GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สอบถาม เรื่องผลกระทบความสามารถ ของเดิมที่ออฟความสามารถไว้

v_xxx101_v

• Jr. Member
  • **
ผม มีเรื่องสงสัยครับ อยากสอบถาม ทีมงาน เนื่องจาก การปรับ การโจมตีแพทนี้ มีผลวงกว้าง อยากทราบว่า ไม่มีการรีความสามารถ ของสวมไส่-อาวุธ หรอครับ ผมคิดว่าในส่วนนี้ก็ได้รับผลกระทบ เหมือนกันนะครับ

Abe

• **
ผม มีเรื่องสงสัยครับ อยากสอบถาม ทีมงาน เนื่องจาก การปรับ การโจมตีแพทนี้ มีผลวงกว้าง อยากทราบว่า ไม่มีการรีความสามารถ ของสวมไส่-อาวุธ หรอครับ ผมคิดว่าในส่วนนี้ก็ได้รับผลกระทบ เหมือนกันนะครับ

ทีมงานเขาขี้เกียจมั้ง โล่ 94 หนัก ก็ได้รับผลกระทบ

ball

• Newbie
  • *
หมวายถึงพลังโจมตี หรือว่า พวกความสามารถไอเท่มปะ เช่น โล่หายนะเพิ่มเลือดห้าร้อย ก็เพิ่มอีกไรงี้ปะแต่เราว่า ปรับสกิลพระให้ฟูแรงๆน่อย ยืนฟูเบอเป็นชาติก็ไม่เต็มสักที

v_xxx101_v

• **
หมวายถึงพลังโจมตี หรือว่า พวกความสามารถไอเท่มปะ เช่น โล่หายนะเพิ่มเลือดห้าร้อย ก็เพิ่มอีกไรงี้ปะแต่เราว่า ปรับสกิลพระให้ฟูแรงๆน่อย ยืนฟูเบอเป็นชาติก็ไม่เต็มสักที
ป่าวครับ คือ ผมหมายถึงยศความสามารถของที่เรา ออฟไว้อ่ะครับ เช่น
- ออฟคฑา เทพโชคไว้ แล้ว ปรับใหม่ มันกระทบสายเวทกับการโป็ะ อะใรประมาณนี้ มันน่าจะเปิดให้ รี ของที่ออฟไว้ได้ เปลี่ยนออฟได้ และ ยศเดิม

Fus.Ro.DaH

• **
ก่อนเปลี่ยนออฟความสามารถอุปกรณ์ ก่อนอื่นทำให้ดีเบียมทุกอันดูมีประโยชทั้งหมดก่อนดีกว่าน๊ะ คงไม่ต้องเอ่ยนะเบียมไรบ้าง  g#020

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • Full Member
  • กำลังปรับปรุง

เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้ครับ  มีการปรับดวามสามารถตัวละครกับเบี่ยมตีบวกใหม่ ทีมงานก็ควรแก้ไขเกี่ยวกับการช่วยเหลือผู้เล่นเหมือนการให้รีสกิลหรือรีอาชีพด้วย  เพราะมันส่งผลต่อแผนการเล่นของตัวละครที่มีอยู่เดิมมากครับ  ยังไงขอเชิญทีมงานมาเสนอแผนงานแก้ปัญหานี้ด้วยครับ

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

..TEERAK..

• Full Member
เปนการปรับที่ จวย มากๆเลยคับ คุณจะให้ทุกคนหันมาออฟเลือดหมดหรืออย่างไรกัน
เบลดออฟแกร่ง ป้องกัน 850+36 โดนม่อนกะหลั่วๆ ทุบเอาๆ มันจะเวลได้อย่างไรกัน
หรือคิดกันแต่เรื่อง แบท วอ ถ้าคิดกันแค่นี้ ก็จะได้เลิกเล่นสักที รำคาญมานานละ
ปรับแต่ละที ก็อวยแต่พ่อเทพ แม่เทพเล่นกัน ไอพวกบ้านๆ แทบจะจมดิน

ขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยนะ ที่อาจจะไม่เข้าประเด็นเท่าไหร่  woon_yes

เหอๆ

• **
  • ชีวิตยังไม่สิ้นก็ต้องดิ้นกันไป............

กระหลั่วๆๆ  g#035 g#035 g#035 g#035  สายแกร่งกระทบหนัก

ใช่คับถ้าอ๊อฟ เบี่ยมเลือดแล้วได้เลือดขนาดนั้นละก็คนคงอ๊อฟแกร่งกันน้อยลงสำหรับหลายอาชีพ หรือคนหลายคนก็จะไปอ๊อฟว่อง

ตลอดจนพวกอาวุธ นักเวทย์ คงจะไม่อ๊อฟกาล  กระทบครับ  ขอเชิญทีมงานโผล่หัวมาแสดงตัวและข้อเสนอแนะสำหรับไอเทมที่ได้รับ

ผลกระทบจากการปรับ หลายๆ อย่างที่พวกท่านทำครับแสดงครับรับผิดชอบกับผลกระทบที่ผู้เล่นได้รับในเรื่องนี้ด้วยครับ

หรือคิดจะหากินเน้นหลักกับการติดบวกเป็นหลักต่อไป โดยให้ผู้เล่นไปหาไอเทมแล้วตีบวกกันใหม่ก็แสดงวัตถุประสงค์กันมาตรงๆครับ

ขอเพียงให้ทราบบอกมาเลยว่าจะไม่ทำอะไรหรือชดเชยใดๆให้ ขอให้พวกผู้เล่นหน้าโง่ที่กำลังตกเป็นของเล่นของทีมงานทำใจ

และถ้าจะอยู่เล่นต่อไปก็ไปหาตีเบี่ยมตีบวก กันใหม่เพราะจะหากินกับตีบวกต่อจะได้รู้กันไปว่าทีมงานคิดแบบนี้  g#014

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

ก็เค้าปรับ def ให้มีผลมากขึ้นแล้วไงครับ ไม่ได้อ่านกันเลยหรอ

ถ้าหลายอาชีพ ที่เคยอ๊อฟแกร่ง แล้วถ้าเปลี่ยนเกราะเป็นอ๊อฟเลือดได้แทน เพราะเค้าหันมาเล่นสายสะท้อนคลุม99 โล่ล้างแค้นเพิ่มขึ้น
ผมว่าเป็นเพราะการปรับเบี่ยมเลือด เบี่ยมผู้นำมาส่วนท่านจะเชื่อไหมครับ  สายแกร่งถ้าไม่ใช้อาชีพพาลานะครับอยู่ๆมีเบี่ยมใช้แล้วบวกได้เลือดเยอะขึ้นมาขนาดนี้ที่ที่ผมเล่นอยู่นี่เค้าบอกว่าอ๊อฟเลือดดีกว่าทั้งนั้นถ้าไม่ใช่พาลา เพราะเลือดใช้สู้ได้ทั้งเวทย์ และกายภาพครับยิ่งถ้าได้ไอเทมพวกสะท้อนได้ ส่งเสริมกันดีไปกันกว่าไปอ๊อฟแกร่งครับครับ ขอให้ท่านมองมุมกว้างกว่านี้นะครับเพราะคนที่เล่นคนและมีแนวทางเล่นไม่เหมือนท่านมีอีกเยอะครับ