GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อ้อมกอดแห่งลูซิส สกิวแห่งการโกง เสียสมดุล วอนจีพิจารณาปรับด้วย

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
เกี่ยวกับต้านทานนี่ เคยเสนอกับทีมงานไปโดยตรงนานมากแล้ว (ราวๆสองปีก่อน) ว่าให้ปรับอ้อมกอดเหลือแค่ 50% ทุกด้าน + ปรับเกราะเวทย์เพิ่มต้านทาน 0 (อันนี้ปรับไปละมั้ง ถ้าจำไม่ผิด) + อีก 50% มาจากการอัพ vit แทน แล้วก็ปรับสกิลไม่คิดต้านทานให้คิดซะ (เพราะแต่ละอาชีพจะไม่มีอาชีพไหนต้าน 100% ทุกด้าน ซึ่งมันจะช่วยให้ออกแรร์ได้หลากหลายขึ้นด้วย โดยแต่ละอาชีพจะได้ต้านทานจากการอัพ vit 1 ด้าน ไม่ซ้ำกัน ซึ่งจะเกี่ยวกับจุดเด่นของอาชีพนั้นๆ) เช่น พาลาเป็นต้านทานลดป้องกัน, วิเป็นต้านทานจิตใจ, แอสมีต้านทานพิษ ถ้าพาลาอัพ vit 99 จะได้ ต้านทานลดป้องกัน 50% ติดตัวตลอดกาล (แต่ถ้าไม่อัพเลยก็ 0) รวมกับต้านทานจากอ้อมกอดอีก 50% เป็น 100% วิกับแอสก็เหมือนกัน

สรุป ไม่ผ่าน  g#037

เอาอะไรกับคนเล่นใหม่แล้วไปเกรียนแพ้คนเล่น นาน ละครับ แพ้มาหน่อยก้โวยปรับนู้นนี่นั่น  แต่ตัวเองไม่เคยจะพัฒนาความสามารถเลย อาสัยแต่จะ ให้จีเอ็ม ปรับ อย่างเดียว ผมว่า คงเปลีี่ยนชื่อเป็น ลิ้นขั้นเทพได้แล้ว ละ เลียงขาจีเอ็ม จนจีเอ็ม ไม่มีขนหน้าแข้ง แล้ว woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

xxxxxxxxxx

• Jr. Member
  • **
  • www.facebook.com
ถ้าปรับอ้อม คงต้องปรับแรร์พาลา90 ยาครอบ ด้วยสินะ  woon_555 อ้อมไม่เห็นจะมีปัญหา พาลาโดดตายต้องปรับอ้อมไหม? แอสพรุ้งตายต้องปรับอ้อมไหม? ทุกอาชีพยิงตายต้องปรับอ้อมไหม?  woon_5555 ไปแพ้ใครมาละสืท่า คนที่ไม่อ้อมแต่ชนะคนอ้อมมีถมไป ทางแก้อ้อมก็มีเยอะแยะ   
ถ้าไม่อยากโดนรังแกก็ปิดพีเค ถ้ารักสงบก็ไปสวรรค?  g#019

ป.ปูม

• **
  • ~ใต้ฟ้าสีคราม~
อ่าน บทควมของ จขกท. แล้ว  g#033 g#033 g#033 g#033
ผมว่าผมก็เล่นมานานแระ ตั้งแต่ สมัยพระยังไม่ปรับประกาศิตเทวะ มันก็ปรับมาเรื่อย จน พระสมดุลไปแล้ว
แสดงว่า จขกท.คงเป็นผู้เล่นใหม่ แต่ดันไปเกรียน คนเล่นมานานๆ แล้วพอสู้ไม่ไหว ก็เลย ออกมาโวยวาย (ถ้ามันจะปรับเรื่องสกิลตัวนี้ มันคงปรับไปตั้งแต่ 3 ปีที่แล้ว)  G#007
บอกได้คำเดียวนะครับ ว่า ถ้าไม่ชอบ บู๊นะ ไม่ต้องลงไปเล่นเซิร์ฟใต้พิภพหรอก  แค่นั้น สวรรค์อยู่อย่างสงบ ก็คนเล่นน้อยที่ไหน - -   g#016
แต่ถ้าชอบบู๊ นะ ผมว่า หาวิธี เทคนิคการเล่น ในการแก้ทางแต่ล่ะอาชีพเอาจะดีกว่า (มันมีตั้งหลายหนทาง)   g#017 g#017
แล้วแก้อ้อมกอดยังไงคับ เบออ้อมมาแก้ไงคับ บอกหน่อยวิธีแก้น่ะ
เบอจำเป็นต้องอ้อมด้วยหรอ มีสกิล กายาเหล็กอยุ่แล้วนิ  g#025

