีเวทใช่มั้ย แล้วตีด้วยสกิลล่ะนับด้วยหรือไม่ g#025 g#025 g#025

ไม่รู้อ่ ทำใจ เขาชอบลงแบบนี้และไม่ค่อยละเอียด
ส่วนคำถามแรกคิดว่าไม่รวม(มันจะโหดไปมั้ง ถ้ารวมเนี่ย)

ส่วนคำถามที่สองกับสาม ถ้าเกิดมันเปลี่ยนแบบนี้ผมว่ามันน่าจะมีผลเฉพาะบาง สกิลที่คิดการโจมตีจากทักษะติดตัวด้วย (กำอธิบายไม่ถูก= =") แต่ไม่รู้ว่าจีเขาปรับให้คิดในส่วนนี้หรือป่าว เพราะเราก็ยังไม่ได้ลองทดสอบเหมือนกัน

biphone1

• Newbie
  • *
ไม้เท้า 99 เมื่อก่อนมันดีไป ก็หลอกให้คนจุติ 6  แล้วก็ทำลายมัน
มีด 99 เมื่อก่อนมันดีไป ก็หลอกให้คนไปจุติ 6 อีก แล้วก็ทำลายมัน

ผมเคยบอกหลายกระทู้แล้วนะว่าไม้เท้า 99เนี่ย มัน 1v1 โกงเกินไป ในการ 1v1 มันโกงที่สุดในเกมแล้ว

แต่ผมก็ไม่ได้คาดไว้ว่า จีเอ็มเลือกที่จะ'ทำลาย' มันแบบนี้ ถามหน่อย ตอนนี้ ไม้เท้า99 มันดีกว่า กายาหมอกยังไง ? 

โจมตีธรรมดาไม่ได้ 1เป้าหมาย ?  LOL  กายาหมอก ทำให้ 'ทุกคน' โจมตีธรรมดาใส่วิไม่ได้ 

อะไรนะ สาปแล้วเวทย์แรงโคตรๆ เลยนะ ?  อื้มๆๆ เคยมาเล่นเองหรือเปล่า มีใคร หวังไอความแรงกระจอกๆ 100%ที่ได้จากการสาปบ้าง

หวังว่าจะมีการ remake ให้มันดีขึ้นคุ้มกับการจุติ 6 ซึ่งไม่ต้องไปเก่งแบบ 1v1 ก็ได้ ไปเพิ่มพลังป้องกันหรือโจมตีก็ว่าไป

มีดแอสนี่ก็เหมือนกัน

บ้าหรือเปล่า ลองดูอาวุธเทรหน่อยไหม เทรยิงกระจุย อยู่ตลอดแค่กินมานา เปลี่ยน 1นัดเป็น 3นัด ใส่หมุดธาตุได้  ไม่มีระยะหลังใช้

นี่ ระยะหลังใช้นาทีนึง แล้วความสามารถแบบนี้อ่ะนะ  เข้ามาพร้อมกับทอนดาเมจ อีก เยี่ยมจริงๆ

หลอกให้จุติ 6 แล้วแม่งก็มาทำลายทิ้งหมด
เห็นด้วยอย่างยิ่งทุกประการคับ 
เหมือนกำลังวิ่งอยุ่บนสะพาน แล้วทีมงาน มากระโดดถีบตกสะพาน
ทุกอย่าง วันวาน มีด 99 นั่นเปล่งประกายมาก แต่มาวันนี้ แทบจะไร้ค่า
สกิลมีเวลาใช้ 40 วิ  ดีเล 60 วิ เจอคลุมโมนีแต๊ก ตีแปปเดียว มีดก็หลุด สกิลไร้สิ้นสุดก็หาย
แถมยังทอนดาเมจอีก ยังไงมีดก็หลุด

ยังไงก็ต้องรอ ทดสอบพรุ้งนี้ว่าจะแย่แค่ไหน ถ้ามันถึงกับกากไปเลย ก็ขายทิ้ง
ผมคิดว่า ถ้าจะปรับไร้สิ้นเป็นแบบนี้ เล่นเทรดีกว่า

:~:Ghostbastter:~:

• Newbie
  • *
ปรับแบบนี้ก็ไม่ไหวนะครับ วอปกติก็จะสู้ใครไม่ค่อยได้อยู่ละ ยังปรับลงอีก ผมว่าให้เหมือนเดิมยังจะดีกว่าไหม วิอีก มีด-ไม้99อีกไม่งั้นจะจุเพื่อไรครับบบ

XxAlcohoLxX

• Jr. Member
  • **
  • 191
วิซาดนี่ ปรับเกาะเวทเอาทอน35% ออกดีกว่าปะ ไม่ต้องมีดีเลไรหรอกไร้สาระ ขี้เกียดกดสกิลบ่อยๆ
แค่ใช้ร่ายเวทได้ก็พอ ลดโป๊ะเช่ะต่อระดับ ก็ดีแล้วหนิทีปรับแบบรอบแรก แต่มันลดเว่อไปแค่นั้น
น่าจะลดอัตราโป๊ะระดับ1-3  35%  ระดับ4-5 ลดโป๊ะ 25% ก็พอ อย่างน้อยก็ไม่ติด1วิ ถี่เกินไปอย่างทีเป็นอยุ่ตอนนี้