เบอเซิร์ก ปกติก็ต้านทานทุกอย่าง 100% อยู่แล้วครับ (สกิลกายาเหล็ก ติดตัวอีกตะหาก)

*~ช้างน้อยคลับ~*, *~Ca$p€r~*, -:-สมาคมลึกลับแห่ง~อาโปบิส-:-
ปัจจุบัน :ตัวละคร PooM_AE90 จุ 6 ตัวเดียว* ผมไม่ได้เล่นนะครับ โปรดระวังคนแอบอ้าง

Gun_Gun

• "บทแรกรักกันจะตาย บทสุดท้ายคือน้ำตา"
จขกท. อ้อมมันก้ไม่ได้โกงขนาดนั้นนะคับ ทุกอาชีพมันแก้ทางกันได้ เขาอ้อมมา คุณก้อ้อมด้วยดิ จะได้เท่าเทียม ไม่ก้ลงแบทเลย เวลไม่ลดอีกต่างหาก

R.eawten

• **
ถามง่ายๆนะ
ถ้าคนที่กากว่าสู้คนที่เก่งกว่าได้ทุกคน
(รวมถึงคนที่เก่งกว่าทำไรคนที่กากกว่าไม่ได้)
เกมจะยังสมดุลอยู่มั้ย
อีกอย่างตามคอนเซปของการมีpkนะมันเป็นระบบที่ให้
มาประมานว่าผู้แข็งแกร่งเท่านั้นที่อยู่รอด
ถ้าคุณไม่มีฝีมือพอที่จะค่าพวกอ้อมได้คุณก้อตายซะ
ปล.ขอลองถามให้กลเับไปคิดนะ
-สิกลสลายบัฟมี ทำไมไม่ไปเล่นอาชีพพวกที่มีสลายบัฟหละ
-อ้อมเจอพาราโดด มังกรพิโรดเบลด เบอไล่สับแรงๆ ทวนพระ
หรือสกิลแรงๆเข้าไปมันยังจะยืนอยู่ได้มั้ย
-สกิลทะลุต้านทานก้อมีทำไมไม่ใช้ เอาง่ายๆนะไม่ต้องถึงc3
หรือแรร โหดๆหรอก พาราทันแห่งเทพอะก้ออยู่แล้วนะ
ลองกลับไปคิดูนะ

The.

• The
ขอบคุณสำหรับคำเสนอแนะครับ
รับเสนอแต่้ไม่ต้องปรับนะคับ พระมันสมดุลอยู่แล้ว จะปรับแค่1เสียงไม่ค่อยได้นะ  g#019 g#019
อ่านให้เข้าใจก่อนคับว่าปรับอะไร ทำไมควรปรับ อ่านก่อนโวยวายนะคับ
ผมโวยวายตรงไหน ผมแค่บอกว่าปรับแค่เสียงเดียวไม่ได้ ควรอ่านให้หมดก่อนว่าคนอื่นมันจะเข้าตัวเองนะคับ
เขียนย๊าวยาว4-5 บรรทัด ในกระทู้นี้มีใครเห็นด้วยกับคุณมั่งอะ g#025 g#025

The.