เรื่องไม้เ้ทา99 จุ6นี่เห็นด้วยทีปรับอยุตอนนี้ สาปยังสามารถให้คุ่ต่อสุ้ ใช้สกิลได้ แต่มันน่าจะมีอย่างอื่น มีลุกเล่นใหม่ๆ
มาทดแทนดีกว่าปะ นี่จุ6ยังกับจุเสียเงินเล่นๆ บ้าบอ ไม่ต่างไรจากจุ1ถึง5เรย ถ้าจะบอกลดเดิน เท้า98ก็แก้ทางได้ วิ่งหนีแปปเดียวก็หมด5วิ
สรุปให้้ทีไม้เท้า99 มีไว้ทำไร นอกจากจุเปลืองเงินจากผุ้เล่นที่ครอบครองอยุตอนนี้ หาความสามารถหรืออะไรที+เพิ่มทักษะเข้าไปดีกว่ามั้ยคับ
อย่างเช่นกดบัฟหมอก+ท่องเวลาให้10วิ  (อันนี้ผมยกตัวอย่าง) ไม่ใช่ปรับแบบทีเป็นอยุ่ตอนนี้ยังกับปรับให้มันพ้นๆไป ไม่ได้คิดไรก่อนเรย
คุณเล่นใส่ความสามารถมาให้มันดีขนาดนั้นทำให้ผุ้เล่นเคยชินกับของทีใช้ อยุวันนึง อยากทำไรก็ทำ ไม่เห็นหัวคนที่มีอยุว่าเค้าจะใช้เงิน หรือ ลงทุนกับการได้มาครอบครอบ
ปรับเอาออกได้แต่คุณก็ต้องหาไรเข้ามาเพิ่มแทนสิ่งที่ขาดหายไปด้วยสิคับ

ใครรวย?

• **
มีด99 ไม้เท้า99 มันดรอปจากบอสหนิสัส  อยากได้ของดีๆ เชิญรอที่หยอดไข่จ้า โปรซื้อบัตรเกมอินดี้ ซื้อ1แถม1 มาแล้วจ้า เชิญตักตวงกันเต็มที่เลย  เพลียเตมที ปรับซะเน่า   g#030 g#030

chawa6769

• Newbie
  • *
มีด99 ไม้เท้า99 มันดรอปจากบอสหนิสัส  อยากได้ของดีๆ เชิญรอที่หยอดไข่จ้า โปรซื้อบัตรเกมอินดี้ ซื้อ1แถม1 มาแล้วจ้า เชิญตักตวงกันเต็มที่เลย  เพลียเตมที ปรับซะเน่า   g#030 g#030

1.ผมเห็นด้วยเลยครับในเรื่อง อยากได้ของดีๆ เชิญรอที่ตู้หยอดไข่
2.ผมก็มองว่าการปรับครั้งนี้ไม่ถูกใจในหลายๆคน เบื่อๆกันถึงกับเลิกเล่นขายของเป็นเงินนอกในเซิฟเวอร์
3.คนเล่นนับวันยิ่งน้อยลงไม่ใช่เรื่องโกหกครับ เรื่องจริง เพราะผมก็เป็นผู้เล่นคนนึงที่เข้าไปดูในแต่ละวันๆช่วง 6โมงเย็นจะเข้าไปเดินดูตลาดไซร์ แม็พเก็บเลเวล ต่างจากเมื่อก่อนมาก
4.เกมนี้ไม่ใช่เกมท้าทายในการเก็บเลเวลอีกต่อไป กลับเป็นเกมที่ท้าทายในการทดสอบแล้วปรับไอเทมให้แย่ลง ซึ่งผู้เล่นรู้สึกท้าทายมากครับในการปรับไอเทมของจีในแต่ละครั้ง

nancyfinal

• Newbie
  • *
ทีมงานปลับไม่คิดถึงคนเล่นเลย วอที่ไหนจะมานั้งกดสกิวเกราะสะท้อน แค่สาปให้โดนคนก็มือหงิกละ
วอเปราะอยู่แล้ว ยังจะทำแบบนี้อีก...

เปรียนอาชีพเล่นดีไหมเนีย สงสียต้องเปรียนตามที่เกมปลับ.... g#023 g#023 g#023

เราเก๋าอ่ะนาย

• **
แล้วไอมีด 99 เนี่ย มีอะไรมาแทนแม่น 999 ที่หายไปมะ
แม่ง ใส่มีด 99 ยังมาลดโป๊ะอีกตั้ง 10% แล้วจะเอาไปจุ6ทำส้นตีนไรครับ

ปล.แม่งหยุดเล่นไปเดือนสองเดือน เจอข่าวนี้ สตั๊นหน้าสั่นเลยกรุ  g#015