• The
อ่าน บทควมของ จขกท. แล้ว  g#033 g#033 g#033 g#033
ผมว่าผมก็เล่นมานานแระ ตั้งแต่ สมัยพระยังไม่ปรับประกาศิตเทวะ มันก็ปรับมาเรื่อย จน พระสมดุลไปแล้ว
แสดงว่า จขกท.คงเป็นผู้เล่นใหม่ แต่ดันไปเกรียน คนเล่นมานานๆ แล้วพอสู้ไม่ไหว ก็เลย ออกมาโวยวาย (ถ้ามันจะปรับเรื่องสกิลตัวนี้ มันคงปรับไปตั้งแต่ 3 ปีที่แล้ว)  G#007
บอกได้คำเดียวนะครับ ว่า ถ้าไม่ชอบ บู๊นะ ไม่ต้องลงไปเล่นเซิร์ฟใต้พิภพหรอก  แค่นั้น สวรรค์อยู่อย่างสงบ ก็คนเล่นน้อยที่ไหน - -   g#016
แต่ถ้าชอบบู๊ นะ ผมว่า หาวิธี เทคนิคการเล่น ในการแก้ทางแต่ล่ะอาชีพเอาจะดีกว่า (มันมีตั้งหลายหนทาง)   g#017 g#017
แล้วแก้อ้อมกอดยังไงคับ เบออ้อมมาแก้ไงคับ บอกหน่อยวิธีแก้น่ะ
เบอจำเป็นต้องอ้อมด้วยหรอ มีสกิล กายาเหล็กอยุ่แล้วนิ  g#025

เบอเซิร์ก ปกติก็ต้านทานทุกอย่าง 100% อยู่แล้วครับ (สกิลกายาเหล็ก ติดตัวอีกตะหาก)
เกรียนโครตๆ ไม่ต่างจากอ้อมกอดอะ ท่าปรับก็ต้องปรับหมดแหละ ยาครอบ แร สกิล  g#011 g#011

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
วิธีแก้ไขคือ หาไอเท็มที่ ทำให้การป้องกันไม่เป็นผลโจมตีไง เช่น มีความสามารถ ไม่สามารถใช้ความต้านทานจิตใจป้องกันได้
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

ก็เจ้าของกระทู้ เพิ่งหัดเล่นไง ครับ จุติหรือป่าวยังไม่รู้เลย คงจะไปแพ้คนที่เล่นมานาน แล้วมาลงที่บอดละมั้ง woon_5555 woon_5555

ถึงคุณ จีเอมเอา อ้อมกอดออก หรือปรับให้เหลือ  50 เปอเซน ก็ยังมีอีกหลายอาชีพหลายแร์ืที่มันสมดุลอยู่แล้ว ที่มันต้านท่านเยอะพอสมควร ถ้าปรับอ้อม คงต้องปรับตัวอื่นอีก สสุดท้าน คนที่เล่นอาชีพอื่นที่มีแรร์ เพิ่มต้านทาน หรือสกิวเพิ่มต้านทานอย่างเบลด คงจะต้องมีพระอ้อมกอดไว้คอยบัพอ้อมกอดอีก 50 เปอเซน กันทุกคนเลย สิครับ

woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

ขอ เตือนสติเจ้าของกระทู้หน่อยนะครับ
ถ้าคุณเล่นอาชีพที่ มันสามารถหยุดคนอื่นได้ แล้วร้องให้ปรับอ้อมกอด เพราะเค้ามีต้านทาน
ถ้าคนทั้งเซริฟเล่นอาชีพแบบคุณละ แล้วคุณไปโดนเค้าใช้สกิวหยุด มา คุณจะทำยังไง คงจะต้องมาร้องให้จี ปรับให้อ้อมกลับคืนมาอีกตามเคยเพราะโดนรุมสาป โดนรุมเกรียน ไม่มีอะไร ต้านทานได้ 100 เปอเซนเลย หรอ ครับ แงๆๆๆๆๆๆ